GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

kysu

Xe tải

escape1789

Xe hơi
xe bác kỹ sư là xe gi mà từ lúc sản xuất đã có nhỉ, xe em là xe es 2003 3.0 bản limited mà ko có nên em đi lang thang thấy có cái móc hay hay thì mua cái móc này thấy nó ghi tải trọng là 8 tấn nên em nghĩ nếu có có rơi thì chỉ có rơi đuôi xe mình ra thôi

kysu

Xe tải
xe em 2009 slx cái móc có luôn ở mít rồi ạ8->

Tuan nguyen

Xe buýt
Bài này em post bên chi hội Ếch Ộp rồi, nhưng thấy các cụ sinh hoạt trong đấy hầu hết đã trang bị những món dưới đây cho vợ hai, nên em xin phép mang sang đây.
Cũng chẳng phải mua bán gì nên cũng xin phép khỏi đăng vào chợ.
Các Mốc có đi qua thì thông cảm giúp em nhé.

Chẳng là trước đây thì em có chạy một em XLT 2009, và trang bị một xíu đồ lắp thêm. Nay trở về 2 bánh, mấy đồ lắp thêm cũng không thể dùng được nữa.
Cụ nào có nhu cầu thì xem qua nhé. Em xin lỗi chưa có ảnh ọt gì.

1. Cặp đèn Ultima 175, không bao gồm bộ dây điện. Cặp đèn này em sử dụng theo pha của xe, nên thời gian xử dụng không nhiều, chắc còn dùng được đôi năm nữa. Cụ nào rước cặp mắt này về thì cứ qua nhà cụ Nam Vũ, một bộ dây điện và công đấu nối chắc cũng không nhiều lắm.
2. Cản trước Inox: Công dụng cản thì không nhiều lắm vì chỉ che đúng phần giữa xe khoảng hơn 1,2m gì đó. Công dụng chính là để lắp đèn, cặp Ultima 175 nói trên lắp vào cản này thì tất nhiên là vừa vặn.
3. Một điều khiển mở / khóa cửa từ xa. Cái này các cụ hay dùng với chìa phụ.

Các cụ thích lấy 1 món hay cả 3 món trên thì cứ liên lạc với em.
Giá cả thì em không bàn nhé, vì em chỉ xin các cụ 500K cho cả 3 món nói trên thôi, để làm qua cho con trai thôi. Còn lại các cụ trả thêm đồng nào thì em xin góp vào quỹ từ thiện nhà Ếch hết. Lâu quá rồi em chẳng có gì đóng góp cả.

wacwac

Xe buýt
Em report lại vụ chữa tiếng lục cục ở gầm xe cho các cụ sau có kinh nghiêm.

Xe Escape 2011 XLS, đi 1 vạn 2, triêu chứng: khoảng 1 tháng gần đây bị lục khục ở gầm, bánh sau bên phụ (chắc chắn bên phụ, đằng sau), đi thẳng qua ổ gà không bị kêu, chỉ khi rẽ về bên tay phải thì bị (ko chắc chắn lắm) hoặc khi đi qua con lươn / đường tàu chéo khoảng 35 độ trở lên với mặt đường. Đại loại là 2 bánh sau bị nhún / bật không đồng thời.

Em ko yên tâm về tiếng kêu đó cả tháng nay vì sợ như các bác trên này phán, lỏng ốc, rôtuyn cân bằng, giảm xóc . . . bị tèo, ko nghĩ là mới đi 1.2 vạn mà đã trục trặc về giảm xóc.

Sáng nay em ra chỗ HNF để họ kiểm tra. Rất may là 1 cậu thợ trẻ và 1 bác thợ đứng tuổi sau khi đi vài vòng trong xưởng phán là do cái thanh treo ống xả va đập với thanh giằng của cái cản sau --> tạo tiếng lục khục, chỉ bị khi rẽ vì xóc ko đều ống xả dao động sang 2 bên. Bác thợ già người to cao cho nắn tạm lại rồi gắn cái giẻ tạm vào chỗ va chạm rồi kết luận là do va đập ống xả. Khuyên em về nhà lấy cao su bị lại cho đỡ bị kêu.

Suy luận 1 lúc em đoán là trước đây bị thúc *** dưới chân cầu Thăng Long --> Cản sau bị méo, vào Thăng Long Ford sơn sửa, gò hàn lại, chắc là lúc lắp giảm xóc hình dáng nó ko như lúc đầu nữa nên ống xả nó rung thì đập vào thanh giằng. Em đang kiếm cao su để che đỡ va đập rồi report lại các cục sau. Cũng thắc mắc là sao cái thanh treo ống xả nó làm gì mà để ống xá rung sang 2 bên nhiều thế?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em report lại vụ chữa tiếng lục cục ở gầm xe cho các cụ sau có kinh nghiêm.

Xe Escape 2011 XLS, đi 1 vạn 2, triêu chứng: khoảng 1 tháng gần đây bị lục khục ở gầm, bánh sau bên phụ (chắc chắn bên phụ, đằng sau), đi thẳng qua ổ gà không bị kêu, chỉ khi rẽ về bên tay phải thì bị (ko chắc chắn lắm) hoặc khi đi qua con lươn / đường tàu chéo khoảng 35 độ trở lên với mặt đường. Đại loại là 2 bánh sau bị nhún / bật không đồng thời.

Em ko yên tâm về tiếng kêu đó cả tháng nay vì sợ như các bác trên này phán, lỏng ốc, rôtuyn cân bằng, giảm xóc . . . bị tèo, ko nghĩ là mới đi 1.2 vạn mà đã trục trặc về giảm xóc.

Sáng nay em ra chỗ HNF để họ kiểm tra. Rất may là 1 cậu thợ trẻ và 1 bác thợ đứng tuổi sau khi đi vài vòng trong xưởng phán là do cái thanh treo ống xả va đập với thanh giằng của cái cản sau --> tạo tiếng lục khục, chỉ bị khi rẽ vì xóc ko đều ống xả dao động sang 2 bên. Bác thợ già người to cao cho nắn tạm lại rồi gắn cái giẻ tạm vào chỗ va chạm rồi kết luận là do va đập ống xả. Khuyên em về nhà lấy cao su bị lại cho đỡ bị kêu.

Suy luận 1 lúc em đoán là trước đây bị thúc *** dưới chân cầu Thăng Long --> Cản sau bị méo, vào Thăng Long Ford sơn sửa, gò hàn lại, chắc là lúc lắp giảm xóc hình dáng nó ko như lúc đầu nữa nên ống xả nó rung thì đập vào thanh giằng. Em đang kiếm cao su để che đỡ va đập rồi report lại các cục sau. Cũng thắc mắc là sao cái thanh treo ống xả nó làm gì mà để ống xá rung sang 2 bên nhiều thế?
Lúc trước mà cụ bảo là đã bị húc mít vào đâu đó (có nghĩa là cho thêm thông tin, dữ liệu) thì sẽ dễ phỏng bệnh hơn. Xe cụ đã húc mít và rất dễ bị như trường hợp cũng mô tả ở trên. Vì ống xả của Ếch hơi thò ra so với cản sau, khi va chạm bị cong, vênh dẫn đến hiện tượng đó cho dù đã nắn lại nhưng chắc ko chuẩn.

wacwac

Xe buýt
Lúc trước mà cụ bảo là đã bị húc mít vào đâu đó (có nghĩa là cho thêm thông tin, dữ liệu) thì sẽ dễ phỏng bệnh hơn. Xe cụ đã húc mít và rất dễ bị như trường hợp cũng mô tả ở trên. Vì ống xả của Ếch hơi thò ra so với cản sau, khi va chạm bị cong, vênh dẫn đến hiện tượng đó cho dù đã nắn lại nhưng chắc ko chuẩn.
Báo cáo các cụ ngày đầu tiên đi thử thấy ko còn kêu nữa, chắc là đúng bệnh rồi. Khắc phục bằng săm xe máy + keo 502 quấn quanh thanh giằng, chỗ va đập. Hi vọng nó bền ko bị chảy cao su, ko bị chảy keo nếu trời nóng và không bắt nhiệt từ cái ống xả. Cám ơn các cụ đã giúp đỡ.

Tiện thể em hỏi luôn đại lí Ford nào có thợ cứng nhất, em mới thấy có 2 bác thợ tuơng đối già tuổi ở HNF, còn TLF thì trẻ măng, các đại lý khác chưa thử.

Hai Nguyen

Xe điện
Hố. Hố. Săm xe máy mà lão quấn quanh ống xảả thì ... em đi đăng báo đây.

Xe em đang có v/đề là:

Điều hòa vẫn mát. Tuy nhiên không chuyển được cửa gió thắng hay xuống chân hay sấy kính.... tháo phần cd thì thấy dây dợ với ống hơi bình thường.

Chức năng chuyển gió trong, gió ngoài ko hoạt động. . Có lão nào có cao kiến ko ạ

wacwac

Xe buýt
Quấn thanh giằng của cản sau thôi. Quấn ống xả thì khác gì đốt đuốc soi xăng :)

tung_ey

Xe tải
Xe em có hiện tượng sau: khi xe đang chạy, thi thoảng có tiếng kêu tạch tạch rất nhẹ như tiếng dò đài. Nó kêu nhỏ cách cụ ạh. Đứng yên một chỗ, nổ máy và rú ga thì không có tiếng lạ này. Khi chạy em cố dỏng hai tai lên định vị chỗ tiếng kêu thì thấy nó ở phạm vi phía trước, ở trong xe thôi :D. Tắt đĩa nhạc nó cũng kêu, thi thoảng lại hết, rồi lại có. Có phải là tiếng gì đó ở trong cái CD nó kêu không cụ nhỉ: ổ đĩa kêu chẳng hạn...?

muathuhanoi

Xe máy
Các bác cho em hỏi với
Xe em độ thêm loa bass BLAUPUNKT và amply JBL giờ mở nhạc to là tất cả các đèn đều nháy theo tiếng bass là sao hả các bác?
Em mang ra thợ kêu phải gắn thêm 1 cục ổn định điện nữa vào là ok??? Không biết gắn cái cục ổn định điện nó có ảnh hưởng gì ko các bác nhỉ?

kysu

Xe tải
Các bác cho em hỏi với
Xe em độ thêm loa bass BLAUPUNKT và amply JBL giờ mở nhạc to là tất cả các đèn đều nháy theo tiếng bass là sao hả các bác?
Em mang ra thợ kêu phải gắn thêm 1 cục ổn định điện nữa vào là ok??? Không biết gắn cái cục ổn định điện nó có ảnh hưởng gì ko các bác nhỉ?
côp rộng cụ làm thêm em ắcq quy nữa cho hệ thống âm thanh ổn hơn,lắp em 70a cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

wacwac

Xe buýt
côp rộng cụ làm thêm em ắcq quy nữa cho hệ thống âm thanh ổn hơn,lắp em 70a cụ ạ
Tiện thể em hỏi luôn ăc quy. Xem em gần 1 năm, thực ra xuất xưởng từ tháng 6 năm 2011 mua tháng 12, theo dự báo của các cụ trên này thì đang ở tình huống sắp gần đất xa trời rồi (1 năm), nếu lúc tèo mua con mới thì các cụ chọn con nào.

Xem em XLS, nguồn dùng ít, ngoài các thứ nguyên bản thì max sẽ nuôi các thứ sau:
- 1 camera hành trình (dùng liên tục)
- 1 xạc điện thoại
- 1 bơm điện (thi thoảng dùng)
- 1 đèn gầm (chưa lắp)

Em khống có hứng thú âm thanh ánh sáng nội thất nên chắc ko lắp gì nữa. --> kết luận là acqui bao nhiêu thì phù hợp nhất

Hai Nguyen

Xe điện
Xe em lắp kịch kim là 90, đỡ nghĩ ngợi hihi

kysu

Xe tải
Tiện thể em hỏi luôn ăc quy. Xem em gần 1 năm, thực ra xuất xưởng từ tháng 6 năm 2011 mua tháng 12, theo dự báo của các cụ trên này thì đang ở tình huống sắp gần đất xa trời rồi (1 năm), nếu lúc tèo mua con mới thì các cụ chọn con nào.

Xem em XLS, nguồn dùng ít, ngoài các thứ nguyên bản thì max sẽ nuôi các thứ sau:
- 1 camera hành trình (dùng liên tục)
- 1 xạc điện thoại
- 1 bơm điện (thi thoảng dùng)
- 1 đèn gầm (chưa lắp)

Em khống có hứng thú âm thanh ánh sáng nội thất nên chắc ko lắp gì nữa. --> kết luận là acqui bao nhiêu thì phù hợp nhất
cu cứ múc em ắc quy khô atlas 70 A lắp vừa khít lại tốt, em lắp 2 năm rồi vẫn ngon cụ ạ:)>-

Hai Nguyen

Xe điện
Bình 90

Khoét đế

Như cậu với mợ

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Các bác cho em hỏi với
Bác định mở sàn nhảy hay lắc hay sao mà nghe volume lớn vậy ?

Hiện tượng này là dòng bị sụt khi amly làm việc ở volume lớn

Có hai cách để khắc phục với chi phí khoảng 2-2.5t

1. Lắp accu lớn hơn hàng theo xe (ví dụ như 85 A, 90A)
2. Lắp tụ bù dòng cho amply

Không rõ bác lắp đồ ở đâu nhưng bác thử kiểm tra lại xem là họ kéo dây riêng, cầu chì riêng cho amply từ accu cho amly hay trích dây ở trong xe ???

http://duylinh.vn/v3/sanpham/17/Tu-on-dinh-dong-Ac-quy

Chỉnh sửa cuối:

tung_ey

Xe tải
Xe em vừa thay thì em thay ắc quy khô Atlas, đúng như nguyên bản là 60Ah, 1,450k (chắc hơi đắt chút). Vừa khít khịt y như cũ. Em cũng dùng mấy loại như cụ quác quác nói: bơm, hút bụi, loa Blaupunkt. Dùng chẳng sao cả ợ. Mà ắc quy 1 năm thì chắc chưa sao đâu, nếu cụ bảo dưỡng tốt. Hai năm thì mới phải cẩn thận, khi nó tạch là chết không kịp ngáp luôn.

Cái tiếng kêu "kẹc kẹc" nhỏ trên xe em em chưa phát hiện ở đâu ra, chỉ biết nó tập trung ở chỗ hộp để kính trên trần xe, lúc có lúc không. Không phải xuất phát ở trong ổ CD các cụ ợ. Phía bên trong cái hộp để kính và hai cái đèn ấy nó có cái khỉ gì không vậy các cụ. Chạm tia lửa điện thì chắc không phải vì không thấy mùi khét :D

Chỉnh sửa cuối:

muathuhanoi

Xe máy
Xe em vừa thay thì em thay ắc quy khô Atlas, đúng như nguyên bản là 60Ah, 1,450k (chắc hơi đắt chút). Vừa khít khịt y như cũ. Em cũng dùng mấy loại như cụ quác quác nói: bơm, hút bụi, loa Blaupunkt. Dùng chẳng sao cả ợ. Mà ắc quy 1 năm thì chắc chưa sao đâu, nếu cụ bảo dưỡng tốt. Hai năm thì mới phải cẩn thận, khi nó tạch là chết không kịp ngáp luôn.

Cái tiếng kêu "kẹc kẹc" nhỏ trên xe em em chưa phát hiện ở đâu ra, chỉ biết nó tập trung ở chỗ hộp để kính trên trần xe, lúc có lúc không. Không phải xuất phát ở trong ổ CD các cụ ợ. Phía bên trong cái hộp để kính và hai cái đèn ấy nó có cái khỉ gì không vậy các cụ. Chạm tia lửa điện thì chắc không phải vì không thấy mùi khét :D
Em xin cảm ơn cụ kysu, cụ evikins. Em đã về lắp loại accu lớn hơn thì hết hiện tượng này rồi cụ ah.
Xe em cũng có tiếng kêu "kẹc kẹc" nho nhỏ như của cụ tung_ey, em mang ra hãng kiểm tra nhưng không phát hiện được cái gì hết. Thợ báo nghi ngờ em độ linh tinh nên có 1 cái giắc nào bị rơ nên gây ra tiếng kê "kẹc kẹc" đó.
Giờ em hay mở loa to nên tiếng kêu ngày càng to, bó tay luôn cụ ah.
Em khắc phục bằng cách mở nhạc dance thật to hơn để lấn át tiếng "kẹc kẹc" khó chịu đó

Trạng thái
Thớt đang đóng