Forte sli hay cerato full????????

thoong

Xe đạp
Em đang định tậu em Kia ma lăn tăn ghê.Giá cả 2 con nay bjo thi chắc chênh khoang 2-3kh nhưng căn bản là Forte có thực sự hơn cerato full hay không để mua,mông các bác cho lời khuyên:'(:'(:'(

jack_derida2000

Xe tăng
Có bài so sánh cụ thể rồi cụ cứ tham khảo rồi quyết, em thì em chọn cerato

sadam262

Xe buýt
Cụ cứ thử xem xe nào nhiều hơn thì chọn....10 người thì 9 người chọn Kia Forte thì bác cần gì phải nghĩ nữa:)):)):))

thoong

Xe đạp
Kiếm được chút tiền mua xe đã khó, chọn xe để mua còn khó hơn. Thanks các bác.Ah, các bác chỉ giúp chỗ nào giá cả hợp lý với.Mấy hôm em hỏi giá nhiều chỗ chênh nhau lung tung quá.Forte sli với cerato full giá thế nào nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

kysycodon

Xe đạp
Em đang định tậu em Kia ma lăn tăn ghê.Giá cả 2 con nay bjo thi chắc chênh khoang 2-3kh nhưng căn bản là Forte có thực sự hơn cerato full hay không để mua,mông các bác cho lời khuyên:'(:'(:'(
:)):)):))

chắc bác này mải nghĩ đến mông em Forte :77:
nhà em cũng yêu mông em này lém :21:(l):21:

xedep_

Xe tải
Thấy các Cụ bàn nhiều quá giữa Cerato & Forte nên em góp ý chút ợ :
Cerato & Forte về cơ bản là giống nhau y chang từ khung gầm, máy bệ, công dụng và tính năng vận hành, tức là tất cả các chi tiết trùng nhau thì cũng từ 1 lò mà ra cả, cả 2 đều được made in 1 lò tại hàn xẻng :21: :21: :21:
Cái khác nhau ở đây là các trang thiết bị, tiện nghi chế tạo kèm theo ví dụ như gương chiếu hậu gập điện hoặc sưởi ghế có ở Forte SLI thì ở cerato kô được trang bị do đặt hàng của TH để giảm bớt giá thành xe ( nhưng có cái cerato có thì forte kô có chẳng hạn như lốp & lazang dự phòng cerato giống hệt lốp chính, forte thì kô )
Ngoài ra thị trường tiêu dùng của Forte nhắm tới người tiêu dùng nội địa còn cerato phục vụ xuất khẩu ( em mới biết tên cerato là tên chính thức tại thị trường Úc + VN, còn ở đâu nữa e chưa biết hết, vì vậy trên manual user kèm theo mới có chữ " CERATO/FORTE" :21: ) và theo đó nên phần mềm hiện thị của forte có lẫn tiếng hàn xẻng còn của cerato thì toàn english :21:
Nếu có khác nhau rõ ràng chẳng hạn như ngoại thất thì phải như Camry LD lắp ráp tại VN và Camry xuất Mỹ mới đúng (y).
Em nhìn 2 con này chỉ phân biệt mỗi cái chữ Forte khác Cerato có anten trên nóc xe :21:

lyt.dolce

Xe hơi
em khoái forte hơn..

AndyNguyenBD

Xe hơi
Cái chữ Forte cũng thể hiện đẳng cấp hơn rồi! Hàng nhập khẩu trực tiếp!
E đang đi Forte, không có gì để chê hết!

victor

Xe tải
báo cáo các cụ, em đang dùng Forte, nhưng khi em mua Forte với giá 29,2M ~ 543M trong khi Cerato Full giá là 530M nên em chọn Forte. Tuy nhiên, như hiện nay chênh lệch giá giữa 2 xe quá nhiều (giả sử giá Forte Sli là 32K ~ 624M trong khi Cerato 540M) thì có lẽ mua Cerato giai đoạn này hợp lý hơn. Đồng thời, việc mua Cerato dễ hơn đi mua 1 chiếc Forte (nhiều options, nhiều nhà NK, nhiều giá trên cùng 1 bản SLi).

Nói chuyện thích, yêu, khoái thì vô cùng. Nhưng có lẽ 84M sẽ làm được nhiều việc hơn, có thể chỉ với 84M đó sẽ giúp cụ sở hữu 1 con Forte phiên bản 2018 trong tương lai (b)

Chúc cụ có 1 quyết định kịp thời và đúng đắn.

abu_123

Xe hơi
Cerato còn hơn Forte ở điểm gầm đã được phủ đầy đủ đấy cụ ạ (có lẽ đây là nhiêt đới hóa của TH chăng), trừ hốc bánh xe (nên em phủ tý cho đỡ ồn)

Hoang_Pham 21

Xe máy
em có một vé cho cerato nhé(b)(b)(b)(b) chúc cụ sớm lấy được xe

thoong

Xe đạp
Thấy các Cụ bàn nhiều quá giữa Cerato & Forte nên em góp ý chút ợ :
Cerato & Forte về cơ bản là giống nhau y chang từ khung gầm, máy bệ, công dụng và tính năng vận hành, tức là tất cả các chi tiết trùng nhau thì cũng từ 1 lò mà ra cả, cả 2 đều được made in 1 lò tại hàn xẻng :21: :21: :21:
Cái khác nhau ở đây là các trang thiết bị, tiện nghi chế tạo kèm theo ví dụ như gương chiếu hậu gập điện hoặc sưởi ghế có ở Forte SLI thì ở cerato kô được trang bị do đặt hàng của TH để giảm bớt giá thành xe ( nhưng có cái cerato có thì forte kô có chẳng hạn như lốp & lazang dự phòng cerato giống hệt lốp chính, forte thì kô )
Ngoài ra thị trường tiêu dùng của Forte nhắm tới người tiêu dùng nội địa còn cerato phục vụ xuất khẩu ( em mới biết tên cerato là tên chính thức tại thị trường Úc + VN, còn ở đâu nữa e chưa biết hết, vì vậy trên manual user kèm theo mới có chữ " CERATO/FORTE" :21: ) và theo đó nên phần mềm hiện thị của forte có lẫn tiếng hàn xẻng còn của cerato thì toàn english :21:
Nếu có khác nhau rõ ràng chẳng hạn như ngoại thất thì phải như Camry LD lắp ráp tại VN và Camry xuất Mỹ mới đúng (y).
Em nhìn 2 con này chỉ phân biệt mỗi cái chữ Forte khác Cerato có anten trên nóc xe :21:
cám ơn bác,e biết là forte hơn chút option nhưng chênh khoảng 3kh thì có đáng không.e ngán mỗi quả gương điện của của nó không có thui

mazda 323

Xe tải
E đang đi Forte, không có gì để chê hết!
Bác này cái gì cũng đẳng cấp.em nghi đây là hội chứng đẳng cấp rùi :))

manhtruonghai

[Tịch thu bằng lái]
Để rõ hơn mời các bác qua chỗ em để xem và lái thử cerato nhé.

jack_derida2000

Xe tăng
Trường Hải thì chỉ có CERATO là đúng còn gì nữa cụ, nhưng hình như CERATO em thấy loa hay hơn Forte ko biết có phải ko

xedep_

Xe tải

Cụ này có vấn đề khi nói vậy. chắc cụ chẳng hiểu gì về comment của em trên kia, xe của TH cũng là hàng NK trực tiếp từ hàn xẻng kô qua nước thứ 3 hay đại lý bản địa đấy cụ ợ. Tiện nghi của Forte có hơn nhưng cơ bản tính năng vận hành là như nhau :21: