[Funland] Gái xấu vẫn có quà!

Khem

Xe buýt
Nhiều chuyện lẻ tẻ liên quan, con bé thấy mình được hai chú trưởng phòng bảo vệ đến lạ. Đi ăn uống nhậu nhẹt cả đám, không bao giờ cho con bé uống (dù con bé uống được, kinh qua nhiều cơ quan, ai cũng tưởng nó tửu lượng kém. Cái khoản này chỉ chồng con bé là biết rõ và luôn bái phục nó). Về sớm, trước 9h tối là tống về.
Rồi đoá hoa rừng xuất hiện.
Con bé hoa mang đến nụ cười, mang ánh sáng bừng lên trong khắp căn phòng rộng cũ kĩ kiểu Pháp. Không khí sôi động hẳn lên. Các nam nhân chăm chỉ đi làm hơn (chắc là để mong gặp cô bạn đó tới chơi). Các cuộc nhậu diễn ra triền miên hơn. Con bé không có thời gian nhưng can bạn không được. Bông hoa rừng uống được, say suốt, nó phải đi để đưa bạn nó về. Nó nông cạn nghĩ thế. Không biết có phải sự nông cạn đó của nó đã cứu bạn nó không. Thực tế, không ai động được vào bạn nó, vì có nó làm... kì đà cản mũi!
Lần cuối cùng đó, bông hoa rừng say bét tè lè nhè, trở thành bông hoa huệ trên bàn nhậu. Ngay tại chỗ luôn! Nó chẳng biết làm sao hết, luống cuống đến tội nghiệp. Hai chú trưởng phòng đó gọi cho nó một cái taxi, dìu bạn vào, không quên một cái hẹn nó 8h sáng mai có mặt tại phòng.

Đọc đến đoạn sau thì em đoán ra mợ rồi.
Giời ạ, mợ mà kêu xấu thì ...thôi, em chả dám nói nữa đâu, em có nhà xây rồi, em chả cần thêm gạch đá nữa, hãi lắm

Khem

Xe buýt
8h sáng, hai chú ngồi ngay ngắn trước mặt nó (chứ không phải ngược lại). Nó nghí ngoáy không yên trước ánh mắt của hai người cực giỏi giang trong nghề đó.

Chú hay nói: V. có thể không chơi với N. (Bông hoa rừng) được không?
Chú ít nói: N. không hợp với cháu!
Chú hay nói: N gọi hai chú là anh, cháu thì gọi hai chú là chú. Khác biệt quá phải không?
Nó lờ mờ hiểu ra.
Chú hay nói: Cháu giỏi. Cháu hoàn toàn có thể làm việc ở đây. Hai chú có thể giúp đỡ cháu.
Chú ít nói: Nhưng cháu cũng không nên làm ở đây. Ở đây không hợp với cháu.

Chỉ có thế thôi mà con bé nghĩ rất nhiều. Tất nhiên bạn nó nó không bỏ. Nhưng công việc nó có thể lựa chọn.

Kết thúc đợt thực tập, nó chia tay nơi đó, nhưng vẫn được welcome cộng tác, vẫn kiếm được nhiều tiền, vẫn được chào đón như thành viên của hai phòng mỗi khi đến, chỉ tuyệt nhiên không cho bông hoa rừng theo gót.

Nó coi đó là một món quà của gái xấu, ơn hai chú ấy rất nhiều.

Và năm tư lại là một đợt thực tập mới. Tưởng thảm êm như nhung mà thực sự lại rất khốc liệt.

Khem

Xe buýt
Dạ chúc các cụ các mợ ngủ ngon, bảo toàn sức khoẻ. Mai em rảnh em buôn tiếp ạ.

zomzomzom

Xe tải
Mợ thớt không viết chuyện tiếp à. :D

KatKik

Xe điện
May quá, em tham gia câu lạc bộ hai tạ thóc rồi nên xinh hay không đến nỗi xấu lắm lắm cũng như nhau. Em làm chân hóng, đọc bác chủ thớt buông dăm ba câu chuyện đời
Có bảo kê rồi. Xấu cũng đc bảo kê, nhaats mợ chủ nhá.
Mợ Thớt xấu thế nào, có ảnh e mới tin nhá.

Kitcat

Xe container
Mợ chưa đi ngủ hay thức giấc rồi?8->
Dạ em trót pha nước hoa hồng uống lúc tối, hình như nó làm e hơi khó ngủ tẹo. Đã ngủ từ 10.30 xong hơn 12h dậy làm nốt vài việc xong em tỉnh, tới tận lúc cụ hỏi e mới đi ngủ lại

Mario picatto

Xe hơi
Em đọc truyện này ợ đâu rồi ý nhỉ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng không biết ạ. Mã lực hay km thì cũng thích ạ. Thể hiện điều gì với ai thì không rồi. Nhiều khi em bị mâu thuẫn lắm nhé. Chồng em không thích em bi bô thế này đâu, nhưng em nghĩ, nếu em chết đi, chết sớm đi chẳng hạn, bốn đứa con của em chả biết gì về em. Cái anh chồng ít nói (với người khác) như chồng em chắc chẳng mấy khi kể. Lâu lâu rồi em cứ nghĩ, hay mình viết hồi kí, hay mình viết facebook, nếu không ai biết mình là ai?
Cụ nói vậy em cũng hơi hoang mang. Em có sai không cụ?
Bác lại nổ rồi, sn 7x đẻ j mà lắm thế? Giọng văn nghe quen quen là:)

Chỉnh sửa cuối:

vietpq75hanes

Xe container
Giọng văn quen lắm. Lờ mờ đoán ra mợ thớt òi.

driverk

Xe đạp
Ko có gái xấu, chỉ có gái ko biết làm đẹp thôi

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hóng chuyện gái "xấu" để xem kết cấu dư nào :P

samoclan

Xe điện
Quà iu phải ko mợ

duongbinh07

Xe điện
Chồng em rất ghét buôn dưa lê, bán dưa chuột, nhất là trên mạng mẽo thế này!
Nhưng anh ấy chắc chả biết Khem là ai đâu nhỉ? Em sắp tới bước vào khúc cua tay áo của cuộc đời, nên tâm trạng phấp phỏng lắm. Chả ngủ được em muốn hầu các cụ đôi ba câu chuyện nhạt.
Cứ bảo gái xấu không có quà. Nhưng không, gái xấu vẫn có quà!
Em là gái xấu!
Gái xấu lập nick được 1 tuần mà đã từ đi bộ lên xe máy rồi,

Traubotube

Xe điện
Thực tập riết ở đó, nó nhận ra một sự thật phũ phàng! Sự thật này nó được nghe từ ở trong trường cho đến cả chú trưởng phòng của nó nói. Nhưng nó không tin, không chịu tin.
Muốn ở lại cơ quan đó, đàn bà con gái ai cũng phải qua tay sếp trưởng, kể cả gái xấu như em.
Úi đến đoạn hay rồi. Mợ kể nhanh lên chút và chi tiết hơn chút nhé. Em hóng cùng các cụ khác