Gara bảo dưỡng xe Misubishi lancer gala

diepnh81

Xe tăng
Chào các cụ,

Sau một thời gian mê mẩn ngắm các loại xe chạy qua, đắm đuối ngắm nhìn e cũng rước được 1 em Misubishi lancer gala 1.6AT đời 2005, e nó là vợ cũ người khác nhưng là vợ mới của e nên e muốn đem e nó đi bảo dưỡng tổng thể cho an tâm. Hiện e mới chỉ thay dầu, nước làm mát với nước kính thôi, các cụ tư vấn cho e chỗ bảo dưỡng xe này tốt với, vì nếu đem vào hãng sợ giá đắt quá mà xèng thì e không nhiều. Thanks các cụ, hay e định và hãng thay dầu hộp số, bugi, lọc dầu, lọc xăng thôi còn lại ra ngoài làm??? Các cụ xem thế có hợp lý không ạ?;)

ina

Xe điện
Chào các cụ,

Sau một thời gian mê mẩn ngắm các loại xe chạy qua, đắm đuối ngắm nhìn e cũng rước được 1 em Misubishi lancer gala 1.6AT đời 2005, e nó là vợ cũ người khác nhưng là vợ mới của e nên e muốn đem e nó đi bảo dưỡng tổng thể cho an tâm. Hiện e mới chỉ thay dầu, nước làm mát với nước kính thôi, các cụ tư vấn cho e chỗ bảo dưỡng xe này tốt với, vì nếu đem vào hãng sợ giá đắt quá mà xèng thì e không nhiều. Thanks các cụ, hay e định và hãng thay dầu hộp số, bugi, lọc dầu, lọc xăng thôi còn lại ra ngoài làm??? Các cụ xem thế có hợp lý không ạ?;)
Về cơ bản thì gara nào cũng làm được hết. Tuy nhiên, nếu vào hãng thì tốt hơn vì:
+ Quen loại xe nên việc tháo lắp rất ngon lành. Tôi đã có lần làm bảo dưỡng quạt gió điều hòa ở gara ngoài, chú thợ sau khoảng 1 tiếng, mồ hôi to như hạt ngô mà vẫn không biết cách tháo. Sau đó vào hãng làm thì chỉ 5 phút, bộ phận nào đã tách riêng bộ phận đó.
+ Dụng cụ chuyên dùng của Mitsu nên trông rất chuyên nghiệp
+ Vào hãng họ có máy tính test tổng thể xe của bác nếu bộ phận nào kém họ sẽ khuyến cáo.
Về gara của Mitsu thì hơi ít và chất lượng không đồng đều. Tuy nhiên, tôi đã làm qua hết các gara này và xin đề xuất gara Trung Thượng ở đường Láng - Hòa Lạc.
Khuyến cáo bác : Tay nghề thợ tốt, thái độ phục vụ tốt (có cả ăn và nghỉ trưa nếu làm qua trưa), cơ sở vật chất cũng cực tốt luôn, nhưng giá hơi chát tí. Mong bác suy nghĩ thêm, nhưng nếu xe bác mới mua lại thì cũng nên vào hãng 1 lần cho ngon bác ạ.

pdkhoajp

Xe điện
Đồng ý với với Ina !

drbacgms

Xe tăng
Chào các cụ,

Ngày trước em cũng có 1 em như thế, mang lên GARA QUANG QUẾ, đt 0936264154, nói là bạn của Bs BẮC bây giờ đang đi INNOVA giới thiệu nhé, chắc chắn bác sẽ hài lòng.
Em la liếm nhiều gara ở HN lắm rồi, nhưng em chỉ thấy có mỗi cái gara này em tin được,
Vào Trung Thượng thì ối giời ơi, giá với chẳng rổ, ở đấy toàn chiến xe nhà nước thôi bác,
Đôi điều chia sẻ với bác để bác có thể yên tâm nhé

hanoi2007

Xe hơi
Chúc mừng cụ mua được xe, lợn tai xanh dạo này nhiều nên gà đâm ra hiếm :D. Bác ina nói chuẩn đấy, cụ nên vào Trung thượng kiểm tra tổng thể xe một lần. Sau đó phải cần thay gì cụ lại lên đây tham khảo thêm, lúc đó quyết định thay cũng chưa muộn.

diepnh81

Xe tăng
E hoàn toàn nhất trí với cụ, e sẽ đem xe đi test tại Trung Thượng và xem họ báo giá rổ thế nào đã ạ, tầm 2-3tr còn ngon chứ e xem trên 4r có cụ đưa Jolie vào Trung Thượng chẳng hiểu bảo dưỡng kiểu gì mà hoàn thành hết hơn chục củ....Hichic