[Funland] Gà mới Đồng Tháp xin chào Cccm Ộp Phơ!

Barry2018

Xe tải
Em ở HN2 cơ cụ ạ :).
Em vô đó 1 lần rồi, thích cảnh và con người trong đó :) ! Đặc biệt mấy nhỏ trong đó nc dễ thương lắm ;)
hi dạ vâng, có dịp e ra hà nội 2 gì đó thì e mới cụ uống với e cốc trà đá cụ nhễ :)

xe cộ gì

[Tịch thu bằng lái]
Em đi Đồng Tháp tuyền ghé mộ cụ Sắc đốt nhang....mà nghèo vẫn nghèo....he he

Barry2018

Xe tải
Em đi Đồng Tháp tuyền ghé mộ cụ Sắc đốt nhang....mà nghèo vẫn nghèo....he he
Ơ thế cơ à cụ, lần sau cụ có ghé mộ cụ Sắc thấp hương nữa thì ới e chân giữ xe nhé ;;)

JAL

Xe tăng
Xin chào cccm :-h,

Như tiêu đề, em là lính mới nên mạo muội lập thớt này để chào cccm cũng như viết đôi dòng tản mạn để cccm đọc chơi :P.

1. Tự giới thiệu

Em tên Giang, năm nay 28 tuổi, hiện là một shipper nghèo rớt mồng tơi, độc thân vui tính tại thành phố Cao Lãnh, Đồng Tháp. :-B

Em tàu ngầm ở Otofun cũng được một thời gian, thấy đây là một diễn đàn lớn, nhiều cụ mợ đi nhiều biết rộng chia sẻ nhiều vấn đề để gà mới như em có thể học hỏi. Nay em bọn chen đăng nhập 4room bằng cái nick fb với lấy cái nick name tên Barry (vì em khoái quả nhân vật Barry Allen phim The Flash ạ ^^) chủ yếu để mời rượu và chém cùng cccm cho vui cửa vui nhà. Nói tham gia 4 rum vậy chớ, e chủ yếu lượn lờ ở quán cà phê thôi ạ, chứ mấy chỗ khác ít dám mò vô (chắc chưa đủ trình ạ :"> ) hihi.

2. Lợt an ninh mệnh và ô phở

Ngày xưa in tơ nết còn yêu trong sáng (làm tình trong tối :)) ^^) thì không nói làm gì. Nay xã hội ngày càng phức tạp, cái thế giới ảo này nó cũng vậy, giả giả thật thật khó phân. Thế thì cái luật an ninh mệnh này nó ra đời cũng là tất yếu. Quan điểm của em thì chuyện gì cũng chỉ có 2 góc độ, 1 là vấn đề, 2 là cách nhìn của chúng ta. Mình không nên tô hồng hoặc bôi đen quá mức. Mỗi người có quyền và cần có quan điểm riêng của mình nhưng sao cho khách quan vẫn là tốt nhất. :D

Em nghĩ, mình là người đàng hoàng thì chẳng có mợ gì với cái luật này cả. Điểm tốt của nó là các vấn đề về bản quyền được tôn trọng, không chống phá, *********, không làm điều phi pháp là được. ;;)

Internet có vẻ sẽ nghiêm túc hơn một tí nhưng như thế cũng tốt, chúng ta cứ xem như là thêm một cái máy lọc rác trên mạng cũng hay. Dù ở góc độ nào thì em vẫn tin, luật là có ý tốt, mọi người chấp hành như nhau (trên tinh thần là vậy). Quyền tự do ngôn luận được tôn trọng, tuân thủ quy định của diễn đàn thì mình chém vô tư đê cccm. Em nghĩ chả có gì phải e dè cái luật này, chả có đứa nào lợi dụng nó để làm điều xàm bậy được. Còn nếu lợi dụng được thì cái trình nó cũng cao và đó là một câu chuyện khác ời, em xin phép dừng bàn về cái này ở đây.

Hôm trước em có đọc 1 còm của cụ nào đới em quên nick ời, ý cụ ấy nói là ộp phơ nhà mình hãy dần làm quen với chém code đi, em ủng hộ và đã mời rượu cụ ý luôn. \:D/

Em tin rằng, phần đông cccm trên diễn đàn này đều là những người có hiểu biết và ý thức được làm sao để việc chém cho vừa vui vừa đảm bảo đúng luật. Vậy thì không thể tách rời khỏi mấy cái code thông dụng phải không ạ ^^. Mình không xuyên tạc gì ai, chỉ là mình chém vui nhưng khéo trong lời nói tí là được. :>

Nhân đây, em cũng bày tỏ sự quý mến và tin tưởng vào cách điều hành diễn đàn xác đáng của cccm min, mod. Cảm ơn các anh chị đã tạo ra một diễn đàn bổ ích, lành mạnh để những người như em được tham gia giao lưu, giải trí và học hỏi ạ! :x

3. Xin chào Ộp phơ Cao Lãnh city ^^

Như đã nói, em chỉ là một shipper nghèo ở cao lãnh nhưng nhân đây này em cũng “lều” xin ngỏ lời thế này. Em cũng thuộc thành phần gà vịt thôi cơ mà nếu được phép vẫn mạo muội được làm quen với cccm thích chạy bộ, thích âm nhạc, đọc sách báo, và thích kinh doanh ạ (chia sẻ quan điểm sống như chém trên ộp phơ vầy nè). Nếu 4room mình có cccm nào ở cao lãnh mà chân thành, thân thiện, không phân biệt giàu nghèo thì em mong được kết bạn giao lưu, học hỏi, chia sẻ đam mê ạ. o:-)

Xin phép cccm cho em úp mấy cái ảnh nhân vật và cao lãnh chụp bằng điện thoại cùi bắp và không chỉnh sửa ạ.

Cảm ơn cccm đã đọc thớt. Chúc cả nhà vui khỏe, có nhiều thớt hay cho em và các cccm khác tàu ngầm và chém ạ! ^^ :x ;)
Chào cụ thân mến,
Em ko có ý gì, nhưng văn cụ ko giống văn phong người miền Tây (sinh ra, lớn lên miền Tây).
Hoa sen đẹp quá :;)

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Vậy đến Cao Lãnh là k lo chỗ nhậu phỏng cụ trẻ?

Barry2018

Xe tải

David Pham

Xe buýt
Lại một người nữa giống như tôi. Em vào đây 10 năm không cai được thì cụ lại đâm vào :)

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Hi vâng mợ, mợ có dịp ngang qua cao lãnh chơi thì ới e, e mách mợ cái quán e từng làm chân chạy bàn khá ổn áp ạ :x
Qua vừa ngồi nhậu ở SG với 1 bé Cao Lãnh nhà cụ luôn :))

Barry2018

Xe tải
Hầy, có lần em được các quan anh ở Cao lãnh rủ đi nhậu, đến tăng 2 rủ đi thăm ngò rí. Bác ở Đồng Tháp có biết cụm từ "Đi thăm ngò" không???..he he
Hi chỉ là dân nên chuyện mấy quan nói e k biết ạ, cơ mà e nghĩ đi thăm ngò cũng tương tự như đi mò hến ý ạ, đều là những hoạt động vì thiên nhiên phỏng cụ :))