Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

Phamtruc

Xe tải
Trong grup cụ nào ấm tường esc2.3 2004 giúp e với ợ: làm thế nào để biết đc càng a, trục láp, thước lái, chân máy, đến ngày phải bảo dưỡng hoặc thay ạ...?!...
xe cụ đâm hay sao mà nổ túi khí thế, thước dơ hay bị chảy dầu, tả e xem, láp trung gian xem có thay hàng bãi dc mà,càng A ép.lại dc, còn xe rung quá thì thay cao su chân máy thôi

FujiS5200

Xe điện
Cụ cho hỏi chỗ Bác Lợi ngoài làm tốt điều hoà còn xử lý mấy bệnh khác Ford Escape ok không cụ?
Bác í chỉ làm về điều hoà thôi ạ. Còn gara làm Ếch thì các cụ trên này có mấy địa chỉ đấy. Em chỉ biết như thế thôi.

Lote

Xe tải
xe cụ đâm hay sao mà nổ túi khí thế, thước dơ hay bị chảy dầu, tả e xem, láp trung gian xem có thay hàng bãi dc mà,càng A ép.lại dc, còn xe rung quá thì thay cao su chân máy thôi
E vừa mới lấy cụ ạ....có lẽ do người đi trước...khi mua e k xem kỹ và k đưa đi check cụ ạ....giở chẳng biết xử lý tn với cái túi khí....chán cụ ạ...!..

USRobotics

Xe buýt
E vừa mới lấy cụ ạ....có lẽ do người đi trước...khi mua e k xem kỹ và k đưa đi check cụ ạ....giở chẳng biết xử lý tn với cái túi khí....chán cụ ạ...!..
Hình như trước cụ mua con Mondeo cũng vất vả với nó lắm
Giờ sao lại dính vào con ếch lắm bệnh thế
Cụ ở tỉnh hay thành phố mà toàn mua xe nhiều vấn đề thế ạ
PS: sau những đợt này cụ sẽ thành chuyên gia Ford í nhỉ :D (em fun tí)

Lote

Xe tải
Hình như trước cụ mua con Mondeo cũng vất vả với nó lắm
Giờ sao lại dính vào con ếch lắm bệnh thế
Cụ ở tỉnh hay thành phố mà toàn mua xe nhiều vấn đề thế ạ
PS: sau những đợt này cụ sẽ thành chuyên gia Ford í nhỉ :D (em fun tí)
Đúng đấy cụ ạ...tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa....chỉ tại cái a mỹ nó quyến rũ....cưỡi lên rồi k xuống đc....e ở tỉnh ctac ở ngoại thành....cũng muốn có xe để chạy khốn nỗi ít xèng.....vả lại có chút máu liều nên k chịu rút kn cụ ạ....vẫn đi mua một mình....mới thành ra như thế....chắc đợt này phải sống chung dài dài rồi cụ ạ...!....

Hn_max

Xe máy
Xe mình đi đc 4 vạn, ếch 1/2014 đã nên thay lốp chưa mấy bạn .

NKQA

Xe buýt
Hôm nào mời em cafe em chém hết các câu hỏi của cụ nhé., à mà có thể phải nhiều buổi cafe :))

Hn_max

Xe máy
Lốp mít cụ hạ đi hn thôi

FujiS5200

Xe điện
Xe mình đi đc 4 vạn, ếch 1/2014 đã nên thay lốp chưa mấy bạn .
Theo em, để chốt là có phải thay hay không thì cụ thử check 3 cái này xem:
- Trên mặt lốp có cái gờ chạy vắt ngang, nằm trong rãnh lốp. Nếu mặt lốp của cụ mòn tới cái vạch đó thì phải thay.
- Lốp đã sản xuất được quá 5-6 năm thì cũng nên thay vì cao su đã chai cứng.
- Lốp đã có quá nhiều miếng vá.
Cứ dính tới 1 trong 3 cái trên là nên thay thôi.

Phamtruc

Xe tải
Đúng đấy cụ ạ...tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa....chỉ tại cái a mỹ nó quyến rũ....cưỡi lên rồi k xuống đc....e ở tỉnh ctac ở ngoại thành....cũng muốn có xe để chạy khốn nỗi ít xèng.....vả lại có chút máu liều nên k chịu rút kn cụ ạ....vẫn đi mua một mình....mới thành ra như thế....chắc đợt này phải sống chung dài dài rồi cụ ạ...!....
mondeo nói về ốp sừn thì chả kém mẹc mỗi tội cảm biến nhiều hay hỏng, còn ếch thì quá lành theo e trước mắt cụ giải quyết cái chính, túi khí thì kệ cũng được xe của em lúc đầu lấy chăm chỉ cắm giắc để nổi đèn sau này nổi e cũng kệ

Hai Nguyen

Xe điện
mondeo nói về ốp sừn thì chả kém mẹc mỗi tội cảm biến nhiều hay hỏng, còn ếch thì quá lành theo e trước mắt cụ giải quyết cái chính, túi khí thì kệ cũng được xe của em lúc đầu lấy chăm chỉ cắm giắc để nổi đèn sau này nổi e cũng kệ
Hãng và 2 gara check là nổ 2 túi khi bác ạ, ngon bổ rẻ thì tìm về ebay úc đặt hàng a

bigman95

Xe điện
Đúng vậy cụ ạ...giờ e k muốn thay và làm sao để k nổi đèn báo là đc...các cụ biết chỉ e với ạ......!...
Cụ làm con trở 10k thay thế vào đèn --> hết nhìn thấy thôi nhé. (lỗi y nguyên) và giải quyết ựược tiếng kêu báo lỗi

Lote

Xe tải
Hôm nào mời em cafe em chém hết các câu hỏi của cụ nhé., à mà có thể phải nhiều buổi cafe :))
K vấn để....chỉ miễn đc cụ chỉ giáo để hiểu vàchăm sóc e nó chu đáo hơn thôi...!....

Lote

Xe tải
Cụ làm con trở 10k thay thế vào đèn --> hết nhìn thấy thôi nhé. (lỗi y nguyên) và giải quyết ựược tiếng kêu báo lỗi
cảm ơn cụ e cũng chỉ muốn làm sao để tắt cái đèn chứ chẳng cần túi khí cụ ạ....e cảm ơn cụ đã cho e mọit giải pháp tình thế tối ưu....và cứ ra gara là có con trở phải k cụ....!..,.

Lote

Xe tải
Đèn nổi thế họ có cho đăng kiểm k cụ....e đang lo k đc đăng kiểm cụ ạ...!....