Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

USRobotics

Xe buýt
Hơn chục củ rồi, đắt kinh :(. Hàng chính hãng à em?
Chính xác là 9,5T anh ạ, nếu cái van egr em ko mua rẻ đc trên ebay thì sẽ là 11T chẵn
Em thay ở Gara của Denso, chứ vào hãng thì còn đắt nữa

NKQA

Xe buýt
Cái van hơi xăng nó hỏng thì có báo lỗi gì không?

USRobotics

Xe buýt
Cái van hơi xăng nó hỏng thì có báo lỗi gì không?
Thực ra hôm đầu em đến nó cắm máy, thấy 4 5 lỗi j đó, em chỉ nhớ đúng là báo lỗi cảm biến oxy, còn mấy lỗi kia k nhớ, sau nó báo thêm cái kia, em ko có thời gian đến xem lại, tin tưởng nó nên đồng ý thay thôi :D

Hien_Matiz

Xe buýt
Các cụ giúp mình với: V2 mình mới cưới, kiểm tra thì thấy phần gioăng cao su ở 4 cánh bị mục và có một số chỗ vỡ hẳn ra rồi. Các cụ tư vấn nên thay ở đâu và giá cả ntn? Tks.

FujiS5200

Xe điện
Các cụ giúp mình với: V2 mình mới cưới, kiểm tra thì thấy phần gioăng cao su ở 4 cánh bị mục và có một số chỗ vỡ hẳn ra rồi. Các cụ tư vấn nên thay ở đâu và giá cả ntn? Tks.
Cái này chắc anh em phải nhờ cụ làm chuột bạch rồi.

Cụ thử sang bên OF Plaza hỏi mấy cụ chuyên đồ Ford xem sao, chứ vào hãng thay thì chát đấy.

Hoặc nếu gioăng rách ít thì cụ search cụ Hainam trong OF này để vá lại cho nó tiết kiệm.

PS: Em cũng chuẩn bị phải vá 1 miếng đây :(

Batien

Xe tải
Các cụ giúp mình với: V2 mình mới cưới, kiểm tra thì thấy phần gioăng cao su ở 4 cánh bị mục và có một số chỗ vỡ hẳn ra rồi. Các cụ tư vấn nên thay ở đâu và giá cả ntn?
Tks.
Vỡ thì vá hoặc thay thôi. Cụ ở hà nôi thì ra chỗ cụ hải nam

USRobotics

Xe buýt
Vỡ thì vá hoặc thay thôi. Cụ ở hà nôi thì ra chỗ cụ hải nam
Cái này chắc anh em phải nhờ cụ làm chuột bạch rồi.
Cụ thử sang bên OF Plaza hỏi mấy cụ chuyên đồ Ford xem sao, chứ vào hãng thay thì chát đấy.
Hoặc nếu gioăng rách ít thì cụ search cụ Hainam trong OF này để vá lại cho nó tiết kiệm.
PS: Em cũng chuẩn bị phải vá 1 miếng đây :(
Bị mục thì ko nên chắp vá mà nên thay mới cụ ạ, giá ở ngoài em ko rõ, nhưng cụ NKQA đã mua 800k 1 gioăng cửa sau và 1,5T 1 gioăng cửa trc, tổng 4 cánh là 4,6T, chát nhưng theo em đáng đầu tư cho sự êm ái và sạch sẽ của xe cụ ạ. Em đã vá rồi, chỉ được thời gian ngắn lại rách ngay và nhìn cứ bẩn bẩn. Mục thì càng ko nên sửa chữa mà chỉ nên thay mới

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Thực ra hôm đầu em đến nó cắm máy, thấy 4 5 lỗi j đó, em chỉ nhớ đúng là báo lỗi cảm biến oxy, còn mấy lỗi kia k nhớ, sau nó báo thêm cái kia, em ko có thời gian đến xem lại, tin tưởng nó nên đồng ý thay thôi :D
Cụ mới mở salon oto à :D

Lamla

Xe máy
E lính mới các cụ cho e hỏi nên bảo dưỡng, sửa chữa ở hãng hay ra ngoài ạ? Mà ga ra nào uy tín các cụ hay làm ở hà nội? Thợ có cần phải chuyên escape ko các cụ nhỉ? Thanks các cụ nhiều

Hien_Matiz

Xe buýt
Bị mục thì ko nên chắp vá mà nên thay mới cụ ạ, giá ở ngoài em ko rõ, nhưng cụ NKQA đã mua 800k 1 gioăng cửa sau và 1,5T 1 gioăng cửa trc, tổng 4 cánh là 4,6T, chát nhưng theo em đáng đầu tư cho sự êm ái và sạch sẽ của xe cụ ạ. Em đã vá rồi, chỉ được thời gian ngắn lại rách ngay và nhìn cứ bẩn bẩn. Mục thì càng ko nên sửa chữa mà chỉ nên thay mới
Tks cụ và các cụ đã chia sẻ,
Mình có nghe nói ở đâu đó bán cuộn (hàng Korea), mua về có thể tự mần được ... không biết đúng hay sai? và mần thay mới hay mần kiểu độ thêm nhỉ?
Rgds.

FujiS5200

Xe điện
Cái này em chưa được thử. Nhưng em thấy đa phần gioăng ở ngoài dùng để dán thêm chứ không phải để thay cho gioăng nguyên bản.

Karkul

Xe tải
E lính mới các cụ cho e hỏi nên bảo dưỡng, sửa chữa ở hãng hay ra ngoài ạ? Mà ga ra nào uy tín các cụ hay làm ở hà nội? Thợ có cần phải chuyên escape ko các cụ nhỉ? Thanks các cụ nhiều
Cụ lính mới chịu khó vượt qua 16 tầng địa ngục nhà ếch dựng lên gần chục năm qua. Qua đc thì mọi chuyện là chuyện nhỏ cụ ạ. Hoặc ko thì chịu khó tốn tiền cafe ọp ẹp chém gió. E nghe nói có cụ sau khi tổng kết lại riêng tiền cafe gần bằng nửa tiền con ếch còi. Đổi lại đẳng cấp chơi xe của cụ tăng vùn vụt. Và e cũng nghe nói 99% các lão đã từng cưỡi ếch giờ toàn ngồi Bim thôi cụ ạ! Chúc mừng cụ!

Zniper

Xe hơi
Cụ lính mới chịu khó vượt qua 16 tầng địa ngục nhà ếch dựng lên gần chục năm qua. Qua đc thì mọi chuyện là chuyện nhỏ cụ ạ. Hoặc ko thì chịu khó tốn tiền cafe ọp ẹp chém gió. E nghe nói có cụ sau khi tổng kết lại riêng tiền cafe gần bằng nửa tiền con ếch còi. Đổi lại đẳng cấp chơi xe của cụ tăng vùn vụt. Và e cũng nghe nói 99% các lão đã từng cưỡi ếch giờ toàn ngồi Bim thôi cụ ạ! Chúc mừng cụ!
Cô đọng, xúc tích nhưng hơi đắng. :-bd

Lamla

Xe máy
Vâng e cũng đi qua nhiều dòng xe, nhưng giờ mới cưới ếch, cái vụ ọp ẹp này tất nhiên là phải có rồi, nhưng giờ e đang cần đi bảo dưỡng nên hỏi các cụ trên này cho tiện dành tiền học phí để ọp ẹp với các cụ ạ

Karkul

Xe tải
.
Vâng e cũng đi qua nhiều dòng xe, nhưng giờ mới cưới ếch, cái vụ ọp ẹp này tất nhiên là phải có rồi, nhưng giờ e đang cần đi bảo dưỡng nên hỏi các cụ trên này cho tiện dành tiền học phí để ọp ẹp với các cụ ạ
Đùa cụ tí cho xôm thôi chứ ếch có cái lành của xe nhật, có cái sướng của xe mẽo. Chi phí sửa chữa e thấy ngang với Toy. Đơn giản nhẹ đầu thì vào hãng, hiệu quả tiết kiệm thì tự mua đồ nhờ mấy gara ngoài thay lấy công. Nếu cụ ở gần khu vực Mỹ Đình thì có gara Denso các lão nhà ếch đang rất khen. E chưa vào nhưng chắc nao cũng phải ghé thử tí. Ko biết ếch của cụ đi đc mấy vạn chứ bảo dưỡng định kỳ chắc chủ yếu thay dầu mỡ. Cụ chú ý là thay dầu tuy đơn giản nhưng có sự khác biệt đấy cụ ạ.

FujiS5200

Xe điện
Em thấy bảo dưỡng lớn mới tốn chứ bảo dưỡng kiểu thay dầu thì nhẹ hều (không tính vào hãng nhé cụ). Nhưng khi vào hãng, mấy bạn thợ quen sẽ tiện thể kiểm tra các loại dầu phanh, trợ lực, vệ sinh lọc gió và lắc lắc mấy cái rotuyn cho. Thợ ở ngoài thì còn tùy. Nếu cụ nhớ ra và nhờ thì họ làm cho, còn không thì thôi.

Lamla

Xe máy
Cảm ơn các cụ nhiều, xe e mới hơn 7 vạn, vậy hôm nào e qua mỹ đình vậy, cũng ko xa nhà e lắm, thực ra có cái gara nào đó a e hội hay vào còn chém gió cho vui, nhiều khi lại ra vấn đề đỡ khối tiền đấy các cụ nhỉ, e vừa rót rượu mời các cụ

Karkul

Xe tải
Cảm ơn các cụ nhiều, xe e mới hơn 7 vạn, vậy hôm nào e qua mỹ đình vậy, cũng ko xa nhà e lắm, thực ra có cái gara nào đó a e hội hay vào còn chém gió cho vui, nhiều khi lại ra vấn đề đỡ khối tiền đấy các cụ nhỉ, e vừa rót rượu mời các cụ
Cụ đi sâu vào bên trong khu gara Denso còn có gara Grant của mấy đồng chí trước làm cho mấy đại lý của Ford giờ nhẩy ra ngoài làm riêng, chủ yếu các dòng Ford. E vào đây 1 lần thay đồ đơn giản nên cũng chưa dám kết luận. Xe cụ 7 vạn chắc chỉ phải thay dầu máy, lọc dầu. Cụ thay dầu xịn tí đi khác đấy. Xe e mới thay acqui, 4 quả bugi Idirium, đi thấy bốc hơn tí.

BVTL

Xe điện
Người OF
Grand auto bên phải (chỗ đánh dấu pin), Denso bên trái. Ford thì cụ nên vào bên phải :)