[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ nếu cháu cụ sơn bên số 7 làm đến nơi đến chốn tại sao sang tên được xe,thì rất nhiều thằng kể cả xxx cũng són đái ra ấy.những việc khác không quan tâm.
xê ô hai cũng chán cụ ạ, pê cê năm hai cũng ngại va vì toàn phải nhờ quanh

chắc cháu họ xa xa mà cụ này cũng chân chỉ hạt bột, trị giá ts không cao

quan trọng là cụ Sơn không quyết tâm làm nên chắc chúng nó tâm tư, nể nể rút đơn cái thì công cốc vì luật tố tụng quy định rút đơn là xong, trừ chứng minh bị ép buộc

bọn nó đọc tâm lý tốt nên không muốn lao sâu với cụ Sơn, chắc cụ ý nhát

cogang

Xe tăng
hoạ hổ hoạ bì nan hoạ cốt
Tri nhân tri diện bất tri tâm
Các cụ dạy cấm có sai. Bình thường ai chẳng tốt, khi nghèo đói khi có việc nhìn cách xử sự mới biết đàng hoàng hay không được. Nhưng mà lúc đó thì muộn quá rồi các cụ nhỉ. Âu cũng là cái vận đen của các cụ ấy. Ta nhìn vào mà ngẫm

TânPhạm_999

Xe buýt
Em nghĩ đã xác định dây phải thằng lưu manh thì gọi hội vtv24h, bơm cho nó ít tiền rồi nó làm cái phóng sự điều tra gốc rễ lần ra cả đường dây thì ko lấy đc tiền cũng bõ được cục tức :)) Bọn này uy tín dạo này đang lên, thấy điều tra toàn vấn đề nhức nhối nên chắc bơm cho ít mồi nó lại chả nhảy vào chén vội :))
Chuẩn cụ nhỉ, tulai24h gặp vtv24h thì có chuyện để xem rồi

GamCaoMayLanh

Xe container
Em mới xem hết H1 lát xem tiếp. Trận này cởi mở, hấp dẫn.
Hlq: MC Mai Cân Giò nhìn vẫn phong độ nhỉ. ;))

ntpine

Xe tải
Xem hết clip mới thấy phục chã Jo và cụ Sơn, quá nhẫn lại và từ tốn. Ông tự lái đánh võng kinh hồn. Mịa, gặp nhau 3 mặt 1 lời, có Chã hoà giải, có livetream mà mỗi khi hỏi đến quyết định cuối cùng ntn thì lại quay ra đổ tại cụ Sơn đưa lên diễn đàn làm mất uy tín, rồi lại đẩy trách nhiệm cho cụ Sơn đi chứng minh chiếc xe bị mất, bla bla
E đồng ý vs cụ, e bổ sung thêm là cuối phim Cụ MC chốt 2 mốc 20/2 và 28/2 nhưng vẫn không rõ năm nào. Nó phản ánh sự chuẩn bị sơ sài của phía làm phim và người bị hại, ngược lại với bên kia dày dạn trận mạc r

manhcsic

Xe tăng
Xem clip, nhìn tướng tulai24 láo liên, mồm liến thoắng và chỉ nhăm nhe nhảy vào họng người khác như thế mà cũng có người tin và hợp tác làm ăn thì em xin quỳ!!!
Nhìn bác mặc áo khoác (Trong khi MC và tulai áo sơ mi) mới thấy điểm nhấn của clip: chân chất, dễ thương, hiền lành...

Vienxu

Xe tăng
Dạt hết mịa lên HN rồi còn đâu nữa mà còn cụ. Cá nhân em, từ hồi mới đọc mấy bài cụ lái, thấy cụ ấy có vẻ giỏi giang, quân tử. Nhưng càng đọc thì càng thấy ảo, ít nhất là show off nhiều quá.
Tự lái ko có tư chất của kẻ quân tử, mồm 5 miệng 10 nói liến thoắng để trình bày đã nói lên điều đó. Thùng rỗng thì kêu to, những kẻ hay khoe khoang này nọ thường là.... thôi em chán ko muốn còm nữa.

Tứ trụ mục

Xe tải
Nhìn bác mặc áo khoác (Trong khi MC và tulai áo sơ mi) mới thấy điểm nhấn của clip: chân chất, dễ thương, hiền lành...
Cụ ấy hiền nên mới để sự việc lâu như vậy, vừa mất tiền vừa mất thời gian cãi nhau với bọn lưu manh.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Trên này nhìu cụ đẹo biết về ông Tulai24h nên mới chê cụ Sơn ko cứng, rồi phải tay mình thì cứng. Mấy ông cứ gặp 500 aem xh của ông TL24 đi rồi cứng cũng chưa muộn :P.

Còn lôi nhau ra kiện với trình xxx thì đúng bài ông TL24 đang muốn đó còn j.

Về phía ông Tulai24h thì nhiều lần thấy tự hô quay đầu là bờ, rũ bùn đứng dậy và làm ăn chân chính rồi, muốn thế phải có chữ tín. Làm ăn KD ko có chữ tín thì hô mãi cũng vậy thôi và đc chỗ này mất chỗ kia, tự chuốc lấy rắc rối và thất bại ko sớm thì muộn. Chữ tín thì đơn giản thôi: Hứa j, ký j cứ đúng thế mà làm. Còn nếu lại muốn làm ăn chân phụ thì chịu rồi :D.
Chuẩn men cụ.

LeTai1979

Racing Boy

hiennn83

Xe tăng
Cũng chỉ tại “quan toà” ở xứ mình chỉ để làm cảnh :( chứ những vụ như thế này ở xứ khác thì chỉ trong phút mốt là xong!

boy_spott

Xe điện
Thị phi dậu đổ bìm leo

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Xem clip, nhìn tướng tulai24 láo liên, mồm liến thoắng và chỉ nhăm nhe nhảy vào họng người khác như thế mà cũng có người tin và hợp tác làm ăn thì em xin quỳ!!!
Thế mà bao nhiêu gái muốn rụng trứng với cụ ấy đấy mợ phẳng ạ :)). Đúng là đời mà.Trông mặt bắt hình dong, tâm sinh tướng, chả sai tẹo nào.

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
cụ Sơn hiền quá, nó biết vậy nên hành cụ Sơn

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Trình đọc hiểu đủ dùng
Chỉ khác bọn mồm chó vó ngựa, chuyên xui nguyên giục bị, đổ xăng vào lửa là đưa ra các phương án khả thi và hạp tình hạp lý
Idol Huy của em đã xuất hiện :))

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
D..k...m. Túm lại là cụ 24h lươn khươn! Ông trả hay không trả ông nói cmnl đi??? Vớ va vớ vẩn. Đổ lăng nhăng, đổ cho thằng Tuấn Ca, đổ cho cụ Sơn lằng nhằng khoing chốt được số, giờ lại đổ MM live không trung thực. Dkm, nói thì thì nhiều mà lăng nhăng. Dek hiểu nó ngu thật hay nị thần kinh! Em mà là cụ Sơn thì em tất tay, xác định bố mất xe, bố cho mày tội lừa đảo. Tráo trở vãi cả vùng kín!!!
Nhìn cụ S kia hiền lành mà cụ, gặp phải ông khác cứng xem, tự lái có mà dám lươn khươn như thế :))

Cụ tulai24h càng mất thêm điểm qua clip này, mong cụ đưa ra được phương án thoả đáng cho cụ Sơn ăn tết vui vẻ.
Cá nhân em thì em cho cụ tulai vào blacklist trên diễn đàn lâu rồi, ngày đầu em hâm mộ cụ lắm.
Em cũng hâm mộ Anh ý,nghe Anh ý nói trước hơi Thâm giờ đi bán Cháo bán thịt Trâu qua ngày mà em Thương quá.

Dangminhquan

Xe điện
Xem hết clip mới thấy phục chã Jo và cụ Sơn, quá nhẫn lại và từ tốn. Ông tự lái đánh võng kinh hồn. Mịa, gặp nhau 3 mặt 1 lời, có Chã hoà giải, có livetream mà mỗi khi hỏi đến quyết định cuối cùng ntn thì lại quay ra đổ tại cụ Sơn đưa lên diễn đàn làm mất uy tín, rồi lại đẩy trách nhiệm cho cụ Sơn đi chứng minh chiếc xe bị mất, bla bla
E đồng ý vs cụ, e bổ sung thêm là cuối phim Cụ MC chốt 2 mốc 20/2 và 28/2 nhưng vẫn không rõ năm nào. Nó phản ánh sự chuẩn bị sơ sài của phía làm phim và người bị hại, ngược lại với bên kia dày dạn trận mạc r
Cụ xem không kỹ rồi.Cụ Chã chủ toạ cũng phải vò đầu bứt tai mấy lần vì cách trả lời của cụ tulaicangay đấy.

newbiess

Tháo bánh
Em xem hết rồi. Tổng hợp nhanh cho mấy bố lười:
1. Chuyện lằng nhằng xử lý thông tin giữa cụ Tự lái và cụ Sơn đen thì chỉ cần lưu ý một chi tiết là cụ Tự lái trách cụ Sơn đen không nói đủ thông tin nên cụ ý không hài lòng, có thể đưa đến ý là tại thế nên ko đền.
2. Phần chính quan trọng. Cụ MC (xin lỗi nick cụ tây quá khó viết) hỏi mạch lạc về PA đền bù thì cụ Tự lái đưa ra phương án hơi đánh đố, em thấy tự dưng cụ Sơn đen phải có nhiệm vụ tìm ra cái xe, hay tung tích thì cụ Tự lái sẽ đền tiền tầm 200 củ cà 1/4 tiền thuê xe từ đó đến giờ. Vấn đề là việc đó đâu phải của cụ Sơn đen, cụ Tự lái có kinh nghiệm nên hứa quả này thì cụ Sơn đen tiêu hết tiền cũng ko tìm ra tung tích xe.
- Tình huống xấu nhất là mất tích xe thì cụ Tự lái chờ PL xử lý. Có nghĩa là cụ Sơn đen đi mà kiện, làm gì thì làm (cái này là cái ý, cái tứ của câu nói chờ PL chứ ko nói ra toẹt) Kinh nghiệm thì làm thế thì .... Cứ làm thôi, còn ra sao thì ra:D.
Chốt: Chỉ có cụ Tự lái có tiền xông xênh đền được thì đền, chứ để tìm mới theo hướng đưa ra thì đến mùa hoa Diêu Bông.
Em thấy cụ Tự lái tinh hoa lắm, viết thì lộn xộn chứ nói năng mạch lạc có kiểm soát câu cú rào đón lắm.
Cụ Sơn đen thì xuề xòa quá, có thể do mệt mỏi vì xa luân chiến rồi. Mà em thấy cụ ý phong cách với giọng hơi giống Quang Thắng mũi to:D.
Buổi phiên dịch từ Vid sang Text đến đây là hết.
Cụ chuẩn ạ,

Trạng thái
Thớt đang đóng