Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

bigman95

Xe điện
Vâng! em nghe Hung tin là như thế đó ạ. Vụ đánh lái mà nó cứ kêu lục cà lục cục là sao Cụ nhỉ? Cu thiên bảo để chỉnh Rotuyn mà chưa có Timeline cụ thể! hu hu
Thay hết dàn gầm đi không chỉnh được đâu! Còn kêu ở thước lái thì chỉ có thay (sửa được mấy hôm bị lại)
rotuy trong ngoài , cao su càn A , rotuy đứng , cao su cân bằng . Lục cục có thể còn do bát bèo giảm sóc.

em đồ 4 triệu mới yên được!

Time85

Xe đạp
Thay hết dàn gầm đi không chỉnh được đâu! Còn kêu ở thước lái thì chỉ có thay (sửa được mấy hôm bị lại)
rotuy trong ngoài , cao su càn A , rotuy đứng , cao su cân bằng . Lục cục có thể còn do bát bèo giảm sóc.

Em cũng đang đưa cái càng A theo xe để cu Thiên ép lại cao su, Rotuyn ko biết có ổn không. Cái càng A thay gara ngoài đi cứ không yên tâm. Cu Thiên hẹn chiều nay qua lấy xe. Cụ lxe chiều có qua đó không?

bigman95

Xe điện
Em cũng đang đưa cái càng A theo xe để cu Thiên ép lại cao su, Rotuyn ko biết có ổn không. Cái càng A thay gara ngoài đi cứ không yên tâm. Cu Thiên hẹn chiều nay qua lấy xe. Cụ lxe chiều có qua đó không?
Càng A thay bởi gara tự gọi đến thì hơi ghê tý thôi! không sao đâu. Xe em cũng thay hàng ngoài đây 3v rồi chưa hà hấn gì. Quan trong xem kỹ mối hàn , càng đểu phần thép sẽ rỉ theo kiểu vật liệu kém ngay sau khi dùng khoảng 3 tháng

Time85

Xe đạp
Càng A thay bởi gara tự gọi đến thì hơi ghê tý thôi! không sao đâu. Xe em cũng thay hàng ngoài đây 3v rồi chưa hà hấn gì. Quan trong xem kỹ mối hàn , càng đểu phần thép sẽ rỉ theo kiểu vật liệu kém ngay sau khi dùng khoảng 3 tháng
Vâng, em thay cũng mới thay được hơn 1 tháng, chưa đánh giá được gì nhiều, cũng thấy tiếc cái càng Zin nên bảo cu Thiên ép lại 2 cái đó dùng cụ ạ. Nếu được thì chắc sẽ thấy yên tâm hơn :)

bigman95

Xe điện
Vâng, em thay cũng mới thay được hơn 1 tháng, chưa đánh giá được gì nhiều, cũng thấy tiếc cái càng Zin nên bảo cu Thiên ép lại 2 cái đó dùng cụ ạ. Nếu được thì chắc sẽ thấy yên tâm hơn :)
mang tính tầm lý thôi, chưa thấy ech gẫy càng A bao giờ. ép nó cũng không cân bằng nhà máy nó ép đâu. Tháo ra cụ đo 2 cái zin và chợ nếu độ dầy bằng nhau vết gập không rạn là càng ổn mà

bigman95

Xe điện
mang tính tầm lý thôi, chưa thấy ech gẫy càng A bao giờ. ép nó cũng không cân bằng nhà máy nó ép đâu. Tháo ra cụ đo 2 cái zin và chợ nếu độ dầy bằng nhau vết gập không rạn là càng ổn mà

Time85

Xe đạp
Đúng là tâm lý cụ ạ. Thiên nó bảo có ông leo vỉa hè bị gập càng nên e bảo nó ép lại nên đâm ra cứ thấy ghê ghê. Chiều e qua so sánh như cụ nói xem sao ạ.
Cảm ơn cụ.

Time85

Xe đạp
Cụ bigman95 ơi, xe e ép cao su, rotuyn càng A rồi. Thiên nó bảo sẽ lệch tay lái, e đi về đúng thật. E hỏi có chỉnh lại ko, nó bảo ko cần. Cái thằng sao nó ko nói trước chứ. Hnay nghe cụ xem kỹ lại cái càng lắp gara ngoài thấy dầy như càng theo xe, trông cũng ổn. Biết thế e để nguyên :(
Ảnh e chụp 2 càng, càng theo xe bên trái

bigman95

Xe điện
Cụ bigman95 ơi, xe e ép cao su, rotuyn càng A rồi. Thiên nó bảo sẽ lệch tay lái, e đi về đúng thật. E hỏi có chỉnh lại ko, nó bảo ko cần. Cái thằng sao nó ko nói trước chứ. Hnay nghe cụ xem kỹ lại cái càng lắp gara ngoài thấy dầy như càng theo xe, trông cũng ổn. Biết thế e để nguyên :(
Ảnh e chụp 2 càng, càng theo xe bên trái

Đi chỉnh lại độ chụm thì mới đi được cụ nhé! Nhao lái đi rất nguy hiểm.

dhh2906

Xe tải
Anh ơi! hôm đó Cu thiên nhờ Phiêu Tây Bắc thay hộ em, em thấy ồn quá em tháo ra xem thì ôi thôi quạt gì mà chế cháo keo 502 như tổ mối. Nhưng vì Cụ thiên dọn xưởng nên em đành phải chịu cảnh thương đau đến mãi hôm qua mới sướng được ạ!
Bác xem có tiện món gì " o đờ" cho em đôi má phanh với!!!!!!!
E đang có 1 bộ má phanh sau mới 100% có cụ nào cần dùng ko e để lại.

bigman95

Xe điện
E đang ở Trần Kim Xuyến cụ ạ. Chỉnh độ chụm. Họ bảo quả đào bánh sau của e hỏng ko chỉnh đc, phải thay. Bánh trước thì thông số Ok, e ko kịp chụp thông số trên máy.

Thay cao su càng sau là oải lắm.

lxe

Xe buýt

Những cái Cụ kê ra em thay cách đây 3 tháng hết rùi ạ. hu hu

NKQA

Xe buýt
Theo máy phát zin 105A 13,8. - 14.2 V . Còn cái bình 85A nó cần 8.5 A để nạp .Bình 60A cần 6A để nạp. Còn tính toán vật lý thì cần có thêm thông tin của của diamo mới ra được. An toàn bác cộng thêm 10% -15 % thôi. Từ 65A đến 70A. Quay lại câu hỏi của bác , cái gì nó xảy ra : em đồ bình sẽ không đủ dòng (85a) theo yêu cầu(vẫn đủ dòng sau khi tìm hiểu nhưng máy phát sẽ nặng ).Để đạt được đủ yêu cầu bác phải thay máy phát lên 120A hoạc hơn.bác đủ thông tin spec máy phát , ra ngay đáp án cho bác. Tuy nhiên bác lắp cái gì đấy mà cần bình 85A? Em dùng 68A thoải mái ca nhạc.

Sau khi ngâm cứu (nhàn cư mà bác) thì 85A không ảnh hưởng gì đến cái máy phát . Tuy nhiên nếu bình cạn thì máy phát sẽ cấp dòng sang Ac quy và làm ảnh hưởng đến tải của máy phát --> máy phát năng hơn ,vòng tua tăng.
Vẫn có gì đó sai sai, thiêu thiếu . Thấy cụ ấy bảo tư vấn ác quy thì
Anh hỏi để sáng mắt thôi, có lắp gì đâu?

bigman95

Xe điện
Vẫn có gì đó sai sai, thiêu thiếu . Thấy cụ ấy bảo tư vấn ác quy thì
Anh hỏi để sáng mắt thôi, có lắp gì đâu?
Quan trọng dòng nạp mà bác , dòng nạp nó sẽ từ 12a -0a . Máy phát của bác sẽ chia sẻ bao nhiêu A (%)phụ thuộc vào ecu quyết định . Bình thường chiếm 10% là nhiều 10,5A . Thực tế em cho dùng máy nạp không đủ dòng ( dưới hoạc bằng dòng bình) thì bình không đủ dòng (85A) . Chỗ em có cái máy phát dùng 120A em cho nạp bộ nạp 100a không đủ dòng để đề. Phần điện này theo thực tế thôi bác!còn chú Tú đấy chỉ bán bình và lốp thôi tư vấn kt sâu tý phải chuyên môn.

DuyDong

Xe đạp
Các bác cho e hỏi, xe em ếch 2.3-2010-1 cầu, 02 hôm nay chạy ở tốc độ 80-90km/h thì máy bị rần, lên đến >100km/h thì máy êm lại, vậy máy xe em bị gì vậy. Thanks các bác trước.

bigman95

Xe điện
Các bác cho e hỏi, xe em ếch 2.3-2010-1 cầu, 02 hôm nay chạy ở tốc độ 80-90km/h thì máy bị rần, lên đến >100km/h thì máy êm lại, vậy máy xe em bị gì vậy. Thanks các bác trước.
Cụ cân bằng động lại bánh là ngon