Gần 600 củ mua Xpander, tiền nào của nấy

xe rùa 2012

Xe container

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Cụ căn cứ vào cái gì nói nó cùng phân khúc Ỉn, ở VN đến lạ, cứ ra con gì 7 chỗ là lôi Ỉn với Fò ra so, trong khi khác hẳn về phân khúc, cuối cùng đám so sánh đó đều ế chổng mông, điển hình em X này tháng 2 bán được có 5 xe, nhiều cụ sẽ bảo do không có xe để bán, hóa ra các cụ coi khinh mấy anh Nhật không biết đường nhập về mà bán, đến hài. Em này nếu gượng ép thì chỉ so sánh được với Rush, chưa ăn nổi Avanza chứ đừng mong so với Ỉn, nói gượng ép vì nếu so sánh về ngoại hình thì có thể xếp nó cùng mâm với Rush do đều là MPV lai SUV nhưng đi vào chi tiết thì em nó lại thất thế do dùng cầu trước, khung gầm liền khối trong khi 3 em kia của Toy đều là cầu sau, khung gầm rời, độ trâu bò khi đi đường xấu, leo đèo dốc đều hơn hẳn. So sánh về độ rộng rãi trong xe thì đến Fò còn chả ăn nổi Ỉn nữa là mấy em loại mini này, so với Ỉn đời mới thì em này chưa đủ tuổi. Muốn biết nó có ăn được Ỉn hay không thì phải dựa vào doanh số, đừng dựa vào mấy cái tiêu chí dắt mũi của hãng với đám lều báo, không lại đi vào vết xe đổ của Zinger cách đây chục năm, ra được đúng 3 năm thì chết sặc tiết, con này mới đúng là đối thủ của Ỉn trên mọi phương diện đấy, từ khung gầm rời, cầu sau, số sàn cho kinh doanh, độ rộng rãi...nhưng tại sao nó lại chết, chẳng phải do Ỉn nó mạnh quá (máy Ỉn công suất yếu hơn) mà chắc chắn người dùng phát hiện ra nó lắm lỗi quá nên nó ế. Đừng bảo do người dùng cuồng tín Ỉn hay Toy, vậy sao Hilux lại trầy trật trước Ranger. So sánh nó phải chuẩn, vậy thôi.

Tháng 3 nó bán hơn 1800c kìa cụ. T2 do xe chưa kịp về. Cụ phán chủ quan rồi

mazda3_pro

Xe lăn
Nó không cạnh tranh trực tiếp, nhưng cạnh tranh gián tiếp, làm giảm số người mua Innova mới lẫn Innova cũ. Toy sợ nhất khoản hai.

Chở 7 người, Innova rõ ràng là rộng hơn, nhưng nếu chở 6 người thi Inn thua xa về chất lượng và tiện nghi nội thất.

Trong khoảng 3 năm nữa, Toy sẽ ra một chiếc xe đè bẹp Xpander, nhưng giờ thì chưa có. Nếu họ ra, Inn sẽ bị khai tử.
Cụ cứ toàn tưởng tượng. Thế theo cụ họ bỏ ỉn làm con khác nhỏ hơn giá rẻ à? thế phân khúc ỉn sẽ là con nào làm vương? :D
Thế ỉn có cạnh tranh với explorer không cụ?

nguyenthanghn

Xe máy
Website
hyundaitamtrinh3s.com
Cụ cứ toàn tưởng tượng. Thế theo cụ họ bỏ ỉn làm con khác nhỏ hơn giá rẻ à? thế phân khúc ỉn sẽ là con nào làm vương? :D
Đối tượng khách đặc thù thì dòng nào cũng có nhưng có rất nhiều lý do ảnh hưởng tới quyết định mua hàng cụ nhé. Rất nhiều cụ mua ỉn vì có những người sáng suốt như cũ khuyên đới, nhưng cho ông khác ghét ỉn khuyên thì có khả năng họ lại mua chê dô lét thì sao :))))))

conco4mat

Xe tăng
everest thì có đấy, bác chịu khó âu các box toy ford đọc 3 năm trở lên.
Box này không có so sánh Inn Everest đâu.

Thớt bên dưới có thớt so sánh Inn và Outlander. Mình sẽ không xem, nhưng bác vào xem đi và khỏi tìm dù Inn và Out không có cái gì giống nhau. các thớt bên Ford Toy chắc cũng na ná.

conco4mat

Xe tăng
Em thấy Xpander ra mắt như 1 cuộc cách mạng bác nhỉ, làm nhiều đối thủ gián tiếp và trực tiếp phải suy nghĩ. Các hãng khác bán được phải ra sản phẩm mới tốt hơn, giá hợp lý hơn, có thể không còn kèm lạc nữa ( Thói quen xấu tại thị trường ô tô Việt Nam )

Các hãng cứ cạnh tranh nhiều vào, em hoang hô luôn, bọn mình sẽ có nhiều lựa chọn, thị trường cạnh tranh thì người tiêu dụng sẽ có lợi :)
không kèm lạc thì trước Honda cũng thế.
Còn cạnh tranh 7 chổ thì Mit chỉ có Xpander, còn Toy đến 3 dòng xe. Xpander rãnh tay hơn, còn mấy xe Toy cứ dẫm chân nhau.
Nếu cạnh tranh Toy chỉ làm một chiếc duy nhất thì với đội ngủ sale và marketong công với ném đá, Mit chỉ có chết.

MoonInCar

Xe tải
Hàng 3 của Ỉn cho cụ 1 tạ ngồi mà bảo rộng thì kinh nhỉ, em được 3/4 tạ ngồi Ỉn Taxi Group thấy chật vãi ra. Cơ mà chả thể đòi hỏi được hàng ghế 3 rộng với xe dưới 1 tỷ.
Ông nầy 1 tạ mà ngồi hàng 3 của Inn khen thỏa mái là lạ ấy chứ, em có hơn 70 mà ngồi hàng 3 bí kinh khủng. Chệu!

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Các cụ mua xe thì hợp với nhu cầu và thấy thích là xúc thôi ạ. Về phân khúc thì em thấy khách hàng hay phân vân XP với Rush hơn.
Rush cũng được khách hàng đón nhận nhưng xe về ít. Hiện tại đặt xe đến tháng 8 mới có nên doanh số thấp cũng là điều dễ hiểu thôi.

MoonInCar

Xe tải
Nó ra có phải để cạnh tranh với ỉn đâu cụ, cụ đừng có nghe mấy ông kém kiến thức so với ỉn mà bực làm gì. Sản phẩm nào ra đời cũng đều có phân khúc và đối tượng khách hàng, họ nghiên cứu chán chê rồi mới bắt đầu sản xuất và bán sản phẩm.
Đối tượng con X nhắm đến là những người cần 1 chiếc MPV cỡ nhỏ, giá rẻ. Nó cùng phân khúc với con Rush ấy.
Mua mới thì 2 con khác xa về phân khúc giá cả đó bác.
Dưng nếu bác cầm 600 trong tay đi mua Inn cũ thì kiểu gì cũng ngó quá Xp mới tinh. Biết đâu lại bỏ hẳn ý định mua xe cũ nữa. Kk
Đụng chạm rồi đó! Em nghĩ các bác Toy sợ điều này nhất, trước giờ cẫn được tiếng mua xe Toy chạy chán bán vẫn lãi mà. Kk

SPL

Xe container
Tháng 3 nó bán hơn 1800c kìa cụ. T2 do xe chưa kịp về. Cụ phán chủ quan rồi
Cuối năm tổng kết biết liền mà cụ, quan trọng gì cái đó, vấn đề ở đây là thằng bé thì đừng so sánh với thằng to không cùng phân khúc, nếu so sánh thế thì Ỉn nó đi so với Grand Sedona, Everest...cũng được.

mazda3_pro

Xe lăn
Mua mới thì 2 con khác xa về phân khúc giá cả đó bác.
Dưng nếu bác cầm 600 trong tay đi mua Inn cũ thì kiểu gì cũng ngó quá Xp mới tinh. Biết đâu lại bỏ hẳn ý định mua xe cũ nữa. Kk
Đụng chạm rồi đó! Em nghĩ các bác Toy sợ điều này nhất, trước giờ cẫn được tiếng mua xe Toy chạy chán bán vẫn lãi mà. Kk
Nếu bạn cầm 1 tỏi đi mua explorer cũ có khi bạn nghĩ đến ỉn nhỉ?
Dừng ngay cái việc áp đặt suy nghĩ của bản thân cho người khác lại đi bạn.

hand0901

Đi bộ
Hãng người ta xác định X sẽ cạnh tranh với Rush. Toàn các bác tự diễn biến ra rồi so sanh X với Ỉn, đến thua =))

Cứ tình hình này, khả năng X chạm mốc 8000 - 10000 xe năm nay khá khả quan, như thế là có tiếng nói trên thị trường rồi, phụ kiện đồ đạc các kiểu sẽ rẻ và phong phú hơn.

nobito

Xe máy
Không thích đầu xe lắm nhưng nội thất và giá thì Ok

SanHoBien

Xe container
Các cụ so sánh quá :P
E nghèo ko có tiền mới tìm đến Xpander, phù hợp với nhu cầu của em các cụ àh :P

duchuy2511

Đi bộ
không kèm lạc thì trước Honda cũng thế.
Còn cạnh tranh 7 chổ thì Mit chỉ có Xpander, còn Toy đến 3 dòng xe. Xpander rãnh tay hơn, còn mấy xe Toy cứ dẫm chân nhau.
Nếu cạnh tranh Toy chỉ làm một chiếc duy nhất thì với đội ngủ sale và marketong công với ném đá, Mit chỉ có chết.
em chỉ nói khía cạnh tích cực của việc cạnh tranh thôi cụ , ai chả biết Toy là ông lớn , Mit vốn dĩ nằm dưới đáy rồi, còn sợ gì chết nữa. Rõ ràng Xpander ra Mit mới có sản phẩm để cạnh tranh, không phải quá tốt còn gì :)

conco4mat

Xe tăng
em chỉ nói khía cạnh tích cực của việc cạnh tranh thôi cụ , ai chả biết Toy là ông lớn , Mit vốn dĩ nằm dưới đáy rồi, còn sợ gì chết nữa. Rõ ràng Xpander ra Mit mới có sản phẩm để cạnh tranh, không phải quá tốt còn gì :)
Mình nói là Xpander thật ra thiếu lực, chỉ một sơ xuất nhỏ là bị Toy dập ngay.

moonlife

Xe container
So sánh X với Ỉn rất khập khiễng. E thấy X hót hòn họt và cướp khách của sedan hạng B (vios city) chứ ko phải Ỉn. Bởi vì :
- 80% người thường mua xe có nhu cầu che nắng che mưa đi lại cung đường ngắn tầm 20-30km/ngày. Cuối tuần thỉnh thoảng về quê. Chính ra cái sedan là lý tưởng với họ nhưng thỉnh thoảng có thêm ông bà thành ra sedan thiếu chỗ. Giá X cao hơn vios có tý lại đc tặng kèm đủ thứ. Họ ko cần đến Ỉn nhưng X là phù hợp nhu cầu.
- Chạy dịch vụ cần cạnh tranh về giá. Giá X rẻ hơn Ỉn, xăng ăn ít hơn, nên sẽ có giá mềm hơn Ỉn và thu hồi vốn nhanh hơn. Ỉn lăn bánh tầm 880 củ khoai, X lăn bánh tầm 650 củ khoai, chênh tận 230 củ, tức 35% :)) xe theo bầy thì 3 con Ỉn = 4 con X. Ỉn chạy 8k/km, X chỉ cần 7k/km. Trong khi khách có mấy khi đi full 7 người lớn đâu kiểu gì chả có 1-2 trẻ con đi cùng.

Chỉnh sửa cuối:

Tutuchien

Xe tải
So sánh X với Ỉn rất khập khiễng. E thấy X hót hòn họt và cướp khách của sedan hạng B (vios city) chứ ko phải Ỉn. Bởi vì :
- 80% người thường mua xe có nhu cầu che nắng che mưa đi lại cung đường ngắn tầm 20-30km/ngày. Cuối tuần thỉnh thoảng về quê. Chính ra cái sedan là lý tưởng với họ nhưng thỉnh thoảng có thêm ông bà thành ra sedan thiếu chỗ. Giá X cao hơn vios có tý lại đc tặng kèm đủ thứ. Họ ko cần đến Ỉn nhưng X là phù hợp nhu cầu.
- Chạy dịch vụ cần cạnh tranh về giá. Giá X rẻ hơn Ỉn, xăng ăn ít hơn, nên sẽ có giá mềm hơn Ỉn và thu hồi vốn nhanh hơn. Ỉn lăn bánh tầm 880 củ khoai, X lăn bánh tầm 650 củ khoai, chênh tận 230 củ, tức 35% :)) xe theo bầy thì 3 con Ỉn = 4 con X. Ỉn chạy 8k/km, X chỉ cần 7k/km. Trong khi khách có mấy khi đi full 7 người lớn đâu kiểu gì chả có 1-2 trẻ con đi cùng.
Mua xe chạy dịch vụ thì IN
Mua gia đình thì Xpan tại thời điểm này là lựa chọn tốt