[Thảo luận] Gặp người bị nạn.. em giúp đỡ vì không đành lòng để mặc.

SmallRiver

Xe điện
Em nể cụ quá! Xơi nốt chỗ em mời đi nhé!

Ruakame

Xe đạp
Em sẽ học hỏi tinh thần của bác, khi em gặp các vụ tai nạn nhẹ như cộ quẹt ngã xe em cũng giúp, còn các vụ lớn như thế này thì em chưa, nếu lần sau có gặp em sẽ làm như bác. Mọi người cũng nên học hỏi theo bác ấy nhé, đọc bài của bác em cũng cảm thấy vui lây, mình làm người là phải thế chứ, em biết có nhiều người khi gặp tai nạn cũng muốn giúp, nhưng sau đó cứ ngại ngại và sợ vấn đề rắc rối thêm nên họ đều tránh xa. Chúc bác nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui nhé.

hamadevn

Xe máy
Vốt cụ nhé! Cứu người tạo phúc cho con cháu, chứ mình ăn hết mai kia con cháu lấy cái gì ra mà ăn cụ nhảy?:-bd

Toyota Celica

Xe container
CỤ khoa về HN chưa hehe .............................

black arrow

Xe đạp
Bác chủ thớt quả là đáng khâm phục!=D>=D>
Vod Bác!

Toyota Celica

Xe container
Em chưa cụ Celica ơi... may thì tuần sau, ko may thì tháng sau hoặc lâu hơn :(
Vâng cụ , nọng quá lúc nào cụ về cháu mời cụ bia cho mát hehe , chúc cụ công tác thành công

CôngNông

Xe điện
Thật ngưỡng mộ cụ quay. Không hiểu cụ đi Yaris đấy đã khỏe và đã lướt OF để đọc thớt này chưa các cụ nhỉ?

pro8386

Xe tăng
Rất cảm kích trước hành động của cụ.1 tinh thần rất OF cần nhân rộng.vốt ka cụ nhé.

laogiahn

Xe đạp
Cụ là người phi thường trong cái xã hội bất thường. Kính cụ một ly.

caocaochien

Xe buýt
chỉ mong ai vào hoàn cảnh ấy cũng có thể hành động như cụ.
máu đỏ da vàng

mamachi

Đi bộ
Mong mọi người đều được như bác thì xã hội này sẽ tốt đẹp hơn biết bao

xegiday?

Xe buýt
Website
www.hacxua.com
CS Cần nhiều người như cụ! Sống trên đời cần có một tấm lòng!

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt tuyệt vời thật, trước em cũng có một lần như cụ, xe em đỗ ở vỉa hè trước cửa nhà (Nhà em phố được phép đỗ xe) 3h đêm ngày 28 tết đang nằm ôm gấu tự nhiện thấy bác bảo vệ đập cửa nói xe mình bị tai nạn. Chẳng hiểu chuyện gì xe mình sao bị tại nạn được em mở cửa chạy ra ngoài thấy cái *** xe mình thì bẹp dúm, dưới gốc cây một cụ nằm thẳng cẳng, đầu không đội mũ bảo hiểm, cái xe máy thì nằm dưới gầm xe của em. Mọi người thì đứng đấy xem mà chẳng ai làm gì, thế là em hỏi đã gọi 115 chưa? em mượn đt của một bác gọi đt cho 115 (Vì em mặc đồ ngủ nên cũng ko mang điện thoại theo) xong rồi thò tay vào túi quần nạn nhân lục lấy điện thoại tìm sdt (Home hoặc vợ yêu hoặc cái gì đó liên quan đến người nhà). Em bấm máy thì thấy bà mẹ nghe điện, nói con bác bị tại nạn ở địa chỉ này, mời bác và gia đình đến đó, thế rồi 115 đến đưa cụ nạn nhân vào bệnh viên thanh nhàn, em đứng đợi người thân của nạn nhân đến và hướng dẫn bác ý vào bênh viện. Bác ý có hỏi đền bù tiền nong gì đó thì em có bảo là bác cứ lo cho anh ý đi, còn cái kia để sau cũng được. Hôm sau có anh rể với chị gái liên lạc với em để cám ơn và nói chuyện thì em cũng nói xe em có bảo hiểm rồi nên ko sao đâu, còn tiền cho nhân viên bảo hiểm thì gia đình mình đưa bao nhiêu cũng được, thế là gia đình đưa em 500k để cho cái chú làm bảo hiểm xe em. Tết năm đó em mang cái mông rách đi chơi khắp nơi hehe nhưng cũng thấy vui vì mình làm được việc tốt.

LuckyCar

Xe container
Em cũng một lần phải chở một chú choai choai tai nạn ở đường 5 vào Bệnh viện Đa khoa Hưng Yên. Cách đây lâu rồi, hồi mới lấy bằng và xe đi thuê, đi một mình còn sợ toát mồ hôi (thực ra lúc đó chỉ là tập lái vì giờ bay của em lúc đó chỉ khoảng 300km), lúc đó phải chở một ông tai nạn máu me be bét trên xe mồ hôi chảy ròng ròng. Chắc em chẳng bao giờ quên được cảnh tượng và cảm giác lúc đó.

Boing767

Xe điện
Hura tinh thần cụ chủ , Of mình phát huy nhiều thế này thì tốt mọi việc khác chứ đừng phải bê thế này thì chán cụ nhỉ !

mrrekl

Xe tải
Nhiều khi sự biết ơn không nói được bằng lời. Em đã đọc thớt này từ khi còn nằm trong viện, nhưng em không viết comment, thực lòng em muốn lời cảm ơn đầu tiên với cụ Quay chính là lúc em dược gặp cụ, lúc mà em được ôm cụ và mọi giác quan của em đều cảm nhận và biết ơn tấm lòng của cụ. Và cả những cụ mợ đã vào viện với em ngày hôm đó: Cụ Hùng Nissan, Cụ Transporter, Cụ Xedep, Cụ Huy, Các mợ và cả những cụ mợ em không nhớ nick nhưng trong lòng em vẫn luôn nhớ những con người đó đã từng giúp đỡ mình....

Khi bị nạn em ngất đi, không biết xung quanh mình xảy ra những gì, nhưng cảm giác về tình cảm chân thành của 1 con người đối với mình thì em vẫn nhớ, 1 tình cảm chân thật nhất của con người lạ thường đối với 1 ngừoi xa lạ, thật khó tả, mọi câu hỏi, mọi hành động của cụ Quay e đều không nhớ, nhưng em cảm thấy tất cả hành động, lời nói đều xuất phát từ 1 trái tim nhân hậu, đó là tình cảm, tình thương rất chân thật dành cho em, nó không giống như sự giúp đỡ bình thường theo lý thuyết, thật sự là khó diễn tả, nó là cảm nhận và phải trải qua thì mới hiểu nổi...

Hôm nay em đã được đi chơi bời, nhậu nhẹt với hội FUNS, mỗi người 1 vẻ, nhưng không khí cuộc chơi họ tạo ra thật sự không có khoảng cách với 1 người mới như em. Trong cái xã hội mà nhiều người sống với nhau như đang diễn kịch vẫn tồn tại nhóm người không chung công việc, không họ hàng thân thích lại có thể sống với nhau rất thật, ở đó họ là chính họ, thoải mái, vô tư như những người ruột thịt... Thật là những con người tuyệt vời....

Hành động của cụ Quay đã dạy cho e 1 bài học lớn, từ đây cuộc sống sẽ có ý nghĩa hơn, xã hội sẽ có nhiều điều tốt đẹp hơn, cho dù em sẽ chỉ đóng góp được 1 phần rất nhỏ bé của mình.....

Chỉnh sửa cuối: