Thảo luận Gẫy chân gương xe yaris

Taochu

Xe tải
Xe em vừa bị quệt gẫy chân gương bên tay lái. Xe từ đời 2007 nên là gương cơ, không có xi nhan. Em đưa vào gara quen gần nhà thay chân gương hết 900 K + 100k tiền công. Em kêu đắt thì cậu ấy giải thích là phải thay cho em chân gương xịn do xe yaris ko có hàng nhái. Em hỏi thử 1 gara khác thì được biết hết có 650k. Em hỏi cậu nhân viên chỗ gara làm cho em thì cậu ấy bảo 650 thì là đồ đểu. Trả lời rõ mâu thuẫn nhau nhưng thôi đã đánh xe vào thì thay vậy, lần sau chắc đổi gara khác. Các cụ mợ có địa chỉ gara nào uy tín mà giá hợp lys thì cho em xin nhé, để khi nào sửa chữa gì thì qua.

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]
Xe em vừa bị quệt gẫy chân gương bên tay lái. Xe từ đời 2007 nên là gương cơ, không có xi nhan. Em đưa vào gara quen gần nhà thay chân gương hết 900 K + 100k tiền công. Em kêu đắt thì cậu ấy giải thích là phải thay cho em chân gương xịn do xe yaris ko có hàng nhái. Em hỏi thử 1 gara khác thì được biết hết có 650k. Em hỏi cậu nhân viên chỗ gara làm cho em thì cậu ấy bảo 650 thì là đồ đểu. Trả lời rõ mâu thuẫn nhau nhưng thôi đã đánh xe vào thì thay vậy, lần sau chắc đổi gara khác. Các cụ mợ có địa chỉ gara nào uy tín mà giá hợp lys thì cho em xin nhé, để khi nào sửa chữa gì thì qua.
Cụ k làm luôn gương gập điện

tonnyvu

Xe hơi
rẻ là làm thôi cụ ạ ^_^

cugieo

Xe tăng
Nếu bác đã làm lại gương với giá cao thì coi như là học phí để lấy kinh nghiệm. Chỉ tiếc tiền lúc đó thôi, rồi khi kiếm được nhiều tiền hơn thì chẳng khác gì muỗi đốt inox :D ko nên sót của thời gian dài ảnh hưởng tới việc khác. Mình cũng từng thay 4 quả lốp mới 100% Michellin bị ăn chặn 2 triệu cho 4 quả nhưng cũng chỉ sót lúc đó, coi như học phí, sau sẽ né chỗ đó ra. Còn dòng xe Toyota Yaris đời 2007 bền, sửa chữa rẻ bèo mà đi mãi ko hỏng. Sửa xong gương có thể bác sẽ kiếm được nhiều tiền hơn thì sao :D ko có gương thì xxx phạt và dễ gây tai nạn lắm.

Huybinh

Xe hơi
Cái này là học phí cụ ạ, thế mình sẽ nhớ lâu mà cụ

Chân gương yaris này cũng tuỳ chỗ cụ ạ vì chân xịn chưa làm lại cũng k có nhiều. Cụ cẩn thận thì thay nếu k thì hàn lại dùng cũng ổn cụ ạ

Taochu

Xe tải
Em cảm ơn các cụ đã tư vấn. Hôm đó khi gãy là em thay luôn rồi, nhưng vì chỗ quen làm mà check giá thấy đắt hơn so chỗ khác nên em mới mang lên đây nhờ các cụ nếu có địa chỉ gara nào tin tưởng được thì chia sẻ để lần sau có làm gì thì qua làm cho yên tâm về chất lượng và giá cả.

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn các cụ đã tư vấn. Hôm đó khi gãy là em thay luôn rồi, nhưng vì chỗ quen làm mà check giá thấy đắt hơn so chỗ khác nên em mới mang lên đây nhờ các cụ nếu có địa chỉ gara nào tin tưởng được thì chia sẻ để lần sau có làm gì thì qua làm cho yên tâm về chất lượng và giá cả.
Cụ muốn làm món j cứ mang lên đây hỏi là có chỗ cho cụ làm ngon và rẻ ạ