Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

vôlangday

Xe tăng
Hi CCCM,
Mình muốn xử lý vết xước kính ở cánh cửa,
- Nguyên nhân xước: có thể do cát, bụi dính vào nẹp kính rồi khi di chuyển kính lên xuống gây xước.
- Hiện trạng: Vết xước không quá sâu, kính bên lái bị nhiều hơn và theo chiều dọc của kính.
=> Muốn xử lý ngay hiện trạng và xin tư vấn giải pháp phòng ngừa tránh tái diễn xước.

Hiển 0912140707 (Hoàng Mai, HN)
Rgds.
Ảnh hiện trạng:

xe cụ giống y như xe em ! em chưa biết xử lý thế nào đây ạ !

Karkul

Xe tải
xe cụ giống y như xe em ! em chưa biết xử lý thế nào đây ạ !
Đánh bóng kính glasweld là hết cụ ơi. Các cụ chịu khó tháo nẹp kính vệ sinh, bụi cát lâu ngày đóng cứng nên gây xước mỗi khi lên xuống kính.

vôlangday

Xe tăng
Đánh bóng kính glasweld là hết cụ ơi. Các cụ chịu khó tháo nẹp kính vệ sinh, bụi cát lâu ngày đóng cứng nên gây xước mỗi khi lên xuống kính.
mua cái món đấy ở đâu cụ ?? em nhìn cái kính mà khó chịu quá cụ ah !

USRobotics

Xe buýt

Batien

Xe tải
Tháo nẹp kính như nào vậy cụ, xe em cũng bị xước

ufo7200

Xe hơi
Ếch 2.3 đi 6,5v đã phải thay bugi chưa các cụ? Nếu thay thì loại nào vừa ngọt vừa bền nhỉ? Em sắp đi tour 2000km chuẩn bị thay một số thứ.

Karkul

Xe tải
Tháo nẹp kính như nào vậy cụ, xe em cũng bị xước
kính xước chủ yếu do nẹp ngoài, cụ dùng vật mỏng hoặc dùng móng tay cũng đc đẩy đầu nẹp phía khóa cửa lên trước (kính lái cụ nhé) sau đó rút ra là được vì có đoạn chui vào trong chỗ bắt gương. Còn nẹp trong thì cụ phải tháo tapi cửa trước. e mới tháo vệ sinh tiện dưỡng cao su nẹp cửa luôn, bẩn kinh , cát bụi đọng cứng nhắc nên xước cũng đúng thôi. ngoài hàng e thấy họ có hóa chất chuyên dụng dùng phớt đánh bóng gắn vào máy giống như đánh bóng vỏ xe. Nếu cụ lọ mọ có thể dùng khoan để ở số thấp, chế cháo đầu gắn phớt có thể tự làm đc.

Batien

Xe tải
kính xước chủ yếu do nẹp ngoài, cụ dùng vật mỏng hoặc dùng móng tay cũng đc đẩy đầu nẹp phía khóa cửa lên trước (kính lái cụ nhé) sau đó rút ra là được vì có đoạn chui vào trong chỗ bắt gương. Còn nẹp trong thì cụ phải tháo tapi cửa trước. e mới tháo vệ sinh tiện dưỡng cao su nẹp cửa luôn, bẩn kinh , cát bụi đọng cứng nhắc nên xước cũng đúng thôi. ngoài hàng e thấy họ có hóa chất chuyên dụng dùng phớt đánh bóng gắn vào máy giống như đánh bóng vỏ xe. Nếu cụ lọ mọ có thể dùng khoan để ở số thấp, chế cháo đầu gắn phớt có thể tự làm đc.
Thanks cụ. Để chiều về e thử xem có được ko ah

Karkul

Xe tải
Dạ! Bẩm các cụ nhà Ếch!
Nay máu chiến nổi lên, em tẩn mụ hai nhà em hơn trăm cây chuối với CRC One Tank Power. Tình hình là mụ hai “sung” quá mức cần thiết các cụ ạ, cứ chồm chồm lên, dễ hồi xuân đến mấy mã lực, em thì “sướng” … tê tái hết cả thằng người. Kiểu này chắc tháng nào cũng phải đi hồi xuân cho mụ hai mất ... Mờ không biết có “hàng” nào đặc dụng dành cho mụ cả không các cụ nhể? (em được cái khoái hàng Mẽo) :D

BVTL

Xe điện
Người OF
Dạ! Bẩm các cụ nhà Ếch!
Nay máu chiến nổi lên, em tẩn mụ hai nhà em hơn trăm cây chuối với CRC One Tank Power. Tình hình là mụ hai “sung” quá mức cần thiết các cụ ạ, cứ chồm chồm lên, dễ hồi xuân đến mấy mã lực, em thì “sướng” … tê tái hết cả thằng người. Kiểu này chắc tháng nào cũng phải đi hồi xuân cho mụ hai mất ... Mờ không biết có “hàng” nào đặc dụng dành cho mụ cả không các cụ nhể? (em được cái khoái hàng Mẽo) :D
Cái này giống vệ sinh định kỳ kim phun phải không ạ!?