GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Làm thế này thì gần giống Tri bụt nhà em rồi. Hay cụ Tàu hôm nào off đổi bộ giò này sang Tri bụt nhà em nhìn có phê hơn không rồi hẵng dán viền.:-|
Kiếm mấy con Ếch đen mà đổi! Đổi sang Lý Phàn em sợ nhà Tàu cáu quá ném luôn mấy cái la răng đi thì bỏ bu!!!=))

Tuan nguyen

Xe buýt
Em nghĩ là dán băng dính đen sần chưa chắc đã hay bằng băng dính mầu ghi - cũng sần.
Cụ Maybach để như thế này, thú thực là không đẹp, cụ mua ngay một em DSLR về chụp lại, các góc độ luôn, rồi up lên cho anh em bọn em xem có sáng mắt ra được tẹo nào không nào.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Nocar nothing

Xe buýt
Em đang muốn lắp thêm đầu DVD liên màn hình cho xlt 2010, có tích hợp VietMap, rổ giá tầm 10 củ đổ lại. Theo các cụ dùng loại nào thì ổn nhất?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đang muốn lắp thêm đầu DVD liên màn hình cho xlt 2010, có tích hợp VietMap, rổ giá tầm 10 củ đổ lại. Theo các cụ dùng loại nào thì ổn nhất?
Em cũng đang khoái cái món giống cụ. Nhưng mà muốn lắp DVD ốp trần hoặc 2 ghế sau cho F1 nó ngồi ngoan 1 tí. Loay hoay vẫn chưa biết nên chọn loại nào ngon!

Cụ nghiên cứ lúc nào lắp ới em cùng lắp với!

Tribute

Xe container
Cụ cho cái *ít Tri Bụt lên cháu xem với nào. Cháu mới chỉ đc nghía của cụ havu và cụ Ngọc Phan thôi.

Noel vẫn hóng ảnh cụ :)
Cái DT của em nó lởm quá, hôm lắp chụp toàn bị lóa sáng, có cái ống NiKon để ở xe lại quên thẻ ngoài cơ quan nên chưa chụp được. Ờ mà hôm nọ off chui cụ chưa nghía à, hôm đó chưa chuẩn lắm nên hôm sau em đi nắn lại.

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái DT của em nó lởm quá, hôm lắp chụp toàn bị lóa sáng, có cái ống NiKon để ở xe lại quên thẻ ngoài cơ quan nên chưa chụp được. Ờ mà hôm nọ off chui cụ chưa nghía à, hôm đó chưa chuẩn lắm nên hôm sau em đi nắn lại.
Hôm off chui cụ về trước. Bọn em còn xuống 86C VTS nữa mà ko thấy cụ, cũng thấy thiêu thiếu :) Tóm lại là cụ đã nắn lại nhưng nhìn có đc nuột như *ít của cụ havu ko? :D

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Với giá 10 củ thì chỉ có Kovan thôi. Vì cả DVD và mặt dưỡng đã 5 củ rồi, thêm cái module VietMap nữa thì được.
Nếu cụ lắp hàng hiệu thì 10 củ không đủ.
Em dùng con GPS 4,3'' hàng Hồ Cẩm Đào chạy PapaGo X3D ngon choét, giá có gần 1 củ. Dữ liệu bản đồ của VM.
Bản này em dùng 1 trình biên dịch để việt hóa, có điều vẫn chưa thể việt hóa hết các menu của nó, nhưng dùng vẫn ok, hướng dẫn giọng nói bằng tiếng việt đàng hoàng.

Gần hơn:

Hoặc thỉnh thoảng dùng con HTC HD chạy bản R12 cũng OK.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Hôm off chui cụ về trước. Bọn em còn xuống 86C VTS nữa mà ko thấy cụ, cũng thấy thiêu thiếu :) Tóm lại là cụ đã nắn lại nhưng nhìn có đc nuột như *ít của cụ havu ko? :D
2 cái Form xe nó khác nhau nên nhìn nó cũng hơi khác, thôi để mai em choạch lại hầu cụ vậy, cả cái "cầu sau" nữa luôn. Mà nhìn phía sau cái cản với cái cầu sau nó tôn nhau lên nhìn khác hẳn mấy anh thủng đ.ít.:-bd

@Cụ Mắt kính: Cái GPS 4,3'' hàng Hồ Cẩm Đào chạy PapaGo X3D của cụ có update được Vietmap không ợ.

Mà dùng Vietmap lắm lúc cũng chuối kinh nó lười update, có lần em bị nó dẫn lạc vào tận trong cái làng khỉ gió gì ở Hải Dương (cam tội mình định đi đường mới) loằng ngoằng gần chết mới ra được Tứ kỳ.

Mắt Kính

Xe điện
@Cụ Mắt kính: Cái GPS 4,3'' hàng Hồ Cẩm Đào chạy PapaGo X3D của cụ có update được Vietmap không ợ.

Mà dùng Vietmap lắm lúc cũng chuối kinh nó lười update, có lần em bị nó dẫn lạc vào tận trong cái làng khỉ gió gì ở Hải Dương (cam tội mình định đi đường mới) loằng ngoằng gần chết mới ra được Tứ kỳ.
Thoải mái cụ ạ, dữ liệu của nó dùng chung bản VietMap X3D mà. Dùng VM thì vẫn phải có "việt mồm" đi kèm, chứ nếu không thì tèo. Dữ liệu bản đồ mới nhất chỉ đến tháng 7/2010 thôi. 5 tháng rồi chưa update.

Móp

Xe tăng
Cũng có thể do góc nhìn này nó không đẹp, nhìn thực tế đẹp hơn. Nhưng em thấy ý tưởng cụ Drinker hay đấy cụ ợ!
em hỏi cụ một chút ạ, cụ có biết chỗ mua điều khiển tích hợp vô lăng của ếch không ạ, hàng ford thái ạ, không biết ếch 09 có lắp được không ạ?

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Thoải mái cụ ạ, dữ liệu của nó dùng chung bản VietMap X3D mà. Dùng VM thì vẫn phải có "việt mồm" đi kèm, chứ nếu không thì tèo. Dữ liệu bản đồ mới nhất chỉ đến tháng 7/2010 thôi. 5 tháng rồi chưa update.
Cụ Mắt Kính có thể cho em thêm thông tin về hàng GPS của cụ được không? Em đang dùng Garmin Nuvi 255W nhưng dữ liệu bản đồ Garmin cho VN kém quá. Nếu hàng của cụ ngon thía, hạt dẻ 1 chai thì em cũng sẵn lòng làm 1 cục cho nó tự tin khi lái xe. Em vuốt cụ nhé!

Nocar nothing

Xe buýt
Cụ tậu ở đâu mà ngon bổ rẻ vậy, em cũng muốn làm cái. Nhưng mà tích hợp luôn với màn hình DVD thì em vưỡn khoái hơn.

Maybach Tàu

Xe container
Báo cáo các cụ là phải show lại hàng, không thì bứt dứt lắm:D

View nè

Zoom nè:D

Cái này sáng hơn 1 tí, mai có 60D rồi nhá:))

Khuyến mại thêm quá Vá Trinh công nghệ Cơm :))

Hà Vũ với Ngọc Phân có đi QB hôm nay không thía

Nợ rượu các cụ nhá

RoadStar

Xe tải
Cụ tậu ở đâu mà ngon bổ rẻ vậy, em cũng muốn làm cái. Nhưng mà tích hợp luôn với màn hình DVD thì em vưỡn khoái hơn.
Cái đỏ đỏ đắt lòi mắt kụ ạ. Vietmap Vigo 9100 Touch nó tích hợp điều khiển vào màn DVD cảm ứng khá tiện lợi đấy nhưng giá rổ đâu đó gần 400 mẽo cơ
Thôi em dùng GPS chạy cơm luyện giao tiếp luôn

Mắt Kính

Xe điện
Cụ Mắt Kính có thể cho em thêm thông tin về hàng GPS của cụ được không? Em đang dùng Garmin Nuvi 255W nhưng dữ liệu bản đồ Garmin cho VN kém quá. Nếu hàng của cụ ngon thía, hạt dẻ 1 chai thì em cũng sẵn lòng làm 1 cục cho nó tự tin khi lái xe. Em vuốt cụ nhé!
Cái này em đặt qua nhà Stinger bên thớt này http://www.otofun.net/threads/188572-nao-minh-cung-ship-hang-nhe-nao-minh-cung-len-danh-sach-d
Lúc đặt có em và 1 cụ nữa, xác định về mà không dùng được thì....chấp nhận.
May quá về cài vào chạy ngon. Sau quả thành công ấy thì giờ có nhiều cụ theo chân em roài.
Con này ngoài chức năng GPS còn có thể xem phim, nghe nhạc, FM... Loại cao cấp hơn thì có cả bluetooth kết nối với camera lùi loại không dây. Bây giờ các cụ ấy toàn đặt loại 5'' trở lên chứ không đặt loại 4,3'' như em nữa,
Em này dùng hệ điều hành Window CE 6.0 và có hỗ trợ thẻ nhớ SD.

Tribute

Xe container
Cụ cho cái *ít Tri Bụt lên cháu xem với nào. Cháu mới chỉ đc nghía của cụ havu và cụ Ngọc Phan thôi.

Noel vẫn hóng ảnh cụ :)
Đây chiều cụ ná, cụ đừng có ném đá em đới.;)

Uốn lượn theo đúng Form đuôi xe:

Đây là cái "cầu sau"

Nhìn tổng thể phía sau thì thế này:

Dù sao cũng hơn mặc cái quần thủng đ.ít này:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đây chiều cụ ná, cụ đừng có ném đá em đới.;)

Uốn lượn theo đúng Form đuôi xe:

Nhìn tổng thể phía sau thì thế này:
Thanks cụ nhiều! Nhìn quá ổn, thế này mới gọi là ôm mông nè! Quá chuẩn. Cơ mà cụ phải căn chỉnh đến mấy lượt? Nhìn nét lắm ạ.

PS: Cơ mà, em góp ý với cụ là dán lại cái logo OF đi, dịch xuống tí nữa thì đẹp hơn :P
Chắn bùn sau em thấy đẹp hơn của Ếch, đổi cho em đê :D

Cụ đỗ xe chỗ này là chỗ nào mà em thấy quen quen nhưng ko nhớ ra ~X(

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Thanks cụ nhiều! Nhìn quá ổn, thế này mới gọi là ôm mông nè! Quá chuẩn. Cơ mà cụ phải căn chỉnh đến mấy lượt? Nhìn nét lắm ạ.
Chỉnh có 1 lần thôi, vì lúc đặt ông thợ tưởng giống hệt đuôi ếch nên chỉ đo mỗi sát xi, không kiểm tra đường cong. Thực ra cũng còn tí khiếm khuyết là hơi bị võng, nhưng thôi để lâu lâu trầy xước lại đem vào chỉnh lại chút rồi sơn tĩnh điện lại. Bác T này nhiệt tình ra phết.

Trạng thái
Thớt đang đóng