Ford Mondeo rẻ bèo !!!

Coco

Xe tải
Nói chung là Mon mang lại cho em nhiều cảm hứng đến nỗi em ship ebay mấy cái camera lùi về để dùng dần (loại lắp chuẩn cho Focus nhưng không chuẩn với Mon nên phải chế, dùng đèn led, lắp tại chỗ đèn soi biển số luôn), ship cả đèn tai tam giác, cả bộ cảm biến nhiệt độ và ắc qui, nói chung là càng ngày càng yêu, mặc dù ở gần em thì tiêu pha cũng khá nhiều :)

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
. Theo tôi cái này là tùy xe thôi, có xe rất ít hỏng. Trước đây, tôi đi con Mon 2003 thì mỗi năm chi phí sửa chữa tầm 30 triệu. Được 2 năm tôi bán đi và mua con Mon 2005, đăng ký 2007, con này chi phí sửa chữa không nhiều. mỗi năm chỉ tầm 5-7 triệu thôi. Tôi cho là cái này hên, xui thôi. Cụ nào vớ được con đã bị chọc ngoáy nhiều thì có lẽ hay ốm. Con nào mà chủ hiểu biế tbảo dưỡng và chăm sóc tốt thì chắc lành hơn, đấy là tôi dự thế...
Cụ mua 2 vạch Apec thì mới và ngon hơn 1 vạch là đúng rồi, đến tầm 10 tuổi e nó mới hay hỏng

Võ Hải Đông

Xe đạp
- Cách đây 1 hay 2 tháng tôi cũng có ý định nâng cấp xe, cũng có vài người hỏi nhưng cũng lại lăn tăn về vấn đề đắt rẻ vài chục triệu. Đồng ý là vài chục tr cũng quí nhưng nếu mà mất số tiền đó để đi 1 xe nguồn gốc đảm bảo cũng như được chủ cũ chăm sóc cẩn thận thì quan điểm của tôi cũng đáng. Người đã đi xe Mondeo như tôi khi bán cũng chỉ muốn bán cho người nào am hiểu cũng như yêu thích dòng xe này vì đúng ra nó là con xe phục vụ mình tương đối hoàn hảo.
- Một số bài viết về xe này khen có, chê có nhưng nói thật những cụ chê chưa chắc đã đi xe này hoặc nếu có là những người rất không hiểu và biết cách chăm xe. Xe nào cũng vậy, nếu chăm chút để ý cẩn thận thì việc bảo dưỡng sửa chữa đơn giản cũng như tuổi thọ của xe rất dài. Nếu bảo có cụ mất vài chục tr/ năm để chăm cho xe này thì đúng là thành phần vừa đi vừa phá đại tài vì riêng dòng ford này mà phá nó cũng khó thật chứ chẳng đùa. Đi và báo dưỡng định kỳ như thay dầu, check điện ( Buji , cao áp ) thì sẽ giữ đc xe rất ổn định và bền bỉ cũng như ko hao nhiên liệu. Cứ đi đến khi hỏng hẳn hoặc nằm đường mới sửa thì đúng là nhiều lúc đóng tiền học phí cao
- Mua xe cũ cũng hên xui thật nên đối với tài mới khi mua xe cũng nói là khó vì chưa có thực tế, riêng với tài cũ thì mua xe chỉ cần vào và lái thử là cũng có thể quyết định mua hay không.
- Với những Monger như chúng tôi cũng chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm cho những người mới biết để giữ gìn vợ 2 cho chu đáo tránh mất tiền vô ích.

Linh

Xe điện
Đọc thớt này mới thấy em Mong đau này cũng bị nhiều oan ức như em gạch *** nhà em ( Mới tậu )...

miss FBI

Xe máy
- Cách đây 1 hay 2 tháng tôi cũng có ý định nâng cấp xe, cũng có vài người hỏi nhưng cũng lại lăn tăn về vấn đề đắt rẻ vài chục triệu. Đồng ý là vài chục tr cũng quí nhưng nếu mà mất số tiền đó để đi 1 xe nguồn gốc đảm bảo cũng như được chủ cũ chăm sóc cẩn thận thì quan điểm của tôi cũng đáng. Người đã đi xe Mondeo như tôi khi bán cũng chỉ muốn bán cho người nào am hiểu cũng như yêu thích dòng xe này vì đúng ra nó là con xe phục vụ mình tương đối hoàn hảo.
- Một số bài viết về xe này khen có, chê có nhưng nói thật những cụ chê chưa chắc đã đi xe này hoặc nếu có là những người rất không hiểu và biết cách chăm xe. Xe nào cũng vậy, nếu chăm chút để ý cẩn thận thì việc bảo dưỡng sửa chữa đơn giản cũng như tuổi thọ của xe rất dài. Nếu bảo có cụ mất vài chục tr/ năm để chăm cho xe này thì đúng là thành phần vừa đi vừa phá đại tài vì riêng dòng ford này mà phá nó cũng khó thật chứ chẳng đùa. Đi và báo dưỡng định kỳ như thay dầu, check điện ( Buji , cao áp ) thì sẽ giữ đc xe rất ổn định và bền bỉ cũng như ko hao nhiên liệu. Cứ đi đến khi hỏng hẳn hoặc nằm đường mới sửa thì đúng là nhiều lúc đóng tiền học phí cao
- Mua xe cũ cũng hên xui thật nên đối với tài mới khi mua xe cũng nói là khó vì chưa có thực tế, riêng với tài cũ thì mua xe chỉ cần vào và lái thử là cũng có thể quyết định mua hay không.
- Với những Monger như chúng tôi cũng chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm cho những người mới biết để giữ gìn vợ 2 cho chu đáo tránh mất tiền vô ích.
Đồng ý với cụ này, em thấy mua xe cũ quan trọng nhất là xem xe thực tế và biết người chủ cũ chăm xe thế nào, có bệnh tật nặng gì không đặc biệt là hệ thống làm mát, điện vì kể cả bỏ cả đống tiền ra sửa nó cũng khó ngon hẳn vì các bộ phận này hay liên quan đến bộ phận khác. Khi đó kể cả đắt hơn 2,3 chục triệu cũng nên mua xe ngon hơn và còn nguyên bản tính ra lại còn rẻ mà đỡ đau đầu.
Nói chung em thấy Mon dáng rất đẹp và nội thất thì sướng thôi rồi xứng đáng với chi phí ban đầu mua lại quá rẻ thì mất công chăm em nó chút cũng không vấn đề gì. Nếu cố tý mua Mon 2 vạch thì yên tâm hơn nhiều.

Mr.j.c.Bui

Xe máy
Em thấy chê bai là nghề của dân VN mình ợ - Sống kiểu đố kị người khác abc các bác cứ ngẫm từ cái việc mua con SH thôi chẳng hạn, hàng xóm sang kêu nào là mua làm gì tốn xăng abc... toàn những cái ông cả đời đếu bao giờ sờ vào cái vô lăng cũng suốt ngày ngồi vỉa hè xong bình luận chấm này chấm kia :)) nhưng khổ cái có biết đếu gì về chấm đâu cứ suốt ngày chấm cơm chấm canh thì có :))))
- Nói chung ý em thấy ở nước mình là á đất nước thì thuộc vào cái loại nghèo trên thế giới nhưng mà á dân tiêu dùng toàn dính phải cái giá trên trời dưới biển thôi, Vn mình kiểu hội chứng đám đông ý mà
Tóm lại Một khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai :)))) các cụ bụp luôn và ngay cho em :) đi mua xe cứ oánh luôn vào hãng nhân viên cắp quả máy vào check phát ra bệnh luôn không như các dòng khác nên các cụ khỏi phải lo về xe

tongxiang85

Xe máy
Em thấy chê bai là nghề của dân VN mình ợ - Sống kiểu đố kị người khác abc các bác cứ ngẫm từ cái việc mua con SH thôi chẳng hạn, hàng xóm sang kêu nào là mua làm gì tốn xăng abc... toàn những cái ông cả đời đếu bao giờ sờ vào cái vô lăng cũng suốt ngày ngồi vỉa hè xong bình luận chấm này chấm kia :)) nhưng khổ cái có biết đếu gì về chấm đâu cứ suốt ngày chấm cơm chấm canh thì có :))))
- Nói chung ý em thấy ở nước mình là á đất nước thì thuộc vào cái loại nghèo trên thế giới nhưng mà á dân tiêu dùng toàn dính phải cái giá trên trời dưới biển thôi, Vn mình kiểu hội chứng đám đông ý mà
Tóm lại Một khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai :)))) các cụ bụp luôn và ngay cho em :) đi mua xe cứ oánh luôn vào hãng nhân viên cắp quả máy vào check phát ra bệnh luôn không như các dòng khác nên các cụ khỏi phải lo về xe
Các cụ bức xúc quá.;;)
Em cũng từng bức xúc nhiều rồi nhưng khi nghĩ kỹ lại thì thấy không nên bức xúc, vì cái xã hội nó như vậy mình mới có cơ hội mua được chiếc xe mà đáng lẽ ra phải + thêm 1 vài trăm mới được hưởng những gì tương xứng mà chiếc xe mang lại @};-.
Con người hơn con vật ở chỗ có tư duy riêng, vậy nên hãy nên biết câu nói của giới chứng khoán tuy không liên quan nhiều nhưng rất đúng trong trường hợp này: "Sợ hãi khi người khác tham lam và hãy tham lam khi người khác sợ hãi".
Các cụ đi Ford nói chung và đang đi Mon nói riêng không cần phải giải thích cho những người "nghe nói" làm gì. Giải thích rồi, người ta cứ đòi mua xe em thì 500 em cũng không bán đâu... tốn xăng lắm! Hay hỏng vặt lắm! :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

canhbuom55

Xe máy
Cụ nói đúng, tôi thì mù tịt về máy móc và xe cộ nên khi mua xe, dùng rồi mới học, mới vỡ ra ối thứ. Tôi mới lái gần 10 năm và qua 4 đời xe (cialo, kia *** cộc của hàn xèng, rồi đến Mon 2003 và bi giờ là Mon 2005 đk 2007). Bi giờ tôi vẫn dốt đặc về máy móc nhưng kinh nghiệm chăm sóc, bảo dưỡng và sửa chữa cho em nó thì tiến bộ hơn rất nhiều. Con Mon 2003 của tôi trước tốn tiền sửa chữa kinh khủng, toàn hỏng những thứ đắt tiền thôi. HỒI đầu cứ nghe giang hồ dọa là Mon phải vào đại lý chứ tối kị dùng gara ngoài. Thế là nó vặt cho thôi rồi. Con này bị hỏng gương như các cụ vẫn chia sẻ ở đây là cụp ra, vào không được, toàn phải đẩy bằng tay thôi, hóc khóa, hỏng lốc điều hòa, cháy quạt gió, bobin có vấn đề, kêu lục cục, vòng bi...v.v. Mỗi năm em chơi tầm hơn 2 chục củ, thóc lúa đi nhanh vãi. Tức quá tôi li dị em này dù đã đổ vào khá nhiều thóc mà vẫn không ngon nghẻ, tôi cưới ngay em 2005 bi giờ đang đi. Phải thú nhận là tôi đi và kết Mon quá nên không thể đổi sang dòng khác được. Bi giờ tôi vẫn rất yêu em nó. Còn ở đây ai nói gì tôi cũng thấy bình thường vì thế mới là cuộc sống chứ. Trăm người trăm tính, sở thích cũng vậy mà. CÓ cụ thích chân dài, có cụ lại thích em beo béo, trắng trẻo, cụ khác lại thích em hơi gầy, hơi nghệ sĩ, mắt to...túm lại chả có cái gì là chung cho cộng đồng đươc nên cứ vô tư đi, bức xúc làm giề. MÌNH cưới vợ cho mình mà. Vợ phục vụ mình hết nhẽ... Thế thì còn gì phải lăn tăn nữa

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Em thề với các cụ là từ ngày em ngồi lên em Mondeo 2.0 nhà em, giờ ngồi nên con Morning thật sự là ko muốn lên tí nào =))
cụ nói như thật đấy, 1 em tiện nghi rộng rãi 1 em thì bó gối, cứ to là cháu thích thôi ợ

dang_tim_xe

Xe điện
Xời, bàn ra tán vào mãi. Cụ nào bán Mon 2v, đặc biệt là APEC, em mua thêm chiếc nữa. Haizzz.
400 triệu cho 1 con xe đẳng cấp mà còn lăn tăn thì tốt nhất nên mua Vios đi cho lành, nhớ bỏ thêm >100 triệu nữa mới mua được Vios, không có là vớ phải taxi hoàn lương.

manchel

Xe hơi
Các cụ bức xúc quá.;;)
Em cũng từng bức xúc nhiều rồi nhưng khi nghĩ kỹ lại thì thấy không nên bức xúc, vì cái xã hội nó như vậy mình mới có cơ hội mua được chiếc xe mà đáng lẽ ra phải + thêm 1 vài trăm mới được hưởng những gì tương xứng mà chiếc xe mang lại @};-.
Con người hơn con vật ở chỗ có tư duy riêng, vậy nên hãy nên biết câu nói của giới chứng khoán tuy không liên quan nhiều nhưng rất đúng trong trường hợp này: "Sợ hãi khi người khác tham lam và hãy tham lam khi người khác sợ hãi".
Các cụ đi Ford nói chung và đang đi Mon nói riêng không cần phải giải thích cho những người "nghe nói" làm gì. Giải thích rồi, người ta cứ đòi mua xe em thì 500 em cũng không bán đâu... tốn xăng lắm! Hay hỏng vặt lắm! :)):)):))
Cu nói chí phải. E lại thấy mừng vì e nó bị dìm hàng. Thế mới có chuyện tiền ít và vẫn đc hít ... thơm. Hehe

AUDI.PRO

Xe tải
Trước em chạy em FF thấy rất ổn nhất là khoản đầm chắc, xăng cộ em thấy cũng bình thường.

manhhungle

Xe tải
em có cafe mời cụ Mondeo 1 vạch nào rảnh rỗi chiều nay Hồ Đắc Di chơi không ạ, anh em chém gió học hỏi chia sẻ kinh nghiệm. ngồi thử xe nhau giao lưu kết hợp xem thế nào ạ :3

KhieuDauDo

Xe điện
E tìm focus tầm 350tr có k các cụ nhey

Ducchunghvn

Xe hơi
Cu nói chí phải. E lại thấy mừng vì e nó bị dìm hàng. Thế mới có chuyện tiền ít và vẫn đc hít ... thơm. Hehe
Mỗi năm em sửa mất hơn 60 củ vì em đổ nhầm nước làm mát vào chỗ châm dầu động cơ ạ.

trầnhoàngnam

Xe hơi
Người việt nam mình hay theo số đông mà còn cá nhân mình cùng phân khúc camry 2004 và for mondeo 2004 mình chọn mondeo bằng chứng là mình đang đi con này sang trọng đẳng cấp an toàn camry không so được