[Funland] Formula 1 Hanoi 2020 tuyển: Tình nguyện viên - Chuyên viên điều hành

Ban tổ chức giải đua F1 2020 - VMA (Vietnam Motorsports Association) thông qua Ban Điều Hành OTOFUN chuyến một số thông tin tới OFer, đặc biệt các thành viên BTC, trọng tài, tình nguyện viên các mùa Vietnam Offroad Cup tham gia vào công tác tổ chức giải đua F1 -2020 Vietnam Grand Prix tại Hà Nội.
Để chuẩn bị cho sự kiện giải đua Công thức 1 (Hanoi Grand Prix Circuit) lần đầu tiên diễn ra tại Hà Nội vào tháng 04 năm 2020, Ban tổ chức mong muốn nhận được sự ủng hộ và cộng tác từ cộng đồng những người có đam mê cũng như có kinh nghiệm đối với các môn thể thao xe động cơ.

Vị trí ứng tuyển (Position) - Tổng số : 60 người
1- Course Car Marshal - Phụ trách xe đua
2- The Emergency Co-Ordinator - Điều phối viên cứu hộ
3- Sector Marshal - Phụ trách các khu vực
4- Support Paddock Chief Marshal - Phụ trách Paddock support

Quyền lợi khi trở thành Tình nguyện viên của Vietnamese Motorsports Association (VMA) tại giải đua Hanoi Grand Prix Circuit 2020:

1. Được đào tạo bởi các chuyên gia F1 hàng đầu thế giới đến từ Liên hiệp thể thao xe động cơ Úc (CAMS)
2. Các chuyên viên xuất sắc sẽ được cấp chứng chỉ từ CAMS và trở thành trainer của VMA
3. Tham gia giải đua Hanoi Grand Prix Circuit 2020 tại Hà Nội với vai trò thành viên Ban tổ chức
4. Sau một số mùa giải đầu tiên tại Hà Nội, các chuyên viên đạt chuẩn đầu ra sẽ có cơ hội được kí hợp đồng làm việc trong thời gian diễn ra sự kiện ở các mùa giải tiếp theo
5. Các Quản lý có thành tích tốt sẽ được BTC Hanoi Grand Prix Circuit Hà Nội tặng vé tham gia sự kiện cho người thân và gia đình
6. Tham gia các hoạt động của VMA với tư cách thành viên của Hiệp hội

- Nếu bạn quan tâm và muốn trở thành một phần của sự kiện đặc biệt này, hãy cho chúng tôi biết một số thông tin cơ bản dưới đây:

In the process of preparing for the Hanoi Grand Prix Circuit held for the first time in Hanoi in April, 2020, the Board of organizers is looking forward to cooperating and gaining support from individuals as well as communities who have passion and related experiences for motorsports activities.

Benefits of Vietnamese Motorsports Association - VMA's volunteer during Formula One (Hanoi Grand Prix Circuit) in Hanoi, 2020:

1. Being trained by World's best F1 experts from the Confederation of Australian Motor Sport Limited (CAMS)
2. Being certificated by CAMS and acting as VMA trainer
3. Access to the 2020 Hanoi Grand Prix Circuit as a member of Board of organizers
4. After few Hanoi Grand Prix Circuit events in Hanoi, the qualified officials would have opportunities to work as temporary employee and take charge of key position in the up-coming Hanoi Grand Prix Circuit.
5. Free access to Hanoi Grand Prix Circuit for Senior Officials' family
6. Being benefited from all VMA's services as a member

If you want to contribute as a key part of this special event, let fill in the blanks below some of your basic information:

Yêu cầu :

1. Có khả năng giao tiếp bằng Tiếng Anh (Be able to communicate in English)
2. Đảm bảo có mặt tại các khóa huấn luyện của CAMS dự kiến diễn ra vào giữa tháng 2 (2,5 ngày), tháng 6 hoặc 7 năm 2019 (4,5 ngày), tháng 9 hoặc 10/2019 (4,5 ngày), tháng 2 năm 2020 (2 ngày) và tuần diễn ra sự kiện (2 ngày) (Be available for all CAMS training sessions in the middle of February, 2019 (2,5 days), June or July, 2019 (4,5 days), September or October, 2019 (4,5 days), February, 2020 (2 days) and official event ( 2 days)
3. Đảm bảo có mặt tại thời gian diễn ra giải đua ( Be available for the official World F1 Championship Hanoi 4/2020)

Link form tuyển các vị trí quản lý - chuyên viên điều hành (Marshall)
https://docs.google.com/forms/d/e/1FAIpQLSd98jhYfXNnXZwCCFnIcKqipV_CJ_F09YOZj4rg_86dZQkwRg/viewform

Kính mời các bác đăng ký ứng cử. Hy vọng OF và OFer có vị trí và vai trò đặc biệt trong giải đua xe F1 T4/2020 diễn ra tại Hà nội.
Lưu ý: Phần Sơ yếu lý lịch (Curriculum Vitae) các bác có thì Upload file, nếu không có thì không sao, tuy nhiên có là 1 lợi thế.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

drivemustbefun

Xe tải
Ôi mong ước bấy lâu nay.

Cháu chưa có kinh nghiệm nên chỉ xin một chân vẫy cờ thôi ạ.

Suzz

Xe điện
Người OF
Sau thì chết sớm

j23

Xe container
Em có tất, thừa đam mê và nhiệt huyết nhưng lại thiếu mấy món quan trọng nhất như này mới đau :((
1. Tóm tắt kinh nghiệm có liên quan đến các giải đua như BTC, Trọng tài, VĐV (Briefing experiences related to motorsports activities such as Organizer, Referee, Driver)
2. Tóm tắt kinh nghiệm làm TNV trong các tổ chức phi Chính phủ (Briefing experiences as volunteer in NGOs)

Em có tất, thừa đam mê và nhiệt huyết nhưng lại thiếu mấy món quan trọng nhất như này mới đau :((
1. Tóm tắt kinh nghiệm có liên quan đến các giải đua như BTC, Trọng tài, VĐV (Briefing experiences related to motorsports activities such as Organizer, Referee, Driver)
2. Tóm tắt kinh nghiệm làm TNV trong các tổ chức phi Chính phủ (Briefing experiences as volunteer in NGOs)
Nếu thực sự yêu thích thì bác cứ đăng ký đi ạ, tiếng anh đủ giao tiếp là được.

j23

Xe container
Em cũng hỏi thêm nhờ bác tẹo nhé: ông anh em nghiện môn này hơn chục năm nay, kiến thức chuyên môn về F1 cũng kha khá!
Giờ ổng ở VN (ở Đức về năm kia), tiếng Đức - Tiệp thì giao tiếp tốt, ko biết có cơ hội gì ko nhờ bác check giúp ạ

Em cũng hỏi thêm nhờ bác tẹo nhé: ông anh em nghiện môn này hơn chục năm nay, kiến thức chuyên môn về F1 cũng kha khá!
Giờ ổng ở VN (ở Đức về năm kia), tiếng Đức - Tiệp thì giao tiếp tốt, ko biết có cơ hội gì ko nhờ bác check giúp ạ
F1 Vietnam được hỗ trợ toàn bộ công tác tổ chức, kỹ thuật, vận hành từ CAMS của Úc bác ạ. Nên họ cần tuyến người biết tiếng anh, tất nhiên tuỳ vị trí công việc mà yêu cầu cấp độ khác nhau.

cutit9999

Xe tăng
Nhưng yêu cầu "kinh nghiệm có liên quan đến các giải đua như BTC, Trọng tài, VĐV" là phần bắt buộc mà không có thì khai làm sao hở cụ?

Nhưng yêu cầu "kinh nghiệm có liên quan đến các giải đua như BTC, Trọng tài, VĐV" là phần bắt buộc mà không có thì khai làm sao hở cụ?
Cụ cứ khai là chưa có kinh nghiệm về các phần ấy ạ, em nghĩ có là 1 lợi thế nhưng cụ có lợi thế khác thì có thể họ sẽ cân nhắc ạ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ khai là chưa có kinh nghiệm về các phần ấy ạ, em nghĩ có là 1 lợi thế nhưng cụ có lợi thế khác thì có thể họ sẽ cân nhắc ạ
Tôi submit cái Application rồi bác ạ.
Kèm cả CV, vừa vẽ xong.

Nó sẽ làm gì tiếp bác nhỉ? Gửi Email, gọi điện, ... ???

Cám ơn các bác đã đăng ký, Hồ sơ của các bác sẽ được bộ phận đào tạo tiếp nhận và phân loại.
BTC F1 VN sẽ cần rất nhiều Tình nguyện viên Marshal ở các cấp độ khác nhau (Các vị trí Chief, Senior Marshals, Marshals). Ngoài các vị trí Chief, dự kiến cần khoảng 50-70 Senior Marshals và 700 Marshals.
Hy vọng với hiểu biết và tình yêu F1, các ứng viên là OFer sẽ được đảm nhận các vị trí quan trọng trong công tác tình nguyện viên Marshal.

duongvantoan

Xe máy
Giờ ổng ở VN (ở Đức về năm kia), tiếng Đức - Tiệp thì giao tiếp tốt, ko biết có cơ hội gì ko nhờ bác checkgiúp ạ

j23

Xe container
Giờ ổng ở VN (ở Đức về năm kia), tiếng Đức - Tiệp thì giao tiếp tốt, ko biết có cơ hội gì ko nhờ bác checkgiúp ạ
Ớ sao cụ lại lấy câu hỏi của em paste lại vào đây nhề ;)