[Funland] Gặp tình huống đỗ xe ntn các bro sẽ làm gì ?

bienthanhlangtu

Xe hơi
Tìm trong khu có cái xích sắt to nào mượn khóa bánh vào, cho tổ trưởng dân phố giải quyết, ko cắt đc là ok
Tất nhiên là sau đó mở nhưng sợ ngay, sau ko dám đỗ đâu

Jason88

Xe buýt
Ko hiểu đầu mấy thằng nó đỗ xe kiểu này nghĩ gì nhỉ, bảo vệ đầu ngõ đã nhắc nhở rồi, cứ CAP thôi cho nó mất $$$ cho nhớ

hm.tuan

Xe điện
Trường hợp này lái xe đã đỗ xe sai luật khi chắn cổng khu dân cư, chứ không phải chỉ là vấn đề ý thức các cụ ạ.
Gọi CA xử lý là chuẩn bài!

Các cụ xui gạch đã xi măng chắc nói đùa, chứ OFer toàn người sống theo pháp luật ai lại làm thế :))
Gọi mỗi hộ góp 100k, đóng phong bao, đem xuống gặp các anh xxx phường, nhờ các anh lập biên bản, niêm phong, cẩu về, làm thông báo và xử lý lòng vòng theo đúng quy trình khoảng dăm ngày. Các anh xxx đến làm ngay lập tức, mà còn sẵn sàng giúp những lần sau nữa cccm ạ. Vui phết đấy.

duongqua

Xe container
Cụ gọi mấy cụ trên này sống thượng tôn pháp luật,tuân theo pl, coi ý thức là phụ, tuân thủ pl mới là lý tưởng nhất. Hôm trc thớt về đỗ lòng đường ko có biển cấm đỗ, mấy cụ thượng tôn pl tố e xúc phạm này nọ. E thấy buồn cười quá, tranh luận ko cãi được xoay sang tố với Ad chọc bánh e, lớn rồi mà chơi trò trẻ con quá. Ở cái xh VN này ý thức mới là quan trọng nhất chứ đừng lôi pl ra doạ dẫm, vì cái trò ở VN này càng cấm càng làm, cấm đổ rác thì đổ ngay dưới biển cấm, cấm đái bậy thì đái ngay chỗ cấm, cấm bia rượu thì càng uống nhiều hơn, cấm ... càng làm ngược lại.
Chung quy cái ý thức và nhìn người khác mà sống mới là quan trọng nhất đừng lôi pl ra nói này nọ. PL chỉ khi ý thức con ngta hoàn thiện nhất thì lúc đó pl mới có tác dụng,chứ còn ý thức thấp như con gián thì pl lại thành thứ yếu. Đi bộ ở đường phố bên Nhật tuyệt ko có thùng rác nào, nhưng tuyệt ko hề có tí rác nào vứt ra,vậy thì sao,do ý thức ngta quá chuẩn rồi nên họ tuân theo pl một cách tuyệt đối. Còn mình thì sao, Haizzz!

xedaprach

Xe điện
Cụ thớt đáng nhẽ vẫn cứ đóng cái cánh cửa bên phải lại, xe máy đi qua phải lách, mỗi xe máy đi qua cứ táng thẳng vào đèn vào đầu ô tô vài phát cho nó xước vỡ nhoe nhoét ra. Chủ xe khi đỗ chắn đường là họ biết và chấp nhận tình huống đó rồi, việc gì mình phải tránh cho vất vả, cứ tận hưởng phi xe máy cho thoải mái, nhớ cẩn thận không xước xe mình lại sót ah.

vkthang

Xe container
Chuẩn nhất là gọi XX phường vì chắn lối ra vào khu dân cư họ sẽ phải xử lý cụ ạ.

Còn fun nhất là cả khu có bao rác mang ra tập kết lên xe thôi :))

nvh_hn

Xe container
Gọi mỗi người 1 tay lật ngược nó lên.

botom

Xe tăng
Bây giờ ai cũng có thể có tiền mua ô tô, nhưng không phải ai cũng kịp thay đổi tư duy từ xe máy, xe đạp lên ô tô ạ. Cứ tiện đâu, đỗ đấy, không quan tâm đến giao thông của người khác.

Em đợt trước cũng bị quả như thế. Đi công tác về, thấy ngay 1 ông khách vãng lai ở đâu đó đến, đỗ ngay trước cửa nhà chặn lối ra vào luôn (vỉa hè hẹp nên có xe đỗ là không lách ra được), gọi ông ý lại, bảo anh chịu khó đỗ xe sang phía bên kia đường, bên vườn hoa, ông ý không chịu, định quẩy đít đi luôn mới sợ chứ. Ông taxi thấy chướng mắt quá cũng phải lên tiếng, thì ông ấy mới chịu quay lại đánh xe sang bên đường đỗ.

P.S. Đường trước nhà em 1 bên là nhà, 1 bên là vườn hoa công cộng. Người văn minh lịch sự thì chỉ cần đỗ phía bên vườn hoa là xong, không mất công thêm gì, mà không ảnh hưởng người khác đi lại. Vì họ đỗ phía bên có nhà, thì nhà đó không đi xe ra được. Chứ không phải em nghĩ đường trước nhà mình là của mình đâu ạ.

TXM3b

Xe tải
Bây giờ ai cũng có thể có tiền mua ô tô, nhưng không phải ai cũng kịp thay đổi tư duy từ xe máy, xe đạp lên ô tô ạ. Cứ tiện đâu, đỗ đấy, không quan tâm đến giao thông của người khác.

Em đợt trước cũng bị quả như thế. Đi công tác về, thấy ngay 1 ông khách vãng lai ở đâu đó đến, đỗ ngay trước cửa nhà chặn lối ra vào luôn (vỉa hè hẹp nên có xe đỗ là không lách ra được), gọi ông ý lại, bảo anh chịu khó đỗ xe sang phía bên kia đường, bên vườn hoa, ông ý không chịu, định quẩy đít đi luôn mới sợ chứ. Ông taxi thấy chướng mắt quá cũng phải lên tiếng, thì ông ấy mới chịu quay lại đánh xe sang bên đường đỗ.

P.S. Đường trước nhà em 1 bên là nhà, 1 bên là vườn hoa công cộng. Người văn minh lịch sự thì chỉ cần đỗ phía bên vườn hoa là xong, không mất công thêm gì, mà không ảnh hưởng người khác đi lại. Vì họ đỗ phía bên có nhà, thì nhà đó không đi xe ra được. Chứ không phải em nghĩ đường trước nhà mình là của mình đâu ạ.
à vụ này căng , nhà e thì cũng có chuyện tương tự, là nhà hàng xóm nó đỗ mẹ xe trước bên kia chỗ của mình, đang đỗ nó tranh đỗ với mình, chưa biết xử lý sao

botom

Xe tăng
à vụ này căng , nhà e thì cũng có chuyện tương tự, là nhà hàng xóm nó đỗ mẹ xe trước bên kia chỗ của mình, đang đỗ nó tranh đỗ với mình, chưa biết xử lý sao
Hàng xóm thì em nghĩ dễ nói chuyện thôi ạ. Tết nhất qua thăm hỏi, chúc nhau vài câu, hàng ngày gặp gỡ thì chào hỏi tý, rồi tranh thủ thỏa thuận quy ước đỗ xe là oke thôi ạ. Chán nhất là các bác khách vãng lai kém văn minh, không biết lý lẽ thôi ạ.

phanhaibac

Xe hơi
vâng, hàng xóm như cụ TXM3b thì cứ "mua" dần là ok ạ, bán ae xa mà; chứ e sợ nhất là ý thức như trường hợp cụ botom và sự ảo tưởng như của em, họ không có ý thức thì vứt đâu cũng coi như nhà mình, những ng vậy nói chắc họ cũng hiểu ạ, chứ sự ảo tưởng vào mấy cái thẻ, hoặc nghĩ mình có cái 4 bánh là hơn người, góp ý thì chỉ muốn "tay chân miệng" và cho mình cái quyền đứng trên người khác, mặc dù có thể họ ở cty ở chỗ nào đó họ cũng có địa vị xã hội thật, nhưng không thể lấy cái quyền ở đâu đó áp dụng tuỳ tiện được.
Còn vụ việc chỗ khu em thì
- đầu tiên e xem có tel để gọi ko mà ko thấy
- lúc 5-10p đầu e cũng nghĩ như nhiều cụ trong này vì đang bực sẽ tìm viên gạch để lên đó, sau thấy m ng khó khăn trong lúc ra vào cổng,
- 10p sau e lấy khoá mở cổng phải để cư dân đi được đã, rồi đi tìm chủ xe (nhờ ae vtvcap xác minh thẻ để trên xe xem tel ntn mà ko ra vì thẻ "nghi" giả - chắc chủ xe nghĩ có cái thẻ là Phó ban tin tức của 1 kênh của VTVcap là rất to đủ để CAP ái ngại nên mới để cái thẻ này thay vì để số tel)
- tiếp đó e alo cho trưởng khu để nhờ gọi CAP, tiếc là lúc gọi trưởng khu ko nghe đt - e ko biết số CAP chứ ko e cũng gọi trực tiếp.
- sau đó 3 bố con tủa đi các ngách ở khu để ngó xem nhà nào mở cửa có khách để gọi, ko thấy, lúc đang tìm chủ xe ở ngách khác thì chủ xe đi ra nhảy ngay lên xe, xin lỗi 1-2 câu với m ng đang đứng đó rồi nhảy lên xe lùi luôn, chỉ kịp mắng vốn vài câu cho bõ bực thôi ạ.
em cảm ơn các cụ đã cho nhiều phương án, chắc có lẽ lần sau cứ gọi CAP ra đầu tiên cho đỡ mất công, CAP chỗ e thì gần

niceshot

Xe container
Cụ gọi mấy cụ trên này sống thượng tôn pháp luật,tuân theo pl, coi ý thức là phụ, tuân thủ pl mới là lý tưởng nhất. Hôm trc thớt về đỗ lòng đường ko có biển cấm đỗ, mấy cụ thượng tôn pl tố e xúc phạm này nọ. E thấy buồn cười quá, tranh luận ko cãi được xoay sang tố với Ad chọc bánh e, lớn rồi mà chơi trò trẻ con quá. Ở cái xh VN này ý thức mới là quan trọng nhất chứ đừng lôi pl ra doạ dẫm, vì cái trò ở VN này càng cấm càng làm, cấm đổ rác thì đổ ngay dưới biển cấm, cấm đái bậy thì đái ngay chỗ cấm, cấm bia rượu thì càng uống nhiều hơn, cấm ... càng làm ngược lại.
Chung quy cái ý thức và nhìn người khác mà sống mới là quan trọng nhất đừng lôi pl ra nói này nọ. PL chỉ khi ý thức con ngta hoàn thiện nhất thì lúc đó pl mới có tác dụng,chứ còn ý thức thấp như con gián thì pl lại thành thứ yếu. Đi bộ ở đường phố bên Nhật tuyệt ko có thùng rác nào, nhưng tuyệt ko hề có tí rác nào vứt ra,vậy thì sao,do ý thức ngta quá chuẩn rồi nên họ tuân theo pl một cách tuyệt đối. Còn mình thì sao, Haizzz!
Tư duy ngược!
Nguyên tắc căn bản đầu tiên phải là tuân thủ PL, sau đó mới đến ý thức! Ý thức cũng phải được hình thành trên cơ sở tuân thủ PL.

dracula_bg

Xe điện
gọi CA lập biên bản cẩu đi thôi cụ chủ.

cuc_cu

Xe buýt
Đũng ngõ nhà bạn em, đoạn Phan Đình Phùng. Ô tô đỗ như này đúng vô ý thức rồi, gọi luôn công an phường ra xử lí.

Fan gentra

Xe điện
kết luận ra sao rồi cụ chủ thớt ..?? em đặt đôi dép hóng . :D :D :D

phanhaibac

Xe hơi
kết luận ra sao rồi cụ chủ thớt ..?? em đặt đôi dép hóng . :D :D :D
Đây cụ
Còn vụ việc chỗ khu em thì
- đầu tiên e xem có tel để gọi ko mà ko thấy
- lúc 5-10p đầu e cũng nghĩ như nhiều cụ trong này vì đang bực sẽ tìm viên gạch để lên đó, sau thấy m ng khó khăn trong lúc ra vào cổng,
- 10p sau e lấy khoá mở cổng phải để cư dân đi được đã, rồi đi tìm chủ xe (nhờ ae vtvcap xác minh thẻ để trên xe xem tel ntn mà ko ra vì thẻ "nghi" giả - chắc chủ xe nghĩ có cái thẻ là Phó ban tin tức của 1 kênh của VTVcap là rất to đủ để CAP ái ngại nên mới để cái thẻ này thay vì để số tel)
- tiếp đó e alo cho trưởng khu để nhờ gọi CAP, tiếc là lúc gọi trưởng khu ko nghe đt - e ko biết số CAP chứ ko e cũng gọi trực tiếp.
- sau đó 3 bố con tủa đi các ngách ở khu để ngó xem nhà nào mở cửa có khách để gọi, ko thấy, lúc đang tìm chủ xe ở ngách khác thì chủ xe đi ra nhảy ngay lên xe, xin lỗi 1-2 câu với m ng đang đứng đó rồi nhảy lên xe lùi luôn, chỉ kịp mắng vốn vài câu cho bõ bực thôi ạ.

TONGIA

Xe lừa
Cụ có quyền báo CA

TONGIA

Xe lừa
Từ ngày ai đó phát hiện ra bảo vệ chung cư không có quyền khoá bánh.
Khu em tràn ngập ô tô.
Biển cấm đỗ, cấm dừng quá 5p giờ thành trò cười.
Vì từ đầu đến cuối biển ô tô đỗ kín.
Bọn có học, có tiền chúng nó đỗ cho bà con vật lộn để ra vào luôn.

Trong khi hầm CC trống mênh mông lúc nào cũng dư từ 400-500 lốt đỗ