Ford Mondeo rẻ bèo !!!

KhieuDauDo

Xe điện
Người việt nam mình hay theo số đông mà còn cá nhân mình cùng phân khúc camry 2004 và for mondeo 2004 mình chọn mondeo bằng chứng là mình đang đi con này sang trọng đẳng cấp an toàn camry không so được
Con như đời cụ đang chạy bây giờ giá bn cụ ơi

hpnetauto

Xe tải
Xin lỗi các cụ e đọc những điều các cụ chia sẻ e có vài ngu ý thế này vì e cũng chơi xe nhưng nhà e cũng là garage sửa chữa.

Thứ nhất mua xe cũ thì tiền nào của nấy quan trọng là nó phù hợp với nhu cầu, sở thích và túi tiền của mình
Thứ hai mua xe thì phải nhờ người check xe cho, bây giờ có dịch vụ check xe khi mua bán xe cho khách hàng ( bên e cũng chuyên check xe cho các cụ mua xe để tránh mua phải xe không ngon ) Khi check xe sẽ có được đánh giá chuẩn về kỹ thuật, những phần đang bị hỏng, lỗi cần phải sửa chữa và thay thế vì vậy các cụ sẽ trao đổi dc với người bán và có giá mua hợp lý hơn.
Thứ ba là khi các cụ sử dụng xe và chăm sóc xe các cụ biết về kỹ thuật hoặc hiểu về xe thì tốt nếu chưa hiểu thì nên có một garage quen biết nhờ họ tư vấn cho về chiếc xe của các cụ ví dụ dòng xe đấy hay bị lỗi, bệnh gì? bao nhiêu Km thì phải thay các loại dầu cụ thể ntn? cách thức để ý và kiểm tra hệ thống làm mát, điều hòa, điện nổ ... khi nào thì phải bảo dưỡng ... ( Ví dụ bên e luôn tư vấn miễn phí cho khách hàng về dòng xe họ đang sử dụng, lỗi thông thường, lỗi kinh niên, Chu kỳ thay dầu các loại, chu kỳ bảo dưỡng thường là dài hơn chu kỳ của hãng thông báo, các cách thức kiểm tra các hệ thống và sử dụng chăm sóc thế nào? và cuối cùng cấp một sổ theo dõi và bảo hành để garage và khách hàng theo dõi cho tiện )
Thứ tư là xe của mình mình thích và nó phù hợp với mình là dc, còn mọi người nói ra nói vào hay chê dòng xe này nọ thì kệ họ, chúng ta mà nghe nhiều người quá thì khác gì đẽo cày giữa đường phải không các cụ?

Trên đây là vài chia sẻ của e cùng các cụ chứ không có ý quảng cáo garage nhà e đâu nhé. Các cụ thấy có ích thì dùng có cần tư vấn hay kiểm tra kỹ thuật xe các cụ thì gọi e hoặc a lô e 24/24h e luôn vô tư hỗ trợ các cụ. Cảm ơn các cụ đã đọc

KhieuDauDo

Xe điện
Xin lỗi các cụ e đọc những điều các cụ chia sẻ e có vài ngu ý thế này vì e cũng chơi xe nhưng nhà e cũng là garage sửa chữa.

Thứ nhất mua xe cũ thì tiền nào của nấy quan trọng là nó phù hợp với nhu cầu, sở thích và túi tiền của mình
Thứ hai mua xe thì phải nhờ người check xe cho, bây giờ có dịch vụ check xe khi mua bán xe cho khách hàng ( bên e cũng chuyên check xe cho các cụ mua xe để tránh mua phải xe không ngon ) Khi check xe sẽ có được đánh giá chuẩn về kỹ thuật, những phần đang bị hỏng, lỗi cần phải sửa chữa và thay thế vì vậy các cụ sẽ trao đổi dc với người bán và có giá mua hợp lý hơn.
Thứ ba là khi các cụ sử dụng xe và chăm sóc xe các cụ biết về kỹ thuật hoặc hiểu về xe thì tốt nếu chưa hiểu thì nên có một garage quen biết nhờ họ tư vấn cho về chiếc xe của các cụ ví dụ dòng xe đấy hay bị lỗi, bệnh gì? bao nhiêu Km thì phải thay các loại dầu cụ thể ntn? cách thức để ý và kiểm tra hệ thống làm mát, điều hòa, điện nổ ... khi nào thì phải bảo dưỡng ... ( Ví dụ bên e luôn tư vấn miễn phí cho khách hàng về dòng xe họ đang sử dụng, lỗi thông thường, lỗi kinh niên, Chu kỳ thay dầu các loại, chu kỳ bảo dưỡng thường là dài hơn chu kỳ của hãng thông báo, các cách thức kiểm tra các hệ thống và sử dụng chăm sóc thế nào? và cuối cùng cấp một sổ theo dõi và bảo hành để garage và khách hàng theo dõi cho tiện )
Thứ tư là xe của mình mình thích và nó phù hợp với mình là dc, còn mọi người nói ra nói vào hay chê dòng xe này nọ thì kệ họ, chúng ta mà nghe nhiều người quá thì khác gì đẽo cày giữa đường phải không các cụ?

Trên đây là vài chia sẻ của e cùng các cụ chứ không có ý quảng cáo garage nhà e đâu nhé. Các cụ thấy có ích thì dùng có cần tư vấn hay kiểm tra kỹ thuật xe các cụ thì gọi e hoặc a lô e 24/24h e luôn vô tư hỗ trợ các cụ. Cảm ơn các cụ đã đọc
Cụ phải nói rõ Tên gara và địa chỉ gara nhà cụ ở đâu chứ :D

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Focus MT khoảng bao nhiêu thì oke cụ ơi
Cụ quan tâm liên lạc cháu !
Focus MT đời 2010 đèn mắt xếch màu đen cực đẹp. Chính chủ đi từ đầu, mọi thứ đều nguyên bản. Đến cái giấy ninon lót tay cầm chỉnh ghế vẫn nguyên chưa bóc. Xe để gara có mái che lên nhựa nội thất còn tươi mềm nguyên không giòn... Chạy đường trường 6,3l/100km. Kéo lên 160km/h không lắc xe. Giá hợp lý. Cháu còn cả con Mondeo đời chót 2012 cũng màu đen nữa, yêu cái nào cụ xem cái ấy....

KhieuDauDo

Xe điện
Focus MT đời 2010 đèn mắt xếch màu đen cực đẹp. Chính chủ đi từ đầu, mọi thứ đều nguyên bản. Đến cái giấy ninon lót tay cầm chỉnh ghế vẫn nguyên chưa bóc. Xe để gara có mái che lên nhựa nội thất còn tươi mềm nguyên không giòn... Chạy đường trường 6,3l/100km. Kéo lên 160km/h không lắc xe. Giá hợp lý. Cháu còn cả con Mondeo đời chót 2012 cũng màu đen nữa, yêu cái nào cụ xem cái ấy....
Nói có sách , cụ đưa ảnh Focus lên đi a

datpq

Xe hơi
Cho xin hình và giá vào zalo O9O5.2O2.157 em đang muốn xxx, thank>

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Con này đời choys 2012 ạ !

KhieuDauDo

Xe điện
Focus giá tn đấy cụ

hpnetauto

Xe tải

boyhk_206

Xe tải
Nó rẻ vì không ai hiểu giá trị thực sự của con xe này

Em mua một con xe 1 vạch 2004 giá 385 củ. Giá đó không phải là rẻ nhưng dẫu sao một con Mondeo như thế cũng hơn một con Matiz hàng lướt nhập ở Hàn xẻng về (giá tương đương).

Xăng: Không so với những thằng có dung tích bé hơn như vô số các bác trên này hay so sánh (ví dụ so với Kia Morning, Forte, Vios, Altis ...) mà em so với thằng Cam 2.4 cho nó tương đương. Nói chung là em cứ cho nó hơn hẳn đến 5 lít đi. Một năm đi ít như em tầm khoảng 1 vạn tức là tốt hơn 500 lít xăng, rơi vào tầm khoảng hơn chục triệu. Đi hai năm thì khoảng 25 triệu. Giá xe Cam 2.4 đời 2004 rơi vào tầm 500 - 550 triệu trở lên (tùy xe).

Option thì chả có con xe nào dưới 400 củ mà có hộp số tự động, ghế da, đầu DVD 10 đĩa + màn hình. cảm biến lùi, điều khiển từ xa (mở/đóng các loại cửa kính + cửa sổ nóc + cốp), điều hòa tự động, gương điện, ghế điện, kính điện, ABS, EAS, 8 túi khí. Xe có hệ thống giảm sóc treo kiểu Mr.Pherson, âm thanh tốt, cách âm ổn. Khung xe thiết kế an toàn, chắc chắn, cảm giác lái rất tốt và thật, ôm cua tốc độ cao không bị văng xe.

Đồ đạc của Ford bây giờ thực ra cũng không đắt lắm. Nó chỉ đắt hơn ở chỗ là Ford yêu cầu thay cả cụm nên nó đắt hơn. Nhưng cái này chỉ nặng ở phần hộp số thôi, các cái khác thì cũng chỉ hơn kém các hãng khác không đáng kể. Ford ít hàng Tàu nên giá phụ tùng đắt hơn TOYOTA mua ngoàid chợ Giời, nhưng bù lại chất lượng lại được yên tâm hơn.

Nói chung theo em nghĩ cái xe này dành cho những người thích và hiểu về dòng xe này. Khi bạn hiểu nó và lái nó thì sẽ thấy chuyện lăn tăn một vài triệu tiền xăng một tháng là vô nghĩa. Bạn mua một cái xe tương đương như Mondeo (chẳng hạn Cam) và phải trả thêm cả trăm triệu trong khi tiết kiệm xăng chỉ chục triệu một năm thì cũng không phải là rẻ.

Một chiếc xe đi tầm 8 năm thì không phải thay đồ mới là lạ. Của bền tại người, nếu bác biết bảo dưỡng xe và sử dụng xe đúng cách thì tỷ lệ hỏng vặt sẽ ít đi. Xe Mondeo điều khiển = điện nên phần điện phức tạp hơn, nhiều bác ko biết cứ độ đẹo linh tinh mà gặp thợ dốt nó đấu linh tinh thế là hỏng.

Lời khuyên của em là nếu thấy con Mondeo nào ngon thì múc khẩn trương, đắt rẻ 5-10 củ không thành vấn đề. Nói thế vì nhiều bác đi Mondeo mà đếch biết đi nên phá xe nát lắm, đã khôgn biết giữ lúc nát xe lại lừa bán cho anh em nên gây dư luận ko tốt về dòng xe này. Bác nào mua xe này nên dành thời gian và rủ người biết xem đi để tránh mua phải con xe lởm do chủ đi như phá (nhiều ông bảo em đi từ lúc mua đến giờ chưa phải thay gì) bác nào nghe câu ấy xong nên chào luôn vì đi như các bác ấy như thế thì con xe nó nát bươm ra rồi, ko đi được nữa các bố mới bán
Bác phân tích quá chuẩn. Nhiều người chưa đưa nhưng lại hay đồn thổi thế này thế kia rồi tam sao thất bản lên một cái gi đấy rất ghê gớm

Vilaki

Xe tải
Xời, bàn ra tán vào mãi. Cụ nào bán Mon 2v, đặc biệt là APEC, em mua thêm chiếc nữa. Haizzz.
400 triệu cho 1 con xe đẳng cấp mà còn lăn tăn thì tốt nhất nên mua Vios đi cho lành, nhớ bỏ thêm >100 triệu nữa mới mua được Vios, không có là vớ phải taxi hoàn lương.
Em cùng sở thích như cụ ...nhưng thêm tí màu nâu hoặc vàng các cụ nhé!