[Funland] Forza Azzurri - Tiến lên binh đoàn Thiên thanh

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Giờ dân mạng Anh đang chơi trò kỳ thị chủng tộc , chửi bới kỳ thị các cầu thủ da màu trong đội tuyển đến Tổng thống Johnson còn phải can thiệp. Một số báo có đồn người da màu bị đẩy xuống đường ray tàu điện ngầm . Nghĩ dân Anh quái dị , ông Trời xếp cho riêng hòn đảo cũng là sự sắp đặt :D
Mấy ông cựu tuyển thủ Anh đã lường trước được việc này nên đã lên tiếng bênh vực Saka từ trước rồi, vậy mà vẫn không cứu nổi. Em đã từng chứng kiến bọn CĐV Anh rồi. Rất nhiệt tình, dễ thương, nhưng do nốc rượu nhiều quá nên một số thành phần có những hành động rất ngớ ngẩn. Năm 2006 ở Đức, nhiều ông tự dưng sướng quá nhẩy luôn xuống sông, hay trèo tít lên nóc nhà, cột điện, v.v. May mà bọn Đức nó lường trước được hết chứ không CĐV Anh chết như ngả rạ. Rượu say, xong lao từ trên cầu xuống ăn mừng, tự vẫn phải gọi bằng cụ. :D

Giang Gia Lam

Xe tải
Trước trận, mặc dù là fan Ý nhưng em vẫn sợ Anh thắng do thấy nhiều điều không hay từ vòng bảng. Đội trầy trật dễ làm nên chuyện. Anh chẳng có một lối chơi nào chắc chắn để đối thủ bắt bài. Ăn bàn như ăn rùa mà vào tận chung kết. Như thời world cup France năm nào.
Công bằng mà nói đội Anh đã trình diễn một khuôn mặt khác. Đá đàng hoàng và có nét hơn. Khi có bóng thì cả đội rùng rùng chuyển động tấn công. Tuy nhiên họ vẫn thiếu một cái gì đó của chiều sâu. Và cảm tưởng vào hiệp 2 sẽ hết nhiệt. Các cụ có để ý, họ đá rất mã thượng, ăn rất ít thẻ. Nên phản phất một nét Donkihote, không thể đủ lực để đi đến tận cùng. Phải chăng đó là đẳng cấp? Đội Anh vẫn chưa có nét của các ông lớn big Fours?
Sau trận, dù rất vui nhưng thay đổi hẳn cách đánh giá đội Anh. Cái họ thiếu phải chăng là không có được một HLV tầm cỡ. HLV cấp đội tuyển nó vẫn cao hơn cấp CLB, cho dù đó là CLB đoạt cup C1 đi nữa.
Cụ phân tích e thấy đúng.
Anh thiếu bản lĩnh, cần những thất bại như thế này + 1 HLV bản lĩnh
Giống như TBN bao năm mới thoát đc, ông Hà Lan thì vẫn chưa thoát đc
Milan mua đứt Tonali rồi, nhưng chú Tonali lại muốn được giống Gattuso hơn là Pirlo.
Những tiền vệ như Gattuso giờ gần như bị thất sủng với bóng đá hiện đại. Tiền vệ phải biết thu hồi và phát động tấn công. Giống như các Hậu vệ giờ cũng vậy. Ngoài phòng ngự thì cũng phải biết phát động tấn công như Bonucci. Chiellini vẫn theo lối mòn của hậu vệ ý ngày xưa.

Chỉnh sửa cuối:

td lines

Xe điện
Nó thế mới thượng đẳng đấy cụ, máu ăn thua.

Ở VN, dân máu nhất về bóng đá cũng là ở Nghệ An đấy thôi. Chủ nghĩa quốc gia cao mới làm đủ trò, cực đoan. Chứ như dân xứ khác, thì nó xem cho vui, qua loa xong chuyện thôi.
Vâng , trong một bộ phim hay thì nhân vật phản diện cần hóa thân xuất sắc . Bóng đá cũng vậy , nhờ có cái gọi là thượng đẳng :D

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Nhân sự Ý thì đội hình này tốt nhất có thể rồi, giờ tìm được thêm ông trẻ nào thôi cụ. Xét về nhân tố ngôi sao em thấy thời điểm này Ý xuống cấp nhất nhưng được cái đồng đều và đoàn kết. Còn đá WC những đội như Ý, Đức, Braxin luôn ngồi 1 chiếu khác.
Cùi nhất là năm euro 2016 và vongg loại wc 2018. Hài cái là năm 2016 đội hình cùi vậy mà lại thắng TBN rất thuyết phục.

vitngoc

Xe điện
Trước trận, mặc dù là fan Ý nhưng em vẫn sợ Anh thắng do thấy nhiều điều không hay từ vòng bảng. Đội trầy trật dễ làm nên chuyện. Anh chẳng có một lối chơi nào chắc chắn để đối thủ bắt bài. Ăn bàn như ăn rùa mà vào tận chung kết. Như thời world cup France năm nào.
Công bằng mà nói đội Anh đã trình diễn một khuôn mặt khác. Đá đàng hoàng và có nét hơn. Khi có bóng thì cả đội rùng rùng chuyển động tấn công. Tuy nhiên họ vẫn thiếu một cái gì đó của chiều sâu. Và cảm tưởng vào hiệp 2 sẽ hết nhiệt. Các cụ có để ý, họ đá rất mã thượng, ăn rất ít thẻ. Nên phản phất một nét Donkihote, không thể đủ lực để đi đến tận cùng. Phải chăng đó là đẳng cấp? Đội Anh vẫn chưa có nét của các ông lớn big Fours?
Sau trận, dù rất vui nhưng thay đổi hẳn cách đánh giá đội Anh. Cái họ thiếu phải chăng là không có được một HLV tầm cỡ. HLV cấp đội tuyển nó vẫn cao hơn cấp CLB, cho dù đó là CLB đoạt cup C1 đi nữa.
Đá mãi rồi sẽ tìm ra thôi.
Như ARG mới moi đâu anh Scaloni vậy. :))

@xichlo@

Xe điện
Cụ phân tích e thấy đúng.
Anh thiếu bản lĩnh, cần những thất bại như thế này + 1 HLV bản lĩnh
Giống như TBN bao năm mới thoát đc, ông Hà Lan thì vẫn chưa thoát đc
Ý cụ Hà lan thoát lên wc ah? Chứ euro nó VĐ năm 88 rui

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đá mãi rồi sẽ tìm ra thôi.
Như ARG mới moi đâu anh Scaloni vậy. :))
Cựu cầu thủ của Deportivo La Coruna đó cụ. Ko phải tay mơ.
Từng đá tiền vệ trụ của Super Deport nên đặt tính chặt chẽ lên từng bước chân, em chém tí.

Giang Gia Lam

Xe tải

Kiểu thoát khỏi cái vía/dớp của định mệnh của chính họ. Spain nó cũng vđ Euro 64 rồi mà vẫn lận đận. Đến khi vđ Euro2018 họ đã lột xác hẳn và tiến lên đẳng cấp khác (vđ WC10 và Euro12).

phamchinhxd

Xe hơi
Milan mua đứt Tonali rồi, nhưng chú Tonali lại muốn được giống Gattuso hơn là Pirlo.
Italy giờ ko có tiền vệ chuyền dài tốt như pirlo. Jorginho verrati toàn chuyền ngắn trong khi các tiền đạo kỹ thuật ko tốt nên k có đột biến . Hic. Bonucci chuyền dài tốt nhưng cự li xa quá khó khống chế

Giang Gia Lam

Xe tải
Kiểu thoát khỏi cái vía/dớp định mệnh của chính họ. Spain nó cũng vđ Euro 64 rồi mà vẫn lận đận. Đến khi vđ Euro2018 họ đã lột xác hẳn và tiến lên đẳng cấp khác (vđ WC10 và Euro12)

vitngoc

Xe điện
Cựu cầu thủ của Deportivo La Coruna đó cụ. Ko phải tay mơ.
Từng đá tiền vệ trụ của Super Deport nên đặt tính chặt chẽ lên từng bước chân, em chém tí.
Cụ xem danh sách hlv 30 năm trở lại đây máu mặt cả, thêm huyền thoại Maradona nữa mà có dc cái cúp nào đâu. :D

Imei

Xe buýt
Giờ dân mạng Anh đang chơi trò kỳ thị chủng tộc , chửi bới kỳ thị các cầu thủ da màu trong đội tuyển đến Tổng thống Johnson còn phải can thiệp. Một số báo có đồn người da màu bị đẩy xuống đường ray tàu điện ngầm . Nghĩ dân Anh quái dị , ông Trời xếp cho riêng hòn đảo cũng là sự sắp đặt :D
trước trận thấy quỳ gối blm mà bây giờ lại thành thế này rồi ư!!!

s63 AGM

Xe tăng
Em cũng có chê đó cụ!

Nhưng trận hôm qua cặp đó đá hay. Chie thì thường xuyên dâng cao, còn Bonucci thì trở thành chân chuyền dài chính cho Ý :D

Trận nào đá hay, lại có cúp thì vẫn phải khen thôi. Có sao đâu ạ!
Hay nhất thế giới thì e ko dám khẳng định. Nhưng về tổng thể họ đạt đến đẳng cấp thế giới.

khanhnguyen09

Xe container
Phải nói mấy ông da đen thần kinh ko vững được bằng đám da trắng. Mà HLV anh cũng nhọ, chọn đến 3 ông da đen vào đá penanti.

khanhnguyen09

Xe container
Trận này hay quá, mà sao em thấy lạ là sao trên khán đài không có cờ Việt Nam các cụ nhỉ? Trận cuối cùng của giải mà không có cờ Việt Nam, hay mình không có ai vào xem các cụ nhỉ
Trận này vé đắt mà cụ.

td lines

Xe điện
Phải nói mấy ông da đen thần kinh ko vững được bằng đám da trắng. Mà HLV anh cũng nhọ, chọn đến 3 ông da đen vào đá penanti.
Có mấy khi thấy Nhọ làm đội trưởng đâu , mặc dù rất hăng say gương mẫu . Những trận đấu lớn cần những thằng biết quát tháo để kiểm soát hay lên tinh thần đồng đội , em thấy Kane trầm quá

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem danh sách hlv 30 năm trở lại đây máu mặt cả, thêm huyền thoại Maradona nữa mà có dc cái cúp nào đâu. :D
Diego chưa bao giờ đc xem là giỏi ở cương vị HLV cụ ạ.
Em có ngó bài báo về Scaloni, cũng tầm sư học đạo ra trò. Thuộc thế hệ mới, cầu thị và anh em với cầu thủ.
Ngoài ra những thế hệ HLV trước của Argentina thì ko kém, chỉ là bất lực trước Higuain.

tt0812us

Xe điện
Có điều anh này hội tụ tốc độ của Pirlo, kỹ thuật của Gattuso & khả năng tranh cướp đánh chặn của Kaka =))
Bản quyền câu này của em nhá =))
Bõ công chống nạng các cụ nhỉ :D

Lúc cu cậu lên nhận mình cũng thấy xúc động, Italy năm nay thành công nhờ sự đoàn kết.
Cụ chịu đựng được 1 hiệp là giỏi rồi. Trận Đức được mấy phút đầu là em tắt tiếng. Trận hôm quá rút kn tắt cmn tiếng từ đầu luôn.
Mấy ông BLV nhảm nhí và bưng bô bọn Anh nhợn một cách thảm hại.
Hôm qua xem cũng bực với Khắc Cường, lúc xem loạt sút luân lưu mình lại thấy có cảm tình với Biên Cương!
Cảm ơn cụ thớt vì sự mát tay :D
Em xin cảm ơn các cụ/mợ bởi những còm thú vị. Cả buổi trưa, em ngồi cà phê ôm đt lội lại tất cả pages. Lâng lâng, hạnh phúc quá !!
Cụ đúng là hình mẫu điển hình của tifosi, nghiền ngẫm từng lời bình luận, đọc kỹ từng bài báo trong cảm giác lâng lâng!
Đúng cụ ạ.
Nhân sự tuyến trên Ý không nổi bật ngoài Chiesa.
Giờ có 1 trung phong kiểu Super Mario và Jorginho lên tầm kiểu Pirlo thì WC22 yên tâm hơn hẳn cụ nhỉ
Thực ra lối đá Jorginho và Pirlo khác nhau, nhìn chung tiền vệ Italy ngon cụ ạ, năm sau có thêm Sensi và Pellegrini. Hậu vệ có Bastoni và Acerbi cũng ổn, yếu nhất của Italy giờ là tiền đạo. Có Orsolini hồi WC U-20 khá hay mà giờ cũng chưa thấy nổi bật, ngoài ra Cutrone cũng chỉ tiềm năng.
Em biết chứ cụ, em để ý cụ là một tifoso rất nhiệt thành, về sau có giải đấu nào cụ cứ tag em, thực ra có đôi lúc em bận cũng ko trả lời hay kiếm bài ngay được thôi ;;)

P/s: Cụ xuống tóc đi cho mát :-*
Mình vừa cắt tóc chiều tối nay rồi, chưa lần nào để lâu thế, đợi Italy đá xong Euro mới dám xuống tóc.

P/S: cảm on các cụ tifosi vì một Euro thật tuyệt vời, mong được gặp các cụ ở WC năm sau.
Forza Azzurri!

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy khi thấy Nhọ làm đội trưởng đâu , mặc dù rất hăng say gương mẫu . Những trận đấu lớn cần những thằng biết quát tháo để kiểm soát hay lên tinh thần đồng đội , em thấy Kane trầm quá
Dù sao cũng ko nên kêu nigger là nhọ, cụ ạ. Đừng phân biệt chủng tộc vậy. Hix
Em có Drogba và Vierra là hai gương mặt tiêu biểu chứng tỏ mầu da ko quá quyết định. Tuy nhiên về đa số, cầu thủ gốc Phi thường thiếu kỉ luật.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
May trên đảo chứ ở đất liền Đức nó thịt tái trong thế chiến thứ 2 :D