Thảo luận Forester 2020 Mong được các cụ khuyên bảo

Tôm đồng

Xe tải
Có phải Forester bị điều hoà hơi yếu ko các cụ nhỉ?. Đợt trước, ông bạn đổi xe cho em mấy hôm mà thấy điều hoà yếu, lâu mát. Em đang chạy Camry 2.0G và Wiltrak 3.2, thấy ì nhất là ông Camry 2.0, ko biết 2.5Q thì sao. Phê nhất là Wiltrak 3.2. Còn Forester 2019 thì bình bình, có khá hơn Camry 2.0G mặc dù cũng máy 2.0.

hugo18

Xe đạp
-E chỉ thích mỗi bộ mâm, còn mấy cái nẹp và viền thì e chả khoái, nom nó hơi rườm rà, phần badosoc trc đen sì trông ko đẹp bằng phần sơn theo xe của bản thường?
hãng nó ko bán riêng bác ah, mua là phải cả combo luôn í

meogiade

Xe hơi
Chào các cụ, em vừa đặt Forester bản i-L tháng 12 này nhận xe nên có vài thắc mắc xin các cụ chỉ giáo:
- Chỉnh độ nhạy đèn tự động ở đâu? Em thấy bản Mẽo nó chỉnh trong màn hình luôn nhưng bản ở VN màn hình củ chuối quá không chỉnh được.
- Nâng cấp màn hình đời 2 có android auto, apple carplay tầm bao nhiêu?
- Cái trim màu cam của bản sport này thì order được ở đâu các cụ nhỉ?
Thanks các cụ :D

View attachment 5640844
Cụ chốt giá bao nhiêu ạ

RAVA

Xe ba gác
-Hôm nay e thấy Subaru quảng cáo là nội thất có thêm màu mới cho các bác thích màu sáng là ghi xám đấy?=D>

nhilh

Xe đạp
bác sale nào cho em xin cái giá best of best nhé, đang lăn tăn giữa es và santafe

vuimoty

Xe máy

Năm 2020 Forester cho vụ triệu hồi này, có bác nào trên này bị không ạ?

vodinh1402

Xe đạp
Chào các cụ,

Năm nay em dự định lấy xe. Vào đến vòng chung kết còn 2 em Forester và X-trail. Em có phần nghiêng về Forester nhiều hơn (60-40)
Tuy nhiên có 1 vài băn khoăn nho nhỏ muốn được các cụ chỉ giáo.
1. Hiện nay giá lăn bánh bản i-L và bản full i-S ES chênh nhau khoảng 300tr (Em đã check với hãng). Các bác bảo 300tr bỏ ra có đáng để lên cấp không ạ? Em có thể lên được nhưng phải nhờ bank hỗ trợ khoản này.
2. Theo em được biết thì Subaru phien bản mới nhất 2020 ra mắt ở Thái vs Malay đều đã trang bị Eyesight cho bản tiêu chuẩn. Nói cách khác thì mua phiên bản rẻ nhất cũng có ES. Tuy nhiên bên hãng nói là phiên bản mới này chưa biết bao giờ mới về (em nghi họ muốn đẩy hết xe cũ đi nên ms nói vậy). Theo các cụ thì có nên chờ không ạ?

Ngoài ra, có cụ nào thấy cái kê tay lái của Forester hơi ngắn không ạ? Có gặp nhiều trở ngại khi đi đường dài ko các cụ?

Rất mong được các cụ chỉ giáo. Em mới tham gia được 0 ngày.
Em tên Phương, sn 92.
Cụ đã lăn tăn rồi thì không nên múc, chỉ nên quyết ở những gì mình chắc chắn. Ở đây cụ mà chờ con i-S ES thì chưa biết bao giờ mới có xe, sale có thể lợi dụng tâm lý này để cụ ra thêm ít tiền để có xe nhanh hơn trong khi cụ đang phải lăn tăn bank thêm tiền cho bản nâng cấp này. Ngoài ra, nhiều trang bị trên xe mình chưa chắc đã khai thác hết được trong giao thông ở VN. Vì vậy, cái gì đang có sẵn: bản i-L, tiền không phải bank thêm, là quyết luôn

Chỉnh sửa cuối:

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
tại mình thấy mấy anh thích CRV, cứ khen xe vọt lắm. Hóng các anh tư vấn cùng phân khúc và vọt như xe đua?
Cu em em vừa lấy 1 con CRV nó chạy từ Hà Nội vêc Cao Bằng. Tết đi chơi Pác Bó lấy ra chạy và em đã phải xin xuống cây xăng và ko đi nữa do mấy nguyên nhân sau. 1. Xe đi như có người cầm búa gõ vào đầu vì vỏ xe dầy ngang với thùng gánh nước ngày xưa. 2. Xe lắc lư như ông say rượu vò cái hệ thống treo nó kiểu gì ấy, ko như Outlander hay CX8. 3. Xe 1.6 Turbo chạy full 4 thằng đực mỗi thằng 75 kg yếu như Ỉn. Tóm lại ko thể so CRV với S.F được.

tungkhuyen

Xe điện
Cu em em vừa lấy 1 con CRV nó chạy từ Hà Nội vêc Cao Bằng. Tết đi chơi Pác Bó lấy ra chạy và em đã phải xin xuống cây xăng và ko đi nữa do mấy nguyên nhân sau. 1. Xe đi như có người cầm búa gõ vào đầu vì vỏ xe dầy ngang với thùng gánh nước ngày xưa. 2. Xe lắc lư như ông say rượu vò cái hệ thống treo nó kiểu gì ấy, ko như Outlander hay CX8. 3. Xe 1.6 Turbo chạy full 4 thằng đực mỗi thằng 75 kg yếu như Ỉn. Tóm lại ko thể so CRV với S.F được.
Bác đã chạy FRT19 mới chưa?