[Funland] Forza Azzurri - Tiến lên binh đoàn Thiên thanh

hxduong

Xe lăn
Chính ra em thấy Đức đá hay nhất, như Havert đấy đúng là giỏi.
Đức - khi cầu thủ thiếu nhi đc đào tạo họ đã được ví như những cỗ máy chính xác. Mọi thứ là chính xác đến mức gần như không cảm xúc.
Sau này Đức mới thay đổi nhưng những thứ đc ăn vào máu như thế chắc cũng sẽ không mai một hết ngay đc.
Cũng vì thế mà Đức trrước kia thường không có nhà thơ nào trên sân cỏ.

cỏ và mây

Xe điện
E thức từ 15h chiều chủ Nhật cho đến 10h đêm hôm qua (có ngủ trưa độ 1h). Hôm nay cứ ngơi việc là lội còm tìm bài về Ý. Vẫn còn cảm giác lâng lâng xúc động ạ. Huhuhu. Năm tới wc vẫn duy trì thớt này để theo dõi các cụ các mợ nhé 🥰🥰

cỏ và mây

Xe điện

ảnh chỉ mang tính cho vui k có ý kì thị chủng tộc các cụ nhé. Nhưng mà đúng là 3 ông này số nhọ tỉ lệ theo màu da thật. Đúng là kiểu thằng làm vua thua bị troll
e đảm bảo Anh mà thắng thì sẽ k vui vì e yêu Ý và Ý thì chẳng có gì để mà bị troll cả 😅😅

vitngoc

Xe điện
Thực ra mục đá pen (luân lưu) thường là HLV sẽ cho các cầu thủ tự nhận nhiệm vụ đẻ có tâm lý thoải mái nhất khi thực hiện. & có những cầu thủ rất xuất sắc nhưng chưa chắc trong các mục pen đã dám tham gia - trừ khi đội hết người đá (Dennis Bergkamp là ví dụ).
HLV chỉ định & ép đá thì hơi quân phiệt, khó thành công.
Lợi thế của Anh là toàn thủ quân có kinh nghiệm trong đội hình, 11m mà thủ môn cỡ Pickford còn dc chọn thì chứng tỏ chả cần kỹ năng gì cao siêu để đá cả.

Nếu mà tính xác suất với các điều kiện may rủi, kỹ năng, kinh nghiệm, tâm lý ... thì hlv Anh còn sai nữa :D

Lucky

Xe tăng
lần đầu tiên Italy vô địch mà lại dc sự ủng hộ cao từ các cdv trung lập đến vậy.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Si còn gỗ hơn Higuain. Trận vừa rồi Brazil mà gỡ thì sao.
Thắng là nhờ.Messi thua là tại Huguain.
Cũng tương tự Euro 2016 của Bẩy Vạ thôi ông bạn :)
Cái "thì sao" của ông đã ko diễn ra. Ok
Nếu ông bạn phản đối Được cho Si, Thua tại Higuain thì cũng hay quá, tôi chỉ thích vậy. Để Copa hay Cúp thế giới méo phải cái cớ dìm Messi. Được là cho cả đội, thua cũng tại cả đội. Càng tốt, đỡ phải nghe các chú tiểu nhân nhảy ra kiếm cớ thiếu Cup với đội tuyển là chưa xịn :)

Và đừng trao đổi đến các nốt nhạc Si, Đô ở đây. Tôi đang nói chuyện với cụ vitngoc ở nhà Ý. Vô duyên bỏ cm

Chỉnh sửa cuối:

November Rains

Xe điện

ảnh chỉ mang tính cho vui k có ý kì thị chủng tộc các cụ nhé. Nhưng mà đúng là 3 ông này số nhọ tỉ lệ theo màu da thật. Đúng là kiểu thằng làm vua thua bị troll
e đảm bảo Anh mà thắng thì sẽ k vui vì e yêu Ý và Ý thì chẳng có gì để mà bị troll cả 😅😅
3 thằng em này số áo cộng vào 17+11+25 = 53 thì còn đợi gì nữa =))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn trẻ ở dạng tiềm năng, cần thử thách ở CLB lớn để trưởng thành để tiến gần hơn với zambrota, mandini. Chứ chết yểu như ông Damiran sang MU bị ngợp.
Spinazzola trẻ ở dạng tiềm năng gì cụ ?? Năm nay 28 tuổi. Bảo chưa hoàn thiện đỉnh cao phong độ còn được.

Cụ nói làm em nhớ 1 em hotgirl nhận xét Đức năm 2018 : Mong Timo Werner và Reus sẽ trưởng thành hơn. Trong khi Reus lúc đó ...29 tuổi và vấn đề với Reus là những chấn thương, ko pải phong độ :)

hxduong

Xe lăn
Vẫn trẻ ở dạng tiềm năng, cần thử thách ở CLB lớn để trưởng thành để tiến gần hơn với zambrota, mandini. Chứ chết yểu như ông Damiran sang MU bị ngợp.
Spinazzola giống như Grosso, là bông hoa nở muộn cụ ạ, hoàn toàn không trẻ mà yểu nữa.

tt0812us

Xe điện
Với lần thứ 2 vô địch Euro, Italy trở thành đội bóng giàu thành tích thứ 3 ở sân chơi châu Âu, đứng sau Đức và Tây Ban Nha (3 lần) và đứng trên Pháp (cũng 2 lần nhưng vào chung kết ít hơn). Ở World Cup, Italy cũng là đội bóng giàu thành tích thứ 3 sau Brazil và Đức.

Tháng 10 này, Italy đá trận bán kết Nations League với Tây Ban Nha, cặp bán kết còn lại là Bỉ - Pháp, tuy đây chỉ là giải giao hữu nhưng cũng rất đáng xem, Bồ Đào Nha sau khi vô địch Euro thì đã vô địch Nations League. Nếu mọi việc thuận lợi do được đá sân nhà, Italy có thể gặp Pháp ở chung kết để kiểm chứng cho sức mạnh của Squadra Azzurra!

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra cái từ đó nó chỉ là quen mồm thôi chứ không có dẫn dắt đến kỳ thị ở đây cụ ạ , rất khó tìm từ để người đọc thuận tai . Mình nói từ hướng đến người da trắng " bọn Tây " thì cũng là một từ ám chỉ vậy thôi chứ mỗi lần nói cứ phải chuẩn Người phương tây hay Người gốc Phi nghe không quen mồm
"Bọn tây" chả có gì đem lại cảm giác như " nhọ ". Trừ khi bảo " quỷ tây dương ". Mà kể cả cái qtd cũng chỉ là câu nói của Tàu là chính.

Cụ ko quen nói người gốc Phi nên nói nhọ, vì cụ cũng là vô danh như em. Chứ cụ mà có cỡ nói câu này là hỏng.
Báo chí hoặc mọi người vẫn nói : cầu thủ gốc Phi, rất bt và quen thuộc. Chắc mỗi cụ ko quen.

Forza Azzurri

Xe điện
E thức từ 15h chiều chủ Nhật cho đến 10h đêm hôm qua (có ngủ trưa độ 1h). Hôm nay cứ ngơi việc là lội còm tìm bài về Ý. Vẫn còn cảm giác lâng lâng xúc động ạ. Huhuhu. Năm tới wc vẫn duy trì thớt này để theo dõi các cụ các mợ nhé 🥰🥰
Mợ là một trong số ít tifosa trong thớt này, diễn đàn này đấy nhỉ

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Hình như quá 100 tầng là bay sao á cụ
Lại có nhà mới thôi.
Tuy nhiên có lẽ nên nhờ cụ chủ thớt Forza Azzurri làm một bài list lại nick các cụ, mợ ở đây.
Năm sau Ý đá lại tag lại cho dễ tìm nhau :D
Chứ nói thay avatar Ý để nhận diện lại ko tiện.

Dracula_HD

Xe hơi
Spinazzola giống như Grosso, là bông hoa nở muộn cụ ạ, hoàn toàn không trẻ mà yểu nữa.
Vâng cụ thì như Luca toni nhưng để có đẳng cấp cao cần thể hiện liên tục ở các giải lớn chứ qua 1 lần thành công chỉ 7 trận đấu và hay ở màu áo As Roma thì chưa đủ.

Forza Azzurri

Xe điện
Mình chỉ có 1 mong muốn là World Cup năm sau cụ Forza Azzurri lại mở thớt tiếp thôi!

Tuyệt vời Donnarumma!

Cám ơn cụ chủ thớt, năm sau lại mở tiếp cụ nhé.

Chúc mừng đội tuyển Italia!!

Cảm ơn và chúc mừng các Cụ/mợ đã luôn hướng theo và cổ vũ đội bóng thiên thanh trong hành trình Euro kỳ diệu năm nay

Cụ này mở thớt son quá, xin chúc mừng :D

Bác mở thớt lộc quá, lại còn là người quen ha ha ❤

Cám ơn cụ chủ thớt, mở thớt quá ngon, sang năm cụ lại mở tiếp nhé.

Chúc mừng các tifosi Italia!!!!! Forza Italia!!!!!

Euro đã kết thúc, đội bóng áo Thiên thanh cũng đã có một hành trình quá viên mãn. Sau đây, em chỉ có một ước muốn tới các cụ min/mod là mong các cụ cứ giữ nguyên thớt này trong Quán cafe giúp em, đừng chuyển tới Box thể thao, vì ở quán, sẽ có nhiều cụ mợ theo dõi được hơn.

Được như vậy xin trân trọng cám ơn các cụ min/mod!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hình như quá 100 tầng là bay sao á cụ
Lại có nhà mới thôi.
Tuy nhiên có lẽ nên nhờ cụ chủ thớt Forza Azzurri làm một bài list lại nick các cụ, mợ ở đây.
Năm sau Ý đá lại tag lại cho dễ tìm nhau :D
Chứ nói thay avatar Ý để nhận diện lại ko tiện.
Nhờ chã chuyển sang box Thể thao là xong cụ ạ.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Thực ra mục đá pen (luân lưu) thường là HLV sẽ cho các cầu thủ tự nhận nhiệm vụ đẻ có tâm lý thoải mái nhất khi thực hiện. & có những cầu thủ rất xuất sắc nhưng chưa chắc trong các mục pen đã dám tham gia - trừ khi đội hết người đá (Dennis Bergkamp là ví dụ).
HLV chỉ định & ép đá thì hơi quân phiệt, khó thành công.
Cái trò đá pen này em thấy làm HLV khó phết, ví dụ như đội tuyển cấp 3 của em, sân 7 đá pen có 3 quả thôi, em bao giờ cũng đá 1 quả, vậy mà tìm 2 thằng nữa đá cùng cũng khoai.
Lần đầu, em lấy 2 thằng tiền đạo (vì nghĩ nó sút tốt): thằng số 1 sút hỏng, thằng số 2 khoẻ nhưng sút nhẹ hều (xong nó bảo "tôi định lừa thủ môn" :D )
Lần 2: thằng 1 trốn, thằng 2 vẫn xung phong sút lên trời luôn (lại thua), trước đó em đã dặn rồi: "ép bóng bằng lòng trong chân thuận, đừng sút mu vì nó ko chính xác". Em biết thằng này nó chỉ sút mu thôi mà, lần sau thề ko cho nó đá nữa, hùng hục sút lên trời
Lần 3: em cho chúng nó tự giác, ai tự tin thì sút, ko ép nữa, mấy thằng toàn sút nhẹ hều hoặc ra ngoài :))

Đấy, sân 7 đá vui thôi mà còn ko đá được :D . Vẫn có quả tụi bạn em sút vào, nhưng nói chung tỉ lệ không cao và đường bóng không ổn định, hên xui
Thằng nào đá quen rồi, chịu áp lực tốt thì rất dễ. Còn lại nhiều thằng rất khéo, khoẻ mà ra đá pen hỏng thường xuyên.