GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - thirteenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

escteam

Xe máy
Chào mừng năm mơi 2014 có con chuột mới làm tổ trong khoang máy xe em :(

Mới làm tổ được mấy ngày vì hôm mùng 1 em vẫn thấy còn nước rửa kính, hôm nọ thấy hết nước, hôm nay đem đổ thì nước chảy ròng ròng ở phía dưới :(, thế là đi cái ống dẫn nước rửa kính rồi. Các cụ hay ngó khoang máy tư vấn giúp em ngoài cái dây nước rửa kính thì còn những gì dễ bị chuột nó gặm nữa ko ạ để hôm tới em đi kiểm tra 1 thể luôn ạ :(.

Đèn đóm em kiểm tra rồi ko sao, Nước làm mát, dầu động cơ, đầu hộp số cỏ vẻ còn nguyên. Có mấy cái dây điện thì có vẻ bị cao su lão hóa, em đang định lấy băng dính điện quấn lại.
Em để xe ngoài bãi, có cả đàn chó mà chuột vẫn lên xe, nhưng ít thôi. Không khéo cụ phải nuôi con mèo trên khoang máy ợ, hihi :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chào mừng năm mơi 2014 có con chuột mới làm tổ trong khoang máy xe em :(

Mới làm tổ được mấy ngày vì hôm mùng 1 em vẫn thấy còn nước rửa kính, hôm nọ thấy hết nước, hôm nay đem đổ thì nước chảy ròng ròng ở phía dưới :(, thế là đi cái ống dẫn nước rửa kính rồi. Các cụ hay ngó khoang máy tư vấn giúp em ngoài cái dây nước rửa kính thì còn những gì dễ bị chuột nó gặm nữa ko ạ để hôm tới em đi kiểm tra 1 thể luôn ạ :(.

Đèn đóm em kiểm tra rồi ko sao, Nước làm mát, dầu động cơ, đầu hộp số cỏ vẻ còn nguyên. Có mấy cái dây điện thì có vẻ bị cao su lão hóa, em đang định lấy băng dính điện quấn lại.
Chuột là 1 vấn đề rất nan giải mà anh em đã tìm nhiều phương pháp rồi nhưng chưa có cách nào thực sự hữu hiệu. Còn chỗ trên bình xăng nữa cụ ạ, nâng gầm lên ngót từ bánh sau bên lái thẳng lên, có 1 chỗ vừa vặn cho 2 em chuột nằm cực ấm.

các cụ cho em hỏi phát xe các cụ khi tắt máy rút chìa khóa ra thì có lên xuống được kính không ạ? xe em ecs 2009, tắt máy rút chìa nó vẫn lên xuống kính cửa được khoảng 1 lúc rồi mới thôi.
Tắt chìa khóa rồi thì bác đừng mở cửa vội, vẫn lên xuống kính như thường nhé.

haomeo

Xe tăng
E gửi xe ở bãi cũng nhiều chuột lắm. Ngày trước con morning của e để 10 ngày ko đụng đến thế là bị chuột lên ị toe toét. Sau khi dọn sạch thì e bôi cao con hổ khắp khoang máy thế là từ đó cấm tiệt mấy em chuột.đến bây j xe e lúc nào cũng có cả chục lọ cao thỉnh thoảng e vẫn bôi vào khoang máy.

Hai Nguyen

Xe điện
Bac wac wac kiếm 2 cái bẫy chuột, cố gắng bẫy chết đưoecj con chuột nào đó. Trước khi toi, chuột thường để lại tin hiệu nguy hiểm.

Sau đó 1 cái để khoang, 1 cái để trong xe. Dảm bảo hết ngay, lúc nào đi thì lấy nó ra

Metall

Xe tải
Em thử đủ loại cao với mỡ trăn rồi. Chỉ được 1 tuần đầu sau đâu lại vào đấy vì đi bụi bám vào hết tác dụng. Thấy có cụ nào bày mưu treo đuôi mèo khô hoặc xác chuột khô vào khoang máy nhưng chưa tìm đc để chuột bạch.

dangkhoa688

Xe tải
Em dự tính làm cái yếm bằng nhôm (hoặc sắt tấm) để che gầm máy cho ESC, không biết có gara nào nhận thi công kg các cụ ?
Gầm chắn động cơ ESC toàn bằng nhựa, đi đường xấu hoặc offroad 1 thời gian nó bể tả lá ra hết.

wacwac

Xe buýt
E gửi xe ở bãi cũng nhiều chuột lắm. Ngày trước con morning của e để 10 ngày ko đụng đến thế là bị chuột lên ị toe toét. Sau khi dọn sạch thì e bôi cao con hổ khắp khoang máy thế là từ đó cấm tiệt mấy em chuột.đến bây j xe e lúc nào cũng có cả chục lọ cao thỉnh thoảng e vẫn bôi vào khoang máy.
Có hại gì cho người ko cụ, vì điều hoà hút gió từ khoang máy vào :(.
Sáng sớm nay em kiểm tra thiệt hại thêm thì 4 cái dây điện nối vào động có đã bị cắn hết lớp vỏ nhựa :(, trơ lõi đồng ra. Mà em tuần này bận chưa đi được vào hãng thay :(. Từ mùng 1 đến giờ hôm nào cũng đi xe mà nói chui vào lúc nào ko biết.
Cận cảnh thiệt hại dây điện :(, chắc cho lên đường hết đám dây này cho an toàn.

Hai Nguyen

Xe điện
Cảm biến oxy nếu thay hãng là 6 củ nhe, bacs hàn chì vào và băng dính lại cũng ok lắm

Tourcare

Xe tăng
Cụ Hải Nguyên cho em hỏi nhờ máy có hiện tượng gì cần thay cảm biến oxy?
Hôm trước thấy ô em delta khoe vừa nhờ bác thay cho con xlt 2007 :)
Cảm biến oxy nếu thay hãng là 6 củ nhe, bacs hàn chì vào và băng dính lại cũng ok lắm

Hai Nguyen

Xe điện
Đèn báo check động cơ bác ơi. Check lỗi sẽ báo ra cái cảm biến trên này. Vảm biến dưới ít hỏng. Em lấy phải đến gần 10 cái về thay cho ech 2009.

Con của detal là con đầu tiên thay cảm biển mà em đặt về

escteam

Xe máy
Bac wac wac kiếm 2 cái bẫy chuột, cố gắng bẫy chết đưoecj con chuột nào đó. Trước khi toi, chuột thường để lại tin hiệu nguy hiểm.

Sau đó 1 cái để khoang, 1 cái để trong xe. Dảm bảo hết ngay, lúc nào đi thì lấy nó ra
Có cụ còn đập chết con chuột rồi bôi máu nó vào khoang máy cơ :-s

Hai Nguyen

Xe điện
Chính nó đó bác, tý nó xơi của em

1. Dây điện cầu sau
2. 1 dây cao áp ( phải thay mới)
3. Dây abs bánh trước
4. Dây nươcs rửa kính

Giải pháp của em cho 1 và 3: nối, hàn chì, co nhiệt, băng dính vải bên ngoài, băng dính nilon ngoài cùng, 2 đầu dùng 2 dây rút cố định

4. Thì em quấn băng dính bịt vì nó chỉ bị hở, dùng 2 day rút cố địn 2 đầu,

Dùng ngon đến khi bán

wacwac

Xe buýt
Cám ơn cụ ạ. Em sẽ nhòm kỹ lại cái đấy ạ. Em đang băn khoăn có phải chuột nó gặp ko hay ông Fò nhà mình lắp cái đấy dốt, bẻ cong nên lâu ngày cao su nó lão hoá nó tự rách ra vì cái vết gập của nó trông dễ làm nứt dây cao su. Của em thì nó chưa đứt ra mà chỉ bị rách lớp cao su nên em sẽ mua các loại băng dính để khắc phục triệt để.

Còn các thứ khác em sẽ cố kiểm tra kỹ, ko kiểm tra được thì hôm tới vào hãng bảo nó check kỹ hộ. khốn khổ là em chả biết dây nước rửa kính nó đi đằng nào để mò ra kiểm tra. chỉ biết gần bánh trước bên phụ.

Cụ xem cho em cái dây điện này nó có phải thay cả củ như cái cảm biến oxy ko ạ. 4 cái dây trước khi cắm vào động cơ ngay đầu nắp capo. Cái này thì chắc chắn bị nó gặm rồi.

Hai Nguyen

Xe điện
Cái này thay dc hãng thì phải thay thôi bác, vì bộ dây vào bugi + khoang máy chỗ này cực nóng, sợ các loại băng bó ko đảm bảo.

Thử tìm ebay xem có mớ dây này ko cũng là 1 option

wacwac

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Chỗ Cảm biến oxi thì may quá nó mới gặm được phần bên vỏ nhựa ngoài, em đã gia cố bằng 3 lớp băng dính điện + băng dính trong.

Chỗ dây vào bugi để cuối tuần em vào Hãng có thì thay vì em cũng sợ chập điện do có 1 tí chút bị nó cắn hở ra 1 ít rồi. Sợ sau này chập cháy lằng nhằng.

Metall

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi cháu muốn thay bóng led cho đèn đỗ escape 2010 nhưng không biết chuẩn chân bóng là gì. Cụ nào biết chỉ cháu với ạ !

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Asturias19

Xe buýt
Nhân dịp đầu năm mới 2014, em xin được từng bước thiết lập với các cơ sở dịch vụ có uy tín, chất lượng tốt để anh em thành viên ESC Team có chỗ tu sửa, chăm chút vợ 2 khi cần mà không phải lo nghĩ về chất lượng cũng như giá cả.

Cụ thể trong lần này, em sẽ kết nối với cơ sở đã có uy tín và được nhiều anh em tin tưởng là chỗ bác MONTERO để cân chỉnh độ chụm, cân bằng động lốp nhân dịp cuối năm để các bác yên tâm với vợ 2 trong dịp Tết Nguyên đán.

Chương trình sẽ ưu đãi riêng cho thành viên ESC Team, em sẽ thông báo cụ thể sau!
Em cũng tính chuẩn bị đi cân chỉnh chân cẳng trước tết :D

haomeo

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi ếch của em mỗi lần từ D về R thấy rung ở phần đầu 1 cái và nghe có tiếng kẹt một cái kiểu của cao su bị ma sát. Em đang nghi là do cao su chân máy (em mới thay mỗi cao su chân máy đầu thôi) khi chuyển từ D sang R thì do máy nó chồm lên tí xíu nên rung và tiếng kêu đó phát ra từ cao su chân máy lâu ngày bị lão hóa).
Xe em bây giờ đánh lái thấy có tiếng kêu cọt kẹt, hôm trước vào Ford GP thì chẩn bệnh do khớp nối chữ thập ở thước lái cần phải thay mới (giá 2.2tr) liệu đúng phải do cái đó ko các cụ hay còn do nguyên nhân nào khác nữa (như khô dầu mỡ chẳng hạn :P).

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng