[Funland] "Gần 10,000" điện thoại Bphone bán ra ở đâu"

nguyenx

Xe điện
Thấy các Cụ khen cái miệng mà chẳng xem dc.

Xe_lu_2016

Xe buýt
Nhiều cụ anti Bphone phết nhỉ.
Có khi còn thấy hả hê nếu nó thất bại nữa.
Nhà cháu đang dùng B3 đây, chả phải sít đơ xít điếc gì cả, đơn giản là thích thì bỏ tiền ra mua thôi.
Và dùng thấy cũng ổn mà, tạm hài lòng ngoại trừ khoản pin thấy hơi đuối, cõ lẽ do đang quen dùng 1 con 5000mAh rồi.
Cụ nào mà chưa dùng thử, thì cũng xin đừng nói lời cay đắng, trẻ nó khinh cho....

90 triệu dân thì B3 nó bán 10.000 cái là bthuong có j mà nhiều bọn Anti ghen ăn tức ở cứ phải dìm cho chết cụ nhỉ. Toàn kiểu tự nhục, mình ko làm đc thì đố đứa nào làm đc hơn mình.

xee

Xe buýt
Thống kê sơ bộ qua 4 trang thớt đã có 04 xác nhận đang dùng, 04 người nhìn thấy người khác dùng

Hôm trước em ngồi đợi ở viện ĐHY cũng thấy 2 người dùng, khả năng 10k máy là có thật.
Em đã dùng B2 đây. Và đã tự hứa với bản thân là ko bao giờ ủng hộ anh ý nữa. Ko biết con số 90% khách hàng dùng B2 hài lòng chị ấy lấy đâu ra hay lại từ bphone fan club. :))
Em thấy 1 thằng bạn em và 1 đối tác đã mua bản mới. Bản cũ thì em chưa thấy ai dùng.
Em dùng bản 3 thấy ok mà.
Các cụ ko dùng ko nên phán :)
Nhà cháu đang dùng B3 đây, chả phải sít đơ xít điếc gì cả, đơn giản là thích thì bỏ tiền ra mua thôi.
Và dùng thấy cũng ổn mà, tạm hài lòng ngoại trừ khoản pin thấy hơi đuối, cõ lẽ do đang quen dùng 1 con 5000mAh rồi.
Cụ nào mà chưa dùng thử, thì cũng xin đừng nói lời cay đắng, trẻ nó khinh cho....

Em thấy nhiều người dùng mà các cụ
Em thấy một cái B3 rồi. Thằng bạn em đang dùng.

toanlun

Xe tải
chưa thấy cái bphone nào ngoài đời, chắc bạn bè ko ai yêu nước rồi :(

tuangiga31mes2c

Xe container
Gửi tạm các cụ cái ảnh thay cho lời.

binhsu7273

Xe cút kít
Ở đây ạ!
...........

dvd

Xe tăng
Nổ người ta chỉ cười, bốc phét quen mồm sẽ dẫn đền lừa đảo, người ta khinh !
NỔ hay là "Nói hơi quá lên một chút", là sở thích của nhiều ngừơi mà. Nó có khí là vô hại, đôi khi làm cho cuộc sống thi vị hơn.
Nhà cháu từ chục năm trước đã là fan của BlackBerry, trong đầu lúc nào chả có địa chỉ của mấy chỗ như RauVang, BOB, 365, gost84, HG79, quang3g....hay mấy cụ giờ vẫn còn cung cấp BB như HN03, quyenphuong.....Nên cơ duyên biết cụ cũng là từ đó, còn biết rõ hành trình của cụ lúc về Núi Trúc, tạt sang Đê La Thành, dạt xuống Lê Văn Lương, trước cả khi cụ nổi giang hồ với danh xưng Đại gia phụ kiện, Đại gia BlackBerry cơ.
Nói thật lòng, với danh xưng đấy, cụ cũng có chút Nói hơi quá lên một chút đấy :))

Phuluclo

Xe tăng
Việt Nam bây giờ chắc phải 60 triệu người dùng điện thoại di động vậy các cụ tính xem với 10000 cái B3 thì xác suất các cụ gặp là bao nhiêu?

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
NỔ hay là "Nói hơi quá lên một chút", là sở thích của nhiều ngừơi mà. Nó có khí là vô hại, đôi khi làm cho cuộc sống thi vị hơn.
Nhà cháu từ chục năm trước đã là fan của BlackBerry, trong đầu lúc nào chả có địa chỉ của mấy chỗ như RauVang, BOB, 365, gost84, HG79, quang3g....hay mấy cụ giờ vẫn còn cung cấp BB như HN03, quyenphuong.....Nên cơ duyên biết cụ cũng là từ đó, còn biết rõ hành trình của cụ lúc về Núi Trúc, tạt sang Đê La Thành, dạt xuống Lê Văn Lương, trước cả khi cụ nổi giang hồ với danh xưng Đại gia phụ kiện, Đại gia BlackBerry cơ.
Nói thật lòng, với danh xưng đấy, cụ cũng có chút Nói hơi quá lên một chút đấy :))
Đợt đó gọi là tạo ấn tượng Marketing, có lúc em có 4 cửa hàng liền và phụ kiện rất nhiều, đặc biệt cho BB. Đại gia phụ kiện thôi chứu em chưa là đại gia Blackberry được. Thời đó vui cụ nhỉ ? Vừa cũng còn trẻ !!!

Lasvegas83

Xe tải
Nói thật là sau mấy vụ kiểu như flappy bird e rất ghét cái thể loại anti- bới móc, dìm hàng người khác thế này. BÁN ĐC BAO NHIÊU KỆ CM HỌ, KHÔNG THÍCH THÌ QUAN TÂM NHIỀU LÀM GÌ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đợt đó gọi là tạo ấn tượng Marketing, có lúc em có 4 cửa hàng liền và phụ kiện rất nhiều, đặc biệt cho BB. Đại gia phụ kiện thôi chứu em chưa là đại gia Blackberry được. Thời đó vui cụ nhỉ ? Vừa cũng còn trẻ !!!
Việt Nam bây giờ chắc phải 60 triệu người dùng điện thoại di động vậy các cụ tính xem với 10000 cái B3 thì xác suất các cụ gặp là bao nhiêu?
Thế này thì 10000 cái/60 triệu người thì thấm tháp vào đâu nhỉ, một tỷ lệ rất rất nhỏ? :D

Mandalord

Xe điện
Có một anh ở cơ quan em dùng Bphone, và 1 anh khác ở cơ quan cũ cũng dùng BPhone. Thế nên em đoán là cũng có bán được, nhưng không rõ số lượng bao nhiêu. 10k chiếc thì cũng ít lắm, các cụ hình dung HN đã có ~8tr dân rồi, coi như có 4tr cái điện thoại. Vậy là phải gặp 4tr/10k = 400 người mới có 1 người dùng Bphone. Có khi còn ít hơn Vertu ấy chứ.

Đấy là mới giả định 10k cái bphone bán ở HN, chứ nếu rải ra cả nước thì còn hiếm nữa.

vienvp

Xe máy
Những con số này đều bí mật

haingocvn

Xe máy
Em đã dùng B2 đây. Và đã tự hứa với bản thân là ko bao giờ ủng hộ anh ý nữa. Ko biết con số 90% khách hàng dùng B2 hài lòng chị ấy lấy đâu ra hay lại từ bphone fan club. :))
Cụ nên ra cửa hàng dùm thử xem sao. E cũng đã từng nghĩ như cụ sẽ ko mua BP3 nữa, thế nhưng sau khi xem qua BP3 thì e quyết định xúc 1 em. Công nhận nó hơn BP2 nhiều cụ ạ

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Có một anh ở cơ quan em dùng Bphone, và 1 anh khác ở cơ quan cũ cũng dùng BPhone. Thế nên em đoán là cũng có bán được, nhưng không rõ số lượng bao nhiêu. 10k chiếc thì cũng ít lắm, các cụ hình dung HN đã có ~8tr dân rồi, coi như có 4tr cái điện thoại. Vậy là phải gặp 4tr/10k = 400 người mới có 1 người dùng Bphone. Có khi còn ít hơn Vertu ấy chứ.

Đấy là mới giả định 10k cái bphone bán ở HN, chứ nếu rải ra cả nước thì còn hiếm nữa.
Em cũng nghĩ giống cụ, ngay ngày đầu mở bán đã có 4000 người đăng ký mà đến nay mới bán được 10k cái thực ra là không nhiều. Nếu có đáng mừng là đáng mừng so với bphone 2 thôi. Hệ thống phân phối mà tốt hơn có lẽ sẽ bán được nhiều hơn!

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]

Trước đây, tôi cũng nghĩ do cá nhân anh Quảng Nổ quá nên nhiều người ghét. Sau rồi xem lại mới thấy hả hê trước những thất bại của người khác là một đức tính truyền thống của cộng đồng chúng ta. Hồi bác Huyên Vinaxuki triển lãm chiếc xe ô tô đầu tiên ở Giảng võ, tôi thấy người ta hả hê thế nào khi nhìn thấy nắp capo xe bật lên một chút khi xe vượt qua gờ giảm tốc. Đối với Vinaxuki, có lẽ sự hả hê độc địa đó không giết chết họ mà là nguyên nhân khác. Đến giờ Vingroup, với cách tiếp cận hoàn toàn khác, nhưng cũng sinh ra cả một tầng lớp Anti, liên tục đả phá rất nhiệt tình, thái độ đả phá rất rõ nét chứ không còn chỉ là nhận xét, bình luận đơn thuần. Vin họ có sức mạnh của họ, chưa chắc đả phá, nhận xét cay nghiệt đã đánh gục được họ. Nhưng có lẽ tác hại nhiều nhất, hay nói cách khác là thành công nhất của giới anti là đối với BKAV và sản phẩm Bphone. Có thể có những lỗi kỹ thuật, có thể cách tiếp cận chưa phù hợp. Thế nhưng nguyên nhân chính bóp chết Bphone chính từ những chỉ trích cay nghiệt của giới Anti này.

xitruman

Xe buýt
Phòng em có mấy người dùng. Em thấy cũng ổn phết.

redled

Xe hơi

Cụ phải thêm giả định là ông nào dùng cũng khoe, gặp ai cũng khoe, ngồi 1 chỗ là móc điện thoại ra khoe nữa :)

gaiyeu

[Tịch thu bằng lái]
hay là chỉ bán cho những người có thẻ?