[Funland] Gấu có tính lơ đễnh

vab

Xe tải
Không biết gấu nhà các cụ thế nào chứ gấu nhà em luôn miệng chê mắng chồng con về cái tội hay quên. Câu cửa miệng của hắn là " suốt ngày thấy quên, bố con anh chị còn cái gì không quên nữa không?". Thực tế, gấu nhà em mới là người hay quên nhất trong nhà:

-hay tắt chuông đt để ngủ cho ngon, đến lúc cần tìm nó thì chịu chết vì k nhớ vứt nó ở đâu. Lần quên lâu nhất là ở siêu thị, chọn quần áo rồi vứt luôn ở đấy. Chơi cả buổi, lúc lấy xe mới hoảng hốt đi tìm. Rất may là khu vực gấu chọn lại rất hiếm người quan tâm.

- Đang đi nửa đường thì hoảng hốt: anh quay xe lại đi, em quên chưa tắt bếp gas. Báo hại em rón rén mở cửa, mò mẫm trong bóng tối vì sợ bật công tắc sẽ "bùng". Lên đến nơi (bếp trên tầng 3) thì thấy thị còn cẩn thận hơn cả mình vì đã tắt bếp + khóa bình + gạt van an toàn rồi. Quên kiểu này rất nhiều lần nhá.

- thường xuyên quên khi sử dụng xinhan. Gạt trái rẽ phải hoặc xinhan ầm ầm rồi rẽ...thẳng là thường xuyên. Cái này nhắc mãi k ăn thua, coi như chấp nhận thua òi.

- Hôm qua nhờ cất hộ cái ví, buổi trưa em về hỏi ví đâu thì thản nhiên cười toe toét "em không biết". Hãi quá em bảo: tiền, thẻ ATM, bằng lái trong đó tất nhưng quan trọng nhất là ĐK xe máy, ô tô cũng trong đấy cả ( thường em chỉ nhét mỗi ATM và CMND vào ví thôi) thì cuống quýt, nháo nhắc. Thực ra lúc về đến cổng, thấy cái ví nằm trên cái yên xe ngay hàng rào em đã đổ mồ hôi hột òi. Phúc tổ cho em hôm qua thế nào cái ngõ nhà em lại cực vắng người qua lại, thường thì đông như hội vì sát vách nhà em là cái...trường cấp 2!

vandatAT

Xe container
Chỉ sợ lơ đễnh quên về nhầm nhà ấy chứ ;)

matizvan2009

Xe ba gác
Chỉ sợ tối qua mới abc xong sáng lại bảo abc đi anh....

Michael J

Xe điện
Không biết gấu nhà các cụ thế nào chứ gấu nhà em luôn miệng chê mắng chồng con về cái tội hay quên. Câu cửa miệng của hắn là " suốt ngày thấy quên, bố con anh chị còn cái gì không quên nữa không?". Thực tế, gấu nhà em mới là người hay quên nhất trong nhà:

-hay tắt chuông đt để ngủ cho ngon, đến lúc cần tìm nó thì chịu chết vì k nhớ vứt nó ở đâu. Lần quên lâu nhất là ở siêu thị, chọn quần áo rồi vứt luôn ở đấy. Chơi cả buổi, lúc lấy xe mới hoảng hốt đi tìm. Rất may là khu vực gấu chọn lại rất hiếm người quan tâm.

- Đang đi nửa đường thì hoảng hốt: anh quay xe lại đi, em quên chưa tắt bếp gas. Báo hại em rón rén mở cửa, mò mẫm trong bóng tối vì sợ bật công tắc sẽ "bùng". Lên đến nơi (bếp trên tầng 3) thì thấy thị còn cẩn thận hơn cả mình vì đã tắt bếp + khóa bình + gạt van an toàn rồi. Quên kiểu này rất nhiều lần nhá.

- thường xuyên quên khi sử dụng xinhan. Gạt trái rẽ phải hoặc xinhan ầm ầm rồi rẽ...thẳng là thường xuyên. Cái này nhắc mãi k ăn thua, coi như chấp nhận thua òi.

- Hôm qua nhờ cất hộ cái ví, buổi trưa em về hỏi ví đâu thì thản nhiên cười toe toét "em không biết". Hãi quá em bảo: tiền, thẻ ATM, bằng lái trong đó tất nhưng quan trọng nhất là ĐK xe máy, ô tô cũng trong đấy cả ( thường em chỉ nhét mỗi ATM và CMND vào ví thôi) thì cuống quýt, nháo nhắc. Thực ra lúc về đến cổng, thấy cái ví nằm trên cái yên xe ngay hàng rào em đã đổ mồ hôi hột òi. Phúc tổ cho em hôm qua thế nào cái ngõ nhà em lại cực vắng người qua lại, thường thì đông như hội vì sát vách nhà em là cái...trường cấp 2!
Cụ chưa gặp quả đi ra ngoài ấn nút mà quên chìa khóa bên trong hử
Hay quả đi chơi cả ngày sắm đồ xong lúc rút chìa ra để luôn trên bàn lễ tân chỗ thay đồ xong đi về tội cả lũ đi chơi lại một vòng quanh tp (nhưng với tốc độ gấp 10 lần lúc đi à):))

Hãi quả bếp ga của cụ:D

F−22 Raptor

Xe đạp
Chỉ sợ quên xxx với thèng nào thôi :))

Dieuanh2018

Xe máy
Cụ chưa gặp quả đi ra ngoài ấn nút mà quên chìa khóa bên trong hử

Hay quả đi chơi cả ngày sắm đồ xong lúc rút chìa ra để luôn trên bàn lễ tân chỗ thay đồ xong đi về tội cả lũ đi chơi lại một vòng quanh tp (nhưng với tốc độ gấp 10 lần lúc đi à):))

Hãi quả bếp ga của cụ:D
Vẫn chấp nhận được ạ

piston

Xe container
Chả có nhẽ.

xebetong

Xe container
Con gấu của cụ thật đáng yêu
Con gấu của em đíu quên cái gì bao giờ, êm về nhà khép nép, mỏi vãi

Kitcat

Xe container
E cũng lơ đễnh quên nọ kia mãi.

Vulcan V70

Xe trâu
Mấy cái đó chưa sao. Sợ nhất là cụ trả bài rồi mà gấu cụ quên cứ bắt trả bài lại thì toi đặc.
:)):)):))

muoibaconcho

Xe điện
Thế nó có quên lương của cụ ko. Nếu có thì mấy cái quên kia OK hết.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy con gấu nào cũng hay quên. Chắc bản tính của chúng nó rồi.

URAL CCCP

Xe ba gác
Sáng sớm gấu bẩu đêm qua anh chưa chịch, giờ mình thể dục buổi sáng đê. Hại thận nhắm cụ chủ ợ;))

thanhgamo

Xe container
Chắc thế thì bác thớt mấy lấy được nàng.
Giờ no xôi chán chè quay ra chê bai à?

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Cụ chấn chỉnh ngay k gấu vào nhầm nhà thằng khác chén cmn xong rồi gấu bảo ơ e nhầm cứ nghĩ a ý là ck .
Xưa e cũng lơ đễnh như gấu của cụ ạ
Thế là gấu e nó đòi bỏ bằng dc :)

Cụ thử sinh vài lứa như gấu có khi cụ còn a ma tơ hơn gấu của cụ ấy chứ.

TONGIA

Tầu Hỏa
Gấu nó phải nhớ đầy việc mà các ông ếu bao giờ phải nhớ.
Nhưng quên cái là cả nhà há mồm ngay.

Coi như bù trừ đi.
Chưa kể nhiều em đẻ xong cái lơ đểnh như con dở.
Nói chung, mấy cái việc an ninh, an toàn... Thiên phú là của đàn ông rồi.
Cứ xác định vậy đi.

Vợ mình nó lơ đãng chứ nó dở, nó rồ thì vẫn phải yêu thôi.
Số phận rồi.

Trung

Xe điện
Chỉ sợ tối qua mới abc xong sáng lại bảo abc đi anh....
Sáng sớm gấu bẩu đêm qua anh chưa chịch, giờ mình thể dục buổi sáng đê. Hại thận nhắm cụ chủ ợ;))
Cụ chấn chỉnh ngay k gấu vào nhầm nhà thằng khác chén cmn xong rồi gấu bảo ơ e nhầm cứ nghĩ a ý là ck .
Xưa e cũng lơ đễnh như gấu của cụ ạ
Thế là gấu e nó đòi bỏ bằng dc :)
Sợ nhất là lúc hai vợ chồng đang chịch, gấu lại hốt hoảng hô trồng trốn vào gậm giường đi :D