GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Fifteen Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

BVTL

Xe điện
Người OF
Có cụ nào đã từng thay và biết giá của cặp bi Moay ơ trước không ạ, em vào hãng thay cái bộ Tuy ô thủy lực thì thợ báo là bi kém rồi, cần thay, giá là 2 củ/ đôi (chưa thuế).
Giá ngoài: 500-550k/chiếc, chưa tính công thay, không thuế.
Em vừa thay bi moay ơ trước, 1,1 triệu/cái (giá ngoài 950K) loại 500K cũng có :)

trangiangkt

Xe tải
Vâng, em cũng nghe thợ nói là Bi Moay ơ thì hàng hãng với hàng ngoài khác nhau.

Ngoài ra, còn vụ đèn check Engine luôn sáng nữa. Vào hãng check thì họ bảo là lỗi hệ thống, không ảnh hưởng gì tới vận hành, phải vào nhà máy để chạy lại phần mềm thì mới được. Có cụ nào bị như em không?

hieupham7485

Xe buýt
Vâng, em cũng nghe thợ nói là Bi Moay ơ thì hàng hãng với hàng ngoài khác nhau.

Ngoài ra, còn vụ đèn check Engine luôn sáng nữa. Vào hãng check thì họ bảo là lỗi hệ thống, không ảnh hưởng gì tới vận hành, phải vào nhà máy để chạy lại phần mềm thì mới được. Có cụ nào bị như em không?
Nên thay hãng cụ ạ, e cũng vừa thay và so sánh rồi. Hàng hãng e nhớ là 1 triệu/chiếc còn hàng ngoài hình như có 500k thôi. Nhưng khác nhau ở chỗ hàng ngoài thì cái vòng nó bằng nhựa trong khi hàng hãng thì bằng kim loại, nên chắc chắn chất lượng nó đi theo giá thành rồi.

Fetcom gondola

Xe hơi
Hóng j nữa, em ra ford thăng long test, thay cả củ công tắc pha cos xi nhan mất 2T rồi, ngon lành cành đào :D
Thôi coi như thiệt hại phụ khi spa tổng thể :D
Đới, vậy là em hóng được rùi nhá. Lần sau bị thía em cứ thay "nguyên củ" của iem, ấy chớt của xe để ko phải lo mấy chú anh hùng núp như cụ.

USRobotics

Xe buýt

Hôm nay con Escape của em chạy thử đường 5 mới, lên 120km/h cũng ổn, khi đó vòng tua máy ổn định chỉ hơn 2000 một tẹo, còn nếu chạy 110 km/h thì vòng tua máy chẵn 2000, có điều xe hơi rung lắc 1 tẹo ở 120km/h, chắc xe gầm cao với tuổi đời 10 năm nó thế :D không thể đòi hỏi gì hơn :D
Nhưng đúng là lên tốc độ này em mới biết thế nào là độ ồn của ếch ộp, rất ồn :D, có điều theo em vẫn chấp nhận được, vì mình đi ở tốc độ này rất ít mà, đa số đi từ 80km/h trở xuống thì chả vấn đề gì

Từ hồi lấy con này hơn 2 tuần trước, cũng khá lục tốn các cụ ạ, sơ sơ cũng mất vài chục củ trang bị thêm các thể loại: vệ sinh toàn bộ 3T; thảm trải sàn 1,35T; camera hành trình 2,4T; đèn xeon mới cho sáng 3T; khóa cửa và lên gương tự động 1,7T; thay toàn bộ 4 má phanh (các phụ kiện liên quan nữa :D) và thay dầu (trong hãng) 8T; cản sau 1T; camera lùi 1,3T; bị hỏng van không tải và củ xi nhan tổng thiệt hại 5T, còn 1 cơ số lặt vặt nữa em không nhớ :D nhưng nói chung giờ xe ngon và ổn lắm rồi ạ

BVTL

Xe điện
Người OF

Hôm nay con Escape của em chạy thử đường 5 mới, lên 120km/h cũng ổn, khi đó vòng tua máy ổn định chỉ hơn 2000 một tẹo, còn nếu chạy 110 km/h thì vòng tua máy chẵn 2000, có điều xe hơi rung lắc 1 tẹo ở 120km/h, chắc xe gầm cao với tuổi đời 10 năm nó thế :D không thể đòi hỏi gì hơn :D
Nhưng đúng là lên tốc độ này em mới biết thế nào là độ ồn của ếch ộp, rất ồn :D, có điều theo em vẫn chấp nhận được, vì mình đi ở tốc độ này rất ít mà, đa số đi từ 80km/h trở xuống thì chả vấn đề gì

Từ hồi lấy con này hơn 2 tuần trước, cũng khá lục tốn các cụ ạ, sơ sơ cũng mất vài chục củ trang bị thêm các thể loại: vệ sinh toàn bộ 3T; thảm trải sàn 1,35T; camera hành trình 2,4T; đèn xeon mới cho sáng 3T; khóa cửa và lên gương tự động 1,7T; thay toàn bộ 4 má phanh (các phụ kiện liên quan nữa :D) và thay dầu (trong hãng) 8T; cản sau 1T; camera lùi 1,3T; bị hỏng van không tải và củ xi nhan tổng thiệt hại 5T, còn 1 cơ số lặt vặt nữa em không nhớ :D nhưng nói chung giờ xe ngon và ổn lắm rồi ạ
Chúc mừng cụ! :)
Vòng tua của em lên 100 phải cỡ 2200. Ko biết thế có cao ko nhỉ? Xe em xls 2011.

USRobotics

Xe buýt
Vòng tua của em lên 100 phải cỡ 2200. Ko biết thế có cao ko nhỉ? Xe em xls 2011.
có khi chỉ là sai số đồng hồ đo thôi cụ ơi (của em nếu giữ 100 thì đồng hồ chưa chỉ đến 2000)
ếch của em là v6 3.0, đổ tầm hơn 50 lít xăng 1 lần, nếu đi trong phố chỉ đc tầm 300 cây thôi, tính ra khoảng 17-18l/100km
còn hôm nay đi đường 5b, kết thúc ngày hôm nay, xe đi đc gần 300km rồi mà bình xăng mới quá vạch giữa 1 tẹo, nên em dự đi đường trường thì tầm 12-13l, nói chung là hài lòng với v6 3.0 :D. Hôm nay mấy xe chạy tầm 100, em đạp luôn 120, vượt vèo vèo :D :D :D

Fetcom gondola

Xe hơi

Tầm 120 này mà kụ để người cầm máy chụp ảnh ghé sát kụ thế là không cóa an toàn đâu à nha :D. Mà cụ xuống Đồ Sơn phỏng, iem không biết kụ đi với ai rồi nhá ...!!!

USRobotics

Xe buýt
Tầm 120 này mà kụ để người cầm máy chụp ảnh ghé sát kụ thế là không cóa an toàn đâu à nha :D. Mà cụ xuống Đồ Sơn phỏng, iem không biết kụ đi với ai rồi nhá ...!!!
Hì, thằng bạn bên cạnh chụp, rất an toàn mà cụ
Mà nói thật hôm nay chạy với mấy ông đó đi 120 thôi, chứ em tự nhủ với lòng mình giới hạn sẽ là 100, vì nói gì thì nói, đi cao quá không an toàn, đi thấp có gì vẫn dễ xử lý hơn
Em ko đi Đồ Sơn, công ty em có cái nhà máy ở Cảng Đình Vũ, hôm nay em ra đó rồi về thôi, đi chẵn cả tuyến 5b luôn. Từ hồi nó mở, bọn em đi công tác sướng hẳn, trước thì hơn 3 tiếng chưa xuống đến cảng, hôm nay đi từ công ty em ở Thái Thịnh, đến cảng Đình Vũ chẵn 1h40 phút, nếu trong phố Nguyễn Trãi đi nhanh hơn đc chút thì chẵn tiếng rưỡi, sướng lắm cụ ạ :D

Fetcom gondola

Xe hơi
Hì, thằng bạn bên cạnh chụp, rất an toàn mà cụ
Mà nói thật hôm nay chạy với mấy ông đó đi 120 thôi, chứ em tự nhủ với lòng mình giới hạn sẽ là 100, vì nói gì thì nói, đi cao quá không an toàn, đi thấp có gì vẫn dễ xử lý hơn
Em ko đi Đồ Sơn, công ty em có cái nhà máy ở Cảng Đình Vũ, hôm nay em ra đó rồi về thôi, đi chẵn cả tuyến 5b luôn. Từ hồi nó mở, bọn em đi công tác sướng hẳn, trước thì hơn 3 tiếng chưa xuống đến cảng, hôm nay đi từ công ty em ở Thái Thịnh, đến cảng Đình Vũ chẵn 1h40 phút, nếu trong phố Nguyễn Trãi đi nhanh hơn đc chút thì chẵn tiếng rưỡi, sướng lắm cụ ạ :D
Đới, iem ko bít ngay là kụ đi với ai mà :D.
Đúng đấy kụ, cứ cái kiểu ko cóa cao áp thía, chạy buổi tối quen chân mát ga mà có em xe tải mất đèn hậu như Pháp Vân - Cầu Dẽ lù lù trước mặt là hổng có kịp đâu kụ hen. Nhưng chạy đường thía mới thấy được giá trị của món ếch xào cụ nhỉ. Hôm qua đi với ông anh chạy Ỉn 2009 G, ổng nói chạy 5B lại tốn xăng hơn vì trên 100km/h vòng tua lên gần 3000 kụ ợ. Ếch xanh hổng hư thế kụ nhị :D.

kodomo

Xe điện
Xe em giống xe cụ. Cùng đời cùng vòng tua nhưng thường 120 mới là 2200 vòng.

USRobotics

Xe buýt
Đới, iem ko bít ngay là kụ đi với ai mà :D.
Đúng đấy kụ, cứ cái kiểu ko cóa cao áp thía, chạy buổi tối quen chân mát ga mà có em xe tải mất đèn hậu như Pháp Vân - Cầu Dẽ lù lù trước mặt là hổng có kịp đâu kụ hen. Nhưng chạy đường thía mới thấy được giá trị của món ếch xào cụ nhỉ. Hôm qua đi với ông anh chạy Ỉn 2009 G, ổng nói chạy 5B lại tốn xăng hơn vì trên 100km/h vòng tua lên gần 3000 kụ ợ. Ếch xanh hổng hư thế kụ nhị :D.
Công nhận cụ ạ, con của em mua về trang bị thêm là 350T, quá ngon cho 1 em gầm cao máy thoáng, sửa chữa lại lành vì toàn sắt thép, quá đơn giản :D từ hôm mua về cả nhà đều ưng ý vs em ếch ộp này, giờ bảo cho 350T, bắt tìm con con gầm cao cho thoáng, chạy ổn định ở hơn 100km/h, đố tìm đc em nào. He he

USRobotics

Xe buýt
Xe cụ ý 3.0 nên vòng tua nó mới thấp thế:D
Vâng, máy càng khỏe đi tốc độ cao vòng tua sẽ thấp hơn những con máy yếu hơn là chắc rồi
Cụ cũng đang bán ếch nhỉ, trông xe của cụ còn ngon lắm, chắc sẽ đi nhanh thôi :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Vâng, máy càng khỏe đi tốc độ cao vòng tua sẽ thấp hơn những con máy yếu hơn là chắc rồi
Cụ cũng đang bán ếch nhỉ, trông xe của cụ còn ngon lắm, chắc sẽ đi nhanh thôi :D
Vâng, vì công việc em phải đổi sang bán tải, chứ không em còn chung thủy với ếch lắm cụ à :D

noobie

Xe hơi
Mình chạy 120km/h vòng tua phải đến 2500, xe XLS 2.3.
Xe các cụ ngon thế. :))

anhtt10

Xe buýt
Cụ nào đã tự chỉnh van ko tải esc 2.3 chưa ạ? Em muốn học mót tự chỉnh ạ: xe em mới nổ máy xe rung quá
Thanks
anhtt10

sandstone

Xe hơi
Em cần lắp bậc bước chân của Ếch 2010, cụ nào biết ở đâu có hàng zin theo xe cho em địa chỉ mới nhé!!!

Fetcom gondola

Xe hơi
Cụ nào đã tự chỉnh van ko tải esc 2.3 chưa ạ? Em muốn học mót tự chỉnh ạ: xe em mới nổ máy xe rung quá
Thanks
anhtt10
Iem nghĩ nếu kụ chưa chỉnh bao giờ thì kụ nên liên lạc được mấy kụ siêu trên này như cụ Chánh hay cụ tua - ke, ... hẹn các cụ ấy mang sang. Các cụ ấy chỉ tận tay day tận trán ý chết chỉ tận tình cho rồi cụ hẵng làm. Em xúi bẩy thía... :D

USRobotics

Xe buýt
Em cần lắp bậc bước chân của Ếch 2010, cụ nào biết ở đâu có hàng zin theo xe cho em địa chỉ mới nhé!!!
Cứ vào hãng hỏi, có khi lại rẻ
Mấy hôm trước em định lắp cái cản sau cho escape, thấy 1 số cụ bảo lắp chỗ Tuấn 118 Trần Nhật Duật, em call, bác í bảo cản sau là 2T (trước là 1,8T), em cũng định đi lắp, nhưng hôm trước vào hãng có việc khác, hỏi ra cản sau trong hãng có 1T, mà cũng đẹp chán, nên em lắp luôn

Trạng thái
Thớt đang đóng