[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

LeTai1979

Racing Boy
Cụ blackpaint che bớt thông tin rồi cho cái đăng ký xe (có thông tin đăng kiểm thì càng tốt) lên đây xem nào. Biết đâu bất ngờ.
Em bảo vậy từ hôm qua nhưng Cụ ấy nói bên TL bảo ko đưa lên vội sợ lộ biển số xe, em cũng chả hiểu nổi nữa?

newbiess

Tháo bánh
Hôm qua có mấy cụ đề nghị lập quỹ ủng hộ cụ blackpaint . Mong các mod, admin, mod GiaoThong chấp thuận đề xuất này , mở thớt quỹ ủng hộ cụ Sơn để 500 anh em trên OF đóng góp. Gọi là chia sẻ phần nào với cụ Sơn vụ mất xe cũng như để cụ có kinh phí theo kiện. Nghĩ mà thấy thương cụ Sơn các cụ ạ. Tổn thất cả vật chất lẫn tinh thần. Vừa mất tiền của vừa hao tổn thời gian, trí não để theo vụ việc.

Nếu có thớt quỹ thì em xin góp tí chút. Gọi là góp gió thành bão, 500 anh em OF mỗi anh em góp 200k chia sẻ thôi thì cụ Sơn cũng có 100tr, gọi là chia sẻ một phần các cụ thấy thế nào?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nói chung là có theo cách nào thì 2 bên cũng đều mệt mỏi. Cụ Sơn có thể mất tiền nhưng TL sẽ mất còn nhiều hơn.

Em ủng hộ phương án cân đong chốt số nợ và ông TL ngay lập tức mang 150 củ đến đập thẳng vào mặt ... bàn cụ Sơn để thể hiện thành ý và danh dự.

2 ông phối kết hợp quay chú xxx và đội sang tên ra bã mà lấy tiền về, chia nhau. Vớ vẩn lồi ra mớ tướng (mơ mộng tí) :)) :)) :))
Phương án giảm giá em cũng đã nêu rồi nhưng mấy thánh nghi em ăn cò hay là em là phe của tulai24 vì sợ quá nên muốn thương lượng :))

LeTai1979

Racing Boy

GamCaoMayLanh

Xe container
Em đã xem hết trận. Phải nói là rất toát mồ hôi, rất kịch tính.#:-sHóng trận lượt về 20/02 và có thể hiệp phụ thứ nhất hôm 28/02.

Thích Là Chém

Đi bộ
Mục tiêu vẫn là phải thu được tiền về, tối thiểu cũng phải 100 triệu, còn hơn cay đắng mà không thu được đồng nào, con xe bỏ tiền mồ hôi nước mắt ra mua chứ tiền không phải là tiền âm phủ! Còn cách thu hồi như thế nào thì tùy thuộc vào cụ Sơn và cụ Tuấn. Không phải tiền của các cụ thì các cụ đưa ra phương án gì cũng rất hay ho, rất là đúng pháp luật, rất là hợp đạo lý và lòng tự trọng của đối phương. Nhưng! thực tế nó phũ phàng lắm, chỉ có cụ Sơn là mất tiền, còn lại mọi người chỉ mất còm thôi. Muốn thu hồi tiền hay muốn đeo đuổi để xử lý người ta tùy thuộc hoàn toàn vào cụ Sơn.

Nhìn chữ ký cũng tượng hình và gần gũi quá

ranger.hn

Xe tải
dự là còn có nạn nhân thứ 3, đã mua lại con xe với giấy tờ giả?

Kuu

Xe lăn
Hôm qua có mấy cụ đề nghị lập quỹ ủng hộ cụ blackpaint . Mong các mod, admin, mod GiaoThong chấp thuận đề xuất này , mở thớt quỹ ủng hộ cụ Sơn để 500 anh em trên OF đóng góp. Gọi là chia sẻ phần nào với cụ Sơn vụ mất xe cũng như để cụ có kinh phí theo kiện. Nghĩ mà thấy thương cụ Sơn các cụ ạ. Tổn thất cả vật chất lẫn tinh thần. Vừa mất tiền của vừa hao tổn thời gian, trí não để theo vụ việc.

Nếu có thớt quỹ thì em xin góp tí chút. Gọi là góp gió thành bão, 500 anh em OF mỗi anh em góp 200k chia sẻ thôi thì cụ Sơn cũng có 100tr, gọi là chia sẻ một phần các cụ thấy thế nào?
Mấy Cụ làm sao đấy.
Việc các ông í làm ăn với nhau suôn sẻ hay lừa lọc nhau, thành hay bại, lỗ lãi còn mất là việc của các ông í - được các ông ấy ăn, thua các ông í chịu. Cộng đồng không có nghĩa vụ phải chia sẻ về tiền vật.

Jamebonds

Xe container

còn nhiều hoàn cảnh khổ hơn, so với XH cụ S vẫn là người giàu cũng khóc cụ ơi
Mà ủng hộ để ô tulai phủi tay à

Chepomdua

Xe buýt
Em vẫn chưa rõ kiểu này, các cụ phân tích cụ thể cho em hóng với!
1.Công ty em có 10 con xe cho thuê tự lái (thực ra đến 8 con xe là dạng góp vào như cụ Sơn).

2.Cụ là người cần tiền (để xuống xác trận bóng tối nay), mà không chỗ nào cho cụ vay nữa thì cụ sẽ được ''gợi ý'' thuê mẹ cái xe oto để mang đi cầm đồ lấy tiền.

3. Khi cụ thuê xe của công ty em rồi, cụ lại được ''gợi ý'' mang đến tiệm cầm đồ của thằng em em.

4. Thằng em ( thực tế vẫn là em) lại lấy con xe đó cho thuê tiếp.

Đấy,quay đầu đấy,cụ hiểu chửa. Kiếm lắm!

blackpaint

Xe container
Theo dõi mấy hôm nay em đang rảnh nên tóm tắt sự việc nhé. Cccm nào thấy sai cứ phản biện thoải mái còn loại chưởi đổng em nói trước là éo lịch sự trả lời lại đâu :))

- Cụ Sơn cho công ty của cụ Tuấn (viết tắt là cụ Tuấn) thuê xe có HĐ hẳn hòi
- Cụ Tuấn cho ông xxx cũng tên Tuấn thuê lại được vài tháng thì ông kia mất tích cùng với xe
- Cụ Tuấn thông báo với cụ Sơn và đề nghị cho thời gian 100 ngày để tìm nhưng không thấy -> ở chi tiết này các chém thủ đã đặt câu hỏi tại sao không tìm thấy? tại sao không tố cáo? liệu có cấu kết hay bao che gì không? Chưa có câu trả lời chính xác nên tạm dự đoán là vì bên thuê là xxx lên cụ Tuấn ngại làm lớn chuyện (khá dễ hiểu)
- B
- Đến tháng 11/2017 cụ sơn đồng ý giá 260tr nhưng bên cụ Tuấn không đồng ý mà chỉ chấp nhận 200-220tr và một lần nữa thoả thuận bất thành -> ở chi tiết này các chém thủ suy diễn nếu đồng ý 200-220tr thì cụ Tuấn sẽ trả xuống thấp hơn, vì giả sử nên chưa chắc chắn nhưng trong thực tế việc này là bình thường trong quá trình thương lượng (giá tại từng thời điểm phải chốt ngay chứ để sau giá có thể thay đổi)
- Từ thời điểm tháng 11/2017 về sau thì cụ Sơn tự mình đi tìm xe và thuê luật sư (cụ Tuấn có hứa mồm là sẽ chia sẻ chi phí) Việc tại sao không thoả thuận tiếp mà tự đi tìm thì không nói đến, theo suy đoán cá nhân của em là cụ Sơn không tin đây là rủi ro thông thường nên muốn tự mình nhờ quan hệ để tìm hiểu rõ ràng
- Cách đây vài ngày cụ Sơn mở thớt "cảnh báo" có ý trách cụ Tuấn không có trách nhiệm đi tìm xe mà bắt mình phải tự tìm (hoàn toàn lờ đi / quên việc đã từng thoả thuận không thành và cũng không trách gì tại sao không thoả thuận) -> vì việc bỏ qua quá trình thoả thuận nên dư luận rất bức xúc xem như từ khi xảy ra sự cố đến khi có thớt cụ Tuấn hoàn toàn phủi bỏ trách nhiệm
- Vì sự việc ồn ào of đã tổ chức đối chất và khi đó việc đã từng thoả thuận mới được nêu ra, thêm nữa việc tự đi tìm là do bên cụ Sơn chủ động vì nghi ngờ cụ Tuấn không nhiệt tình. Kết quả : dù có mối quan hệ và rất nhiệt tình nhưng cụ Sơn cũng vẫn không tìm ra -> Theo đối chất thì trước thời điểm lập thớt cả hai chẳng có bất cứ thương lượng gì thêm do đó diễn biến cũng không hề đột biến vậy tại sao tại thời điểm này cụ Sơn mới lập thớt phải chăng vì hết cách nên tốt bụng cảnh báo cho cccm of đề phòng để tránh rơi vào tình trạng như mình? Đúng ra ngay từ khi bị "ép" phải tự đi tìm xem (sai với thoả thuận trong HĐ) lập thớt là hợp lý nhất
- Sự việc tiếp theo là cụ Tuấn đã tuyên bố để pháp luật giải quyết (trong KD chuyện này rất bình thường) -> bị chưởi sml vì suy diễn nếu kiện có thắng nó cũng éo trả đâu và không quên moi móc đời tư để trút đòn thù vì tội ... chém gió trước đây

Thớt này có gì? Chẳng cần nghe từ 2 tai cũng chẳng cần lắc não ông nào không chưởi cụ Tuấn và khuyên cụ Sơn đừng kiện mà hãy cố thương lượng đều là loại không có kiến thức, vô lương tâm thậm chí là định hướng dư luận và không quên kèm theo những từ ngữ tục tĩu không dùng để nói chuyện giữa người và người :))
Theo dõi mấy hôm nay em đang rảnh nên tóm tắt sự việc nhé. Cccm nào thấy sai cứ phản biện thoải mái còn loại chưởi đổng em nói trước là éo lịch sự trả lời lại đâu :))

- Cụ Sơn cho công ty của cụ Tuấn (viết tắt là cụ Tuấn) thuê xe có HĐ hẳn hòi
- Cụ Tuấn cho ông xxx cũng tên Tuấn thuê lại được vài tháng thì ông kia mất tích cùng với xe
- Cụ Tuấn thông báo với cụ Sơn và đề nghị cho thời gian 100 ngày để tìm nhưng không thấy -> ở chi tiết này các chém thủ đã đặt câu hỏi tại sao không tìm thấy? tại sao không tố cáo? liệu có cấu kết hay bao che gì không? Chưa có câu trả lời chính xác nên tạm dự đoán là vì bên thuê là xxx lên cụ Tuấn ngại làm lớn chuyện (khá dễ hiểu)
- Đến tháng 10/2017 hai bên đã thương lượng bồi thường cụ Sơn đòi 310tr còn cụ Tuấn trả giá 260tr do đó thoả thuận bất thành
- Đến tháng 11/2017 cụ sơn đồng ý giá 260tr nhưng bên cụ Tuấn không đồng ý mà chỉ chấp nhận 200-220tr và một lần nữa thoả thuận bất thành -> ở chi tiết này các chém thủ suy diễn nếu đồng ý 200-220tr thì cụ Tuấn sẽ trả xuống thấp hơn, vì giả sử nên chưa chắc chắn nhưng trong thực tế việc này là bình thường trong quá trình thương lượng (giá tại từng thời điểm phải chốt ngay chứ để sau giá có thể thay đổi)
- Từ thời điểm tháng 11/2017 về sau thì cụ Sơn tự mình đi tìm xe và thuê luật sư (cụ Tuấn có hứa mồm là sẽ chia sẻ chi phí) Việc tại sao không thoả thuận tiếp mà tự đi tìm thì không nói đến, theo suy đoán cá nhân của em là cụ Sơn không tin đây là rủi ro thông thường nên muốn tự mình nhờ quan hệ để tìm hiểu rõ ràng
- Cách đây vài ngày cụ Sơn mở thớt "cảnh báo" có ý trách cụ Tuấn không có trách nhiệm đi tìm xe mà bắt mình phải tự tìm (hoàn toàn lờ đi / quên việc đã từng thoả thuận không thành và cũng không trách gì tại sao không thoả thuận) -> vì việc bỏ qua quá trình thoả thuận nên dư luận rất bức xúc xem như từ khi xảy ra sự cố đến khi có thớt cụ Tuấn hoàn toàn phủi bỏ trách nhiệm
- Vì sự việc ồn ào of đã tổ chức đối chất và khi đó việc đã từng thoả thuận mới được nêu ra, thêm nữa việc tự đi tìm là do bên cụ Sơn chủ động vì nghi ngờ cụ Tuấn không nhiệt tình. Kết quả : dù có mối quan hệ và rất nhiệt tình nhưng cụ Sơn cũng vẫn không tìm ra -> Theo đối chất thì trước thời điểm lập thớt cả hai chẳng có bất cứ thương lượng gì thêm do đó diễn biến cũng không hề đột biến vậy tại sao tại thời điểm này cụ Sơn mới lập thớt phải chăng vì hết cách nên tốt bụng cảnh báo cho cccm of đề phòng để tránh rơi vào tình trạng như mình? Đúng ra ngay từ khi bị "ép" phải tự đi tìm xem (sai với thoả thuận trong HĐ) lập thớt là hợp lý nhất
- Sự việc tiếp theo là cụ Tuấn đã tuyên bố để pháp luật giải quyết (trong KD chuyện này rất bình thường) -> bị chưởi sml vì suy diễn nếu kiện có thắng nó cũng éo trả đâu và không quên moi móc đời tư để trút đòn thù vì tội ... chém gió trước đây

Thớt này có gì? Chẳng cần nghe từ 2 tai cũng chẳng cần lắc não ông nào không chưởi cụ Tuấn và khuyên cụ Sơn đừng kiện mà hãy cố thương lượng đều là loại không có kiến thức, vô lương tâm thậm chí là định hướng dư luận và không quên kèm theo những từ ngữ tục tĩu không dùng để nói chuyện giữa người và người :))
không có chuyện thoả thuận mà e đòi 310tr nhá. Cụ chỉnh lại đi. E bảo xe em t1/2017 có ng trả 305tr và t11 e đồng ý thoả thuận 260tr (32tr tiền thuê 4 tháng coi như không tính? Cũng ko có chuyện cụ ấy thoả thuận 200-220tr đâu ạ. Từ sau cái thoả thuận 260tr là .. đến như bây giờ luôn: nhờ tìm xe, loanh quanh, đến khi e thấy sốt ruột thì e mới nhờ ng nhà em can thiệp.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Em với nó vẫn đang cãi nhau, hẹn tối nay cãi nhau tiếp. Nó chỉ bảo em là: đm mày, cứ thích thằng chết cãi thằng khiêng, bố mày làm án rồi mà mày tinh vi.
Tối nay em xem như nào. Em xin phép tạm thời trung lập và hóng thôi.
Tulai đầu đầy sỏi, ko dại dính đâu...nhưng tư vấn đểu cho Tuấn xx có thể là có...vì tay này bễ hẳn rồi, liều lắm.
Thấy bảo, có 3 yếu tố, đó mới chỉ là 1 thôi cụ ạ.
Về bản chất chú xxx kia đang đi suốt vì một vụ khác, không phải vì cái xe KM vì vụ án chưa khởi tố (ông TL chưa đâm đơn ???). Cái xe vẫn chưa phải là tang vật của bất cứ vụ án nào.

Ông TL không phải là bị hại và không trả lại tài sản thì có thể quy vào chiếm đoạt không cụ? (Em hỏi thật đấy nhé, không phải hỏi đểu).

Lý do tại sao chưa kiện tay xxx thì có trời biết: thông đồng? sơ sót? thỏa thuận ngoài? đã lấy được xe về?

Nhân tiện, theo thông tin chưa kiểm chứng là xe đã được sang tên. Cụ nào mà làm quả này khéo mất vài cái Tết như chơi, liệu liệu mà chạy án trước đi thôi. :)) :)) :)) Nhanh gọn nhất là... :) :) :)
Cái chính TQ là cty TNHH thì nó mà không có tiền thì cũng hòa cả làng.
Cty TNHH thì chỉ chịu trách nhiệm trong số vốn điều lệ thôi, ví dụ vốn 50 triệu thì nó đền 50 tr là hết, mà nó lại lại thua lỗ, trong TK không có tiền thì chịu. Nó mà chứng minh thua lỗ kinh doanh thuần túy chứ không lừa đảo thì không bỏ tù nó được.
Cụ ấy giao tài sản cho một công ty không đủ năng lực thì bây giờ khó lắm, nhất là khi cty đó đã mất khả năng chi trả và nó chứng minh được là nó bị lừa hoặc thuần túy làm ăn thua lỗ chứ nó không lừa đảo thì chịu. Công lý là làm ăn kinh tế phải làm với đối tác đủ năng lực. Chuyện này là cụ ấy thua ngay từ đầu rồi.
Giống như Trump hồi xưa bảo là phá sản, nhưng thực chất là cty ông ấy phá sản chứ ông ấy không có phá sản, vẫn nhiều tiền như thường.
Em tin là tulai ko dính với Tuấn xxx kia đâu, nếu ko thì ko lên OTV làm căng ntn đâu.
Ngay cả khi thỏa thuận thì ông Tulai này cũng vẫn sáng cửa, vì theo hđ thì tính giá trị xe theo khấu hao :D Lúc ấy có khi giá trị bồi thường chỉ vài chục củ tùy cách tính nhưng em đã từng chứng kiến 1 vài con xe công ty (nước ngoài) rao bán giá thanh lý 50 củ. Tuy nhiên nếu ông Tulai vẫn chây ì thì ... chả còn gì để nói

Đây là vụ việc khá hay, tương tự như vụ chia lô bán nền và chủ đầu tư nhận 80-90% trị giá nhưng không làm hay giao sổ, sau đó tuyên bố phá sản, toàn bộ cắm ngân hàng

Ngân hàng tuyên bố phát mãi, doanh nghiệp khác trúng qua đấu giá bán các lô lần hai, chủ cũ phải xây móng giữ đất mà mình đã nộp trên 80% trị giá

Vấn đề trông vụ việc này không phải là kiện cáo, mà là Đơn Tố Giác Tội Phạm bao gồm các chủ thể:

1/ ... TQ theo điều 180 luật HS, chỉ nên tố giác theo điều này sau đó họ tự thay đổi điều khoản truy tố
2/.... theo điều 175 luật HS
3/ Người bên Gia lâm, cầm 03tr công sang tên, đây là khoản bất chính do hệ quả của một hành vi phạm tội mà có

Cái chính là người cầm 03tr đã có đủ bằng chứng chứng minh

trong luật TTHS, tại điều 153 Thẩm quyền khởi tố vụ án Hs, mục b/ khoản 4, VKS ra qđ khởi tố vụ án hs trong trường hợp:

b/ VKS trực tiếp giải quyết tố giác, tin báo về tội phạm, kiến nghị khởi tố

nên cụ Sơn có đơn Tố Giác Tội Phạm với vài lập luận chặt chẽ, các tình tiết xuyên suốt, đưa qua tòa hoặc viện, hay lên Face thôi nhiều ông phải khóc đấy

tuy nhiên, vẫn mong cụ Sơn nhận đủ nhanh nhất

Điểm chính là nằm ở ông nhận 03tr và từ đó, nhiều vđ sẽ lộ dần

Thời nay không như xưa đâu, luật hiệu lực 01/01/2018 rùi

sáng nay cụ Tổng phát biểu rùi, nhận đơn thì phải sử lý, không làm khó người dân

Nhiều cụ "dĩ hòa" là dung túng cho tội ác, hơn một năm không có hành động cụ thể là 24 sai lè và vô trách nhiệm

cũng chẳng cần bớt, tiền chân chính của cụ, ba trăm là ba trăm, đừng ngại, thằng nào nói cầm nửa hay phần ba vì chúng kiếm dễ trên cơ sở khác, đôi khi cả mấy ông làm tài chính tư vấn kiếm cửa lùi, còn tiên chính đáng của cụ, hãy giữ chặt và kiên quyết giữ chặt

không mong ai bị làm sao, chỉ mong công bằng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
không có chuyện thoả thuận mà e đòi 310tr nhá. Cụ chỉnh lại đi. E bảo xe em t1/2017 có ng trả 305tr và t11 e đồng ý thoả thuận 260tr (32tr tiền thuê 4 tháng coi như không tính? Cũng ko có chuyện cụ ấy thoả thuận 200-220tr đâu ạ. Từ sau cái thoả thuận 260tr là .. đến như bây giờ luôn: nhờ tìm xe, loanh quanh, đến khi e thấy sốt ruột thì e mới nhờ ng nhà em can thiệp.
Em đã chỉnh theo yêu cầu của cụ.

wave-tau

Xe container
Nhiều ông có chịu đọc chịu tìm hiểu trước khi còm đâu cụ, cụ còm xác nhận thông tin trên trong mấy thớt cách đây 2 ngày rồi mà vẫn còn có ông chém ẩu.

0962226789

Xì hơi lốp
Vâng cụ. Người từng trải họ ngửi phát biết và bò né ngay, hay gọi nôm na là kẻ không chơi được.

Tuy nhiên vẫn nhiều người dính vì sự lưu manh và làm màu của nó. Thuê xe quay đầu ( cho thuê để mang đi cầm đồ rồi lại lấy chính con xe đang cầm đồ đó cho thuê tiếp) là góc tối màu mỡ, đẩy nhiều người vào vòng tù tội, gia đình tan nát...

Thần tượng cái củ cải...
Thuê xe quay đầu là em tưởng dạng này chứ ạ.
A muốn vay tín chấp nhưng nếu bùng thì sẽ chỉ là dân sự . Tulai cho thuê xe để A đi nhưng thực tế là để A lấy xe đem cầm cho bạn của Tưlai. Nếu không trả xe thì gây sức ép với gia đình , không thì kiện vì lừa đảo án hình sự .

Trạng thái
Thớt đang đóng