GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

kysu

Xe tải
Nhập nguyên phi 200 lít thay đủ cho 20 lão và giá cực rẻ! Để em hỏi cụ tỉ giá cả rồi hô hào cả làng!
vụ này hay thật mình mua về kích xe lên tự thay cụ nhỉ,quy chình thay đầu HS đã nằm trong cpu của mình8-}

taducanh

Xe buýt
Sau một thời gian em đã quyết độ cho con Escape vài món đồ chơi nên hôm nay lên show hàng một chút.
1.Phẫu thuật mắt để đi đêm đường trường: Đèn xenon ballast philips +projecter

2.Trang trí ống pô (do cái cũ bị rớt khi va đập đường xấu hôm đi Vinh)

3. DVD Motevo + Cam lùi (Cái này chắc ko cần up ảnh)
4. Do Escape options nghèo nàn đặc biệt cái thông tin hiển thị chỉ có số OD đã đi được và OD hành trình do vậy em đã độ thêm quả giá để MTB (Asus Transformer) và đặt con OBD2 Bluetooth để dùng phần mềm Torque trên Android và mấy phần mềm bên IOS để hiển thị các thông số như lượng xăng tiêu thụ, nhiệt độ nước mát, dầu..etc.

taducanh

Xe buýt
Sau khi lắp OBD2 Bluetooth đo mới thấy xăng cộ Escape cũng ghê phết:đi đều 60 có lúc Torque và REv báo xăng tiệu thụ 3.4l/100km nhưng lên 80 là lên 8l ngay.Còn những lúc tắc đường ga lên để lách báo xăng lên 40l.Còn TB trên phố lúc giờ tan tầm đoạn đường láng tốc độ TB 14km thì xăng TB là 16,2 l

tung_ey

Xe tải
... thì nó cũng giống uống bia mà cụ: lúc đầu cụ tu nhanh, sau đó cụ tu từ từ đấy thôi :D

Sau khi lắp OBD2 Bluetooth đo mới thấy xăng cộ Escape cũng ghê phết:đi đều 60 có lúc Torque và REv báo xăng tiệu thụ 3.4l/100km nhưng lên 80 là lên 8l ngay.Còn những lúc tắc đường ga lên để lách báo xăng lên 40l.Còn TB trên phố lúc giờ tan tầm đoạn đường láng tốc độ TB 14km thì xăng TB là 16,2 l

taducanh

Xe buýt
Ngon, tổng thiệt hại bộ bi-xenon bao xiền cụ Tạ?
Bằng 2 bộ FF75 tính theo giá 3.2 :).Bi TQ cos/pha lẫn Angel Eyes.Cụ mà order TQ thì chỉ 1T cả bộ (nhưng xenon và ballast TQ) nhưng cái chính là BH bên đó nếu hỏng hóc tiền gửi trả lại và thời gian tốn kém.Thế nên em lắp tại cụ LedOne Ngõ Thái Hà sau khi tham khảo vài nơi.Ánh sáng ngon lành gấp 4-5 lần NBP :) (Mec với Landrover cũng chỉ sáng như vậy thôi :)Cutoff nói chung là ổn.Độ bền để vài năm nũa em trả lời.
Nói thêm với cụ là sau khi nc bên TQ em thấy bên đó sx projector fxr,q5 rất nhiều nên em nghi nghi hàng Q5 VN cũng từ đó mà ra chứ mấy ai tháo bi xe Q5 cả tỷ bạc để bán chứ trừ khi lỗi.

linhsan

Xe hơi
Bệnh gió trong ngoài của "Phò Ếch" AE nào gặp chưa ?

Triệu chứng : mở chế độ và nấc gió nào cũng bị lọt gió ngoài, đầu thì nhẹ sau nặng dần lên cuối cùng chỉ có gió ngoài.

Nguyên nhân là đây: Tụt chốt liên kết cách cửa gió. 2 điểm đánh dấu đỏ là vị trí lắt của chốt khi hoạt động

Cách khắc phục : Bên trong lõi của chốt có 1 lò xo tác dụng trợ lực cho "xi lanh đóng mở" tạm gọi thế, khi ở chế độ gió ngoài ( vì hành trình của xi lanh ngắn ) nếu không có cái lò xo này thì khi lấy gió ngoài cửa gió chỉ mở ra khoảng một nửa, phương án đưa ra là bỏ lò xo để chốt khỏi tụt, vì khi lấy gió ngoài cũng chẳng cần nó mở hết làm gì chỉ tổ bụi.
E ktra xong, xe em cũng bị y chang vậy, cái chốt nhựa nó giòn quá nên bị gãy.

duylinh.vn

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Hôm nay em vừa vật vợ 2 một cụ hội Ếch ra để nâng cấp một số thứ, mời các cụ ngó nghiêng tý hình ảnh :)

- Màn hình Blaupunkt New York 800

- Phần mềm GPS dùng bản đồ của NaviS

- Test Bluetooth cái xem nào

Thay loa cánh Morel Maximo 5.2 và Morel Maximo Coax 5, thêm subwoofer gầm ghế Blaupunkt GTb-200A

Trên là lúc xong rồi, còn lúc lắp loa thì đây ạ :D

- Loa subwoofer Blaupunkt GTb-200A để dưới gầm ghế

- Camera lùi

Chỉnh sửa cuối:

XLS2448

Xe hơi
Xe của em ạ, vừa lắp xong, cảm giác đang lâng lâng :D

phuongnlh

Xe tải
Cụ cho em hỏi tí cảm giác lâng lâng với morel thế nào ;))

Hai Nguyen

Xe điện
Hàng về hàng về, cái này 2.3 2004-2006 không có do F cắt giảm chi phí

Hai Nguyen

Xe điện
Em chưa bác ơi, món này có khi phải tháo trần xe để tìm hiều kỹ về món dây có sẵn dây chờ hay chưa ? còn phải khoét phần trần tương ứng với nó nữa nên chưa thi công bác ạ, em còn gắn cả món Mirror Auto Dim nữa nên chắc chiều CN em mới thực hiện

Trạng thái
Thớt đang đóng