gấp gấp : Em hỏi nhờ các cụ đường từ Vinh sang động Thiên Đường

Tourcare

Xe tăng
Các cụ giúp em một việc thế này với : chả là mọi lần đi chơi với gia đình thì em toàn ngủ ở Đồng Hới, hôm sau lượn lờ đi chơi sang Thiên Đường thì em đi thẳng ra QB. Lần này đi công việc em cần đi từ Vinh sang động Thiên Đường 1 chút rồi chạy thẳng vào Huế, vì thời gian có hạn nên em cần đường đi ngắn và đẹp nhất.
Mong các cụ tư vấn giúp em với. Voka các cụ
Các cụ ngó giúp em vì đêm 1 em phải ngủ tại Vinh ạ, không thay đổi được lịch
Trên đường đi thì em thấy đường 1 có đường rẽ vào ngã 3 Đồng Lộc 13km, lúc đi đường HCM thì em nhìn thấy đường rẽ vào 17km. Không biết đi đường này có ngon lành không, đường có đẹp không các cụ nhỉ ? Hay rẽ chỗ cầu sông Gianh, hay quán Hàu ?

Chỉnh sửa cuối:

Diboj

Xe hơi
Cụ theo đường này cho dễ đi 6 tháng trước em đi thấy đường đẹp, máu thì chạy tiếp theo Hồ Chí Minh tây về Khe Sanh đưởng 9 cách Lao Bảo 20km, đeo dốc nhiều cực thú vị và phấn khích, đường cực vắng đồng bào hiền lành, em làm được 1 chuyến chắc tính làm chuyến nữa, trong đó chỉ thị trấn thị tứ mới có sóng di động nhé, nên đi ban ngày hay hơn

http://goo.gl/maps/pQT8Ahttp://goo.gl/maps/tScdL

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Cụ theo đường này cho dễ đi 6 tháng trước em đi thấy đường đẹp, máu thì chạy tiếp theo Hồ Chí Minh tây về Khe Sanh đưởng 9 cách Lao Bảo 20km, đeo dốc nhiều cực thú vị và phấn khích, đường cực vắng đồng bào hiền lành, em làm được 1 chuyến chắc tính làm chuyến nữa, trong đó chỉ thị trấn thị tứ mới có sóng di động nhé, nên đi ban ngày hay hơn

http://goo.gl/maps/pQT8Ahttp://goo.gl/maps/tScdL
Cám ơn cụ nhiều, e đang online mobi cho e nợ voka. Vì đi công việc nên lần này không đi lượn lờ được cụ ạ :)
Có cụ nào có thông tin gì update hơn và đường nào hợp lý hơn không giúp e với

Diboj

Xe hơi
Cụ chạy theo đường này là ngon nhất đi theo đường 1 vào Đồng Hới, Quay lại đường HCM qua đường Lê Lợi, đường đẹp

@ Thichxemtv: Động Thiên đường không cấm quần soóc vào thoải mái,

http://goo.gl/maps/uU9ru

gl1600

Xe điện
Đường 8 Hà Tĩnh nếu xong rồi cụ có thể đi là hay nhất , đến Hồng Lĩnh rẽ phải vào đi 38km nữa là cắt ra Phố Châu. Nhưng năm ngoái thì đường này xấu thôi rồi. Cụ nên nhờ cập nhật. Ở Vn ta thì có tốc độ thi công rất chi là nhanh. Tháng trước còn ngổn ngang, tháng sau đã cắt băng thông xe là chuyện thường tình :)).

Rẽ chỗ cầu Gianh cũng ổn nhưng vòng lại hơi xa cụ ạ.À ngoài ra cụ thử hỏi thêm thông tin về đường đi hồ Kẻ gỗ nữa, đường đó là tỉnh lộ 17 cắt lên đường HCM được đấy cụ ạ. Cách đây mấy năm đã có nâng cấp, Em chỉ sợ đường này toàn xe chở gỗ nặng rồi đường nhanh nát thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Cám ơn cụ GL, em search trên gmap thì cũng chỉ TL 17, nhưng đọc mấy bài và ảnh về TL 17 thì không dám qua nữa, đường gì như ao rau muống (bài 10/2012)
Có cụ nào ở Hà Tĩnh giúp em cập nhật đường xá với. Nếu chạy vào Đồng Hới mà vòng ra thì mất toi mấy chục km :D

heroesdaubu

Xe điện
Em thì chưa đi từ Vinh nhưng đi từ Ba đồn sang đường HCm rồi đến Động thiên đg. E thấy đg đẹp chỉ dẫn rõ. Từ Vinh vào QB e mới lái đg 1a nhưng đi đêm nên cũng vắng

Tourcare

Xe tăng
Cụ có nhớ nó gọi là đường TL gì không để em search
Em thì chưa đi từ Vinh nhưng đi từ Ba đồn sang đường HCm rồi đến Động thiên đg. E thấy đg đẹp chỉ dẫn rõ. Từ Vinh vào QB e mới lái đg 1a nhưng đi đêm nên cũng vắng

gl1600

Xe điện
Đi từ Ba Đồn là rẽ vào đường 12 ra Đồng Lê, xa lắm cụ ơi. Đường này giờ có 1 nhánh mới từ Vũng Áng ra CHa Lo, gọi là đường 12A. Trên đường 1 qua Kỳ Anh một lát là cụ nhìn thấy. Đi Đường này cũng cắt ra HCM nhưng xa. Ngoài ra, CỤ biết đường rẽ ở chỗ cầu Gianh chưa. Em chỉ cho nhưng hơi xa hơn đường 8 hoặc TL 17. TL 17 cách đây 2 năm có sửa chữa nâng cấp cụ ạ. Lý tưởng nhất vẫn là rẽ đường 8 Hồng Lĩnh ra Phố Châu cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

inochi

Xe điện
Nếu cụ định rẽ cầu Sông Gianh thì đường từ QL1->HCM tương đối ngon đến điểm giao nhau giữa tỉnh lộ với đường HCM, nhưng cụ sẽ phải đi ngược lại khoảng 20km mới đến được thiên đường, nên em nghĩ phương án này không nên đi.
Cụ có thể chọn phương án đi qua ngã 3 đồng lập, đường tỉnh lộ có một vài đoạn sấu thôi, cơ bản là ngon sau đó đi qua đèo Đá Đẽo thuận đường đến Thiên Đường luôn

Các cụ giúp em một việc thế này với : chả là mọi lần đi chơi với gia đình thì em toàn ngủ ở Đồng Hới, hôm sau lượn lờ đi chơi sang Thiên Đường thì em đi thẳng ra QB. Lần này đi công việc em cần đi từ Vinh sang động Thiên Đường 1 chút rồi chạy thẳng vào Huế, vì thời gian có hạn nên em cần đường đi ngắn và đẹp nhất.
Mong các cụ tư vấn giúp em với. Voka các cụ
Các cụ ngó giúp em vì đêm 1 em phải ngủ tại Vinh ạ, không thay đổi được lịch
Trên đường đi thì em thấy đường 1 có đường rẽ vào ngã 3 Đồng Lộc 13km, lúc đi đường HCM thì em nhìn thấy đường rẽ vào 17km. Không biết đi đường này có ngon lành không, đường có đẹp không các cụ nhỉ ? Hay rẽ chỗ cầu sông Gianh, hay quán Hàu ?

Tourcare

Xe tăng
Cám ơn cụ nhiều, thực ra em cần được đẹp đi cho yên tâm vì còn có cả đối tác ngồi trên xe, em nghĩ cầu Gianh là hợp lý nhất, chỉ xa thêm có vài chục cây so với việc vào tp Đồng Hới rồi vòng lại, như thế là ổn rồi. Đi mấy đường TL mà không có thông tin đầy đủ em cũng hơi ghê :D

Đi từ Ba Đồn là rẽ vào đường 12 ra Đồng Lê, xa lắm cụ ơi. Đường này giờ có 1 nhánh mới từ Vũng Áng ra CHa Lo, gọi là đường 12A. Trên đường 1 qua Kỳ Anh một lát là cụ nhìn thấy. Đi Đường này cũng cắt ra HCM nhưng xa. Ngoài ra, CỤ biết đường rẽ ở chỗ cầu Gianh chưa. Em chỉ cho nhưng hơi xa hơn đường 8 hoặc TL 17. TL 17 cách đây 2 năm có sửa chữa nâng cấp cụ ạ. Lý tưởng nhất vẫn là rẽ đường 8 Hồng Lĩnh ra Phố Châu cụ ợ

heroesdaubu

Xe điện
Cụ có nhớ nó gọi là đường TL gì không để em search
Em không nhớ lắm tên đường vì đi có 1 lần.
Em đi từ Ba đồn qua cầu Gianh, đi tầm 9km nữa thì có biển chỉ rẽ phải sang đường HCM, trên đường rẽ ấy cụ cứ đi, gặp đường HCM rẽ phải, đi tiếp đến khi nhìn thấy động Phong nha kẻ bàng bên tay trái, đi tiếp lên hướng cửa khẩu Cha lo. Trên đường đi cụ sẽ thấy biển báo rẽ trái vào đường đi động Thiên đường.
Em ko phải là người miền Trung nên ko nhớ tên đường lắm, đi đến đâu ko biết em hỏi dân bản địa.
Nói chung đường khá dễ đi, biển báo to, rõ. Ghét nhất là đường nhiều shi.t trâu.
Chúc cụ an toàn.

Tourcare

Xe tăng
Cám ơn cụ, e chỉ lăn tăn đoạn rẽ ra HCM thôi chứ động Thiên Đường e đi mấy lần rồi :)
Em không nhớ lắm tên đường vì đi có 1 lần.
Em đi từ Ba đồn qua cầu Gianh, đi tầm 9km nữa thì có biển chỉ rẽ phải sang đường HCM, trên đường rẽ ấy cụ cứ đi, gặp đường HCM rẽ phải, đi tiếp đến khi nhìn thấy động Phong nha kẻ bàng bên tay trái, đi tiếp lên hướng cửa khẩu Cha lo. Trên đường đi cụ sẽ thấy biển báo rẽ trái vào đường đi động Thiên đường.
Em ko phải là người miền Trung nên ko nhớ tên đường lắm, đi đến đâu ko biết em hỏi dân bản địa.
Nói chung đường khá dễ đi, biển báo to, rõ. Ghét nhất là đường nhiều shi.t trâu.
Chúc cụ an toàn.

lenamhung83

Xe tăng
Từ Vinh bác có thể đi đến đường HCM thế này ( em vừa đi hôm 31/3): Vinh - Nam Đàn - Thanh Chương - (đường tốt, thoáng) - đường HCM - qua đèo Đá Đẽo - đường HCM tây - Động Thiên Đường

Chỉnh sửa cuối:

Mon 29V

Xe điện
Cụ nên đi đến Can Lộc, rẽ vào đường đi ngã ba Đồng Lộc sau đó đâm thẳng ra đường HCM. Đường này hơi nhỏ nhưng gần và vẫn tốt hơn đường 8 đoạn gần Phố châu nhiều (hồi đầu năm em đi qua QL8 vẫn xấu lắm). Đường này là QL15, cắt đường HCM ở gần Hương Khê

voongsenh

Xe hơi
Ngọt nhất là cứ QL1 mà phang, sau đó rẽ Ba đồn phi vào thên đàng, vừa đẹp lại an tâm

chilli

Xe tải
Cập nhật cho các cụ cung đường này, nhà cháu mới đi hôm 3-5-2014. 2h xuất phát từ động Thiên Đường, theo đường HCM về đến Phúc Đồng, the quốc lộ 15 về đến Can Lộc, qua ngã 3 Đồng Lộc rồi nhập vào QL1A, theo QL1A rồi nhập vào QL 8B về Vinh. Nhà cháu có mặt ở quán dê Hải Quan lúc 6h kém 10.
Đường ngon choét các cụ à. Đoạn qua đèo đá Đẽo chú ý bắn tốc độ.

honam

Xe tải
Cập nhật cho các cụ cung đường này, nhà cháu mới đi hôm 3-5-2014. 2h xuất phát từ động Thiên Đường, theo đường HCM về đến Phúc Đồng, the quốc lộ 15 về đến Can Lộc, qua ngã 3 Đồng Lộc rồi nhập vào QL1A, theo QL1A rồi nhập vào QL 8B về Vinh. Nhà cháu có mặt ở quán dê Hải Quan lúc 6h kém 10.
Đường ngon choét các cụ à. Đoạn qua đèo đá Đẽo chú ý bắn tốc độ.
Năm ngoái đoạn Đồng Lộc ra HCM còn rất xấu e ko đi..nếu như cụ nói ngon rồi thì cuối tháng e đi lối này và. Q.TRỊ là đẹp..đi.sedan lắm khi đến khổ.

Getz9639

Xe hơi
Động thiên đường với phong nha kẻ bàng có gần nhaunkhoong các cụ?