gạt nước Hella quá tệ

thanha1802

Xe tải
hôm trước mới lấy 2 cây gạt nước của bác gatre76 (đại lý của Nam Vũ thì phải?) cho cái Mon 2.5v6, đi trong chiều mưa đc chưa đến 1 buổi chiều thì cái gạt nước ko còn ... xua tan nỗi nhớ đc nữa (nó gạt đầy khó khăn và nhảy cà giựt, để lại một màn mờ trên kính).. thế là phải vừa gạt nước vừa xịt nước rửa kính 2' / lần (tạo độ trơn) thì nó mới gạt tương đối trơn tru..

về đến nhà ktra, lau kính thật kỹ.. cứ xịt nước rửa kính thì nó gạt trơn tru mà đi dưới mưa thì gạt đc khoản 5' là nó "khựt khựt khựt khựt" đầy nặng nhọc, khó khăn

call bác gatre, bác ấy bảo mình "chạy xe qua".. (vậy là phải đợi lúc trời mưa rồi cong đuôi chạy qua để bác ấy xem.. nghe oải quá) nên vứt luôn 2 cây gạt nước Hella, chạy vô hãng, mua 2 cây gạt nước chính hãng gắng vào.. gạt em ru, và view lại clear.. (trong hãng khoản 600k, gạt Hella này cũng đã 320k mà gắng ko khớp hoàn toàn - hôm trước SGF ko có hàng)

nói chung là VERY DISAPPOINTED về cái gạt nước Hella này. sử dụng đc đúng một buổi chiều, vào SGF còn bị a.Thắng và Hưng complain: "ai biểu tin mua hàng ở ngoài làm gì. cố gạt là thay luôn kính đấy!"

P/S. bác gatre ơi, chính sách đổi, trả hàng của bên bác thế nào? bác cho ace biết đc ko? mình muốn return lại 2 cái gạt nc này..

shoot'emup

Xe máy
Khổ thân nhà bác,nhà em thay nhiều chổi rồi mà không đến mức tệ như thế.

blue esc

Xe tải
May quá xá là may, hôm trước em không tham hàng khuyến mãi cái cần gạt hella vì nó ko hợp với xe em.

bes

Xe lăn
Chắc cây gạt đó bị lỗi thôi chứ làm gì 1 buổi chiều đã hỏng. Hoặc giả sử kính bác có thoa Clearview gì đó không ?
Hôm trước em cũng thay 1 đôi của Hella bên chỗ bác Nam Vũ, mới gạt rất thích, cao su mềm và êm - gạt nhẹ nhàng và sạch, nhưng được khoảng 5-7 hôm thì bắt đầu để lại vết. Có vẻ như cao su của Hella không chịu được thời tiết khắc nghiệt của Việt Nam khi xe thường xuyên bị phơi nắng cả ngày + bụi bẩn liên tục.
Em thấy thay gạt nước của Hàn Quốc (lưỡi gạt cứng hơn tuy không êm ái nhưng rất sạch, 1 cặp dùng ngon ơ trong vòng 6 tháng - 1 năm)

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Cái gạt Hella của em mới thay cũng bị, được 1, 2 trận mưa, bây giờ gạt kêu quá, mà cũng không được trong, vẫn để lại màng nước mỏng trên kính.

Vào hãng thì đắt, chả biết xài loại nào cho ổn bây giờ?

P/S. bác gatre ơi, chính sách đổi, trả hàng của bên bác thế nào? bác cho ace biết đc ko? mình muốn return lại 2 cái gạt nc này..
Làm gì mà hỏng nhanh thế, bác kiểm tra lại xem. Nếu không bác cho e dùng hộ cho :))

Tuan nguyen

Xe buýt
Hôm trước em mua thử 1 cái Bosch trong Metro thấy được phết các cụ ạ, vừa êm vừa sạch, trên gạt nước ghi rất rõ là cao su lưỡi gạt nước đã được nhiệt đới hóa..
Mỗi tội chỗ Metro Hoàng Mai nhà em nó chỉ có mỗi cỡ 18" và 24" (xe gì mà kính to thế), không có loại 19" như gạt nước nguyên bản xe Ếch.

TER-2008

Xe buýt
Căng nhỉ, mới thay 3c Hella phòng mưa bão nhung chưa thấy vấn đề gì, trước dùng Bosch 1 năm thấy ổn

tranhainam

Xe điện
Hôm trước em mua thử 1 cái Bosch trong Metro thấy được phết các cụ ạ, vừa êm vừa sạch, trên gạt nước ghi rất rõ là cao su lưỡi gạt nước đã được nhiệt đới hóa..
Mỗi tội chỗ Metro Hoàng Mai nhà em nó chỉ có mỗi cỡ 18" và 24" (xe gì mà kính to thế), không có loại 19" như gạt nước nguyên bản xe Ếch.
không nhất thiết là phải xe to mới dùng cái đấy, do cấu tạo bác ạ, xe em fiat 4 chỗ mà dùng loại 24 này bên kính lái đấy, loại còn lại là 18, em toàn mua metro, rẻ và ngon

Móp

Xe tăng
hôm trước mới lấy 2 cây gạt nước của bác gatre76 (đại lý của Nam Vũ thì phải?) cho cái Mon 2.5v6, đi trong chiều mưa đc chưa đến 1 buổi chiều thì cái gạt nước ko còn ... xua tan nỗi nhớ đc nữa (nó gạt đầy khó khăn và nhảy cà giựt, để lại một màn mờ trên kính).. thế là phải vừa gạt nước vừa xịt nước rửa kính 2' / lần (tạo độ trơn) thì nó mới gạt tương đối trơn tru..

về đến nhà ktra, lau kính thật kỹ.. cứ xịt nước rửa kính thì nó gạt trơn tru mà đi dưới mưa thì gạt đc khoản 5' là nó "khựt khựt khựt khựt" đầy nặng nhọc, khó khăn

call bác gatre, bác ấy bảo mình "chạy xe qua".. (vậy là phải đợi lúc trời mưa rồi cong đuôi chạy qua để bác ấy xem.. nghe oải quá) nên vứt luôn 2 cây gạt nước Hella, chạy vô hãng, mua 2 cây gạt nước chính hãng gắng vào.. gạt em ru, và view lại clear.. (trong hãng khoản 600k, gạt Hella này cũng đã 320k mà gắng ko khớp hoàn toàn - hôm trước SGF ko có hàng)

nói chung là VERY DISAPPOINTED về cái gạt nước Hella này. sử dụng đc đúng một buổi chiều, vào SGF còn bị a.Thắng và Hưng complain: "ai biểu tin mua hàng ở ngoài làm gì. cố gạt là thay luôn kính đấy!"

thông tin bổ ích.................

thanha1802

Xe tải
sau vụ này, có lẽ em sẽ mua trong hãng.. mua ngoài tính giá hóa non.. dù sao trong hãng giá cũng rất hợp lý, bảo hành, hóa đơn đầy đủ, tính ra còn rẻ hơn mua ngoài.. (bực mình là hôm trước thì hãng ko có, hẹn đến 1 tuần)

Công Nông

Xe điện
Thế mà em cứ tưởng hella là xịn nhất rồi đang định mua, thế này lại thôi vậy. Các cụ biết ở đâu bán bosch xịn nhiều cỡ ko chứ metro toàn cỡ to

at2009

Xe tăng
đúng là bổ ích thât. Nhưng mà thông tin đến hơi bị muộn. Em cũng mới thay đôi bóng cos HB4 Plus50, được KM 1 cái gạt Hella lẻ loi nên lại mua thêm 1 cái cho có đôi, định để khi nào gạt mưa gin của xe bị kém thì thay. Nhìn thấy có phủ nano hay gì gì đó màu bạc bạc cứ tưởng xịn. Vậy mà ...
Mà các cụ ơi gạt nước cho ESC loại nào thì tốt nhứt ợ?

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
May quá, hôm trước các cụ nói mua Hê-na em xuýt đã làm một đôi.
Đôi ở xe em cũng để mưa nắng ngoài trời rồi, bác chủ trước mua bao giờ chả biết, em dùng tiếp hơn 2 năm chưa ăn nhằm gì. :)) Thay chỉ là phong trào phong cháo 1 tí cho vui thoai. :x:x
Đúng là những đồ rẻ tiền này mua hàng hãng cho nó ngon.
Còn bác gì nói mua đồ Metro thì em nghĩ cũng hên xui thôi. Nhiều đồ ở Metro lởm lắm.
Em nghĩ, cảm nhận cá nhân nó vẫn là chuẩn nhất. Mắt tinh tường thì ít khi bị mua nhằm đồ lỗi lắm. Nhìn đồ xịn thì cái túi nilon nó cũng xịn. Mấy chứ in li ti cũng xịn luôn. Em chắc như thế ợ. :))

Chỉnh sửa cuối:

Móp

Xe tăng
đúng là bổ ích thât. Nhưng mà thông tin đến hơi bị muộn. Em cũng mới thay đôi bóng cos HB4 Plus50, được KM 1 cái gạt Hella lẻ loi nên lại mua thêm 1 cái cho có đôi, định để khi nào gạt mưa gin của xe bị kém thì thay. Nhìn thấy có phủ nano hay gì gì đó màu bạc bạc cứ tưởng xịn. Vậy mà ...
Mà các cụ ơi gạt nước cho ESC loại nào thì tốt nhứt ợ?
em dùng gạt nước nguyên bản thấy vẫn ổn nên chưa có ý định thay, đi trời mưa vẫn oke, chắc tại đèn vợ 2 em sáng quá :) :)

at2009

Xe tăng
em dùng gạt nước theo xe cũng thấy vưỡn ổn, chẳng qua có KM tưởng là hàng ngon có tên tuổi mà lại được KM có nhõn 1 cái nên tiện thể mua thêm cái nữa cho đủ đôi khi nào cần thì thay cho cân, nếu k dùng được thì đâm ra được KM mà lại mất thêm xèng. Đèn V2 cụ thì quả là ngon quá rùi.. chẹp chẹp...

NotTube

Xe buýt
Em Cam2k cũng đang muốn thay đôi gạt mưa, các bác tư vấn cho em nên thay loại gì ở đâu ạ..

bes

Xe lăn
Em nghĩ, cảm nhận cá nhân nó vẫn là chuẩn nhất. Mắt tinh tường thì ít khi bị mua nhằm đồ lỗi lắm. Nhìn đồ xịn thì cái túi nilon nó cũng xịn. Mấy chứ in li ti cũng xịn luôn. Em chắc như thế ợ. :))
Aí chà, không phải đâu. Gạt mưa của hella cực đẹp luôn, lưỡi gạt cao su sơn phớt nhũ có kẹp nhựa bảo vệ. Tất cả để trong hộp cứng, chữ nghĩa thì cứ gọi là chuẩn mực. Nói chung về cảm quan thì thích mắt hơn các loại khác nhiều.
Cá nhân em không nghĩ là Hella tồi mà khả năng nội địa hóa không cao nên thời gian sử dụng không được như mong muốn. Trường hợp của bác chủ thớt cá biệt là gặp phải cái lỗi.

Taxi25

Xe buýt
Em cũng mua hella chỗ cụ Nam Vũ đây, sau 2 tháng sử dụng giờ cứ như là lau bằng giẻ cứ loang lổ chẳng sạch, mà cả cái bóng plus90 cũng ko sáng như quảng cáo

gatre76

Xe máy
Em đã trả lời bác chủ thớt ở bên OS rồi, mời các bác tham khảo http://www.otosaigon.com/forum/m2353421-p2.aspx

@ thanhha1802

Trước hết cảm ơn bác đã phản hồi về việc cái gạt mưa gắn trên con Mon 2.5v6 của bác. Gạt mưa muốn gạt được êm ái phải phụ thuộc vào độ sạch của kính, cao su, mô-tơ cần gạt.
Em thấy bác kiểm tra rất kỹ lưỡng rồi mới vui vẻ ra về mừ, sao Bác chưa chạy xe qua để em kiểm tra cụ thể xem như thế nào mà bác lại vứt luôn 2 cây gạt mưa Hella.

Gạt mưa là sản phẩm tiêu hao nên không được bảo hành và đổi trả hàng, đó là chính sách của hãng Hella. Nhưng em có nói với bác nếu đúng như tình trạng của bác em sẽ đổi cho bác cây mới, ghi nhận lại trường hợp này để phản hồi về Hella.