GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Fifteen Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

vial

Xe hơi
cụ cho em hỏi tiếp ah, em thử cái núm xoay rồi, nếu em vặn sang xanh - lạnh thì lạnh sâu lắm, cóng tay... nhưng khi em xoay dần sang điểm không và đỏ -nóng thì nhiệt độ bớt lạnh ngay, nhưng vì nhiệt độ ngoài trời bên này toàn từ 13-15 độ nên nếu em xoay hết sang đỏ thì gió thổi qua dàn nóng như cụ nói chắc vẫn là gió ngoài thôi cụ nhỉ tức là vẫn lạnh ấy ah. Nếu hiện tượng như này thì chỉ còn mỗi trường hợp van hằng nhiệt phải không cụ...
có lẽ nào khi em tháo nước làm mát cũ, súc rửa 1 lần bằng hóa chất và 4 lần bằng nước máy trước khi em thay nước làm mát mới nên van hằng nhiệt mới hỏng không cụ nhỉ? vì nó chỉ bị sau khi em thay nước làm mát cách đây 1 tháng thôi ah. Cụ cho em ý kiến để em củng cố thêm niềm tin ah.. Mà em ở Maine cụ ah. hi
Bác tham khảo video này nhé
cái vụ này có khi tại bác thay nước làm mát không đúng nên nước nóng không chạy vào dàn nóng trong xe đấy.

vial

Xe hơi
Trong trường hợp air heater core thì bác làm theo cái này nhé. Cũng nên flush heater core vì chạy lâu nước trong đấy cũng bị bẩn kinh
Báo cáo cụ hôm nay em làm chuột bạch, lấy cái thermostat mới và cũng cặm cụi làm, nhưng cái cũ của em tháo ra lại chạy còn ngon choét hơn cả cái mới ( em thấy nhiệt thường thì đóng kín, khi em đun nóng nước dần tới nhiệt sôi cỡ 90 độ thì thấy mở hết cụ ah), tuy nhiên vấn đề nảy sinh là, sau khi em làm xong thì heater lúc mới bật đã có gió nóng luôn, nhưng chỉ được một phút là lại mất, lại lạnh. em xin phép hỏi cụ, vậy còn khả năng gì nữa không cụ nhỉ, em loại trừ được thermostat, núm control em xoay vẫn thấy hoạt động...
em đang nghi về vụ thiếu coolant... và bị khí trong các đường ống... em không chắc chắn lắm về cách đuổi khí và bổ sung nước đầy đủ... vì em tháo ra và đổ vào chỉ có 2 can tầm gần 7 lít... cụ có cách nào check nước đủ hay không, có khí hay không bày em với.... em nghe nói có cái bleeder valve dùng để xả e khí mà em không rõ ếch thì nó nằm ở đâu cụ nhỉ... em gà quá mong cụ mách nước cho em...
mà giả như nếu cửa không đóng phần lạnh khi bật sang nóng thì quạt vẫn thổi qua heater cụ nhỉ vậy thì nó phải thoát ra chỗ nào cụ nhỉ, em loay hoay tháo tung cả túi khí trên mà em vẫn không tìm ra nguồn gió thổi nóng bị bít... vả lại nó thổi nóng được 1 phút, nên em càng phân vân không rõ nguyeen nhân.
Giờ em chỉ mong là do coolant và e khí gì đó... hihi

haomeo

Xe tăng
Tình hình là hôm nay đi oánh bóng xe thì bị quả máy nó chạm vào cái đầu nhọn nhô ra làm gẫy cả cái miếng nhựa hình tam giác ở cửa kính sau bên phụ, ko biết là chỗ nào bán cái này để thay các cụ nhỉ?
Nó đây ạ:

anhtt10

Xe buýt
Tình hình là hôm nay đi oánh bóng xe thì bị quả máy nó chạm vào cái đầu nhọn nhô ra làm gẫy cả cái miếng nhựa hình tam giác ở cửa kính sau bên phụ, ko biết là chỗ nào bán cái này để thay các cụ nhỉ?
Nó đây ạ:

Chắc là vào hãng có đấy, trước e mua miếng nhựa ốp bên trong là 370k ở Ford Thủ đô
anhtt10

haomeo

Xe tăng
Chắc là vào hãng có đấy, trước e mua miếng nhựa ốp bên trong là 370k ở Ford Thủ đô
anhtt10
Vâng, hôm chắc phải tranh thủ phi vào háng thì may ra mới có thôi, cái này ít bị hư nên em nghĩ ở ngoài chắc ko có.

remlun

Xe tải
Thay dầu cầu có hết nhiều tiền ko cụ? Xe chạy bao nhiêu vạn thì phải thay ạ?
Em cũng mới thay hết: dầu máy + lọc, dầu phanh, trợ lực, nước mát, dầu hộp số. Nhưng dầu cầu lại bớt lại chưa thay, ko biết có phải thay ko nhỉ? Cám ơn cụ
anhtt10
Dầu cầu e thay gara ngoài hết 300k cụ ah. Lúc tháo ra e thấy đen như dầu máy, thợ bảo 5v nên thay 1 lần đi cho êm. E thấy thay cũng đơn giản

Zniper

Xe hơi
Hôm qua em vừa thử lắp cái lọc gió điều hoà của Morning cho cửa hút gió trong, ngon phết các cụ ah. Dán băng dính 2 mặt vào 4 cạnh phần nhựa phía dưới sao cho liền mạch rồi đặt thằng này vào là xong.

THANGCHIP

Xe buýt
Nó đây ạ:

Cụ cứ phi ra đầu Đỗ Ngọc Du - chợ trời là có ngay

hqdungus

Xe đạp
Nó đây ạ:

Cụ mua dc chua , ro ra tnao mach e voi! Xe e hom nay bi i het,thay nut doc lun

haomeo

Xe tăng
Cụ cứ phi ra đầu
Cụ cứ phi ra đầu Đỗ Ngọc Du - chợ trời là có ngay
- chợ trời là có ngay
Mai em ra thử xem, nhưng mấy cái này em e là ko có ở đó đâu
Cụ ttì dc mieng nhua nay chua! Xe cháu chả bít tnao cũng bin i hệt! Alo cụ chỗ tran khat chan bao gia 2 củ! Cháu hoang mang quá
hic em cũng hỏi chỗ cụ Du cũng bảo 2tr làm em hoang mang quá đành oánh liều hỏi háng thì giá là 720K (Ford Giải Phóng) đặt trong 2 ngày là có, tuy nhiên hôm qua em đã lấy keo 502 dính lại và mua tờ đề can vân carbon có 20K dán lên rùi nhìn còn đẹp hơn nguyên bản :D nếu ko quá cầu kỳ thì cụ làm như cách của e cũng dc :D mua mới làm gì vì nó có ảnh hưởng gì đến xe đâu, lấy 502 dính lại và dán đề can đè lên là ok thôi mà.

SBTIE

Xe tải
Hôm qua em vừa thử lắp cái lọc gió điều hoà của Morning cho cửa hút gió trong, ngon phết các cụ ah. Dán băng dính 2 mặt vào 4 cạnh phần nhựa phía dưới sao cho liền mạch rồi đặt thằng này vào là xong.

Vừa khít ko cụ. Em cũng phải mua cái lắp mới được. Mà lọc gió của morning là lọc trong hay lọc ngoài để em còn mua

THANGCHIP

Xe buýt

hic em cũng hỏi chỗ cụ Du cũng bảo 2tr làm em hoang mang quá đành oánh liều hỏi háng thì giá là 720K (Ford Giải Phóng) đặt trong 2 ngày là có, tuy nhiên hôm qua em đã lấy keo 502 dính lại và mua tờ đề can vân carbon có 20K dán lên rùi nhìn còn đẹp hơn nguyên bản :D nếu ko quá cầu kỳ thì cụ làm như cách của e cũng dc :D mua mới làm gì vì nó có ảnh hưởng gì đến xe đâu, lấy 502 dính lại và dán đề can đè lên là ok thôi mà.
Háng báo giá 1 bên hay cả đôi cụ chủ? Vậy còn tạm chứ 2 củ thì khiếp quá. Cụ dán keo rồi phủ đề can là chuẩn rồi, nhưng dán bằng keo 2 thành phần sẽ bền hơn, cụ dùng 502 đi ru
ng lắc e lại rụng mất

haomeo

Xe tăng
Háng báo giá 1 bên hay cả đôi cụ chủ? Vậy còn tạm chứ 2 củ thì khiếp quá. Cụ dán keo rồi phủ đề can là chuẩn rồi, nhưng dán bằng keo 2 thành phần sẽ bền hơn, cụ dùng 502 đi ru
ng lắc e lại rụng mất
720 /1 bên thôi cụ ạ. Của em nó bị gãy có 5 cm thôi nên dán 502 lại đâu vào đấy :D

hqdungus

Xe đạp

Thanks cụ! Mai cháu sẽ học theo cụ!xe cháu chắc cũng do thợ đánh bóng làm hong!

hqdungus

Xe đạp
Mà các cụ cho cháu hỏi, bộ chắn bùn có nên lắp cả 4 bánh ko? Và rổ rá hàng hịn cả 4 cái dư nào? E google thay loan qua!

Trạng thái
Thớt đang đóng