[Funland] Formula 1 Hanoi 2020 tuyển: Tình nguyện viên - Chuyên viên điều hành

j23

Xe container
Hôm nay em đi training Phase 1 Flags, Communication and Track toàn thấy các cụ mợ làm ở Vin. Hỏi ra mới biết họ gửi mail cho tất cả cán bộ công nhân viên, ai tham dự đc thì đăng ký. Như em chắc chỉ lang thang cõi of nên mới có thông tin này.
Cụ noza hoặc cụ nào biết cho em hỏi chút. Sau đợt này tiếp tục sẽ như thế nào?
Cảm ơn.
Vấn đề là:
1. Quá nhiều Viners
2. Các bạn ấy rất thiếu kiến thức về F1, em thật luôn. VD Safety Car cũng ú ớ...
3. Nữ quá nhiều (chắc phải 15-20%), trong khi em thấy vị trí này ở các chặng khác cực cực kỳ hiếm nữ, nếu như ko muốn nói là em chưa bao giờ thấy nữ trong gần 20 năm xem F1 của mình, tìm google ảnh mới thấy có nữ F&R :)
P/S em bên F&R

Skoda_Favorit

Xe container
Đệt! Mới xem Thời sự đến đoạn tin TT có nói đến buổi training các Tình nguyện viên cấp cao gì gì đó và sẽ cấp chứng chỉ có giá trị toàn cầu mà trên bục giảng chuyên gia đang giảng trình diễn slide mà dưới có chú ngồi cắm mặt vào đt chọt chọt! Mất mịa cảm tình! Giải đua F1 đòi hỏi tính chuyên nghiệp rất cao để xử lý sự cố mà mấy ông học viên học với thái độ như vậy thì kg ổn!

j23

Xe container
Đệt! Mới xem Thời sự đến đoạn tin TT có nói đến buổi training các Tình nguyện viên cấp cao gì gì đó và sẽ cấp chứng chỉ có giá trị toàn cầu mà trên bục giảng chuyên gia đang giảng trình diễn slide mà dưới có chú ngồi cắm mặt vào đt chọt chọt! Mất mịa cảm tình!
Chọt chọt nhằm mục đích:
1. Sử dụng app Translate của Google
2. Check các thông tin liên quan của khoá học và F1, vì lượng kiến thức các giảng viên đưa ra là khá lớn và cần nhiều nguồn tham khảo, trợ giúp v.v...

Em thấy nhiều người làm thế (có em luôn :)

Skoda_Favorit

Xe container
Chọt chọt nhằm mục đích:
1. Sử dụng app Translate của Google
2. Check các thông tin liên quan của khoá học và F1, vì lượng kiến thức các giảng viên đưa ra là khá lớn và cần nhiều nguồn tham khảo, trợ giúp v.v...

Em thấy nhiều người làm thế (có em luôn :)
Xin lỗi Cụ chứ em kg nghĩ thế là hay! Em thật!

j23

Xe container
Xin lỗi Cụ chứ em kg nghĩ thế là hay! Em thật!
Nhiều luồng quan điểm khác nhau, VD SV Mỹ coi chuyện học trên giảng đường với Laptop là chuyện bth, giảng viên cũng ko cấm hay nề hà chuyện đó, thậm chí nhiều môn còn khuyến khích vì khai thác thông tin điện tử, nhưng bọn Anh Úc lại ghét vì bato chúng mày xem sex chứ học cái mẹ gì hehe (em đùa tẹo)
Em hoàn toàn toàn tôn trọng quan điểm của cụ!

Skoda_Favorit

Xe container
Nhiều luồng quan điểm khác nhau, VD SV Mỹ coi chuyện học trên giảng đường với Laptop là chuyện bth, giảng viên cũng ko cấm hay nề hà chuyện đó, thậm chí nhiều môn còn khuyến khích vì khai thác thông tin điện tử, nhưng bọn Anh Úc lại ghét vì bato chúng mày xem sex chứ học cái mẹ gì hehe (em đùa tẹo)
Em hoàn toàn toàn tôn trọng quan điểm của cụ!
Ngoài lề chút! Cũng xem thời sự hôm nay trong cuộc họp j j đó có TT NXP trên đang nói thao thao mà dưới có mấy chú cũng sd ĐT mặt cắm xuống! Do vậy em ủng hộ việc trc khi họp học thì điều đầu tiên càn thống nhất là kg sd ĐT! Ai cần thì xin mời ra ngoài!

j23

Xe container
Ngoài lề chút! Cũng xem thời sự hôm nay trong cuộc họp j j đó có TT NXP trên đang nói thao thao mà dưới có mấy chú cũng sd ĐT mặt cắm xuống! Do vậy em ủng hộ việc trc khi họp học thì điều đầu tiên càn thống nhất là kg sd ĐT! Ai cần thì xin mời ra ngoài!
Cách đây vài năm thì em từng quan điểm y như cụ. Giờ hơi khác tẹo vì đặc thù công việc và...ham vui :))
Em làm CNTT :)

hoangthaomh

Xe máy
E thấy vụ này nhạt nhẽo vãi <(“) toàn viner là nhiều
Kiến thức F1 ko có luôn

hoangthaomh

Xe máy
Vấn đề là:
1. Quá nhiều Viners
2. Các bạn ấy rất thiếu kiến thức về F1, em thật luôn. VD Safety Car cũng ú ớ...
3. Nữ quá nhiều (chắc phải 15-20%), trong khi em thấy vị trí này ở các chặng khác cực cực kỳ hiếm nữ, nếu như ko muốn nói là em chưa bao giờ thấy nữ trong gần 20 năm xem F1 của mình, tìm google ảnh mới thấy có nữ F&R :)
P/S em bên F&R
Ui xồi ôi kể cả là senior cũng ko có nhiều kiến thức mà ko xem mấy thì đúng hơn

November Rains

Xe điện
hnay đi thì may ra có 10% là biết f1 là gì

nữ nhiều quá

TàiXỉu

Xe hơi
không lâu nữa sẽ được xem F1 bằng da bằng thịt

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là:
1. Quá nhiều Viners
P/S em bên F&R
F&R là gì bác?
Phắc and Răn??

j23

Xe container
Fire & Rescue bên em việc vác nặng và đứng lâu em nghĩ Nữ nguy cơ cao là...out vì ko phù hợp :(

anhhoang64

Đi bộ
Em thấy n bác không hài lòng vụ đội general marshal thiếu kiến thức về F1. ☹
Em nghĩ là có thể có thể có 2 lý do chính: những người có đủ kiến thức về F1 nhưg lại không có hứng thú tham gia tình nguyện hoặc cũng có thể do họ có kiến thức n lại k đáp ứng được yêu cầu về tiếng Anh, vì dù gì đây cũng là giải đua thế giới, phải làm vc với đội ngũ nc ngoài. Nên cx phải có vốn T.A đủ để giao tiếp.

Mà em nghĩ là ai tham gia thì cx có hứng thú tương đối với F1 và có thể họ đáp ứng được yêu cầu về tiếng Anh nên mình cx k nên nên chê trách ng ta vì đc chọn ạ. N em đồng ý là đã tham gia thì cx nên tìm hiểu thêm về giải đua.

Còn về vụ có n bạn nữ tham gia đội F&R thì em đc biết là phần lớn cx bị BTC xếp vào thôi, chứ cx chả phải tự nguyện. N e cx k hiểu tại sao BTC lại sắp xếp như thế. Đúng là F&R khá nặng thì nên để nam làm thì hợp lý hơn.

Chỉnh sửa cuối:

j23

Xe container
Theo em hiểu, và từ các nguồn thông tin sau khi tham gia khóa đào tạo về thì thấy: do VN lần đầu tiên tổ chức giải F1 (sự kiện tầm cỡ thế giới), hoàn toàn thiếu (chính xác là không có) nên FIA chắc chắn sẽ đưa đội ngũ support về đào tạo (trước giải) và đảm nhiệm các vị trí Lead (trong khi giải diễn ra), tới tận vị trí Sector Marshal, chung quy là đa số người Việt ta chỉ tham gia ở các vị trí phía sau/backup, trực tiếp thi hành lệnh từ các Leader do FIA mang tới.
Qua buổi hôm nọ thì thấy bản thân CAMS họ cũng ko có nhu cầu tìm hiểu xem các nhân sự tham gia khóa đào tạo có sự hiểu biết về F1 nhiều hay ít :) hoặc cũng có thể sau này sẽ check chăng...
Nhưng thực sự bản thân em thấy: cái khái niệm Safety Cars đối với khá nhiều bạn được đi đào tạo, còn là cái gì đó rất mới mẻ (tới VSC thì gần như 100% ko biết là gì luôn!), thì là vấn đề không hề nhỏ trong công việc tham gia vào guồng quay F1 Vietnam 2020 hehe.