Gần 600 củ mua Xpander, tiền nào của nấy

Silip1980

Xe hơi
2 ông tiểu Fortuner & tiểu Innova này 2, 3 tuần gần đây em đi đường tuyệt nhiên ko thấy; Wigo thì có lác đác. Có lẽ Toy phải tính lại giá hoặc chấp nhận thua Xpander tại VN.
Cụ phán chuẩn ợ..

Silip1980

Xe hơi
Xe X này chạy tầm 2 năm chắc tã phải biết, vỏ ồn ọp ẹp, cầu trước leo dốc đê nó không bò nổi khi chở 7 người thì xuống mà đủn. Em đang chạy X.
Vầng cụ...đã được 1 năm roài...em chạy morning chở 6 người lớn đê nào em cũng trườn hết cụ ợ..vưỡn phi rầm rầm

Silip1980

Xe hơi
Xe X này chạy tầm 2 năm chắc tã phải biết, vỏ ồn ọp ẹp, cầu trước leo dốc đê nó không bò nổi khi chở 7 người thì xuống mà đủn. Em đang chạy X.
Cụ chạy X yamaha thì đẩy là ngon lắm roài..em sợ 7 ông phải khiêng ấy chứ...:)):)):))^:)^

mountain90

Xe tải
Website
caonguabach.com

SanHoBien

Xe container
E cũng từng lăn tăn giữa Xpander với Rush, nhưng cuối cùng lại chon Xpander các cụ àh, mà chắc sang năm e mới mua vì giờ đang tích cóp dần dần :P

SanHoBien

Xe container
Àh, e đi trên đường dạo này thấy Xpander nhiều hẳn ra, trong khi đó chỉ thấy Rush lác đác thôi àh :P

Attoney

Xe tải
Vầng cụ...đã được 1 năm roài...em chạy morning chở 6 người lớn đê nào em cũng trườn hết cụ ợ..vưỡn phi rầm rầm
Chắc đê cụ leo đê nó không dốc lắm và lấy đà từ xa, chứ đang lên dốc mà dừng leo tiếp thì có khi phải đủn ý cụ nhỉ. Cụ cứ thần thánh X thôi chứ em nghĩ nó cũng bình thường mà, em không hiểu sao Mít tiết kiệm chi phí hay sao mà động cơ dùng mỗi van biến thiên cho đường khí nạp, trong khi Innova họ lên Dual cho cả đường nạp và đường xả rồi.

SanHoBien

Xe container
Chắc đê cụ leo đê nó không dốc lắm và lấy đà từ xa, chứ đang lên dốc mà dừng leo tiếp thì có khi phải đủn ý cụ nhỉ. Cụ cứ thần thánh X thôi chứ em nghĩ nó cũng bình thường mà, em không hiểu sao Mít tiết kiệm chi phí hay sao mà động cơ dùng mỗi van biến thiên cho đường khí nạp, trong khi Innova họ lên Dual cho cả đường nạp và đường xả rồi.
Chắc là cụ ở nước ngoài nên ko hiểu những người trong nước bao nhiêu năm nay bị chèn ép quá rồi, phải mua xe với giá cao mà option với bảo hành, bảo dưỡng ko bằng người ta, thiếu đủ thứ :P. Vậy nên khi con Xpander ra giá cả hợp lý là a e ủng hộ liền :P

Silip1980

Xe hơi
Kính cụ : tiêu chí của em là hạp ví thôi ợ, vụ đề pa thì cụ ko phải lo nhé, tất xả các dòng xe nsx đều phải tính dư thừa về tải trọng nên ko có chuyện tụt dốc. Chỉ tụt khi xe quá tải hoặc quá nát, còn vấn đề biến thiên hay biến địa thì em kiếu vì mù tịt kỹ thuật, và nữa là ỉn và X ko nên đem so kè với nhau

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Thế thì vẫn còn ít lắm, nhà em có xe từ 06 lận, tính ra 14 năm, vẫn đang cầy cuốc tốt, vấn đề là sau 10 năm của cụ thì tiền sửa nó thế nào, khấu hao ra làm sao đã, về khoản này thì chưa có con dở hơi nào ăn được con dở hơi Ỉn cụ ợ, cụ có cần em up cho xem xe em đã sửa những gì từ 2011 đến giờ không, từ lúc em mua của chủ khác về ấy, em nói chủ khác vì nó qua nhiều tay rồi mới về đến em, ODO em cứ nhẹ nhàng cộng thêm 10v nữa thôi chứ thực tế bao nhiêu em chịu. Cứ để sau 1 năm tổng kết xem X được bao nhiêu rồi hãy so với Ỉn cụ nhể, à mà tháng rồi X nhõn 5 xe, câu "không có xe mà bán em nghe nhàm rồi", miễn nhắc lại.
P/S: thằng Hãm Lồng HL thì em thấy nó chỉ nâng bi hãng là giỏi sau vụ xóa clip chê Evoque đã chạy 5 năm, nhiều người bên HLX cũng nói thế, vậy nên clip nó chê Ỉn khen X phiến diện bủ mợ, nhiều điểm em đập lại nó được
Em chỉ có ý kiến chỗ cụ nói Xpander bán đc 5 xe hồi tháng 02/2019, nếu cụ nghĩ lý do ko phải ko có xe để bán thì Fortuner hồi đầu 2018 chắc dân tình tẩy chay hết nên ko ai mua đúng ko.
Cụ nói đúng cái là Innova và X ko cùng phân khúc, dân kinh doanh đúng là nên chọn Innova cho an toàn, Xpander chưa đủ thời gian để chứng minh đâu. Tuy nhiên nếu để mua xe gia đình thì cá nhân em thấy Xpander rất đáng cân nhắc

SPL

Xe container
Em chỉ có ý kiến chỗ cụ nói Xpander bán đc 5 xe hồi tháng 02/2019, nếu cụ nghĩ lý do ko phải ko có xe để bán thì Fortuner hồi đầu 2018 chắc dân tình tẩy chay hết nên ko ai mua đúng ko.
Cụ nói đúng cái là Innova và X ko cùng phân khúc, dân kinh doanh đúng là nên chọn Innova cho an toàn, Xpander chưa đủ thời gian để chứng minh đâu. Tuy nhiên nếu để mua xe gia đình thì cá nhân em thấy Xpander rất đáng cân nhắc
Vụ bán được bao nhiêu xe thì cứ để cuối năm tổng kết cụ ợ, mới được 1 tháng mà đã rú rít lên rồi. Còn nếu chọn xe gia đình thì em vẫn chọn Ỉn vì nó rộng rãi, chở được nhiều người, lúc cần gập hết ghế thì nó là cái giường, cụ nào đã từng chở cái thang dài 2m5 trong xe hay chở xe máy, xe đạp trong xe thì sẽ biết nó rộng rãi thế nào, mấy cái option nó chỉ là râu ria thôi, không có cũng chả sao, không dựa vào đó để đánh giá tiêu chí xe được.

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Vụ bán được bao nhiêu xe thì cứ để cuối năm tổng kết cụ ợ, mới được 1 tháng mà đã rú rít lên rồi. Còn nếu chọn xe gia đình thì em vẫn chọn Ỉn vì nó rộng rãi, chở được nhiều người, lúc cần gập hết ghế thì nó là cái giường, cụ nào đã từng chở cái thang dài 2m5 trong xe hay chở xe máy, xe đạp trong xe thì sẽ biết nó rộng rãi thế nào, mấy cái option nó chỉ là râu ria thôi, không có cũng chả sao, không dựa vào đó để đánh giá tiêu chí xe được.
Cụ nói dưới góc độ cụ đủ tiền mua Innova mà, có người thích option râu ria mà nếu mua Innova lại cố quá thì họ có thêm sự lựa chọn khác thôi.

manhvsl

Xe máy
Tháng 3 này lại sốc với doanh số của Xpa đó cụ :D:D:D

SPL

Xe container
Cụ nói dưới góc độ cụ đủ tiền mua Innova mà, có người thích option râu ria mà nếu mua Innova lại cố quá thì họ có thêm sự lựa chọn khác thôi.
Em chưa bao giờ mua xe mới, toàn mua lướt, tầm 600tr em có thể mua được bản 2016 form mới như chú Hãm Lồng mang ra so sánh rồi (ai đời mang con xe đã chạy mấy năm ra so với con vừa đăng ký), đã thế có cụ còn dám mở mồm chém Ỉn giá tầm 600tr thì sắp ra bãi rác, về vườn được rồi, ngáo vãi, đời 06 còn đang kiếm tiền ầm ầm đây này =))
Tháng 3 này lại sốc với doanh số của Xpa đó cụ :D:D:D
Em sốc từ tháng 2 rồi cụ =))
Cụ có 10 tỷ (trừ nhà ở cá nhân ra) thì cụ mua con xe 1 tỷ, em và nhiều người có 0.5 tỷ và đem mua xe hết. Vậy theo cụ thì chọn con X hay đám sedan hạng B.
Để kinh doanh dịch vụ con ỉn vẫn có trời riêng đất riêng và để sử dụng vẫn nhiều người có trăm tỷ vẫn mua và dùng con này. Em ko lội còm để xem lão nào lôi ỉn vào đây để so, cứ để cho các lão ấy tự sướng.
Nếu con ỉn lấp đầy nhu cầu thì sao Toy phải thêm con tiểu fòtủn và litle ỉn?
Cụ đang kinh doanh dịch vụ bằng xe ỉn thì phải. Nó là phương tiện giúp cụ luôn có mùa màng bội thu nhưng không có nghĩa là nó thay cho hết thảy.
Chính vì họ thích so sánh nên em nhảy vào so sánh cùng. Còn cụ nói tại sao Fò với Litle Ỉn lại được lôi vào thì hình như cụ lại cố tình tung hỏa mù, cụ trả lời hộ em là Fò nó là phân khúc xe gì, Rush hay Avanza thuộc phân khúc gì, hãng nào nó cũng ra nhiều xe ở nhiều phân khúc nhằm cạnh tranh giành thị phần, kiếm tiền cả. Em kinh doanh bằng Ỉn, nhiều anh em hội Ỉn cũng vậy, kể cả mấy anh em đã bán Ỉn sang Fò rồi lại quay về Ỉn, đều xác nhận Ỉn rộng nhất phân khúc 7 chỗ, chở 8 người thoải mái, mọi chức năng vừa đủ, xe khá lành so với các xe khác, chi phí và khấu hao ở mức rẻ, thay đồ dễ, bán lại rất được giá (con 09 của em mua lại của 1 ông chạy chở khách, ông ấy mua 600tr cho thuê mỗi tháng trừ hết thu về 30tr là ít trong 2 năm rồi lại bán cho em 570tr cách đây 3 năm cụ ợ). Ỉn nó không thay được hết thảy nhưng doanh số của nó lúc nào cũng cao nhất phân khúc, không phải xe nào của Toy cũng đạt được điều đó, thành ra các hãng xe khác toàn lấy nó ra để so sánh, kiểu như ghé vào lấy tiếng, ăn hôi, vậy. Mit thì nổi tiếng rồi, từ xưa đấu với Toy khá nhiều xe nhưng đều chết yểu sau vài năm ra đời, Jolie => Grandis => Zinger => Livina, giờ lại đến X. À mà cách đây vài năm dòng SUV ra em Triton nhưng lẹt đẹt mãi không bán được mấy, bị mấy xe kém nhất phân khúc nó vượt qua như Colorado, D-Max, Navara, BT-50, Hilux chứ nói gì đến thánh Ranger, dòng SUV thì Pajero rồi Pajero Sport (ăn theo thương hiệu của Vua sa mạc hòng lòe thiên hạ cũng đang chật vật), nói chung Mit nên xem lại cách làm thương hiệu :D

tony_do1977

Xe máy
Thôi, em tiếp tục hóng Xpander cho lànho:-)
Xe này đã được chứng minh ở thị trường nước ngoài, giá phù hợp nhiều người, doanh số tháng 3/2019 trên 1800 xe cũng hơi kinh. Giờ cầm 6-700T mua xe cũ lớ quớ bị tán vỡ mặt, với thủy kích, mông má...không rành không dám giỡn với thị trường xe cũ đa số lừa nhau

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
Em đồng ý phần lớn với ý kiến cụ về kd dịch vụ và cái vụ Dác ca gì đó cho con PS ăn theo.
Nhưng em ko tung hỏa mù về chuyện tiểu 4turn và little ỉn. X, Rút, Avan đều chen vào các điểm "cao không tới, thấp không thông".
Nhưng trong 3 thằng đó, cộng với mấy con khác nữa khoảng 5-6 thằng thì húp cái khoảng hở đó ra sao, không thành đại gia thì cũng ấm thân. Tại sao lại phải làm seeder tự nguyện cho chúng ngoài chuyện nói đúng và đặt đúng chậu tiểu là để tè, bệ xí là để ị?
Mà cụ lai rai mãi cái 5 xe trong tháng 2 thì em nghi ngờ độ khách quan và chân thực của cụ với tư cách enduser.
Em chỉ đưa 1 lần nhưng nhiều cụ cứ thích em phải nhắc lại thì em nhắc thôi, nó có thế nào thì em nói thế chứ em có dựng đâu, kể cả chuyện con Ỉn nó chả lành như mọi người vẫn tưởng, em vẫn cứ đưa ra mà =))

SPL

Xe container
Anh em đang kinh doanh trong hội Ỉn nói câu này chuẩn chứ cụ :D

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Anh em đang kinh doanh trong hội Ỉn nói câu này chuẩn chứ cụ :D

Hàng 3 của Ỉn cho cụ 1 tạ ngồi mà bảo rộng thì kinh nhỉ, em được 3/4 tạ ngồi Ỉn Taxi Group thấy chật vãi ra. Cơ mà chả thể đòi hỏi được hàng ghế 3 rộng với xe dưới 1 tỷ.