[Thảo luận] Gặp người bị nạn.. em giúp đỡ vì không đành lòng để mặc.

netmexanh

Xe hơi
Website
www.youtube.com
Việc cứu giúp người bị nạn đáng nhẽ là một việc của bất kỳ một ai nhìn thấy, đáng tiếc thay ở cái xã hội có nhiều kẻ thấy người bị nạn mà đành lòng bỏ mặc bước đi. Nhưng thật may mắn vẫn còn có một người là cụ chủ đã làm một việc tốt phải nói là rất phi thường ở cái xã hội này. Em rất ngưỡng mộ và cảm kích trước tấm lòng nhân ái của cụ chủ. Cầu chúc cho cụ khoaquay luôn luôn gặp mọi điều tốt đẹp trong cuộc sống. Vodka nhé!
"Khi làm một việc xấu, ám ảnh đeo đuổi suốt không thôi.
Và khi làm một việc tốt, dù nhỏ nhoi, niềm vui cũng sẽ ở bên ta mãi chẳng rời"

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
E tặng cụ 1 thùng uống cho tinh thần cao thượng. Cái tâm của cụ giống em

Bon-Bon

Xe hơi
Bác chủ xử lý tình huống không còn gì để nói.mong a e ai cũng có tấm lòng như bác

dcfocus

Xe tăng
Hôm nay, em mới đọc thót này mới biết đã được nâng ly cùng mâm cụ Khoaquay. Cảm kích vì hành động của cụ quá ạ.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vodka cụ. Xã hội loạn nhưng chúng ta, các ofer ko loạn và nguyện sống có ích cho mọi người và xã hội

khongcoquyen

Xe đạp
Cụ Khoaquay nhận một ly vodla của nhà em nhé. Hoan hô tinh thần nghĩa hiệp của cụ.

phongbusi

Xe hơi
cứu 1 mạng người hơn xây 7 tháp phù đồ cụ ạ!
vodka cụ!

Rạng sáng ngày 30/4/2011 lúc 1h40... em đi về qua đường Thanh Niên thì gặp một xe Yaris lao thẳng lên dải phân cách giữa đâm trực diện vào gốc cây đối diện bánh tôm Hồ Tây, phát đâm cực mạnh, xe vỡ máy, sắt thép máy móc như tụt vào buồng lái.. 2 túi khí bung cả..

Mới vài người dân tò mò đứng ngó vào.. em đi một mình nhưng vẫn dừng lại xem cụ thể.. bình thường em ko như vậy, nhưng vì tai nạn khá nặng lúc đêm hôn, lại vắng người nên em quyết định xem cụ thể.

Bên trong 1 người đàn ông gục bên ghế phụ.. máu me be bét nhuốm đỏ toàn thân, vết thương ở trán nặng, chân bị thủng chắc do sắt thép đâm vào.. khuôn mặt ko nhìn rõ vì quá nhiều máu tràn xuống.. người này lúc này ko nói được gì cả, gần như lịm ngất, vài người dân tò mò đứng xem nhưng không động thái gì để hỗ trợ.

Liều lên em lùi xe về sát xe bị nạn, thúc giục một thanh niên cùng em bê người kia lên ghế sau và em lao về Xanh Pôn, cùng 1 người nữa bế thanh niên bị nạn vào phòng cấp cứu, lót tay bác sỹ và cho lên bàn sơ cứu ngay lập tức..

Lúc này người bị nạn tỉnh và có nhắc được số điện thoại của bố, và người yêu hay vợ em ko rõ.. khoảng 20p sau người nhà đến thì em từ giã đi về khi biết người bị nạn sẽ ổn.

Lúc về em vẫn đi qua chỗ xe bị tai nạn, gặ̣p 1 người bạn của người bị nạn đứng trông hiện trường, em hỏi han mấy câu và nói chính em đưa anh bạn cậu ta vào viện.. người này thế máu me đầy người em nên rút ví đưa em tiền để cảm ơn, em nhất định không nhận, chúc may mắn và từ giã.

Xe em hôm sau phải vệ sinh hết chỗ này...

Chiều ngày hôm sau, người bạn gái người bị nạn điện thoại cảm ơn và thông báo đã mổ xong và vừa tỉnh.. đã qua cơn hoạn nạn, hẹn gặp em sau khi người bị nạn hồi phục hoàn toàn.

Dù bình thường khi gặp tai nạn lăn tăn có nên giúp hay ko vì nhiều lí do.. nhưng qua lần này giúp người bị nạn.. em vui vì đã làm được một việc.. ít ra là có ích cho người bị nạn.

Em chỉ thắc mắc rằng không thấy người lái đâu.. hỏi người bị nạn thì anh ta ko nhớ ai lái xe cả.. chỉ bảo là "em ko biết".

Sau này em sẽ hỏi cụ thể sau.

---------------------------------------------------------------------------------------

Em xin trích lời của cụ Ofer bị nạn đây, cụ ấy khỏe như vâm rồi các bác nhé:)

omon

Xe buýt
cụ tốt quá , mọi điêu tôt đep nhất sẽ đến với cụ .

OlderHVK

Xe máy
vodka cụ nhé, mong là xã hội có nhiều người như cụ

phu bus

Xe tăng
Em rất cảm kích cụ. Nhưng lúc nước sôi, lửa bỏng cụ vẫn kịp chụp ảnh em thấy cũng nể.

longds

Xe hơi
Em thấy nhiều người không dám cứu người bị nạn vì hay bị người nhà nạn nhân đánh trước, hỏi sau ở bệnh viện. Nhưng gặp trường hợp này chắc em cũng làm giống cụ

Quan1984

Xe máy
vodka cụ . Mong ae phát huy @};-

OlderHVK

Xe máy
người ta mới vào xem thì coi như là mới mà