GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Rồi rồi, chỗ võng em thấy rồi. Dưng mà để thế có khi cũng có cái đẹp riêng của nó :)

Thế của cụ Ngọc Phan đã chỉnh lại chưa chứ em thấy hình như nó ko đc ôm như của cụ?!

Tribute

Xe container
Rồi rồi, chỗ võng em thấy rồi. Dưng mà để thế có khi cũng có cái đẹp riêng của nó :)

Thế của cụ Ngọc Phan đã chỉnh lại chưa chứ em thấy hình như nó ko đc ôm như của cụ?!
Của cụ Phan chưa chỉnh, nó không ôm là vì ông thợ này làm theo Form ếch đời cũ. Đúng là chỉ hơi doãng ra vài phân thôi nhìn nó cứ thế nào, như đồ đi mượn.:-|

Cái logo chắc phải thay cái khác, làm cái bằng đồng như của cụ havu đính sang bên chỗ logo Mazda kia đẹp hơn và cân với chứ VVT bên này. Hôm đó nó có cái vết dán đền can của bọn Gara em bóc ra nên dán đè lên tạm cho đỡ bẩn mắt.

Cái chắn bùn sau này to hơn của ếch, nhưng nhìn trực diện phía sau thì lại xấu vì nó phè ra hai bên. Hôm trước cụ lắp chắn bùn trước ở đâu nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Maybach Tàu

Xe container
Của cụ Phan chưa chỉnh, nó không ôm là vì ông thợ này làm theo Form ếch đời cũ. Đúng là chỉ hơi doãng ra vài phân thôi nhìn nó cứ thế nào, như đồ đi mượn.:-|

Cái logo chắc phải thay cái khác, làm cái bằng đồng như của cụ havu đính sang bên chỗ logo Mazda kia đẹp hơn và cân với chứ VVT bên này. Hôm đó nó có cái vết dán đền can của bọn Gara em bóc ra nên dán đè lên tạm cho đỡ bẩn mắt.

Cái chắn bùn sau này to hơn của ếch, nhưng nhìn trực diện phía sau thì lại xấu vì nó phè ra hai bên. Hôm trước cụ lắp chắn bùn trước ở đâu nhỉ?
Ơ đẹp gớm nhể, quay cái đằng trước xem dư lào? Cái này chơi hàng đặt được hở cụ, để ngồi nghĩ xem có cái kiểu nào điên điên mà đẹp không :D

thuanduc

Xe máy
Hôm nay đi dọn nội thất về mới phát hiện ra đèn sương mù không sáng. Đèn này trước đây tôi lắp ở Ford Giải phóng cho Ford Escape 2009 2.3l XLS. Gọi điện hỏi xem có đèn lắp táp lô không nhưng họ bảo không có. Các bác cho hỏi thăm là có thể đến đâu có uy tín để kiểm tra lại đèn sương mù và lắp thêm đèn táp lô và chi phí hết bao nhiêu ah? Cám ơn các bác nào đã có kinh nghiệm trước thì chia sẻ.
Một lần xe của mình cũng không sáng đèn sương mù, có cậu em làm sửa chữa ô tô đến nhà chơi, lật nắp capo, lật tiếp nắp hộp nhựa đen đen gần ắc quy, dùng để điều khiển đèn, cầm dây và bóng đèn 5w thử 1 lúc, rồi nói đứt cầu chì, 1 đoạn dây đồng và 2 phút nối nối, cắm cắm...đèn sm giờ đi sáng rực luôn. Bác thử tự kiểm tra xem sao đã nhé.

Tribute

Xe container
Ơ đẹp gớm nhể, quay cái đằng trước xem dư lào? Cái này chơi hàng đặt được hở cụ, để ngồi nghĩ xem có cái kiểu nào điên điên mà đẹp không :D
Hị, em chỉ lắp mỗi đằng sau. Đằng trước em nó có cái cản giả ùi.

Lưu ý là ở thanh ngang dưới gầm em gắn 2 cái tai chờ lắp đôi đèn lùi vô là sáng quắc.

À, cụ dán viền màu như màu viền xe em có khi hợp với bộ giò đen của cụ đấy!

@cụ PhanPH: Cụ đỗ xe chỗ này là chỗ nào mà em thấy quen quen nhưng ko nhớ ra ~X(

em biếu cụ 500 ảnh nữa cho cụ gãi đầu thêm nhé

Chỉnh sửa cuối:

Newsolder

Xe tải
Cám ơn bác đã hướng dẫn nhưng quả thật tôi dốt kỹ thuật nên chả dám sờ mó vào điện, chỉ sợ giật! Chắc phải đem ra thợ nhờ kiềm tra hộ tiện thể lắp thêm mấy cái đèn ở tablo cửa vậy.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Cái này em đặt qua nhà Stinger bên thớt này http://www.otofun.net/threads/188572-nao-minh-cung-ship-hang-nhe-nao-minh-cung-len-danh-sach-d
Lúc đặt có em và 1 cụ nữa, xác định về mà không dùng được thì....chấp nhận.
May quá về cài vào chạy ngon. Sau quả thành công ấy thì giờ có nhiều cụ theo chân em roài.
Con này ngoài chức năng GPS còn có thể xem phim, nghe nhạc, FM... Loại cao cấp hơn thì có cả bluetooth kết nối với camera lùi loại không dây. Bây giờ các cụ ấy toàn đặt loại 5'' trở lên chứ không đặt loại 4,3'' như em nữa,
Em này dùng hệ điều hành Window CE 6.0 và có hỗ trợ thẻ nhớ SD.
Cụ thương em thì thương cho trót, cụ cho em cái link trên tàn-bạo để em còn nhờ cụ Gúc dịch hộ em.
Em hứa sẽ mời cụ thêm li nữa!

Tuan nguyen

Xe buýt
Cám ơn bác đã hướng dẫn nhưng quả thật tôi dốt kỹ thuật nên chả dám sờ mó vào điện, chỉ sợ giật! Chắc phải đem ra thợ nhờ kiềm tra hộ tiện thể lắp thêm mấy cái đèn ở tablo cửa vậy.
Cụ ơi, sờ thoải mái đi, 12V thì giật thế quái nào được chứ.

Tribute

Xe container
Cụ ơi, sờ thoải mái đi, 12V thì giật thế quái nào được chứ.
Nó không giật ngay đâu, mà khi nào loay hoay làm con ECU nó chết lăn quay ra đi thay mất mấy ngàn Obama thì lúc đó mới giật nẩy hết cả mềnh?:))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ nghiên cứu tiếp đi, xem của cụ havu và Ngọc Phan nữa để rút kinh nghiệm. Máu thì hôm nào em và cụ đi đặt nhé. Địa chỉ cứ hỏi mấy cụ đã làm.

Vâng, sau khi nghía của cụ Ngọc Phan và havu thì em mới thấy là của cụ Ngọc Phan chưa được ôm lắm. Cụ Ngọc Phan có lẽ nên chỉnh lại tiếp thôi.
Quả logo bằng đồng trước em cũng có 1 cái bản Limited nhưng giờ chả biết để đâu. Lúc nào dọn nhà em tìm lại đã. Nếu thấy sẽ dành cho cụ vì đi với quả cản sau này hợp lém :)
Chắn bùn sau em mua ở gần Mỹ Đình, cụ máu lúc nào em mua cho cụ rồi đi off bia em đưa cho cụ sau vì em ở gần đó.
@cụ PhanPH: Cụ đỗ xe chỗ này là chỗ nào mà em thấy quen quen nhưng ko nhớ ra ~X(

em biếu cụ 500 ảnh nữa cho cụ gãi đầu thêm nhé

Em đang ung thủ với cái ảnh của cụ đây, ức thế vẫn chưa nhớ ra! Nhưng vẫn cố... ~X(~X(

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Sau khi nghiên cứu vụ màn hình ốp trần phục vụ cho hàng ghế sau ko khả thi lắm, em đang định lắp 2 quả màn hình này cho 2 gối tựa đầu.

Thông tin sản phẩm:

Mã:
[LIST]
[*]     [FONT=Arial]Màn hình LCD 7” TFT active matrix [/FONT]
[*]     [FONT=Arial]Điều chỉnh sắc thái hình ảnh (độ sáng/tương phản/màu sắc/đậm nhạt)[/FONT]
[*]     [FONT=Arial]5 chế đô màn hình (Just/Full/Cinema/Zoom/Norm) [/FONT]
[*]     [FONT=Arial]Bộ phát tín hiệu IR dùng cho headphone không dây [/FONT]
[*]     [FONT=Arial]2 ngõ inputs Audio/Video (Composite) [/FONT]
[*]     [FONT=Arial]1 ngõ output Audio/Video (Composite[/FONT]
[/LIST]
Có cụ nào can em ko?

Tribute

Xe container
Quả logo bằng đồng trước em cũng có 1 cái bản Limited nhưng giờ chả biết để đâu. Lúc nào dọn nhà em tìm lại đã. Nếu thấy sẽ dành cho cụ vì đi với quả cản sau này hợp lém :)
Hề, cụ nhớ nhá.

Chắn bùn sau em mua ở gần Mỹ Đình, cụ máu lúc nào em mua cho cụ rồi đi off bia em đưa cho cụ sau vì em ở gần đó.[
Em sợ nó không vừa, lúc nào tiện em qua ướm thử nếu được thì lắp luôn.

Em đang ung thủ với cái ảnh của cụ đây, ức thế vẫn chưa nhớ ra! Nhưng vẫn cố... ~X(~X(
Hề, cụ cần gì phải vò đầu, phóng to cái ảnh lên là thấy địa chỉ!

Sau khi nghiên cứu vụ màn hình ốp trần phục vụ cho hàng ghế sau ko khả thi lắm, em đang định lắp 2 quả màn hình này cho 2 gối tựa đầu.

Thông tin sản phẩm:

Mã:
[LIST]
[*]     [FONT=Arial]Màn hình LCD 7” TFT active matrix [/FONT]
[*]     [FONT=Arial]Điều chỉnh sắc thái hình ảnh (độ sáng/tương phản/màu sắc/đậm nhạt)[/FONT]
[*]     [FONT=Arial]5 chế đô màn hình (Just/Full/Cinema/Zoom/Norm) [/FONT]
[*]     [FONT=Arial]Bộ phát tín hiệu IR dùng cho headphone không dây [/FONT]
[*]     [FONT=Arial]2 ngõ inputs Audio/Video (Composite) [/FONT]
[*]     [FONT=Arial]1 ngõ output Audio/Video (Composite[/FONT]
[/LIST]
Có cụ nào can em ko?
Màn Pioneer thì chắc là ngon rùi, dưng mà giá rổ thế nào hả cụ.

Nhà cụ làm cách nào mà up được cả cái cửa sổ vào đây vậy?

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hề, cụ nhớ nhá.
Em sợ nó không vừa, lúc nào tiện em qua ướm thử nếu được thì lắp luôn.
Hề, cụ cần gì phải vò đầu, phóng to cái ảnh lên là thấy địa chỉ!
Màn Pioneer thì chắc là ngon rùi, dưng mà giá rổ thế nào hả cụ.
Nhà cụ làm cách nào mà up được cả cái cửa sổ vào đây vậy?
- Tất nhiên là em nhớ, rất có trách nhiệm với những gì mình đã nói :) Chỉ sợ ko tìm thấy thôi
- Lúc nào off cụ thử nghía qua cái của em xem sao, giá nó 5 lít/đôi cụ ạ
- Phóng các kiểu rồi em vẫn chưa thấy địa chỉ đâu :((
- Khoảng 7 củ/chiếc cụ ạ
- Em dùng cái này: [code ] [/code ]

Tribute

Xe container
Mã:
[COLOR=navy]- Tất nhiên là em nhớ, rất có trách nhiệm với những gì mình đã nói :) Chỉ sợ ko tìm thấy thôi[/COLOR]
[COLOR=darkred]- Lúc nào off cụ thử nghía qua cái của em xem sao, giá nó 5 lít/đôi cụ ạ[/COLOR]
[COLOR=darkorange]- Phóng các kiểu rồi em vẫn chưa thấy địa chỉ đâu :(( [/COLOR]
[COLOR=mediumturquoise]- Khoảng 7 củ/chiếc cụ ạ[/COLOR]
[COLOR=darkgreen]- Em dùng cái này: [code ] [/code ][/COLOR]
Hề, em thử code luôn.

Èo, 7 củ vị chi là 14 củ, thui, em làm cái TV Led cho cháu nó xem... ở nhà.:P

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hề, em thử code luôn.

Èo, 7 củ vị chi là 14 củ, thui, em làm cái TV Led cho cháu nó xem... ở nhà.:P
Cái tính em nó 3 phải, ai xui đường nào cũng xuôi. Cụ làm em nhụt chí rồi đới :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ chưa xui mà em đã có ý định mua TV Led rồi, cụ mà xui thì chắc là đi mua ngay ấy chứ :)

Với lại từ nẫy tới giờ em đang loay hoay tìm cái logo cho cụ mà chưa ra. Gấu với F1 ngủ rồi, thôi lúc khác em tìm nhá nhá.

RoadStar

Xe tải
Cái tính em nó 3 phải, ai xui đường nào cũng xuôi. Cụ làm em nhụt chí rồi đới :D
Kụ múc cái màn gối đi, xong cho em ngó cái :D em cũng đang máu, em vừa múc cái DVD Pi 4250 rồi định úp 2 cái màn nữa cho đồng bộ cư mà giá cũng hơi chát kụ nhỉ.
Cái cản sau đẹp lắm, có cụ nào máu nữa không gọi em làm cùng với nhá để em về sân nhà em em lùi cho yên tâm

Nông_dân

Xe buýt
Cụ cho em biết giá cái cản sau với nhé. Em lắp cùng cụ cho vui. Em hay bị xe máy húc vào mông lẵm

Ngoc Phan XLS

Xe container

Nhà Chì Bụp xem lại đi nhá! Cái cản của em làm sao mà xấu hơn của cụ được! Vì bản thân con Ếch nó đã đẹp hơn con "Hồn Trương Ba Da Hàng Thịt" Chì Bụp rùi!!!=))
Cái cản của em như thế là vừa đủ và em không muốn chỉnh gì thêm! Ôm sát nữa không quan trọng = việc nó cách vỏ xe đều tăm tắp ở tất cả mọi vị trí! Hơn nữa cụ phải để cho nó có chỗ mà "thở" khi bị đâm mạnh từ phía sau chớ!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng