GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mà sao giờ này mà chưa thấy cụ nào ra Lan Chín thế nhẩy. Em khát nước lắm rồi đấy.
Em đang trên đường bon bon ra chỗ cụ thì cụ Ngọc call bảo chưa có hàng nên bảo em quay về. Hic, đành hẹn cụ lần sau vậy!

Em và cụ havu vừa check với nhà sx cản rồi! Họ lại hẹn chiều! Mà cũng chưa chắc lắm!

Sozy các cụ! Thôi để đến lúc chính thức lắp em gọi các cụ nhé!

Và chỗ cửa hàng đó đỗ xe cũng rất khoai nếu cứ mỗi cụ cưỡi 1 con Ếch ra để nghía! Hay các cụ để em lắp xong xuôi rồi cuối tuần off tí sâu hàng luôn thể nhỉ???
Có lẽ cụ lắp rồi tổ chức bữa off show hàng là chuẩn nhứt ạ :D

Lacetti

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chỗ nào sơn vân gỗ đẹp với, em cũng biết một số nơi nhưng không biết họ làm co đẹp không

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Em đang trên đường bon bon ra chỗ cụ thì cụ Ngọc call bảo chưa có hàng nên bảo em quay về. Hic, đành hẹn cụ lần sau vậy!

Có lẽ cụ lắp rồi tổ chức bữa off show hàng là chuẩn nhứt ạ :D
Sau một cơ số cốc tại Lan Chín em chào các cụ em về ạ. :((

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dear các cụ Ếch Ộp,
Em xin phép các cụ ngoài lề một tí về việc thiện!
Chúng ta ai cũng hướng thiện, ai cũng muốn làm được nhiều việc tốt! Tuy nhiên, hoàn cảnh không phải lúc nào cũng thuận lợi để thực hiện được mong ước đó!

Nhân có Người anh em nhà Ếch đang kêu gọi cho chuyện từ thiện ở đây:

http://www.otofun.net/threads/204968-quang-binh-tien-tat-tan-tat-ve-chuyen-di-quang-binh-cua-team-rs-va-nhung-nguoi-ban-f.html

và đây:

http://www.otofun.net/threads/195553-chariford-nhung-tam-long-fof-huong-ve-quang-binh-|-chariford-nhung-tam-long-fof-huong-ve-quang-binh.html

Em mong các cụ bớt chút thời gian và chung tay ủng hộ!
Hội Focus có nhắn mời anh em Ếch tham gia!
Em thì ngày 23 - 27/12 đi công tác ngay tại Đồng Hới nên Têt DL chắc không đi cùng hội Focus được, nhưng sẽ gửi một ít đóng góp nhỏ bé nhờ hội Focus làm việc thiện giúp!

Các cụ có thể gửi ủng hộ thẳng cho mợ Kinh Kha hoặc có thể cử 1 đại diện Ếch gom lại rồi gửi hội Focus cũng được!
Nếu các cụ muốn gom lại thì em sẵn sàng làm đầu mối để chuyển cho hội Focus, kể cả pay in advance cho các cụ sau khi các cụ confirm ở Thớt này (trừ cụ nào muốn ủng hộ mấy chục củ thì em chiệu:D)!!!

Thank cả nhà!
Em xin phép nhắc lại chút ở trển ạ! Các cụ cố gắng ủng hộ nhé!
Của ít lòng nhiều, bao nhiêu cũng được! :) Nếu các cụ bận quá không đi ra ngoài chuyển khoản cho mợ Kinh Kha được thì cứ confirm em để em tạm ứng trước nhé!
Anh em Focus sắp đến ngày chốt ngân sách rồi ợ!

Thank Echers,

escape T

Xe tải
Ơ thế chỗ đấy phải chế tác nhiều với cái lặt vặt này là không chế tác à bác PHAN3H.chúc mừng cụ có chắn bùn mới nha.:)
Hình như 2 cái là 1 cụ à, nó giống nhau thì phải. Em đi lắp thấy bác Trung bảo lắp cho DVD thì ngon chứ lắp cho CD như của em phải chế tác nhiều nên bác ấy ko lắp :P

Hê, xe em bẩn trước khi lắp cụ nhá :)

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ơ thế chỗ đấy phải chế tác nhiều với cái lặt vặt này là không chế tác à bác PHAN3H.chúc mừng cụ có chắn bùn mới nha.:)
Cảm ơn cụ đã chia sẻ [-O< Cháu cũng ko rõ thế nào nhưng nói chung cháu đến rồi về cụ ạ :)

Tribute

Xe container
Em xin phép nhắc lại chút ở trển ạ! Các cụ cố gắng ủng hộ nhé!
Của ít lòng nhiều, bao nhiêu cũng được! :) Nếu các cụ bận quá không đi ra ngoài chuyển khoản cho mợ Kinh Kha được thì cứ confirm em để em tạm ứng trước nhé!
Anh em Focus sắp đến ngày chốt ngân sách rồi ợ!

Thank Echers,

Theo em thì anh em cứ chuyển cho cụ Phan để đại diện nhà Ếch ủng hộ cho nó ra tấm ra món, mỗi người lẻ tẻ chuyển cho bên FOF em thấy nó ko hay lắm.

ryannguyen712

Xe máy
Lâu lắm mới vào diễn đàn do bận quá, các cụ cho em hỏi thế cái Garage này hay cái Escape... (tập 2) mới là nhà mới của ếch ộp nhà mình nhỉ :D

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com

binbin93

Xe máy
em ủng hộ thớt này vì em đang dùng ếch. chúc hội ếch phát triển.
xin các bác tư vấn trường hợp xe em bị lỗi như sau:
khi đang chạy nếu bật máy lạnh thì đèn "acqui" + "túi khí" sáng lên, nếu tắt máy lạnh thì các đèn này cũng tắt theo, em có lên ford kiểm tra thì họ báo là dinamo (cục xạc) bị hư, làm việc ko ổn định và đề nghị em thay (10tr), xe em vẫn đề nổ bình thường mặc dù để qua đêm. vậy mong các bác cho em biết có phải do lỗi dinamo ko? hay vì 1 lỗi nào khác? và cách kiểm tra?
thanks

Tribute

Xe container
Lâu lắm mới vào diễn đàn do bận quá, các cụ cho em hỏi thế cái Garage này hay cái Escape... (tập 2) mới là nhà mới của ếch ộp nhà mình nhỉ :D
Cái thớt lậu kia (tập2) tiêu rùi cụ ơi. Ga ra này mới là nhà chính thức của Ếch.

escape T

Xe tải
cục xạc hư thì làm sao mà nạp được điện cho ắc quy mà tắt máy lạnh lại không báo.em học hỏi vấn đề này đây.bác nghiên cứu thêm xem sao.?
http://www.otofun.net/showthread.php/186628-Đèn-báo-ắc-quy-sáng
em ủng hộ thớt này vì em đang dùng ếch. chúc hội ếch phát triển.
xin các bác tư vấn trường hợp xe em bị lỗi như sau:
khi đang chạy nếu bật máy lạnh thì đèn "acqui" + "túi khí" sáng lên, nếu tắt máy lạnh thì các đèn này cũng tắt theo, em có lên ford kiểm tra thì họ báo là dinamo (cục xạc) bị hư, làm việc ko ổn định và đề nghị em thay (10tr), xe em vẫn đề nổ bình thường mặc dù để qua đêm. vậy mong các bác cho em biết có phải do lỗi dinamo ko? hay vì 1 lỗi nào khác? và cách kiểm tra?
thanks

Ngoc Phan XLS

Xe container
Theo em thì anh em cứ chuyển cho cụ Phan để đại diện nhà Ếch ủng hộ cho nó ra tấm ra món, mỗi người lẻ tẻ chuyển cho bên FOF em thấy nó ko hay lắm.
Lần này nhà Ếch chưa kịp chuẩn bị đến chuyện từ thiện, mặc dù Chủ Tịt cũng đã ấp ủ vấn đề này rồi, nên em nghĩ cứ cá nhân đóng góp cùng hội Focus đã!
Sẽ cố gắng lập một cái quỹ để tham gia từ thiện OF và của riêng nhà Ếch!

Maybach Tàu

Xe container
Cụ Phan. Sáng mai hỏi, quên bố nó mất. Em hết rượu, nợ nhé

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sáng mai 11am em sẽ đi lắp cản sau tại chân cầu Chương Dương - đường Trần Nhật Duật.
Cụ nào muốn tìm hiểu thì đi với em cho vui. Nhân thể anh em Off chui 1 cái buổi trưa luôn nhể?:D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Giờ em mới nhớ, loay hoay mãi chưa tìm ra cái nút O/D đâu. Đọc trong quyển sách HDSD thì thấy bảo trên hộp số nhưng em cũng chưa thấy đâu. Các cụ chỉ em với.

Tuan nguyen

Xe buýt
Giờ em mới nhớ, loay hoay mãi chưa tìm ra cái nút O/D đâu. Đọc trong quyển sách HDSD thì thấy bảo trên hộp số nhưng em cũng chưa thấy đâu. Các cụ chỉ em với.
Trên cái cần số chứ cụ. Nút OD nằm ngay dưới cái nút to tổ bố mà cụ phải đạp phanh + ấn mỗi khi muốn chuyển từ số P sang các số còn lại ấy.
Nhưng cái nút OD này nó không lồi hẳn ra đâu, để ý cái ngón tay cái 1 chút mới thấy cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng