[Funland] Gấu có tính lơ đễnh

vandinh

Xe container
Gấu em thì cũng hay quên. Dặn là rên bé thôi, mồm dạ dạ rồi thế mà em thúc mạnh một cái lại rên ầm lên.

minhhai985

Xe lăn
Chị e đẻ đái xong hay bị vậy.

ca_voi

Xe lăn
Không biết gấu nhà các cụ thế nào chứ gấu nhà em luôn miệng chê mắng chồng con về cái tội hay quên. Câu cửa miệng của hắn là " suốt ngày thấy quên, bố con anh chị còn cái gì không quên nữa không?". Thực tế, gấu nhà em mới là người hay quên nhất trong nhà:

-hay tắt chuông đt để ngủ cho ngon, đến lúc cần tìm nó thì chịu chết vì k nhớ vứt nó ở đâu. Lần quên lâu nhất là ở siêu thị, chọn quần áo rồi vứt luôn ở đấy. Chơi cả buổi, lúc lấy xe mới hoảng hốt đi tìm. Rất may là khu vực gấu chọn lại rất hiếm người quan tâm.

- Đang đi nửa đường thì hoảng hốt: anh quay xe lại đi, em quên chưa tắt bếp gas. Báo hại em rón rén mở cửa, mò mẫm trong bóng tối vì sợ bật công tắc sẽ "bùng". Lên đến nơi (bếp trên tầng 3) thì thấy thị còn cẩn thận hơn cả mình vì đã tắt bếp + khóa bình + gạt van an toàn rồi. Quên kiểu này rất nhiều lần nhá.

- thường xuyên quên khi sử dụng xinhan. Gạt trái rẽ phải hoặc xinhan ầm ầm rồi rẽ...thẳng là thường xuyên. Cái này nhắc mãi k ăn thua, coi như chấp nhận thua òi.

- Hôm qua nhờ cất hộ cái ví, buổi trưa em về hỏi ví đâu thì thản nhiên cười toe toét "em không biết". Hãi quá em bảo: tiền, thẻ ATM, bằng lái trong đó tất nhưng quan trọng nhất là ĐK xe máy, ô tô cũng trong đấy cả ( thường em chỉ nhét mỗi ATM và CMND vào ví thôi) thì cuống quýt, nháo nhắc. Thực ra lúc về đến cổng, thấy cái ví nằm trên cái yên xe ngay hàng rào em đã đổ mồ hôi hột òi. Phúc tổ cho em hôm qua thế nào cái ngõ nhà em lại cực vắng người qua lại, thường thì đông như hội vì sát vách nhà em là cái...trường cấp 2!
cụ cứ thử đẻ như gấu nhà cụ xem :)) có khi lại quên y như vậy

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sinh con xong rất nhiều người bị thế.

cusao

Xe lăn
Gấu nhà em có rất nhiều tính xấu, nhưng kể ra đây em thấy hơi xấu hổ nên đành im nhịn ạ

comiki

Xe lăn
Sinh xong phụ nữ quên quên nhớ nhớ là bình thường.
Các cụ cứ thử sinh vài lứa, rồi suốt ngày bỉm sữa, ăn uống đái ị của con, hắt hơi sổ mũi, chợ búa cơm nước, lau nhà dọn cửa và trăm thứ ba rằn khác xem gấu nhà các cụ có phải là mẹ siêu nhân ko, đấy là chưa kể gấu cũng phải đi làm ngày 8 tiếng, áp lực công việc như các cụ. Nên gấu có hay quên thì các cụ cũng thông cảm và chủ động san sẻ đỡ cho gấu nhé.

MiTa

Xe lăn
Ko sao. Sợ mỗi cái trước khi ngủ nó bắt làm 1 phát, gần sáng nó tỉnh giấc quên tưởng chưa làm bắt làm phát nữa thôi.

Mợ Quýt

Xe hơi
Phụ nữ sinh con xong ai cũng vậy, nên thông cảm cụ ạ. Em đầy lần khóa cửa nhà rồi vứt cả chùm chìa khóa nhà + chìa khóa xe vào túi rồi bỏ cốp ấn cái rộp xong mới ngỡ ngàng =)). Cũng chỉ biết thỏ thẻ gọi lão Sói quay về mở hộ cái cửa lấy chìa khóa phụ để mở cốp xe thôi. Rồi lần thì khóa càng xong quay ra mở mỗi khóa điện phi đi hiên ngang, báo hại đầy lần thay van lốp vì gãy:)). Nói chung toàn bệnh thường thôi ấy mà :-j

Matizcoi

Xe cút kít
Gấu là cái gì thế các bác?

cmyk77

Xe điện
Gấu em thì lẫn lộn cái mình cần nó chả nhớ cái cần nó quên thì nhớ dai như đỉa......:((

Tiger Hunter

Xe container
Xyz xong lại rút ví ra bo thì mới đáng ngại.. =))

Longfordever

Xe buýt
Lơ đễnh kiểu sáng tai họ điếc tai cày thôi cụ ơi, cụ dính phốt gì đó xem gấu có quên ko? cuối tháng có quên đòi lương của cụ ko?

Masha123

Xe buýt
Em cũng mắc bệnh hay quên như Gấu cụ. Nhưng tính em từ bé đã thế giờ phát triển thêm thôi. Ngày bé đi học 1 tháng mẹ em phải mua biết bao lần dụng cụ học tập, nón mũ do em để quên. Câu châm ngôn của mẹ em là cái gì dính trên người mày may ra mới còn.
Hôm qua em phải bắt grab về do để chìa khóa ở VP rồi đi ra ngoài. Lúc quay lại mọi người về hết thế là đành đi grab về.
Em quên nhiều thứ: Đi chợ em mất ví tiền về nhà lu loa 1 lúc thì người bán hàng đt bảo lên lấy về. Tiền cất vào phong bì. xong dọn dẹp mang đi vứt luôn. Có lần e cho hàng xóm đi nhờ ra chợ, lúc về em quên bén mất, chạy về nhà nhớ ra bà ý còn đang ở chợ quay lại đón. Còn chuyện ngày thường thì nhiều vô kể. Nên nhưng việc quan trọng em cứ phải ghi ra nhưng có khi tờ giấy ấy lại bay biến đâu mất.
Chồng em lúc đầu than phiền, em bảo :"vợ hay quên gia đình mới hạnh phúc ấy. Thế chồng có muốn vợ nhớ không để vợ kể cho mà nghe?" . Sau khi cân nhắc lợi hại chồng em đã thông tư tưởng là con vợ hay quên không đến nỗi nào.

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
có bao giờ gấu giận cụ xong lúc sau ko biết giận vì cái gì không cụ :)):)):)):))

Puppet

Xe buýt
Không biết gấu nhà các cụ thế nào chứ gấu nhà em luôn miệng chê mắng chồng con về cái tội hay quên. Câu cửa miệng của hắn là " suốt ngày thấy quên, bố con anh chị còn cái gì không quên nữa không?". Thực tế, gấu nhà em mới là người hay quên nhất trong nhà:

-hay tắt chuông đt để ngủ cho ngon, đến lúc cần tìm nó thì chịu chết vì k nhớ vứt nó ở đâu. Lần quên lâu nhất là ở siêu thị, chọn quần áo rồi vứt luôn ở đấy. Chơi cả buổi, lúc lấy xe mới hoảng hốt đi tìm. Rất may là khu vực gấu chọn lại rất hiếm người quan tâm.

- Đang đi nửa đường thì hoảng hốt: anh quay xe lại đi, em quên chưa tắt bếp gas. Báo hại em rón rén mở cửa, mò mẫm trong bóng tối vì sợ bật công tắc sẽ "bùng". Lên đến nơi (bếp trên tầng 3) thì thấy thị còn cẩn thận hơn cả mình vì đã tắt bếp + khóa bình + gạt van an toàn rồi. Quên kiểu này rất nhiều lần nhá.

- thường xuyên quên khi sử dụng xinhan. Gạt trái rẽ phải hoặc xinhan ầm ầm rồi rẽ...thẳng là thường xuyên. Cái này nhắc mãi k ăn thua, coi như chấp nhận thua òi.

- Hôm qua nhờ cất hộ cái ví, buổi trưa em về hỏi ví đâu thì thản nhiên cười toe toét "em không biết". Hãi quá em bảo: tiền, thẻ ATM, bằng lái trong đó tất nhưng quan trọng nhất là ĐK xe máy, ô tô cũng trong đấy cả ( thường em chỉ nhét mỗi ATM và CMND vào ví thôi) thì cuống quýt, nháo nhắc. Thực ra lúc về đến cổng, thấy cái ví nằm trên cái yên xe ngay hàng rào em đã đổ mồ hôi hột òi. Phúc tổ cho em hôm qua thế nào cái ngõ nhà em lại cực vắng người qua lại, thường thì đông như hội vì sát vách nhà em là cái...trường cấp 2!
Cụ chấp nhận sống chung với lũ thôi. Tính vụng về bẩm sinh rồi, em còn tệ hơn gấu cụ nhiều hí hí. Mười lần đi mua đồ về ăn thì năm lần về đến nhà chả thấy đồ ăn đâu. Mỗi khi ra khỏi nhà bắt đầu tìm chìa khóa xe với với ví loạn lên, nhiều hôm không thấy bị lỡ hết việc. Điện thoại thì mất liên tục. Còn có hôm đi uống cafe gần nhà lúc về cứ tìm xe máy của mình. Quán nhỏ không có người giữ xe coi như bị mất, không bắt đền. Về nhà thấy xe nằm chình ình mà thấy ngượng với chủ quán quá, đi bộ ra quán lại nhớ nhầm đi xe. Nhưng cái gì cũng có mặt tốt. Những người như thế thường tính cách vui vẻ, vô tư không để ý đến những thứ nhỏ nhặt, sống chung rất dễ chịu cụ nhỉ :D

peugeot

Xe tải
Cụ chấp nhận sống chung với lũ thôi. Tính vụng về bẩm sinh rồi, em còn tệ hơn gấu cụ nhiều hí hí. Mười lần đi mua đồ về ăn thì năm lần về đến nhà chả thấy đồ ăn đâu. Mỗi khi ra khỏi nhà bắt đầu tìm chìa khóa xe với với ví loạn lên, nhiều hôm không thấy bị lỡ hết việc. Điện thoại thì mất liên tục. Còn có hôm đi uống cafe gần nhà lúc về cứ tìm xe máy của mình. Quán nhỏ không có người giữ xe coi như bị mất, không bắt đền. Về nhà thấy xe nằm chình ình mà thấy ngượng với chủ quán quá, đi bộ ra quán lại nhớ nhầm đi xe. Nhưng cái gì cũng có mặt tốt. Những người như thế thường tính cách vui vẻ, vô tư không để ý đến những thứ nhỏ nhặt, sống chung rất dễ chịu cụ nhỉ :D
Mợ đi đâu chơi thì rủ em với nhé, cứ đi theo mợ nhặt đồ là đủ ăn rồi chắc ko cần phải đi làm.

o0senri0o

Xe buýt
Iêm thì thấy loài gấu có đặc điểm chung là hay quên rồi nên cụ chấp nhận đi. Tuy hay quên nhưng riêng xèng thì lại rất nhớ chẳng bao giờ quên. Thế mới tài!! :))