GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - thirteenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe duyen

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi ếch của em mỗi lần từ D về R thấy rung ở phần đầu 1 cái và nghe có tiếng kẹt một cái kiểu của cao su bị ma sát. Em đang nghi là do cao su chân máy (em mới thay mỗi cao su chân máy đầu thôi) khi chuyển từ D sang R thì do máy nó chồm lên tí xíu nên rung và tiếng kêu đó phát ra từ cao su chân máy lâu ngày bị lão hóa).
.
Em thì không bị hiện tượng này thường xuyên mà chỉ bị khi:
- Dừng, đỗ xe ở vị trí không cân bằng (dốc).
- Xe chưa dừng hẳn đã chuyển số.
- Khi chuyển số không đạp phanh hoặc chưa nhấn hết nút khóa trên cần số.
Còn bình thường thì ko thấy vấn đề gì. Nếu xe cụ cũng bị trong các truongf hợp giống như e thì e nghĩ ko phải do xe mà do mình sử dụng thôi cụ ạ.

tung_ey

Xe tải
Chính cụ làm tổ mời Tí vào chơi đó chứ. Trước xe em cũng bị chuột vào, em vệ sinh thường xuyên, giữ sạch khoang máy thế là chuột biến hết! :D

Chào mừng năm mơi 2014 có con chuột mới làm tổ trong khoang máy xe em :(

Mới làm tổ được mấy ngày vì hôm mùng 1 em vẫn thấy còn nước rửa kính, hôm nọ thấy hết nước, hôm nay đem đổ thì nước chảy ròng ròng ở phía dưới :(, thế là đi cái ống dẫn nước rửa kính rồi. Các cụ hay ngó khoang máy tư vấn giúp em ngoài cái dây nước rửa kính thì còn những gì dễ bị chuột nó gặm nữa ko ạ để hôm tới em đi kiểm tra 1 thể luôn ạ :(.

Đèn đóm em kiểm tra rồi ko sao, Nước làm mát, dầu động cơ, đầu hộp số cỏ vẻ còn nguyên. Có mấy cái dây điện thì có vẻ bị cao su lão hóa, em đang định lấy băng dính điện quấn lại.

Metall

Xe tải
Đã có cụ nào lắp giá nóc cho Ếch bị XXX vợt chưa ạ? EM định lắp thêm nhưng đang lăn tăn khoản này.

wacwac

Xe buýt
Chính cụ làm tổ mời Tí vào chơi đó chứ. Trước xe em cũng bị chuột vào, em vệ sinh thường xuyên, giữ sạch khoang máy thế là chuột biến hết! :D
Hic, oan em quá, tại chỗ để xe ở cty nó gần mấy hàng quán bán đồ ăn nên ra nông nỗi thế :(.

escteam

Xe máy

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Xe em thỉnh thoảng chân ga kẹt cứng, không đạp được là sao nhỉ?

escapes

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

haomeo

Xe tăng
Em thì không bị hiện tượng này thường xuyên mà chỉ bị khi:
- Dừng, đỗ xe ở vị trí không cân bằng (dốc).
- Xe chưa dừng hẳn đã chuyển số.
- Khi chuyển số không đạp phanh hoặc chưa nhấn hết nút khóa trên cần số.
Còn bình thường thì ko thấy vấn đề gì. Nếu xe cụ cũng bị trong các truongf hợp giống như e thì e nghĩ ko phải do xe mà do mình sử dụng thôi cụ ạ.
Thanks cụ chiều qua e đã tự test rùi hoá ra là tiếng ở hệ thống phanh, mỗi lần đạp phanh rùi nhấp nhả từ từ nó cũng kêu như thế, lùi kêu to hơn tiến nên khi từ R sang D tiếng nhỏ hơn từ D sang R nhiều, giữ phanh thật chặt thì giảm hẳn tiếng cọt kẹt.

escapes

Xe buýt
Thanks cụ chiều qua e đã tự test rùi hoá ra là tiếng ở hệ thống phanh, mỗi lần đạp phanh rùi nhấp nhả từ từ nó cũng kêu như thế, lùi kêu to hơn tiến nên khi từ R sang D tiếng nhỏ hơn từ D sang R nhiều, giữ phanh thật chặt thì giảm hẳn tiếng cọt kẹt.
Phanh trước hay phanh sau hả cụ? mà nếu là phanh đĩa, thì có thể đĩa mòn không đều, hoặc má phanh không hoạt động tốt?

haomeo

Xe tăng
Phanh trước hay phanh sau hả cụ? mà nếu là phanh đĩa, thì có thể đĩa mòn không đều, hoặc má phanh không hoạt động tốt?
Phanh trước cụ ah, nhưng em thấy tiếng này là bình thường thôi, e đi con nào cũng bị như thế từ morning, Caren đến civic khi bắt đầu lăn bánh nhấp nhả phanh ra thỉnh thoảng đều có tiếng ken két như thế nhưng khi đang đi mà nhấp phanh thì lại ko có vấn đề gì.

Xe duyen

Xe buýt
Em cũng nghĩ là nên đi kiểm tra hệ thống phanh. Nếu cọt kẹt như vậy thì khả năng đĩa phanh mòn không đều hoặc má phanh mòn/bẩn quá.

escapes

Xe buýt
Phanh trước cụ ah, nhưng em thấy tiếng này là bình thường thôi, e đi con nào cũng bị như thế từ morning, Caren đến civic khi bắt đầu lăn bánh nhấp nhả phanh ra thỉnh thoảng đều có tiếng ken két như thế nhưng khi đang đi mà nhấp phanh thì lại ko có vấn đề gì.
ơ, may thế, xe của em chưa thấy hiện tượng đó.....

haomeo

Xe tăng
Em cũng nghĩ là nên đi kiểm tra hệ thống phanh. Nếu cọt kẹt như vậy thì khả năng đĩa phanh mòn không đều hoặc má phanh mòn/bẩn quá.
Con morning của e ngày trước đi bảo dưỡng thay nguyên cả má phanh mới rồi mà vẫn thỉnh thoảng kêu kọt kẹt mỗi lần đạp phanh vào số D và nhả từ từ ra.

lars

Xe máy
các cụ cho e hỏi chỗ lắp dây bảo vệ trong gương*-:) ở đâu ạ. Sắp tết rồi, e lắp cho yên tâm. E cám ơn các cụ nhiều :D

Website
www.canhquynh.traucau.vn
Sau khi thử các PA cuối cùng e lựa chọn pA sơn lại chân cẳng cho vợ mới để chuẩn bị đón tết ạ..

Hai Nguyen

Xe điện

lars

Xe máy
Bác mua thêm dưỡng lốp xịt vào nhìn cho nó mới

Website
www.canhquynh.traucau.vn
Mai e mới nhận xe ...vì tiện thể tút lại xe để đón tết luôn ạ.

Xe duyen

Xe buýt
Website
www.canhquynh.traucau.vn
Mai bác chụp tổng thể cho anh em chiêm ngưỡng nhá, hợp lý để e còn xin tí bản quyền copy. Keke
Oke cụ, tiện thể e đang cho e nó đi Spa cả trong cả ngoài...bảo dưỡng tổng thể cái gì cần thay e thay đồ Ford chính hãng hết.

Trạng thái
Thớt đang đóng