Thảo luận Genesis Coupe đề nổ kéo dài

matizhp

Xe tải
Xe em Genesis Coupe 2010 bị để nổ kéo dài vào Hyundai Hải Phòng check mà thợ không dám chắc là bệnh gì mà phán như sau:
- Lỗi hộp điều khiển động cơ (nhưng k dám chắc)
- K phải do bơm xăng, củ đề, công tắc chân phanh.
Mong các cụ tư vấn giúp. Em cám ơn ạ.

Jeepey

Xe đạp
Xe em Genesis Coupe 2010 bị để nổ kéo dài vào Hyundai Hải Phòng check mà thợ không dám chắc là bệnh gì mà phán như sau:
- Lỗi hộp điều khiển động cơ (nhưng k dám chắc)
- K phải do bơm xăng, củ đề, công tắc chân phanh.
Mong các cụ tư vấn giúp. Em cám ơn ạ.
Nếu họ đã khẳng định là không phải do bơm xăng, củ đề và công tắc chân phanh thì cụ thử kiểm tra dòng cao áp, bugi (cụ dùng loại gì và bao lâu rồi chưa thay, chưa vệ sinh?). Cụ kiểm tra cả kim phun nhiên liệu và dòng ắc quy nữa nhé. Nếu tất cả những cái này đều ổn thì chỉ còn nước khấn hoặc nghe lời gara thôi. Chúc cụ may mắn nhé

minhab

Xe điện
Ca này bên em dính phải vài phát, chắc như cụ bảo thì bên kia đã kiểm tra áp xăng rồi thì loại trừ bơm xăng ra. Cụ kiểm tra giúp em áp suất máy xem còn tốt không, xong vệ sinh kim phun thay bugi chắc chắn 95% là hết, còn lại 5% do hộp thì hên xui ạ

Jeepey

Xe đạp
Ca này bên em dính phải vài phát, chắc như cụ bảo thì bên kia đã kiểm tra áp xăng rồi thì loại trừ bơm xăng ra. Cụ kiểm tra giúp em áp suất máy xem còn tốt không, xong vệ sinh kim phun thay bugi chắc chắn 95% là hết, còn lại 5% do hộp thì hên xui ạ
Vâng cụ. Em nghi cụ chủ vẫn đang sử dụng bugi thường, và nếu đúng thế thì với một em 2010 thì tới lúc thay bugi rồi. Còn nếu cụ chủ dùng bugi irridium thì chỉ cần vệ sinh lại. Kiểm tra dây cao áp luôn một thể cũng tốt, và nhất định như cụ nói là cần vệ sinh kim phun. cái vụ do hộp thì em không tin cho lắm.

matizhp

Xe tải
Vâng cụ. Em nghi cụ chủ vẫn đang sử dụng bugi thường, và nếu đúng thế thì với một em 2010 thì tới lúc thay bugi rồi. Còn nếu cụ chủ dùng bugi irridium thì chỉ cần vệ sinh lại. Kiểm tra dây cao áp luôn một thể cũng tốt, và nhất định như cụ nói là cần vệ sinh kim phun. cái vụ do hộp thì em không tin cho lắm.
Nên thay bugi nào hả cụ. Xe e tự nhiên lại ok

Jeepey

Xe đạp
Nên thay bugi nào hả cụ. Xe e tự nhiên lại ok
Irridium cụ ạ, iem dùng cả cả chục vạn vẫn thấy ngon lành. Đợt em ra Huyndai bảo dưỡng 8 vạn, các bạn thay ngoéo 4 con irridium của em bằng bugi thường, em bắt đổi lại và sau đó chạy tới 12 vạn vẫn đánh lửa vô cùng ổn định. Mấy cái cũ của em là NGK (nếu em nhớ không nhầm) hoặc Denso gì đó. Bác nên mua chỗ nào uy tín kẻo bị fake nhiều lắm. Giờ thì em chạy xe dầu nên không dùng bugi nữa rùi cụ ạ.