Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

Cụ không am hiểu không bao giờ tìm được cả một rừng mã bơm
Mã cho xe escape là Delpho FG0969

xe e chết cả cảm biến oxy trên e tìm mã của bác là NTK24355 j ấy ko có sẵn, chỉ thấy các thương gia hay bán mã này của mazda xịn tận 4tr5 ạ :(

boy_xedap

Xe điện
E vừa search ở HN ko ai bán mã này, phải đặt Mỹ về hết hơn 5 củ bác ạ
Chơi xe phải đặt từ từ về thay cảm nhận bác. Hàng này làm gì có ai bán sẵn. Bơm sẵn toàn bơm phò. Hoặc xịn hẳn thì tận 7 củ
Em vừa check lại giá bơm này, giờ về tay 4.5 củ là thương gia có lãi rồi hehe

boy_xedap

Xe điện
Xe cụ nhìn đã thấy mấy cái cần xử lý:
-thay toàn bộ chân máy
-ống hút gió đã bị rách đang cuốn băng dính
-Cảm biến oxy trên dưới phải thay rồi
-bơm xăng phải thay rồi
-Vụ vòng tua dập dìu là phải fix. Fix được đám này cũng 1 mớ.
Chưa tính đến gầm, phần gầm làm cũng 1 mớ nữa. Nên chưa thể nói là ngon được. Hoặc ngon là cụ nghĩ nó ngon chứ người có chuyên môn thì không nghĩ nó ngon. Hihi

E tìm trên hội đời 10-11 loanh quanh 300tr mà ko ai bán lại đành ra salon, xe e thì cũng ngon chỉ thay mấy thứ hao mòn theo thời gian thôi ạ

Xe cụ nhìn đã thấy mấy cái cần xử lý:
-thay toàn bộ chân máy
-ống hút gió đã bị rách đang cuốn băng dính
-Cảm biến oxy trên dưới phải thay rồi
-bơm xăng phải thay rồi
-Vụ vòng tua dập dìu là phải fix. Fix được đám này cũng 1 mớ.
Chưa tính đến gầm, phần gầm làm cũng 1 mớ nữa. Nên chưa thể nói là ngon được. Hoặc ngon là cụ nghĩ nó ngon chứ người có chuyên môn thì không nghĩ nó ngon. Hihi
E vừa kết hợp làm cả trong hãng lẫn ngoài, e thay dây curoa và chân máy chân số trong hãng, nãy cắm máy đọc lỗi thì chết cảm biến oxy trên, nên e đã nhờ cậu e đặt món này (NGK) + bơm xăng bên Mỹ về 2 tuần nữa mới có hàng. Gầm thì cụ Biên đã ktra và đánh giá còn cực ngon ạ

Chơi xe phải đặt từ từ về thay cảm nhận bác. Hàng này làm gì có ai bán sẵn. Bơm sẵn toàn bơm phò. Hoặc xịn hẳn thì tận 7 củ
Em vừa check lại giá bơm này, giờ về tay 4.5 củ là thương gia có lãi rồi hehe
Bơm xịn lắp chung của mazda sang tận 5tr5 liệu ổn ko cụ?

Zeroel

Xe máy
Chào các cụ, có vẻ esc 2013 của em đang gặp vấn đề cảm biến oxy. Em định vào hãng check. Tình huống nếu phải thay, cụ boy_xedap mách em làm ở đâu hay order thế nào với. Em mới chạy esc 1 năm, chưa đụng gì, đợt này covid ở nhà ít đi thì lại thấy nổi check động cơ. Em đã vệ sinh kim phun rồi...

boy_xedap

Xe điện
Chào các cụ, có vẻ esc 2013 của em đang gặp vấn đề cảm biến oxy. Em định vào hãng check. Tình huống nếu phải thay, cụ boy_xedap mách em làm ở đâu hay order thế nào với. Em mới chạy esc 1 năm, chưa đụng gì, đợt này covid ở nhà ít đi thì lại thấy nổi check động cơ. Em đã vệ sinh kim phun rồi...
Mã phụ tùng có rồi cứ thế mà mua thôi cụ. Cái khó nhất và khoai nhất là mã phụ tùng thì em đã cung cấp. Còn mua thì đặt đầy chỗ nó nhận ship hehe

Theo e để chuẩn bệnh và tiết kiệm cụ vào Ford Thăng long gặp cụ Biên cắm máy đọc lỗi xong nhờ bác Thiên bên Ng Xiễn order hàng Mỹ về, e đang làm theo cách này ngon bổ rẻ ạ
Cảm biến sẵn tại VN hàng Mazda: 4tr5 Ford Đại An báo e
Còn chỗ cụ Thiên order hàng Mỹ xịn NGK có 3tr8

boy_xedap

Xe điện
Theo e để chuẩn bệnh và tiết kiệm cụ vào Ford Thăng long gặp cụ Biên cắm máy đọc lỗi xong nhờ bác Thiên bên Ng Xiễn order hàng Mỹ về, e đang làm theo cách này ngon bổ rẻ ạ
NGK thì ship về tay 3.2 củ thôi

boy_xedap

Xe điện
Đã thay con trên thì phải thay cả con dưới. Con trên nó tèo thì con o2 dưới cũng gần tèo. Khí thải kém gây muội, muội gây tắc bầu Catalic, tắc bầu Catalic nhọ lắm, bầu này 16 củ không có phương án rẻ hơn. Phải mua hãng hehe

boy_xedap

Xe điện
Sửa xe nhìn vậy nó cần sự khoa học, hiểu biết. Chi cái đáng chi.
Ví dụ giảm sóc, nếu nó hỏng phải thay cả hai. Lý do là nếu thay 1 bên thì 1 bên mạnh, 1 bên yếu, bên mạnh nó sẽ đỡ lực cho bên yếu nhiều hơn, lại nhanh tèo. Đại để mình hiểu như kiểu 2 thằng đều nhau, chia sẻ công việc cho nhau ấy.

Ví dụ giảm sóc, nếu nó hỏng phải thay cả hai. Lý do là nếu thay 1 bên thì 1 bên mạnh, 1 bên yếu, bên mạnh nó sẽ đỡ lực cho bên yếu nhiều hơn, lại nhanh tèo. Đại để mình hiểu như kiểu 2 thằng đều nhau, chia sẻ công việc cho nhau ấy.
Ok cụ có tiền e cũng muốn thay hết những thứ hãng khuyến cáo theo định kỳ kaka

E theo dõi gần hết các bài trên này e thấy 2.3 2011 của e cũng chỉ loanh quanh ba cái bệnh này còn lại cũng ko thấy hỏng vặt j nhiều cụ nhỉ?

boy_xedap

Xe điện
E theo dõi gần hết các bài trên này e thấy 2.3 2011 của e cũng chỉ loanh quanh ba cái bệnh này còn lại cũng ko thấy hỏng vặt j nhiều cụ nhỉ?
Lành mà.
Để nằm đường khó lắm
Mà để ngon xuất sắc khó tương tự hehe

Zeroel

Xe máy
Mã phụ tùng có rồi cứ thế mà mua thôi cụ. Cái khó nhất và khoai nhất là mã phụ tùng thì em đã cung cấp. Còn mua thì đặt đầy chỗ nó nhận ship hehe
Thanks cụ, định rót thêm Vk mời cụ mà bị tít còi sợ cụ 'x'ay.

Zeroel

Xe máy
kính cụ Vodka, Đợt này co vịt thỉnh thoảng em mới chạy về quê, ko thì chỉ nằm nhà. Hôm trước em đang đi tầm 60km/h thì nổi đèn check. Hôm sau em vào hãng (chỗ cụ Biên) check mã bảo là bệnh "nghèo nhiên liệu" mà mình có cho nó ăn đói bao giờ đâu. Xăng 95 chỉ đổ 1 cây gần nhà. KT bảo là do kim phun bẩn hoặc do cảm biến oxy. Em vệ sinh kim phun rồi lại về nằm nhà, tầm 3 tuần mới lại chạy về quê, ơ nó lại báo lúc em chạy gần 60km/h. Nên em đoán nó do cb oxy. Lúc nào cụ Đinh Triệu Khôi rảnh ko cùng em hẹn cụ boy_xedap ngồi đâu thỉnh giáo thêm, em ít va vấp mấy cái này. Tiện nhờ mấy cụ thẩm xe em luôn.

kính cụ Vodka, Đợt này co vịt thỉnh thoảng em mới chạy về quê, ko thì chỉ nằm nhà. Hôm trước em đang đi tầm 60km/h thì nổi đèn check. Hôm sau em vào hãng (chỗ cụ Biên) check mã bảo là bệnh "nghèo nhiên liệu" mà mình có cho nó ăn đói bao giờ đâu. Xăng 95 chỉ đổ 1 cây gần nhà. KT bảo là do kim phun bẩn hoặc do cảm biến oxy. Em vệ sinh kim phun rồi lại về nằm nhà, tầm 3 tuần mới lại chạy về quê, ơ nó lại báo lúc em chạy gần 60km/h. Nên em đoán nó do cb oxy. Lúc nào cụ Đinh Triệu Khôi rảnh ko cùng em hẹn cụ boy_xedap ngồi đâu thỉnh giáo thêm, em ít va vấp mấy cái này. Tiện nhờ mấy cụ thẩm xe em luôn.
Xe e đang được cụ Biên mổ xẻ ngay lúc này đây