Gần 600 củ mua Xpander, tiền nào của nấy

giả.thành

Xe tải
Đã chắc gì là già đâu cụ.
E chả khen chả chê con xe nào vì đơn giản mình ko có auto, nhưng em thấy ngôn từ tôm cá, thái độ AQ nên vào quầy cho nó xôm.
Hy vọng các cuồng tiếp tục khẩu chiến để em được mở rộng tầm mắt về xe và người.

Già cả rồi mà các cụ còn cãi vã, xỉa xói nhau như trẻ trâu. Yêu/ghét, khen/chê là quyền mỗi nguời ta nên tôn trọng.

ngoc_phuong

Xe lăn
Chả phải, ai thích gì đi đó, có điều đừng đi chọc phá người khác, chê bai người khác trong khi mình còn chưa bằng, X vừa ra thì đám đó đã tung lên tận mây xanh, có đứa còn bảo đi sướng như Roll Royce kia đấy, rồi vào nhóm Ỉn chọc phá, tự sướng với nha để dìm Ỉn này nọ, khác phân khúc cứ lôi ra so như đúng rồi, nói như chúng nó thì Ỉn có khi còn ăn được cả Explorer cũng nên.

Chả ít tiền đâu, cỡ ra biển 700 củ thì em làm được con Ỉn form mới lướt rồi, chưa kể nỗi lo về phụ tùng gần như không có, vậy thôi.
700 kiếm đc con ỉn AT đời bao nhiêu cụ chủ tịt

Pemil

Xe tải
Bọn MIT khinh khách Việt, nhập xe về thì nhập đúng có 2 mẫu, màu thì chỉ nhập 4 màu.
Giá bán đắt gấp 1,5 lần bên Indo.
Bỏ tiền ra tổ chức sự kiện và quảng cáo kinh khủng. Báo nào cũng thấy rao bán X, trên màn hình Goldsun thấy Xpan và Mit này nọ, làm gì bán chẳng đắt.
Đã là xe cỏ thì bỏ quảng cáo, hạ giá bán, sẽ bán chạy đầy đường, dân đua nhau mua, như Vios đã làm ok hơn.
Xe bên Indo có tới 7-8 option, bản Sport giá cũng rẻ thối, VN thì chờ nhé.
https://www.mitsubishi-motors.co.id/our-cars/xpander#!highlights

ngoc_phuong

Xe lăn

SPL

Xe container
Giữa X và Rondo GAT cụ đánh giá con nào ổn hơn.
Bỏ qua yếu tố cảm tính cụ nhé
Em đánh giá X hơn, thứ nhất Rondo vẫn chỉ là Caren thay tên, em không đánh giá cao xe Hàn, thứ hai về nội ngoại thất X đều hơn, rộng rãi, cao ráo hơn, em chỉ không đánh giá cao X về khoản phụ tùng, giá đồ quá chat, trong phân khúc của nó thì hiện tại nó đang bán chạy nhất.

ngoc_phuong

Xe lăn
Em đánh giá X hơn, thứ nhất Rondo vẫn chỉ là Caren thay tên, em không đánh giá cao xe Hàn, thứ hai về nội ngoại thất X đều hơn, rộng rãi, cao ráo hơn, em chỉ không đánh giá cao X về khoản phụ tùng, giá đồ quá chat, trong phân khúc của nó thì hiện tại nó đang bán chạy nhất.
Cảm ơn cụ. Rất khách quan .
Nói gì thì nói, cứ đi tầm khoảng vài năm mới thấy giá trị của xe Nhật nó khác xe Hàn.

Pemil

Xe tải
Ha ha, cụ so sánh vậy là mới được 1 cạnh.
1- X hơn về gầm cao nhưng lốp bé hơn.
2- X rẻ hơn nhưng máy yếu hơn (1,5 so với 2).
3- X hẹp ngang hơn GAT.
4- Nội thất của X mua về 100% phải đi bọc da, còn xe hàn option ok hơn về nội thất.
5- ... các cụ cho ý kiến tiếp.

———-/
Thấy ok mời rượu nhỉ.

SPL

Xe container
Ha ha, cụ so sánh vậy là mới được 1 cạnh.
1- X hơn về gầm cao nhưng lốp bé hơn.
2- X rẻ hơn nhưng máy yếu hơn (1,5 so với 2).
3- X hẹp ngang hơn GAT.
4- Nội thất của X mua về 100% phải đi bọc da, còn xe hàn option ok hơn về nội thất.
5- ... các cụ cho ý kiến tiếp.

———-/
Thấy ok mời rượu nhỉ.
Rondo sắp tèo chưa cụ, doanh số tháng rồi bao nhiêu con vậy. Xe Hàn thì cứ phải chạy vài năm khắc rõ, nhà em có con Morning nhập hẳn hoi, chán nó lắm rồi, chả lẽ ngồi kê lỗi :(
1. Lốp bé hơn, cụ cho em cái thông số với
2. Máy yếu hơn, cụ cho cái công suất với
3. Hẹp ngang, em cũng xin thông số
4. Bọc da, vài củ là xong
5. Độ bền thì xe Hàn mãi vẫn chưa so được Nhật, dù cố lắm rồi, mất giá nhanh hơn....

truongvantien

Xe tải
Nhìn rộng ra thì cảm giác lái, độ cách âm ăn đứt Vios, City tầm tiền. So với Rúsh, Ertiga cũng hơn hẳn vậy em nó còn có gì để so sánh đâu nhỉ? Các cụ tìm hiểu thêm giá lăn bánh của em nó tại các khu vực chỉ từ 600 triệu quá êm
https://xeotogiadinh.com/gia-xe-xpander-lan-banh/

ngoc_phuong

Xe lăn
Rondo sắp tèo chưa cụ, doanh số tháng rồi bao nhiêu con vậy. Xe Hàn thì cứ phải chạy vài năm khắc rõ, nhà em có con Morning nhập hẳn hoi, chán nó lắm rồi, chả lẽ ngồi kê lỗi :(
5. Độ bền thì xe Hàn mãi vẫn chưa so được Nhật, dù cố lắm rồi, mất giá nhanh hơn....
Tháng 6 rondo bán đc 94 xe.
X bán đưoc gần 2k xe.
Gấu e chờ lâu quá ko đợi đc X nên đang giục đầu tháng 8 lấy Rondo.

luannissan

Xe tăng
xe Hàn và xe Nhật so làm gì các cụ.xe hàn ưu là full công nghệ,thời trang.cái này Nhật nên học.ngược lại thì động cơ hàn nên học nhật.

KaitoVu

Xe hơi
Em không hiểu sao con Rondo mang mác MPV mà chật chội thế, em ngồi hàng ghế thứ 3 chân gần ngang cổ, khoảng sáng gầm xe thì thấp, cách âm thì kém thôi rồi.

maixuanhuong

Xe tăng
Rondo tèo do giá cao, hàng 3 rất hẹp (hẹp hơn Caren nhiều). Có thể nói là cải lùi chứ không phải cải tiến.

SPL

Xe container
Rondo tèo do giá cao, hàng 3 rất hẹp (hẹp hơn Caren nhiều). Có thể nói là cải lùi chứ không phải cải tiến.
Rondo bé hơn Caren, mà Caren thì nhỏ hơn Ỉn nhiều, vậy mà có thằng đi Rondo nó vỗ ngực bảo Ỉn tuổi tí đấy cụ, chắc não nó không hoạt động =))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Rondo bé hơn Caren, mà Caren thì nhỏ hơn Ỉn nhiều, vậy mà có thằng đi Rondo nó vỗ ngực bảo Ỉn tuổi tí đấy cụ, chắc não nó không hoạt động =))
Cụ hoạt động mạnh chốn này thế :))

MoonInCar

Xe tải
Em thấy riêng cái total 1 năm bán 10k xe là đủ nói lên rằng X ko phải "đậu vừa rang" rồi, các cụ Toy cày còm ở đây nhiều thế? Đừng bảo em là đang ca mơ rum nhá. Há