[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

duytrong

Xe lăn
Đc vạ má đã xưng, tulai thừa hiểu việc cưỡng chế đền bù dân sự cực khó nên ảnh không lo gì cả. Ảnh càng sướng !
Giờ xxx nó điều tra ra được việc : Tại sao xe lại vẫn đăng ký đc và bán đc rồi nó khởi tố xem, em nghĩ cong đít đi đảo nợ
Em nghĩ nếu cháu cụ sơn bên số 7 làm đến nơi đến chốn tại sao sang tên được xe,thì rất nhiều thằng kể cả xxx cũng són đái ra ấy.những việc khác không quan tâm.

Han Riverside

Xe buýt
Phen này tulai24h quyết đánh đổi chữ tín nhưng lần này tulai24h chắc chắn vừa mất chữ tín vừa mất chữ tiền . Chốt cho tulai24h là như vậy .

VuongPQ

Xe buýt
Mê hồn trận đau đầu quá.
Em năm nay cũng dính phát nhưng nó cũng nhẹ nhàng:
- Bạn em vay em 100tr, hứa nửa năm sau trả em XY triệu tiền , em cũng ok, nó đem đi cho vay tài chính;
- Khách vay của nó chả may tai nạn, nó thiệt hại chắc bét phải 500tr;
- Nó quay ra xin em bớt lãi, vẫn trả đủ 100tr + 1/2 XY trong vài tháng dù nó mất trắng mấy trăm triệu. Em cũng ok.
Nó làm như vậy để nó giữ uy tín, chứ bây h nó lại quay ra bảo tao mất 500tr, chỗ 100tr của mày ở trong đó, mày chờ tao đòi được người nhà ông đã chết tao đưa mày thì em khinh nó chết luôn. Nếu so ngang về xử lý khi gắp phốt thì 2 vụ chênh lệch nhau quá.

duytrong

Xe lăn
Em nói thật với cụ Sơn từ nay về sau không được cho bất kỳ ai mượn đồ gì hay thuê đồ gì, người quá hiền lành và có phần nhu nhược như cụ không thể làm được các việc đó đâu.
Gặp em thì luôn và ngay lấy xèng về chứ không có cái chuyện gân cổ lên cãi lòng vòng lèo vèo, trên trời dưới đất, ca ở quận ở thành phố vân vân và mây mây. Nói luôn là tôi không cần biết ông làm gì, người quân tử và làm ăn uy tín: ngay khi mất xe lập tức mang tiền đến đền, khi nào tìm được xe mà cái xe chưa bị hư hỏng thay thế thì mang xe đến mà chuộc tiền lại.
Em như cụ,chưa tiếp xúc trực tiếp, nhưng qua clip,cụ Sơn không làm những việc như cụ nói được.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Mê hồn trận đau đầu quá.
Em năm nay cũng dính phát nhưng nó cũng nhẹ nhàng:
- Bạn em vay em 100tr, hứa nửa năm sau trả em XY triệu tiền , em cũng ok, nó đem đi cho vay tài chính;
- Nó quay ra xin em bớt lãi, vẫn trả đủ 100tr + 1/2 XY trong vài tháng dù nó mất trắng mấy trăm triệu. Em cũng ok.
Nó làm như vậy để nó giữ uy tín, chứ bây h nó lại quay ra bảo tao mất 500tr, chỗ 100tr của mày ở trong đó, mày chờ tao đòi được người nhà ông đã chết tao đưa mày thì em khinh nó chết luôn. Nếu so ngang về xử lý khi gắp phốt thì 2 vụ chênh lệch nhau quá.
Bác thử đặt ra 2 trường hợp khác nhau:
Rồi.
Giờ ta có:
a) Nó vẫn còn dăm tỷ, và "Nó quay ra xin em bớt lãi, vẫn trả đủ 100tr + 1/2 XY trong vài tháng dù nó mất trắng mấy trăm triệu".
b) Nó chả còn gì, có thể chỉ còn cái xác nhà, trả nợ xong coi như phá sản; và "Nó quay ra xin em bớt lãi, vẫn trả đủ 100tr + 1/2 XY trong vài tháng dù nó mất trắng mấy trăm triệu".
c) Phá sản thực sự: Cái này không tính.

lum..zzz

Xe điện
Bài bùng nợ là thế mà. Cứ lòng vòng éo hiểu gì nhưng thực chất xác cmnđ là mất

duytrong

Xe lăn
Em xem hết rồi. Tổng hợp nhanh cho mấy bố lười:
1. Chuyện lằng nhằng xử lý thông tin giữa cụ Tự lái và cụ Sơn đen thì chỉ cần lưu ý một chi tiết là cụ Tự lái trách cụ Sơn đen không nói đủ thông tin nên cụ ý không hài lòng, có thể đưa đến ý là tại thế nên ko đền.
2. Phần chính quan trọng. Cụ MC (xin lỗi nick cụ tây quá khó viết) hỏi mạch lạc về PA đền bù thì cụ Tự lái đưa ra phương án hơi đánh đố, em thấy tự dưng cụ Sơn đen phải có nhiệm vụ tìm ra cái xe, hay tung tích thì cụ Tự lái sẽ đền tiền tầm 200 củ cà 1/4 tiền thuê xe từ đó đến giờ. Vấn đề là việc đó đâu phải của cụ Sơn đen, cụ Tự lái có kinh nghiệm nên hứa quả này thì cụ Sơn đen tiêu hết tiền cũng ko tìm ra tung tích xe.
- Tình huống xấu nhất là mất tích xe thì cụ Tự lái chờ PL xử lý. Có nghĩa là cụ Sơn đen đi mà kiện, làm gì thì làm (cái này là cái ý, cái tứ của câu nói chờ PL chứ ko nói ra toẹt) Kinh nghiệm thì làm thế thì .... Cứ làm thôi, còn ra sao thì ra:D.
Chốt: Chỉ có cụ Tự lái có tiền xông xênh đền được thì đền, chứ để tìm mới theo hướng đưa ra thì đến mùa hoa Diêu Bông.
Em thấy cụ Tự lái tinh hoa lắm, viết thì lộn xộn chứ nói năng mạch lạc có kiểm soát câu cú rào đón lắm.
Cụ Sơn đen thì xuề xòa quá, có thể do mệt mỏi vì xa luân chiến rồi. Mà em thấy cụ ý phong cách với giọng hơi giống Quang Thắng mũi to:D.
Buổi phiên dịch từ Vid sang Text đến đây là hết.
Kiểu như tao đã định trả tiền mày luôn rồi,nhưng tại con vợ mày gặp tao đòi ngang đường,làm ầm lên,nên tao méo trả mày nữa...

Đóe

Xe đạp
Thể loại bán danh, bán nick thì khó mà ổn được ạ.
Đáng bao nhiêu mà bán rẻ thế cụ nhỉ, thà vứt mẹ đi, chứ bán cho mấy ông kinh doanh là biết mục đích lùa gà rồi còn tiếp tay thì hơn gì :)

VuongPQ

Xe buýt
Bác thử đặt ra 2 trường hợp khác nhau:
Rồi.
Giờ ta có:
a) Nó vẫn còn dăm tỷ, và "Nó quay ra xin em bớt lãi, vẫn trả đủ 100tr + 1/2 XY trong vài tháng dù nó mất trắng mấy trăm triệu".
b) Nó chả còn gì, có thể chỉ còn cái xác nhà, trả nợ xong coi như phá sản; và "Nó quay ra xin em bớt lãi, vẫn trả đủ 100tr + 1/2 XY trong vài tháng dù nó mất trắng mấy trăm triệu".
c) Phá sản thực sự: Cái này không tính.
Nó cũng vẫn còn ít thôi nhưng nó chịu xuống tiền luôn và vẫn trả lãi là quân tử rồi cụ, khi gặp biến không phải ai cũng còn cư xử văn minh được đâu.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
E điểm mặt mấy nick mà cc coi là uy tín: tulai, hungcadilac,kieninova, phương gì gì thiện nguyện. =)). E thấy thằng nào nổi lềnh phềnh hầu như toàn như ***
Chắc nó chừa mình ra ;))

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
lão theo dõi tulai24 à;));));)) hay định đầu tư cùng cụ ấy =))=))=))
hihi, cụ hỏi e khó thế

thường định có ý kiến về vđ gì e hay lục tung lên mọi thứ có thể, lâu lắm em mới thức khuya đào bới một vấn đề không liên quan

công nhận ông thiết kế trang này khá thông minh khi dùng liên kết chỉ định số

scorp8x

Xe container
Hình như xưa cũng có 1 ông KDCN dỗi bảo nghỉ chơi Of, thế mà một thời gian lại thấy quay lại, Of nhiều gà quá chăng? :))
Lắm thớt dài quá :D túm váy lại vì sao nạn nhân hơn năm mới tố cáo & bị cáo giải quyết thế nào vậy Tái

gattaytrungma

Xe máy
Em nghĩ nếu cháu cụ sơn bên số 7 làm đến nơi đến chốn tại sao sang tên được xe,thì rất nhiều thằng kể cả xxx cũng són đái ra ấy.những việc khác không quan tâm.
Đúng rồi nên đi theo hướng này các cụ ạ. Kiểu gì cũng có vài cái xe như này và có một đường dây chiếm đoạt rất rất liên quan

tranminhhoa

Xe tăng
Ngày xưa thấy có post bài kể chuyện đời làm ăn thất bại nhiều bận này nọ, quay sang nuôi cá lồng thành công này nọ, thấy nể vãi, khâm phục cho một ý chí vươn lên. Hoá ra... :))

Được gửi từ xxx - Otofun

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Chắc nó chừa mình ra ;))
Không chưa được đâu, không sớm thì muộn đều có phốt cả =)) to hay nhỏ thoai :))
chừa mẹt em da lữa =))
Em thấy có 1 điểm chung nữa là các cụ nhà ta rất lười lội còm =)) luôn thích ăn sẵn :))
Có khi hợp đồng toàn nhờ soạn hộ, chả thèm đọc í chứ nhở :))
Lắm thớt dài quá :D túm váy lại vì sao nạn nhân hơn năm mới tố cáo & bị cáo giải quyết thế nào vậy Tái

Trạng thái
Thớt đang đóng