Thảo luận Gara CIVIC - Sử dụng bảo dưỡng và kinh nghiệm sử dụng!

roll2002

Xe tải
Các cụ cứ tuân thủ sách hướng dẫn theo xe là chuẩn nhất, ngoài ra ở các mốc thì gara của các hãng cũng khuyến cáo cáo cụ thay thế hoặc kiểm tra bảo dưỡng một số thứ. Em luôn đọc kỹ hướng dẫn sử dụng đối với từng dòng xe, nhưng cơ bản gần giống nhau một số thứ.

bpseafood

Xe đạp
ok, toi cung thay the. tru cai khoang on va lup cup khi qua cho soc. con tat ca thi rat hai long. co lan mo cabo 1 em innova moi lay 1 thang , may moc nhin kinh
lam cac cu a. cu nhu 1 em dream Thai va 1 e wave Tau ay . thay cv cung an ui

T&T

Xe máy
có CỤ nào thay ổ bi bánh sau của Civic 2.0 chưa? giá rổ thế nào nhỉ?

faw

Xe tải
Em muốn mua cái roăng cao su cửa kính thì mua ở đâu hả các cụ xe em là civic 2.0 2008

ongdogia

Xe tăng
Thưa các cụ.

Về côn xe CIVIC em thấy, xe thì rất nhẹ và êm, xe thì nặng và ngắn (ngắn về hành trình côn), lại thêm tiếng cót két nữa (khó chịu lắm).
Các cụ có cách nào khắc phục không ợ.

cwise

Xe container
Em muốn mua cái roăng cao su cửa kính thì mua ở đâu hả các cụ xe em là civic 2.0 2008
Với đồ civic bác ra hãng luôn, em thấy k quá đắt, lại bảo đảm.

Thưa các cụ.

Về côn xe CIVIC em thấy, xe thì rất nhẹ và êm, xe thì nặng và ngắn (ngắn về hành trình côn), lại thêm tiếng cót két nữa (khó chịu lắm).
Em thấy trước có gara vietvoiz nói là sửa được, bác thử xem. Cái này là bệnh kinh niên của civic MT thì phải.

Rbx

Đi bộ
Thưa các cụ.

xe em cũng đang cót két... mà vào hãng thì nó nói thôi chưa tới lúc làm vệ sinh anh đi thêm thời gian nữa em thay bạc thau sẽ hết... chẳng biết có đúng không. cứ cót két cọt kẹt nhỏ nhỏ...

Trung_tnt

Đi bộ
Bác cứ mang vào hãng cho lành,mình toàn gà vịt ra gara ngoài lộ cộ lắm

ongdogia

Xe tăng
Em thấy trước có gara vietvoiz nói là sửa được, bác thử xem. Cái này là bệnh kinh niên của civic MT thì phải.
Em lại nghe giang hồ đồn, bây giờ Vietvoiz làm ăn chán lắm, hôm vừa rồi có thớt của cụ ở HD lên làm đèn mà kêu nhiều quá.

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Em lại nghe giang hồ đồn, bây giờ Vietvoiz làm ăn chán lắm, hôm vừa rồi có thớt của cụ ở HD lên làm đèn mà kêu nhiều quá.
Cụ đọc lại cái thớt sửa côn MT civic ở thớt sử dụng sửa chữa, bảo dưỡng, cụ thể thì em k biết ạ.

LamNhung

Xe hơi
báo cáo các cụ xe em hôm bữa cắm cái sạc đt vào tẩu thuốc dang sạc thì cháy sạc làm mất điện ở tẩu luôn . em tưởng toi cầu chì thì kiểm tra chẳng con nào tèo cả . vậy là bị làm sao :( có cụ nào cao nhân cho em xin ý kiến với :( .

nghiahanoi

Xe tải
Chào các kụ! Các kụ cho em hỏi về civic 2.0 của em hiện đang hỏng cửa sổ trời, cái kính bị kẹt bánh răng, ko mở được hết, và đóng không kín. Giờ sửa ở đâu? Và hết khoảng bao nhiêu tiền? Và bộ ghế trước bên lái và bên phụ đã bị sẹp và gia cũng kém thì có phục hồi được không? Hay phải thay ghế?
Các kụ chỉ giáo ah.

anhpilot

Xe máy
Thưa các cụ.

Em không dám khẳng định là ok trên mọi xe, nhưng xe em MT 2007 em đã tự khắc phục được lỗi kọt kẹt mà không cần vào hãng hay gara. cách xử lý cũng quá đơn giản, em chỉ mua chai mỡ xịt Liqui Moly Tacky Lub rồi xịt vào khớp chuyển động ở chân côn thôi. các cụ cứ đẩy ghế lái hết về phía sau cho rộng rãi rồi chui vào cabin mà làm. các cụ cứ xịt vào các khớp nào mà nó liên quan đến chuyển động, đặc biệt là mình phải lấy 1 tay đè côn xuống cho cái ti nó chui vào rồi xịt mỡ vào đó. Em xử lý lần đầu thấy đỡ hẳn kọt kẹt, đi được vài hôm em xử lý lần 2 thì đến giờ chạy xe đã hơn 4 tháng vẫn chưa thấy kọt kẹt trở lại.
Chai xịt chỉ khoảng 200k, thơm ngon,bổ, rẻ, lại được cái tiếng D.I.Y , quan trọng là đêck cần bung xe ra.

nghiahanoi

Xe tải
Cụ cho em biết bọc lại là như thế nào ạ và ở đâu, có 2cm thôi ạ, dùng chỉ khâu lại?:D
Chào các kụ! Các kụ cho em hỏi về civic 2.0 của em hiện đang hỏng cửa sổ trời, cái kính bị kẹt bánh răng, ko mở được hết, và đóng không kín. Giờ sửa ở đâu? Và hết khoảng bao nhiêu tiền? Và bộ ghế trước bên lái và bên phụ đã bị sẹp và gia cũng kém thì có phục hồi được không? Hay phải thay ghế?

30M60xx

Xe buýt
Các kụ cho e hỏi là gói kéo dài thời gian bảo hành bảo dưỡng 2 năm nữa thì có tác dụng gì và có nên mua ko? E xin cảm ơn và vote.
Nên mua chứ sao lại không, trong 2 năm ấy xe cụ hỏng gì vẫn được bảo hành bình thường thay ko mất xiền mà