GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Maybach Tàu

Xe container
Xe em có hiện tượng sau: khi xe đang chạy, thi thoảng có tiếng kêu tạch tạch rất nhẹ như tiếng dò đài. Nó kêu nhỏ cách cụ ạh. Đứng yên một chỗ, nổ máy và rú ga thì không có tiếng lạ này. Khi chạy em cố dỏng hai tai lên định vị chỗ tiếng kêu thì thấy nó ở phạm vi phía trước, ở trong xe thôi :D. Tắt đĩa nhạc nó cũng kêu, thi thoảng lại hết, rồi lại có. Có phải là tiếng gì đó ở trong cái CD nó kêu không cụ nhỉ: ổ đĩa kêu chẳng hạn...?
Cụ để ý xem có gạt cái gạt mưa cửa sau không? ngày trước em đi dứoi mua gạt cái gạt mưa của sau, nó lâu lâu có tiến "tí tạch" thế mà cũng phải đi mưa lần thư 5 mới phát hiện ra là lý đo đó đấy:D

Maybach Tàu

Xe container
Lệch cổ về hình của nhà cụ, em rất khoái cái tow bar này, dù mình chả có nhu cầu kéo gì, nhưng lúc lùi có qua 1 tí thì nó sẽ báo trước cho mềnh, nhất là dừng đèn đổ đỡ sợ các chú húc vào mít:D

escape1789

Xe hơi
Hi hi em chụp bằng điện thoại cùi và khi up cũng chưa biết chỉnh cho nên nó lệch mong các cụ thông cảm lần sau khi up em sẽ cẩn thận hơn

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em up lại cho đỡ mỏi cái cần cổ :D

Maybach Tàu

Xe container
Hi hi em chụp bằng điện thoại cùi và khi up cũng chưa biết chỉnh cho nên nó lệch mong các cụ thông cảm lần sau khi up em sẽ cẩn thận hơn
Cụ kiếm ở đâu kiếm cho êm 1 cái với ạ

escape1789

Xe hơi
cái móc kéo đó thì khó kiếm vì như đã nói trước là em kiếm ở hàng sắt vụn
nhưng tới đây nó sẽ về 1 cont nếu có em sẽ nhặt về thì em sẽ up lên vậy các bác thông cảm
còn cái cản thì ta tự gia công đc

duylinh.vn

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
cái móc kéo đó thì khó kiếm vì như đã nói trước là em kiếm ở hàng sắt vụn
nhưng tới đây nó sẽ về 1 cont nếu có em sẽ nhặt về thì em sẽ up lên vậy các bác thông cảm
còn cái cản thì ta tự gia công đc
Ra đường 70 tìm mấy hàng sắt vụn rồi kiếm mấy cái móc kéo của Gaz hay Uaz em thấy còn đẹp hơn cái móc này :D

EZdong

Xe điện
Xe em có hiện tượng sau: khi xe đang chạy, thi thoảng có tiếng kêu tạch tạch rất nhẹ như tiếng dò đài. Nó kêu nhỏ cách cụ ạh. Đứng yên một chỗ, nổ máy và rú ga thì không có tiếng lạ này. Khi chạy em cố dỏng hai tai lên định vị chỗ tiếng kêu thì thấy nó ở phạm vi phía trước, ở trong xe thôi :D. Tắt đĩa nhạc nó cũng kêu, thi thoảng lại hết, rồi lại có. Có phải là tiếng gì đó ở trong cái CD nó kêu không cụ nhỉ: ổ đĩa kêu chẳng hạn...?
Em cũng chịu đựng mấy tháng tiếng lách cách khi phanh hoặc khi tăng tốc. Cuối cùng em xử lý được = cách xoay cái hộp đựng đồ là im phăng phắc luôn, chắc là cu cậu ốc vít ... nào đó!:((

muathuhanoi

Xe máy
Em cũng chịu đựng mấy tháng tiếng lách cách khi phanh hoặc khi tăng tốc. Cuối cùng em xử lý được = cách xoay cái hộp đựng đồ là im phăng phắc luôn, chắc là cu cậu ốc vít ... nào đó!:((
Hóa ra tiếng lách cách ở Ford Escape này nhiều bác bị nhỉ? Đến giờ xe em vẫn còn mà không có cách nào khắc phục được
Cái này đáng nhẽ Ford phải vào đọc và khắc phục đi chứ nhỉ? Hay là mình đưa cái link bài này cho mấy nhà báo các cụ nhỉ?

EZdong

Xe điện
Hóa ra tiếng lách cách ở Ford Escape này nhiều bác bị nhỉ? Đến giờ xe em vẫn còn mà không có cách nào khắc phục được
Cái này đáng nhẽ Ford phải vào đọc và khắc phục đi chứ nhỉ? Hay là mình đưa cái link bài này cho mấy nhà báo các cụ nhỉ?
Cụ yên tâm! Xe nào cũng rứa cụ ơi!:D

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Anh Ford Long biên tèo rồi, giờ lại quay về thay dầu hộp số ở Ford hà nội Anh ngocphan nhi?:D:D:D

achautelecom

Xe tải
Website
www.Dienmayjp.vn
Bệnh gió trong ngoài của "Phò Ếch" AE nào gặp chưa ?

Triệu chứng : mở chế độ và nấc gió nào cũng bị lọt gió ngoài, đầu thì nhẹ sau nặng dần lên cuối cùng chỉ có gió ngoài.

Nguyên nhân là đây: Tụt chốt liên kết cách cửa gió. 2 điểm đánh dấu đỏ là vị trí lắt của chốt khi hoạt động

Cách khắc phục : Bên trong lõi của chốt có 1 lò xo tác dụng trợ lực cho "xi lanh đóng mở" tạm gọi thế, khi ở chế độ gió ngoài ( vì hành trình của xi lanh ngắn ) nếu không có cái lò xo này thì khi lấy gió ngoài cửa gió chỉ mở ra khoảng một nửa, phương án đưa ra là bỏ lò xo để chốt khỏi tụt, vì khi lấy gió ngoài cũng chẳng cần nó mở hết làm gì chỉ tổ bụi.

linhsan

Xe hơi
Dạo này xe em cũng ngửi thấy mùi gió ngoài nhiều, phải kiểm tra cái này mới được

kysu

Xe tải
cái vụ này hay thật để lát nữa em tháo ra xem thía nào:D

Mitsu

Xe tải
Bác cho xin cái ảnh xa hơn chút để em định hình vị trí chỗ này với. Cụ chụp gần quá em k hình dung dc. Thanks Cụ!

Bệnh gió trong ngoài của "Phò Ếch" AE nào gặp chưa ?

Triệu chứng : mở chế độ và nấc gió nào cũng bị lọt gió ngoài, đầu thì nhẹ sau nặng dần lên cuối cùng chỉ có gió ngoài.

Nguyên nhân là đây: Tụt chốt liên kết cách cửa gió. 2 điểm đánh dấu đỏ là vị trí lắt của chốt khi hoạt động

Cách khắc phục : Bên trong lõi của chốt có 1 lò xo tác dụng trợ lực cho "xi lanh đóng mở" tạm gọi thế, khi ở chế độ gió ngoài ( vì hành trình của xi lanh ngắn ) nếu không có cái lò xo này thì khi lấy gió ngoài cửa gió chỉ mở ra khoảng một nửa, phương án đưa ra là bỏ lò xo để chốt khỏi tụt, vì khi lấy gió ngoài cũng chẳng cần nó mở hết làm gì chỉ tổ bụi.

achautelecom

Xe tải
Website
www.Dienmayjp.vn
Chỗ này dễ nhìn, dễ thấy và cả dễ lấy mà cụ :D

Fun tí thôi, nó nằm ngay sau cốp bên phụ, kéo lấy cốp phụ ra, nhìn lên phía trên cụ sẽ thấy.

wildcat74

Xe điện
Cái vụ dầu ATF này đau đầu đây- ko biết ở đâu có loại chuyên dụng dùng cho Esc ?

tung_ey

Xe tải
Em nghĩ chắc phải có loại dầu thay thế, hay là lựa chọn khác cho dầu hộp số Esc. Đơn giản là nếu chẳng may Idemitsu phá sản thì phải vứt hết xe Esc đi àh - chắc chắn là không phải như vậy đúng không các cụ :D. Idemitsu được khuyến cáo có thể là do một hợp đồng cung cấp sản phẩm độc quyền, vv... (ngoài các yếu tố về kỹ thuật như nhiều cụ đã phân tích).

Tất nhiên là lựa chọn 1 là Idemitsu, nhưng bất đắc dĩ nếu phải tìm lựa chọn 2 thì chắc phải hỏi thằng nhà máy ở Hải Dương xem mình có thể mua/thay được dầu ở đâu.

Cái vụ dầu ATF này đau đầu đây- ko biết ở đâu có loại chuyên dụng dùng cho Esc ?

Trạng thái
Thớt đang đóng