[Funland] Gấu “nhu cầu” cao, “khả năng” của em thì có hạn!!!!

laikoxe

Xe đạp
Chúc bác có xe sớm.

Bác cứ phải cân đối ạ, ko nên nghe đài địch.Đạn ít phải bắn từ từ chứ:P

cuongdt86

Xe tăng
loanh quanh thì vưỡn là thích to với dài :-<

TUKY

Xe buýt
em thấy không hèn đâu cụ ạ...cụ có tiền mua xe còi ở xã hội này là giỏi rồi chả qua gấu nó mắng thế để cụ phấn đấu hơn chứ không ngủ vùi trong hoàn cảnh hiện tại,
còn xét về mua xe nhỏ hay xe to...tùy vào năng lực hiện tại nói với gấu mua xe nhỏ trước tiến từ từ chậm mà chắc...khi về quê cần thì đổi xe với anh em nào đi 7 chỗ ( em nghi mượn xe thì khó chứ đổi xe không khó...nếu là bạn đích thực,còn khó thì khi cần ta thuê xe 7 chỗ ).
Phương án khác là trong khi tiền quí hiếm thế này thì tiền mua xe gởi tiết kiếm tiên lãi để thuê xe hay đi taxi khi cần cụ nhá
Vâng, thanks cụ nhìu nhìu!

lead2011

Xe container
Gấu kụ chuẩn đấy. Cố lên ko đi vài thg lại chán lúc ý đổi xe còn tốn hơn.

quocchim

Xe buýt
Thời buổi này cụ cứ phải từ từ đã. Chưa biết phí phẩm thế nào nên cụ cứ bình tĩnh đã. Những người đang có xe cũng đang lo ngay ngáy, ấy thế mà cụ cũng lại định lao vào chỗ nguy hiểm??? Em kính cụ đấy ạ :D

Swan

Xe tải
Câu chuyện của em nó là thế này ah!
Nhà em chuẩn bị nhân khẩu tăng lên là 4 người (2 vợ chồng + 2 đứa con), nghĩ vậy nên em cũng muốn cố mua lấy cái 4b để đi lại về quê cho đỡ vất vả( Em quê nội cách 30km, quê ngoại 120km), 4 người mà ngồi trên 1 cái xe 2b thì vất vả và nguy hiểm quá, đi oto khách cũng bất tiện lắm. Nên em bảo với gấu là trước mắt mua cái xe nhỏ nhỏ (4 chỗ như Matiz, Morning), gấu nhà em phán luôn: úi zời xe bé tý, không mua thì thôi chứ mua thì phải mua xe rộng rãi một chút (7 chỗ như cà rem hoặc ỉn). Em bảo xe to xe đẹp ai chả muốn, nhưng tiền làm gì có mua xe đấy? gấu bảo có thì mua ko có thì thôi ko mua xe bé. Làm thằng bé em đây cụt cả hứng, thấy buồn vì bất tài ko đáp ứng đc nhu cầu của gấu (cố quá sợ thành quá cố mất)! ẹc ẹc!! Các cụ dạy cấm có sai nghèo đi đôi với hèn mà….!!!
Các cụ vào cho em nhời khuyên với nhá!
E nói, cụ đừng buồn nhé: Có thể cụ bị dính vào 1 (hoặc tất cả) trong những điều dưới đây:
1. Cụ mua xe bằng tiền của gấu làm ra;
2.Thu nhập của cụ thua gấu quá xa;
3.Cụ là người đàn ông nhu nhược;
4.Gấu nhà cụ .....?
5.Gấu nhà cụ .....?
Còn sói nhà e luôn bảo: Đàn ông đã quyết là hành !
Theo e, cụ nên phân tích "có tình, có lý" cho gấu hiểu và 2 vc đưa ra quyết định phù hợp với đk/hoàn cảnh của gia đình mình. Chúc cụ và gia đình luôn vui, khỏe, hạnh phúc. :54:

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
E nói, cụ đừng buồn nhé: Có thể cụ bị dính vào 1 (hoặc tất cả) trong những điều dưới đây:
1. Cụ mua xe bằng tiền của gấu làm ra;
2.Thu nhập của cụ thua gấu quá xa;
3.Cụ là người đàn ông nhu nhược;
4.Gấu nhà cụ .....?
5.Gấu nhà cụ .....?
Còn sói nhà e luôn bảo: Đàn ông đã quyết là hành !
Theo e, cụ nên phân tích "có tình, có lý" cho gấu hiểu và 2 vc đưa ra quyết định phù hợp với đk/hoàn cảnh của gia đình mình. Chúc cụ và gia đình luôn vui, khỏe, hạnh phúc. :54:
Sói nhà cụ hợp với Sói nhà E: máu là phải chơi ngay!

Julie

Xe tăng
Nghe chán nhỉ! Có việc cỏn con này mà là người đàn ông trong gia đình, không quyết được, phải vô đây mở thread nhờ mọi người khuyên? Em khuyên kụ nghe lời gấu đi.

auto_nd

Xe tăng
Nhà em chuẩn bị nhân khẩu tăng lên là 4 người (2 vợ chồng + 2 đứa con), nghĩ vậy nên em cũng muốn cố mua lấy cái 4b để đi lại về quê cho đỡ vất vả( Em quê nội cách 30km, quê ngoại 120km), 4 người mà ngồi trên 1 cái xe 2b thì vất vả và nguy hiểm quá, đi oto khách cũng bất tiện lắm. Nên em bảo với gấu là trước mắt mua cái xe nhỏ nhỏ (4 chỗ như Matiz, Morning), gấu nhà em phán luôn: úi zời xe bé tý, không mua thì thôi chứ mua thì phải mua xe rộng rãi một chút (7 chỗ như cà rem hoặc ỉn). Em bảo xe to xe đẹp ai chả muốn, nhưng tiền làm gì có mua xe đấy? gấu bảo có thì mua ko có thì thôi ko mua xe bé. Làm thằng bé em đây cụt cả hứng, thấy buồn vì bất tài ko đáp ứng đc nhu cầu của gấu (cố quá sợ thành quá cố mất)! ẹc ẹc!! Các cụ dạy cấm có sai nghèo đi đôi với hèn mà….!!!
Gấu nhà cụ chí lớn thế,
là cụ có phúc rồi :D

onroad

Xe tăng
Cụ chủ giật tilte làm "thằng nhỏ" như em cũng tưng tửng từng tưng.
Ghet quá phạt ly vodka :P

dangoc

Xe hơi
Heh, gấu nhà cụ chủ cũng giống nhà em. Em thấy thế này, nhiều vùng có quan niệm kiểu truyền thống đã là ô tô thì chỉ có 1 kiểu chuẩn-Altis điển hình ạ, và không hề có cảm tình với các loại hơi "kì dị" như Morning, Getz và nhãn hiệu xe Hàn. Đã không có ô tô thì cứ xe máy cho giống mọi người, chả sao. Còn đã ô tô thì phải được nhìn nhận là 1 cái xe "chuẩn". Hồi em định mua Spark 1.2 gấu cứ phàn nàn mãi kiểu "đã không mua thì thôi chứ..". Cuối cùng thì cũng đâu vào đó hết ạ, về cơ bản đó là việc của mình.

Thiepk32

Xe tăng
gấu nhà cụ chơi thật =))

hcmt

Xe điện
1. Gấu có quỹ đen nên dền dứ để mua.
2. Cụ thôi đi. Cụ toàn đi ngược xu thế thời đại. Nuôi con xe mất đứt 120tr một năm, quá nuôi ca.ve. Cụ mới cố con caren mà đã đứt hơi thì thôi đừng mua làm giề, thuế lại cao nữa. Đằng nào cũng mất 20tr/năm phí lưu hành thì mua hẳn con 1.8 cho bõ.
Vài ý góp nhặt dông dài

chandai.toinack

Xe điện
hì hì, làm em cứ tưởng, nhảy bổ vào quảng cáo, Gấu nhà cụ mà nói thế, thì chắc khấu phải biết được khả năng của cụ, hoặc của cả hai vợ chồng, chứ chả nhẽ, thời buổi khó khăn, mà bắt chồng è cổ ra đi vay tiền mua oto cho nó thỏa tính Sĩ ah, ví dụ như nhà cụ mua oto bé rồi, giờ có đk đổi xe to ko nói làm gì, ở đây, cụ ko đủ vốn, đi xe máy vất quá , cố lấy cái 4b cho nó đỡ khổ, nhất là ngoài HN mình thì cứ có 1 tí, cóc cần biết nhà có chỗ để xe ko, cứ có cái 4b là sướng, là nở mặt. Thế nên bi chừ cụ về hỏi Gấu, bgio mua xe gì, bao nhiu xèng, anh chỉ có nhiu đây, em muốn mua to, bù thêm, ko vay mượn, còn ko thì chỉ cần 4B là đủ. Còn xác định được có khả năng chi trả sớm, thì vay, thế thôi.

mà nói thật với cụ chủ, em ở trong nam, quê chồng ngoài HN, nhưng để mà mua Matiz, em mua SH nhập chạy còn ngon hơn, chạy matiz cho xấu hổ ra ( hix, đấy là qđ chung vch nhà em và một số người ở trong nam,trong nam thì ko chuộng Oto lắm khi chả có nhà cửa rộng cụ nhé, em phát biểu thời điểm mà matiz nó có gần 200tr ý), mà em matiz ngang ngang giá với Getz cụ nhỉ, Getz được 5 chỗ, nhìn oai như con cóc hơn chứ.

Làm cái gì em cũng tính đến khả năng dù tự có hay đi vay.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
gấu nhà cụ đú cứ như mấy e tuổi teen ý. E nghĩ cụ mua dc xe moning hay matis đã là cố lắm rồi và ko thể cố thêm. Nghĩa là tài chính cụ trong khoảng 200-300t và ko thể cố thêm dc thì cụ nên mua con morning là chuản đấy. Inova cũ bh cung fai trên 400

TUKY

Xe buýt
Cụ chủ giật tilte làm "thằng nhỏ" như em cũng tưng tửng từng tưng.
Ghet quá phạt ly vodka :P
Gớm, em nhìn thấy cái avatar của cụ cũng làm em tưng tửng 12h ấy, mời lại cụ ly :)) !!!

Heh, gấu nhà cụ chủ cũng giống nhà em. Em thấy thế này, nhiều vùng có quan niệm kiểu truyền thống đã là ô tô thì chỉ có 1 kiểu chuẩn-Altis điển hình ạ, và không hề có cảm tình với các loại hơi "kì dị" như Morning, Getz và nhãn hiệu xe Hàn. Đã không có ô tô thì cứ xe máy cho giống mọi người, chả sao. Còn đã ô tô thì phải được nhìn nhận là 1 cái xe "chuẩn". Hồi em định mua Spark 1.2 gấu cứ phàn nàn mãi kiểu "đã không mua thì thôi chứ..". Cuối cùng thì cũng đâu vào đó hết ạ, về cơ bản đó là việc của mình.
vâng, xe thì vô cùng, e thì nghĩ cái xe chỉ để đi lại cho đỡ mưa đỡ nắng thoai, còn tiền thì để làm việc khác...!
1. Gấu có quỹ đen nên dền dứ để mua.
2. Cụ thôi đi. Cụ toàn đi ngược xu thế thời đại. Nuôi con xe mất đứt 120tr một năm, quá nuôi ca.ve. Cụ mới cố con caren mà đã đứt hơi thì thôi đừng mua làm giề, thuế lại cao nữa. Đằng nào cũng mất 20tr/năm phí lưu hành thì mua hẳn con 1.8 cho bõ.
Vài ý góp nhặt dông dài
1. chẳng cóa đâu, e niết mừ..:))
2. mỗi người 1 khả năng, thế mới có chuyện mà chém chứ cụ...=))
hì hì, làm em cứ tưởng, nhảy bổ vào quảng cáo, Gấu nhà cụ mà nói thế, thì chắc khấu phải biết được khả năng của cụ, hoặc của cả hai vợ chồng, chứ chả nhẽ, thời buổi khó khăn, mà bắt chồng è cổ ra đi vay tiền mua oto cho nó thỏa tính Sĩ ah, ví dụ như nhà cụ mua oto bé rồi, giờ có đk đổi xe to ko nói làm gì, ở đây, cụ ko đủ vốn, đi xe máy vất quá , cố lấy cái 4b cho nó đỡ khổ, nhất là ngoài HN mình thì cứ có 1 tí, cóc cần biết nhà có chỗ để xe ko, cứ có cái 4b là sướng, là nở mặt. Thế nên bi chừ cụ về hỏi Gấu, bgio mua xe gì, bao nhiu xèng, anh chỉ có nhiu đây, em muốn mua to, bù thêm, ko vay mượn, còn ko thì chỉ cần 4B là đủ. Còn xác định được có khả năng chi trả sớm, thì vay, thế thôi.

mà nói thật với cụ chủ, em ở trong nam, quê chồng ngoài HN, nhưng để mà mua Matiz, em mua SH nhập chạy còn ngon hơn, chạy matiz cho xấu hổ ra ( hix, đấy là qđ chung vch nhà em và một số người ở trong nam,trong nam thì ko chuộng Oto lắm khi chả có nhà cửa rộng cụ nhé, em phát biểu thời điểm mà matiz nó có gần 200tr ý), mà em matiz ngang ngang giá với Getz cụ nhỉ, Getz được 5 chỗ, nhìn oai như con cóc hơn chứ.

Làm cái gì em cũng tính đến khả năng dù tự có hay đi vay.
sorry cụ vì làm cụ tưởng bở....=))=))=))
Phải Gấu nhà em em tát cho vỡ mẹt đấy cụ ạ cụ cứ làm thử mà xem !
Ai lại làm thía vì cái chuyện này chớ...!:))

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Gớm, em nhìn thấy cái avatar của cụ cũng làm em tưng tửng 12h ấy, mời lại cụ ly :)) !!!

vâng, xe thì vô cùng, e thì nghĩ cái xe chỉ để đi lại cho đỡ mưa đỡ nắng thoai, còn tiền thì để làm việc khác...!

1. chẳng cóa đâu, e niết mừ..:))
2. mỗi người 1 khả năng, thế mới có chuyện mà chém chứ cụ...=))

sorry cụ vì làm cụ tưởng bở....=))=))=))

Ai lại làm thía vì cái chuyện này chớ...!:))

Gấu nhà E hiền lắm, chẳng giám cãi chồng