Gần 600 củ mua Xpander, tiền nào của nấy

mazda3_pro

Xe lăn
Cụ căn cứ vào cái gì nói nó cùng phân khúc Ỉn, ở VN đến lạ, cứ ra con gì 7 chỗ là lôi Ỉn với Fò ra so, trong khi khác hẳn về phân khúc, cuối cùng đám so sánh đó đều ế chổng mông, điển hình em X này tháng 2 bán được có 5 xe, nhiều cụ sẽ bảo do không có xe để bán, hóa ra các cụ coi khinh mấy anh Nhật không biết đường nhập về mà bán, đến hài. Em này nếu gượng ép thì chỉ so sánh được với Rush, chưa ăn nổi Avanza chứ đừng mong so với Ỉn, nói gượng ép vì nếu so sánh về ngoại hình thì có thể xếp nó cùng mâm với Rush do đều là MPV lai SUV nhưng đi vào chi tiết thì em nó lại thất thế do dùng cầu trước, khung gầm liền khối trong khi 3 em kia của Toy đều là cầu sau, khung gầm rời, độ trâu bò khi đi đường xấu, leo đèo dốc đều hơn hẳn. So sánh về độ rộng rãi trong xe thì đến Fò còn chả ăn nổi Ỉn nữa là mấy em loại mini này, so với Ỉn đời mới thì em này chưa đủ tuổi. Muốn biết nó có ăn được Ỉn hay không thì phải dựa vào doanh số, đừng dựa vào mấy cái tiêu chí dắt mũi của hãng với đám lều báo, không lại đi vào vết xe đổ của Zinger cách đây chục năm, ra được đúng 3 năm thì chết sặc tiết, con này mới đúng là đối thủ của Ỉn trên mọi phương diện đấy, từ khung gầm rời, cầu sau, số sàn cho kinh doanh, độ rộng rãi...nhưng tại sao nó lại chết, chẳng phải do Ỉn nó mạnh quá (máy Ỉn công suất yếu hơn) mà chắc chắn người dùng phát hiện ra nó lắm lỗi quá nên nó ế. Đừng bảo do người dùng cuồng tín Ỉn hay Toy, vậy sao Hilux lại trầy trật trước Ranger. So sánh nó phải chuẩn, vậy thôi.
Cụ nói chuẩn, em vote rượu :D
Tuy nhiên em vẫn nghi ngờ không có xe bán nguyên nhân là hết quota nhập chứ chả phải tháng đó chỉ bán được có 5 chiếc đâu. Xứ này nó có nhiều thứ vô lý và hoang đường lắm cụ.

mazda3_pro

Xe lăn
chuẩn rồi anh

Ỉn cũ bán lại chả ai mua đâu, xe vớ vẩn ý mà, chỉ có Mit là bán lại đắt giá như tôm tươi thôi
Đổ dầu vào lữa là tội to lắm đó cụ :))

mazda3_pro

Xe lăn
Nếu có 1 tỷ, mua Inn chạy dịch vu
Nếu có 600 mua X chạy dịch vụ.
Nhưng hiện giờ có X đâu mà mya.

Cái mà Toy đang sợ là người ta sẽ mua X chạy gia đình, thay vì mua một chiếc Inn taxi nát bải hồi.
Innova nó ở phân khúc khác nên cũng khó để so được. Cơ mà Toy định giá con này quá cao, theo em phải bớt đi 150tr mới về đúng giá trị thật của nó.

Gừng

Xe container
Đổ dầu vào lữa là tội to lắm đó cụ :))
Innova nó ở phân khúc khác nên cũng khó để so được. Cơ mà Toy định giá con này quá cao, theo em phải bớt đi 150tr mới về đúng giá trị thật của nó.

Ỉn nó bán chạy thứ 3 trong Tốp

nếu cụ là ngừoi kinh doanh, cụ có cần phải giảm giá thêm 150tr để bán trong khi xe sản xuất ra ko đdủ để giao hàng?

SPL

Xe container
Cụ nói chuẩn, em vote rượu :D
Tuy nhiên em vẫn nghi ngờ không có xe bán nguyên nhân là hết quota nhập chứ chả phải tháng đó chỉ bán được có 5 chiếc đâu. Xứ này nó có nhiều thứ vô lý và hoang đường lắm cụ.
Thì em cứ chém thế =)) Công nhận nó bán chạy vì được cái dáng bên ngoài hầm hố, nhưng em e chỉ như trào lưu ban đầu, giống như mấy em kiểu Swift ấy, hot phát rồi die luôn. Có điều nhiều người húng quá, em này thuộc phân khúc MPV cỡ nhỏ giá rẻ nhưng cứ thích đú với MPV cỡ trung, khung gầm liền cầu trước thì lại cứ thích so với khung rời cầu sau, vừa ra được mấy tháng cứ đe nẹt dọa dẫm kẻ đã ra đến 14 năm mà vẫn đang bán chạy ầm ầm, doanh số tháng nào cũng suýt 2000, tổng lại từ đầu đã hơn 126k xe, bao nhiêu xe MPV 7 chỗ ra đều lôi nó ra so, có xe nào ăn được đâu, chết yểu đầy đó thôi.

mazda3_pro

Xe lăn
Ỉn nó bán chạy thứ 3 trong Tốp

nếu cụ là ngừoi kinh doanh, cụ có cần phải giảm giá thêm 150tr để bán trong khi xe sản xuất ra ko đdủ để giao hàng?

Tất cả là tại quota ợ.

mazda3_pro

Xe lăn
Thì em cứ chém thế =)) Công nhận nó bán chạy vì được cái dáng bên ngoài hầm hố, nhưng em e chỉ như trào lưu ban đầu, giống như mấy em kiểu Swift ấy, hot phát rồi die luôn. Có điều nhiều người húng quá, em này thuộc phân khúc MPV cỡ nhỏ giá rẻ nhưng cứ thích đú với MPV cỡ trung, khung gầm liền cầu trước thì lại cứ thích so với khung rời cầu sau, vừa ra được mấy tháng cứ đe nẹt dọa dẫm kẻ đã ra đến 14 năm mà vẫn đang bán chạy ầm ầm, doanh số tháng nào cũng suýt 2000, tổng lại từ đầu đã hơn 126k xe, bao nhiêu xe MPV 7 chỗ ra đều lôi nó ra so, có xe nào ăn được đâu, chết yểu đầy đó thôi.
Nó ra có phải để cạnh tranh với ỉn đâu cụ, cụ đừng có nghe mấy ông kém kiến thức so với ỉn mà bực làm gì. Sản phẩm nào ra đời cũng đều có phân khúc và đối tượng khách hàng, họ nghiên cứu chán chê rồi mới bắt đầu sản xuất và bán sản phẩm.
Đối tượng con X nhắm đến là những người cần 1 chiếc MPV cỡ nhỏ, giá rẻ. Nó cùng phân khúc với con Rush ấy.

SPL

Xe container
Nó ra có phải để cạnh tranh với ỉn đâu cụ, cụ đừng có nghe mấy ông kém kiến thức so với ỉn mà bực làm gì. Sản phẩm nào ra đời cũng đều có phân khúc và đối tượng khách hàng, họ nghiên cứu chán chê rồi mới bắt đầu sản xuất và bán sản phẩm.
Đối tượng con X nhắm đến là những người cần 1 chiếc MPV cỡ nhỏ, giá rẻ. Nó cùng phân khúc với con Rush ấy.
Thì từ đầu em vẫn nói thế mà, có nói khác đâu, nhiều người cứ thích với lung tung, em mà như vậy em lại bảo Ỉn ăn hết thị phần Sedona với Everest...ấy chứ =))

Ku Tre

Xe tải
Con X này hớt tương đối nhiều khách hàng của những em sedan hạng B. Ai có nhu cầu đi gia đình nhỏ 4 người mà vớ em X thì quá rộng rãi, cao ráo. Mặc dù kích thước tổng thể không dài rộng hơn mấy chú sedan B là mấy!

duchuy2511

Đi bộ
Thật ra đối thủ cùng phân khúc với con Xpander là Rush và Avanza, sao nhiều cụ cứ thích lôi Ỉn vào so sánh thế nhỉ. Và người mua họ mua theo nhu cầu sử dụng của họ, họ thấy phù hợp thì họ mua thôi. Và cái lập luận mới ra làm gì có tuổi với con ra 15 năm nó cổ hủ lắm :) , Nokia nó bành trướng thế nào 1 thời rồi cũng banh xác, Yahoo cũng từng huy hoàng rồi cũng đi về đâu

Thôi thì cứ để thị trường quyết định đi, ai thấy hợp thì mua vậy cho khỏe, ah và doanh số của con Rush và Avanza cộng lại nhân 2 thì hơn được Xpander tý, thống kê 6 tháng cũng khá chuẩn rồi đấy :D

https://vnexpress.net/oto-xe-may/toyota-rush-hut-hoi-khi-dua-doanh-so-voi-xpander-3907293.html

mountain90

Xe tải
Website
caonguabach.com
Thật ra đối thủ cùng phân khúc với con Xpander là Rush và Avanza, sao nhiều cụ cứ thích lôi Ỉn vào so sánh thế nhỉ. Và người mua họ mua theo nhu cầu sử dụng của họ, họ thấy phù hợp thì họ mua thôi. Và cái lập luận mới ra làm gì có tuổi với con ra 15 năm nó cổ hủ lắm :) , Nokia nó bành trướng thế nào 1 thời rồi cũng banh xác, Yahoo cũng từng huy hoàng rồi cũng đi về đâu

Thôi thì cứ để thị trường quyết định đi, ai thấy hợp thì mua vậy cho khỏe, ah và doanh số của con Rush và Avanza cộng lại nhân 2 thì hơn được Xpander tý, thống kê 6 tháng cũng khá chuẩn rồi đấy :D

https://vnexpress.net/oto-xe-may/toyota-rush-hut-hoi-khi-dua-doanh-so-voi-xpander-3907293.html
Chính xác cụ ạ.
Nhưng nó chạm nọc mấy cụ mê Toy nên các cụ ấy phải mò vào tận đây để thả mấy câu cho nó sướng cái thằng người :))
Con X này hớt tương đối nhiều khách hàng của những em sedan hạng B. Ai có nhu cầu đi gia đình nhỏ 4 người mà vớ em X thì quá rộng rãi, cao ráo. Mặc dù kích thước tổng thể không dài rộng hơn mấy chú sedan B là mấy!
Chuẩn rồi cụ. Em suýt chốt City trước khi nhảy bổ sang Xpander đây :)

xe rùa 2012

Xe container
zời đã sinh ra XP sao còn sinh ra city, vios với rush hay Avanza làm cái giề :))

1 thánh sale than thở :))

Silip1980

Xe hơi

Em cùng quan điểm với cụ

conco4mat

Xe tăng
Nó không cạnh tranh trực tiếp, nhưng cạnh tranh gián tiếp, làm giảm số người mua Innova mới lẫn Innova cũ. Toy sợ nhất khoản hai.

Chở 7 người, Innova rõ ràng là rộng hơn, nhưng nếu chở 6 người thi Inn thua xa về chất lượng và tiện nghi nội thất.

Trong khoảng 3 năm nữa, Toy sẽ ra một chiếc xe đè bẹp Xpander, nhưng giờ thì chưa có. Nếu họ ra, Inn sẽ bị khai tử.

conco4mat

Xe tăng

Rush thua Xpander về chất lượng nên nhiều bác Fan Toy kéo Inn xuống để so sánh hơn.

conco4mat

Xe tăng
Ít bác để ý là Everest là xe bức tử Pajero lẫn Land Cruiser ở Việt nam, dù nó thua về tất cả mọi mặt nhưng hơn được cái giá và trình quảng cáo. Xpander muốn trụ được vẫn còn nhiều chuyện phải làm.

duchuy2511

Đi bộ
Ít bác để ý là Everest là xe bức tử Pajero lẫn Land Cruiser ở Việt nam, dù nó thua về tất cả mọi mặt nhưng hơn được cái giá và trình quảng cáo. Xpander muốn trụ được vẫn còn nhiều chuyện phải làm.
Em thấy Xpander ra mắt như 1 cuộc cách mạng bác nhỉ, làm nhiều đối thủ gián tiếp và trực tiếp phải suy nghĩ. Các hãng khác bán được phải ra sản phẩm mới tốt hơn, giá hợp lý hơn, có thể không còn kèm lạc nữa ( Thói quen xấu tại thị trường ô tô Việt Nam )

Các hãng cứ cạnh tranh nhiều vào, em hoang hô luôn, bọn mình sẽ có nhiều lựa chọn, thị trường cạnh tranh thì người tiêu dụng sẽ có lợi :)

nguyenthanghn

Xe máy
Website
hyundaitamtrinh3s.com
Em thấy Xpander ra mắt như 1 cuộc cách mạng bác nhỉ, làm nhiều đối thủ gián tiếp và trực tiếp phải suy nghĩ. Các hãng khác bán được phải ra sản phẩm mới tốt hơn, giá hợp lý hơn, có thể không còn kèm lạc nữa ( Thói quen xấu tại thị trường ô tô Việt Nam )

Các hãng cứ cạnh tranh nhiều vào, em hoang hô luôn, bọn mình sẽ có nhiều lựa chọn, thị trường cạnh tranh thì người tiêu dụng sẽ có lợi :)
:) lợi đâu chả thấy nhưng mà e nhớ 2018 thuế zì đó về 0. Những năm 2017 các ae chém tung trời cỡ Vios về 300, morning về 200 :)) giờ thì sao ?. Giá xe chỉ là 1 trong các yếu tốt cấu thành lên giá lăn bánh thôi :)), thuế xe bán tải mới đây là 1 ví dụ nữa :))

SanHoBien

Xe container
:) lợi đâu chả thấy nhưng mà e nhớ 2018 thuế zì đó về 0. Những năm 2017 các ae chém tung trời cỡ Vios về 300, morning về 200 :)) giờ thì sao ?. Giá xe chỉ là 1 trong các yếu tốt cấu thành lên giá lăn bánh thôi :)), thuế xe bán tải mới đây là 1 ví dụ nữa :))
Đúng đấy cụ àh, VN mình cứ cho là mình còn nghèo nên ko đủ đk xây dựng đường xá cho xe đi, nhưng mà thuế cứ thu ầm ầm, nhiều hơn trước nữa :(