GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Móp

Xe tăng
Đặt mua ngon lành, thời gian giao hàng nếu không trục trặc thì 3 tuần! Cụ thích thì cứ confirm để anh em gom hết lại nhờ cụ havu luôn thể!

Thanh niên Kòn Zin mà sao ốm yếu thế???

Chắc là do mất cân bằng Âm - Dương! Có khi Mất Zin đi lại khỏe ra đấy Móp ợ!=))
vâng, em vừa bị sốt virus cụ ạ, kòn zin nên mới bị virus cụ ơi=)). Hôm nào gặp nhau confirm đặt hàng cụ ới em với cụ nhé:)]

Ngoc Phan XLS

Xe container
vâng, em vừa bị sốt virus cụ ạ, kòn zin nên mới bị virus cụ ơi=)). Hôm nào gặp nhau confirm đặt hàng cụ ới em với cụ nhé:)]
Uh, cố gắng phá . . . Zin đi cho nó lành!!!

Cụ cứ search trên amazon Mỹ ra đường link của đèn cần mua rồi gửi cái đường link đó kèm confirm order cho cụ havu là xong! Nếu cần Advance payment thì cụ havu sẽ báo cụ!
Tuy nhiên bọn Mẽo nó nghỉ Tết DL nên cứ để ra Tết DL hẵng đặt hàng!

tung_ey

Xe tải
Tình hình của em là thế này các cụ ợ:

- Em mua cái đo áp suất lốp, loại 250k. Về đo thử mấy cái lốp của Escape nhà em toàn gần 2.8kg/cm2. Nó cao hơn hẳn cái thông số của cái đồng hồ đo áp suất lốp gắn trên cái bơm điện của em mua ở Metro (chỉ báo 2.2kg/cm2). Không biết là cái nào đúng cái nào sai. Hôm sau em chạy lại cửa hàng, lấy mấy cái đo áp suất khác loại (cả điện tử, và cơ) để check lại, thì nó toàn báo loanh quanh 2.8kg/cm2. Có nghĩa là cái đồng hồ gắn liền với cái bơm điện của em sai. Em phải xì bớt hơi đi. Nhưng vẫn lăn tăn không biết cái nào đúng, cái nào sai... hê hê. Mấy cái loại đo áp suất lốp 250,000đ/cái đã tin được chưa? Em hỏi mua cái tốt nhất ở shop.
- Cụ Phan up cái ảnh cái cản trước + sau của cụ cho em ngắm tí.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dear các cụ Ếch Ộp,

Mod đã nhắc nhở và Min đã xóa một số bài viết về ăn chơi nhảy múa của chúng ta ở thớt này vì vi phạm nội quy OF!
Vì thế nên em mời các cụ sang bên cái nhà này chém gió, hẹn hò cho vui:

http://www.otofun.net/threads/205933-ech-op-offline-chem-gio-hen-ho-dim-hang-moi-cac-cu.html

Các cụ nhớ mỗi khi vào thớt này thì ghé thớt kia tí nhé! Nhất là vào thứ 6 cuối tuần để theo dõi lịch Offline!

Thanks

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

- Em mua cái đo áp suất lốp, loại 250k. Về đo thử mấy cái lốp của Escape nhà em toàn gần 2.8kg/cm2. Nó cao hơn hẳn cái thông số của cái đồng hồ đo áp suất lốp gắn trên cái bơm điện của em mua ở Metro (chỉ báo 2.2kg/cm2). Không biết là cái nào đúng cái nào sai. Hôm sau em chạy lại cửa hàng, lấy mấy cái đo áp suất khác loại (cả điện tử, và cơ) để check lại, thì nó toàn báo loanh quanh 2.8kg/cm2. Có nghĩa là cái đồng hồ gắn liền với cái bơm điện của em sai. Em phải xì bớt hơi đi. Nhưng vẫn lăn tăn không biết cái nào đúng, cái nào sai... hê hê. Mấy cái loại đo áp suất lốp 250,000đ/cái đã tin được chưa? Em hỏi mua cái tốt nhất ở shop.
Cụ hỏi cụ Chủ tịch ấy, cụ ấy có loại bơm kèm đồng hồ đo áp suất lốp mà bơm 1 phát cả 2 lốp đều căng :D

Tribute

Xe container

EM cũng đã cân đo áp xuất lốp ở 1 gara khi mới mua xe, chả biết thợ thuyền hay đồng hồ thế nào, chạy chán chê, vào đường xấu cứ nảy tâng tâng,cứ đổ lỗi tại sao xe vào đường xấu ồn thế, tận lúc gặp các cụ ếch nhà ta đo thử thấy toàn 2.8-3.0 kg.(em chạy gần vạn km như thế mới chết chứ).

Em nghĩ cái thiết bị đo bằng điện tử khả năng chính xác hơn cái loại đồng hồ cơ. Hôm trước em đi vá lốp cũng bảo thợ bơm 2.1kg thôi, vậy mà hôm vào Ford LB kiểm tra thành 2.7kg.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Cụ hỏi cụ Chủ tịch ấy, cụ ấy có loại bơm kèm đồng hồ đo áp suất lốp mà bơm 1 phát cả 2 lốp đều căng :D
Cụ 3H tếu phết nhể!:)) Bơm đấy ai mà chả có, có điều cụ nào bị gấu o f nhiều thì nó lâu căng thui.=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
EM cũng đã cân đo áp xuất lốp ở 1 gara khi mới mua xe, chả biết thợ thuyền hay đồng hồ thế nào, chạy chán chê, vào đường xấu cứ nảy tâng tâng,cứ đổ lỗi tại sao xe vào đường xấu ồn thế, tận lúc gặp các cụ ếch nhà ta đo thử thấy toàn 2.8-3.0 kg.(em chạy gần vạn km như thế mới chết chứ).

Em nghĩ cái thiết bị đo bằng điện tử khả năng chính xác hơn cái loại đồng hồ cơ. Hôm trước em đi vá lốp cũng bảo thợ bơm 2.1kg thôi, vậy mà hôm vào Ford LB kiểm tra thành 2.7kg.
Không thể chính xác hoàn toàn giữa các đồng hồ đo áp suất lốp với nhau được!
Nhưng em thấy để 2,1 cân theo cái đồng hồ Coido của em là hợp lý! Khi đồng hồ nhà Duy Linh bơm Nito cho em chỉ 2,1 cân thì nó chỉ 2,4 cân và em đã xì bớt hơi theo Coido! Em đã chạy được 2,5 vạn với lốp nguyên bản theo áp suất 2,1 cân của Coido thì khá êm ái và 2,5 van km cungx đủ để biết là không hề hại lốp!!! Nếu để trên 2,1 cân theo cái Coido của em thì đi rất xóc!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dear các cụ,

May Bách Dởm gặp hạn, thơm ít em Ỉn taxi, tình hình như sau:

Thanh bảo vệ và hấp thụ xung lực phía trước đã gãy gập! Chắc là phải thay rồi! Bảo hiểm còn nguyên hiệu lực ợ!
Các cụ thấy thế lào nhẩy???

Tribute

Xe container
Dear các cụ,

Thanh bảo vệ và hấp thụ xung lực phía trước đã gãy gập! Chắc là phải thay rồi! Bảo hiểm còn nguyên hiệu lực ợ!
Sao bảo ỈN mềm lắm mà Ếch cũng đau ra phết nhể. Kiểu này em lại phải ngâm cứu quả cản trước thôi!:-??

Móp

Xe tăng
Dear các cụ,

em thấy cụ ý có quả Atlas giống em hay sao ý nhở=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Kính báo tin mừng:

Mod đại nhân đã thấu hiểu lời thỉnh cầu của em và cho phép cái thớt Chém gió của anh em nhà Ếch thành Thớt Dính số 1 cho các cụ Ếch Ộp dễ nhớ trong box Sinh Hoạt / Ford Club rồi nè:

http://www.otofun.net/forums/116-ford-club

Mời các cụ sang đấy chém gió những vấn đề ngoài chuyên môn Kỹ Thuật nhé!

Thank cả nhà.

Ngoc Phan XLS

Xe container
To May Bách Dởm: Cái cản hỏng bỏ đi rồi nhưng nhớ lột Logo, ca lăng, . . . tất cả những gì có thể lột được để làm spare parts nhé!=))

Maybach Tàu

Xe container
Ơ, tí quên vụ đóa, bây h chưa thấy bên BH gọi để nói vụ chốt sổ sách thế nào? hay lại họp hội ếch sang biểu tình nhờ, hix

BH đang không cho êm thay và nói là phải hỏng 75% mới thay, cái đóa mà hỏng 75% thì cái xe hỏng bao nhiêu % nhề:))
Cái chính nó là thanh hấp thụ xung lực để giúp an toàn hơn, thía mà các bác ấy bảo không cần, gò lại là xong, em thấy nếu gò lại thì liên kết giữa các phân tử sắt chả còn, lúc đó có va chạm lại thì nó bẹp cái rộp mà chả có tí chức năng giề. Em hiểu thế có đúng phỏng?

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ơ, tí quên vụ đóa, bây h chưa thấy bên BH gọi để nói vụ chốt sổ sách thế nào? hay lại họp hội ếch sang biểu tình nhờ, hix
Ford Long Biên sẽ làm hết trách nhiệm để bảo vệ Khách Hàng! Cụ yên tâm!
Hãng Bảo Hiểm không được phép can thiệp về Kỹ Thuật nếu FLB đã chỉ định thay cái thanh giằng ngang ấy!!!

Biểu tình là hạ sách! Cứ Từ Từ . . . :D

Ngoc Phan XLS

Xe container

BH đang không cho êm thay và nói là phải hỏng 75% mới thay, cái đóa mà hỏng 75% thì cái xe hỏng bao nhiêu % nhề:))
Cái chính nó là thanh hấp thụ xung lực để giúp an toàn hơn, thía mà các bác ấy bảo không cần, gò lại là xong, em thấy nếu gò lại thì liên kết giữa các phân tử sắt chả còn, lúc đó có va chạm lại thì nó bẹp cái rộp mà chả có tí chức năng giề. Em hiểu thế có đúng phỏng?
Nếu là cái vỏ bên ngoài thì không thành vấn đề, nhưng đây là cái thanh Thép giằng hai đầu Sát xi! Đi gò lại cái đó thì ai gò??? Gò xong thì ai bảo hành và chịu trách nhiệm nếu sự cố xảy ra do cái đồ sửa chữa ấy??? Em tin là nếu để Sir Michael Pease cho ý kiến thì thay là chắc chắn!!!

escape T

Xe tải
chia buồn cùng cụ may bach tàu.của đi thay người cụ à.
Dear các cụ,

Drinker

Xe hơi
Không thể chính xác hoàn toàn giữa các đồng hồ đo áp suất lốp với nhau được!
Nhưng em thấy để 2,1 cân theo cái đồng hồ Coido của em là hợp lý! Khi đồng hồ nhà Duy Linh bơm Nito cho em chỉ 2,1 cân thì nó chỉ 2,4 cân và em đã xì bớt hơi theo Coido! Em đã chạy được 2,5 vạn với lốp nguyên bản theo áp suất 2,1 cân của Coido thì khá êm ái và 2,5 van km cungx đủ để biết là không hề hại lốp!!! Nếu để trên 2,1 cân theo cái Coido của em thì đi rất xóc!!!
Để đo áp suất lốp thì em lắp cái này ở chỗ Nam Vũ. Sử dụng thì đợi lúc nào để xe lâu lâu, nhiệt độ các lốp bằng nhau rồi chui ra chui vào xì xọt sao cho 4 lốp gần giống nhau là được.
Ảnh vừa chụp chiều nay, hơi rét.

Link tham khảo: http://www.namvu.com.vn/products.asp?menu_id=pk&action=viewgroup&group_id=95

Móp

Xe tăng
Để đo áp suất lốp thì em lắp cái này ở chỗ Nam Vũ. Sử dụng thì đợi lúc nào để xe lâu lâu, nhiệt độ các lốp bằng nhau rồi chui ra chui vào xì xọt sao cho 4 lốp gần giống nhau là được.
Ảnh vừa chụp chiều nay, hơi rét.

Link tham khảo: http://www.namvu.com.vn/products.asp?menu_id=pk&action=viewgroup&group_id=95
cái màn hiển thị được gắn vào đâu cụ nhỉ? cái này hay và cần thiết đấy ạ, em sẽ lắp.

Trạng thái
Thớt đang đóng