GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Eleventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

wacwac

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, vợ 2 em ếch ộp, buổi sáng đánh xe ra từ bãi, dù cả đêm không kéo phanh tay dưng cứ lùi là nghe tiếng má phanh kêu u u, ở bánh sau-phải, theo các cụ, em nên đi kiểm tra cái gì đây ợ?
Kệ cha nó và nổ máy đi tiếp cụ ạ. Nghe nghiều thành quen, sau này ko kêu lại thấy nhớ :D. Em đoán là dầu phanh hoặc má phanh gì đó giãn / nở do nhiệt độ lạnh, sau khi mình chạy một lúc nó nở đều ra thì hết kêu. Cái này rất hay gặp khi: Kéo phanh tay, khi rửa xe xong.

Nhân tiện hỏi các cụ trong box ngoài HN là có cụ nào đã lắp cái này chưa (trước có đọc bài của cụ Hải Nguyễn tự chế nút riêng nhưng đây là đồ chính hãng) và lắp ở đâu không ạ.
http://www.otosaigon.com/forum/Điều-chỉnh-âm-thanh-vô-lăng-Ford-Escape-23-Steering-control-Switch-m6549721.aspx

xe muon

Xe tăng
Kệ cha nó và nổ máy đi tiếp cụ ạ. Nghe nghiều thành quen, sau này ko kêu lại thấy nhớ :D. Em đoán là dầu phanh hoặc má phanh gì đó giãn / nở do nhiệt độ lạnh, sau khi mình chạy một lúc nó nở đều ra thì hết kêu. Cái này rất hay gặp khi: Kéo phanh tay, khi rửa xe xong.

Nhân tiện hỏi các cụ trong box ngoài HN là có cụ nào đã lắp cái này chưa (trước có đọc bài của cụ Hải Nguyễn tự chế nút riêng nhưng đây là đồ chính hãng) và lắp ở đâu không ạ.
http://www.otosaigon.com/forum/Điều-chỉnh-âm-thanh-vô-lăng-Ford-Escape-23-Steering-control-Switch-m6549721.aspx
Cái này hình như hơn 3 củ,đắt quá chả ai muốn lắp cụ ạ:))

tung_ey

Xe tải
Mấy món này trên xe, em toàn điều chỉnh bằng cơm mà thấy vẫn ngon lành.

Cụ xe muon àh, cái la răng em mún tìm là cái nguyên bản cụ ạh. Nếu có cụ nào thửa ra thì tốt quá.

Cái này hình như hơn 3 củ,đắt quá chả ai muốn lắp cụ ạ:))

xe muon

Xe tăng
Đồ này là hàng xa xỉ phẩm cụ ak :D
Xa xỉ phẩm thì chỉ có cụ nào hay trang điểm cần thôi :))
Mấy món này trên xe, em toàn điều chỉnh bằng cơm mà thấy vẫn ngon lành.

Cụ xe muon àh, cái la răng em mún tìm là cái nguyên bản cụ ạh. Nếu có cụ nào thửa ra thì tốt quá.
Chỉ có cách là cụ mua 4 cái mới,giữ lại 1 cái làm sơ cua,cho em 3 cái còn lại thôi:D

Xe duyen

Xe buýt
Cái sờ chút ba bác để lại cho em đê. Bao giờ bác có xe mới thì em lại để lại cho Bác. \:D/
Xe chưa có mà e găm nhiều đồ quá, nào là gương, nào là bi-xenon, móc treo, stutbar nữa chớ.

darkknightvn

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Các cụ cho em hỏi, vợ 2 em ếch ộp, buổi sáng đánh xe ra từ bãi, dù cả đêm không kéo phanh tay dưng cứ lùi là nghe tiếng má phanh kêu u u, ở bánh sau-phải, theo các cụ, em nên đi kiểm tra cái gì đây ợ?
Xe em buổi sáng không những lùi mà tiến cũng cứ cót két, đi chả thấy làm sao em cũng kệ. Không biết xe các cụ có hiện tượng này không ạ?

lapin

Xe container
Xa xỉ phẩm thì chỉ có cụ nào hay trang điểm cần thôi :))

Chỉ có cách là cụ mua 4 cái mới,giữ lại 1 cái làm sơ cua,cho em 3 cái còn lại thôi:D
Xe mượn có khác:21:
Sáng CN tới mấy lão có đi đâu kô đới?

Dippo99

Xe đạp
Tự sướng chờ đi sang tên. Tiết kiệm 2 lít
Hôm nay em vừa đi sang tên mất 3 lít cho cái vụ cà số khung và số máy mà phải xếp hàng dài dằng dặc.
Em đăng ký ở Cầu Long Biên
PS: Trộm vía xe em hóa đơn mua bán viết ngày 14/01 mà không bị phạt sang tên muộn

Hai Nguyen

Xe điện
Cà số mà mất 1 lít đã dở hơi.chứ đừng nói 3. Chưa.xe nào.số.dễ.cà như ếch. Đúng 2 phút xong

@ anh sơn crown : hàng của anh nè. Hàng này sẽ chu du cùng e từ hcm qua kiên giang qua cần thơ.mới về hn để lên móng cái.nhé kekek

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm nay em vừa đi sang tên mất 3 lít cho cái vụ cà số khung và số máy mà phải xếp hàng dài dằng dặc.
Em đăng ký ở Cầu Long Biên
PS: Trộm vía xe em hóa đơn mua bán viết ngày 14/01 mà không bị phạt sang tên muộn
Thời điểm này xe sang tên chuyển chủ nhiều, cò vạc tranh thủ gớm nhể, bác cũng dễ tính nữa :D

Cà số mà mất 1 lít đã dở hơi.chứ đừng nói 3. Chưa.xe nào.số.dễ.cà như ếch. Đúng 2 phút xong

@ anh sơn crown : hàng của anh nè. Hàng này sẽ chu du cùng e từ hcm qua kiên giang qua cần thơ.mới về hn để lên móng cái.nhé kekek
Lão cho chu du ghê thế, về đến chỗ bác Sơn chắc phải tăng giá trị gấp đôi :)

MrMilan

Xe điện
Sau một tuần chạy ếch, em đợi xăng về đúng vạch đỏ và đổ 500k tiền xăng, vào khoảng 21l, đến hôm nay cũng về tới vạch đỏ, tổng số km đi được là 181km, như vậy là vào khoảng 11l/100 km.
Xe em chi chạy trong thành phố nhé, chưa phóng quá 50km/1h nhé.
Vậy là quá ôn với một lái mới như em, lần đầu lái xe số tự động, trước toàn lái Everest số tay.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Sau một tuần chạy ếch, em đợi xăng về đúng vạch đỏ và đổ 500k tiền xăng, vào khoảng 21l, đến hôm nay cũng về tới vạch đỏ, tổng số km đi được là 181km, như vậy là vào khoảng 11l/100 km.
Xe em chi chạy trong thành phố nhé, chưa phóng quá 50km/1h nhé.
Vậy là quá ôn với một lái mới như em, lần đầu lái xe số tự động, trước toàn lái Everest số tay.
Nói về chuyện xăng cộ của Ếch là 1 chuyện dài kỳ.

Cụ muốn chạy 7L/100km cũng được mà muốn cho nó lên 17L/100km cũng xong. Vấn đề là ở người lái!

escape1789

Xe hơi
mai em có người lên HN cụ cho em về em lắp khi nào cụ xuống HP thì alo em anh em mình giao lưu nhé

escape1789

Xe hơi
có phải giảm sóc trước ko cụ mà giá ntn cụ ơi thông tin cho anh em biết với

Hai Nguyen

Xe điện
hàng cho Mondeo lão oi

Trạng thái
Thớt đang đóng