Thảo luận Gara CIVIC - Sử dụng bảo dưỡng và kinh nghiệm sử dụng!

Phong Vân

Xe buýt
Các cụ nhà mình biết chỗ nào có bán bộ piston + cupen + chụp bụi phanh sau xe Ác cọt đời 2003 không chỉ em với. Cái quan trọng nữa là cái rổ, em được báo giá 1,7 củ /1 bộ x 2 bộ = 3,4 củ chát hết cả miệng ạ. Các cụ help em với. Thanks!
Nó đây ợ

Chỉnh sửa cuối:

hai3452004

Xe buýt
E mới lên đời đc em civic 2.0 đời 2007 chạy đc 11,7 vạn rồi nên muốn đi kiểm tra lại toàn bộ cho an tâm vì e toàn chạy đường dài, em cần kt những gì ạ? em định vào gara của honda long biên ( nhà e cũng gần đấy ), ở đấy có an tâm kô các cụ.

cwise

Xe container
Các cụ nhà mình biết chỗ nào có bán bộ piston + cupen + chụp bụi phanh sau xe Ác cọt đời 2003 không chỉ em với. Cái quan trọng nữa là cái rổ, em được báo giá 1,7 củ /1 bộ x 2 bộ = 3,4 củ chát hết cả miệng ạ. Các cụ help em với. Thanks!
Nó đây ợ

Bác phong vân vào thớt của hội accord hỏi là ra liền, đây là hội civic mà, em k biết tư vấn thế nào cả.

E mới lên đời đc em civic 2.0 đời 2007 chạy đc 11,7 vạn rồi nên muốn đi kiểm tra lại toàn bộ cho an tâm vì e toàn chạy đường dài, em cần kt những gì ạ? em định vào gara của honda long biên ( nhà e cũng gần đấy ), ở đấy có an tâm kô các cụ.
HOnda Long biên ok cụ ạ, với kinh nghiệm của em thì cụ để ý món ắc quy nhé. Cụ kiểm tra xem ắc quy nó thế nào, nếu lâu rồi thì mạnh dạn thay con mới đi, thêm 4 cái lốp nó thế nào nữa là xong em thấy mỗi thế thôi, ngoài ra k còn gì cả, vài cái lặt vặt khác thì k kể.

anhpilot

Xe máy
Các cụ ơi, civic thế hệ 8 là bướm ga điện tử chưa hay vẫn là bướm thường nhỉ ?:-?
Có cụ nào Seafoam thử chưa ? E chẳng biết cái đường hút chân ko nó nẰm ở đâu nên k dám làm.

PĐH

Xe tải
bảo dưỡng Honda civic 3 vạn km

chào các bác, sắp tới e định đưa CV 1.8MT đi bảo dưỡng, định thay dầu mà 1 số thứ như gạt mưa, lọc dầu, lọc gió các cụ tư vấn giúp e nên thay trong hãng hay ra ngoài cũng được, e chưa đi bảo dưỡng xe liên doanh bao giờ, nghe đâu bảo thay cả dầu với lọc trong hãng đã hết 1 củ hả các cụ?

PĐH

Xe tải
ốc cụ naà vào chỉ bảo em với...

Vu Van

Xe hơi
Cụ vào Honda Tay Ho, số 197A Nghi Tàm mà bảo dưỡng, dịch vụ ở đó tốt, hài lòng. Họ sẽ tư vấn cho cụ thay những gì. Hồi đầu tháng 4 em vào bảo dưỡng Civic 4 vạn km, tất tần tật hết 5,5 lít. NHưng vì em bảo dưỡng ở mức cao nhất mới thế (xe em mua lại lên muốn bảo dưỡng chu đáo cho nó yên tâm) . Cụ bảo dưỡng 3 vạn và không câng bảo dưỡng mức cao thì không đến đâu.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
chào các bác, sắp tới e định đưa CV 1.8MT đi bảo dưỡng, định thay dầu mà 1 số thứ như gạt mưa, lọc dầu, lọc gió các cụ tư vấn giúp e nên thay trong hãng hay ra ngoài cũng được, e chưa đi bảo dưỡng xe liên doanh bao giờ, nghe đâu bảo thay cả dầu với lọc trong hãng đã hết 1 củ hả các cụ?
3 vạn thì cụ phải thay lọc dầu , trong hãng chỉ khoảng 500 K cả công , với xe MT cụ kiểm tra hộp dầu côn , nếu nó bị cạn hơn so với vạch chuẩn thì côn của cụ đã mòn , tuy nhiên 3 vạn thì côn còn ngon lắm . Cụ đánh dấu mức dầu côn đó dể theo dõi nếu cụ vê côn , depa nhiều thì sẽ nhanh mòn hơn.Cụ cho bổ xung nước làm mát . Với ác quy xe chạy 3 vạn có khả năng phải thay ác quy rồi ( nếu thay cụ chạy ra chính hãng GS ở hoàng hoa thám mua ác quy khô thay vào 1,1 củ ,xịn NHẬT ) Với CV tuyệt đối ko rửa máy bằng nước xịt , rất dễ gây ra chết mô tơ quạt điều hòa ( thay hãng mất hơn 5 củ , mua ngoài chợ khoảng 2 củ ) . Về khung gầm cụ vào hãng bảo nó cẩu lên siết lại các bu lông . Về phanh nếu chưa vệ sinh thì vào hãng cho nó vệ sinh toàn bộ 4 má phanh , mất khoảng 500 K . Khi vào hãng nó cắm máy tính vào cổng OBD II ( cổng kiêrm tra lỗi thế hệ 2 ) nó sẽ phát hiện xe cụ có vấn đề gì bên trong ko ( cái này hầu hết cac ga ra ngaòi đều có vì phần mềm này VN làm đựoc ok cho nhiều loại xe rồi ) thé là ok chạy thêm hơn 2 vạn nữa ko lo cụ nhé

trinhtaicb

Xe buýt
Civic mấy vạn phải chỉnh su páp các cụ nhỉ?

PĐH

Xe tải
Có cụ nào biết địa chỉ bán phụ tùng CV uy tín ở HN k ạ?

td2000

Xe tăng
Theo em cụ cứ vào mà kiểm tra. Em cũng mới mua, kiểm tra và thay thế những thứ cũ hỏng mất gần 2 chục củ. Bên hãng nói để vẫn chạy được nhưng thay cho an tâm.

khongcoviec

Xe buýt
Em xin thông tin cho các cụ có CIVIC bị hiện tượng quạt gió dàn nóng điều hòa chạy lờ đờ - nguyên nhân không phải do chổi than mòn như KTV Honda phán , mới được 6-7 năm làm gì mà dễ hỏng thế :-o. Các cụ chỉ cần tháo ra vệ sinh thổi bụi cho dầu mỡ vào ổ trục là lại chạy vù vù . Em vừa chuột bạch xong , suýt nữa nghe KTV Honda thay quạt mới thì mất hơn 5 củ .

moc xit

Xe buýt
dạo này chân côn của em có tiếng kêu nghe nó sượng sượng khi đạp chân côn , khổ thế

TommyH

Xe hơi
em đang muốn độ thêm cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau của CIVIC. các cụ có biết chỗ nào làm đc ko ạ. giá rỗ thế nào ạ.
CIVIC bị cái tội hàng ghế trước thì rét mà hàng ghế sau thi lại nóng. xe em 1.8 điều hòa chỉnh cơm ạ.

AcidS

Xe điện
vâng, k biết bên HD Mỹ đình cso làm dịch vụ vào chủ nhật k cụ nhỉ?
Tất cả các đại lý của HONDA tại Hà Nội em nhớ không nhầm đều làm việc T7 và sáng CN.

cwise

Xe container
em đang muốn độ thêm cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau của CIVIC. các cụ có biết chỗ nào làm đc ko ạ. giá rỗ thế nào ạ.
CIVIC bị cái tội hàng ghế trước thì rét mà hàng ghế sau thi lại nóng. xe em 1.8 điều hòa chỉnh cơm ạ.
món này hoành quá cụ, em đề nghị k nên làm, em thấy với trời nóng nhiệt độ cao thì khó lại lắm, xe 1.8 chỉ thế thôi, nhưng mà em thấy người ngồi sau nêu bật gió to, điều hòa lạnh gần hết cỡ vẫn ok mà bác, em thấy k cần thiết