Gentra Sx

Tungld

Xe tăng
Em thì chỉ mê mỗi cái biển của Bác thội(y) (y) (y)

HuyDan

Xe đạp
Hè he. Các Bác thích thì em làm tặng mỗi Bác 01 biển theo yêu cầu, chỉ có điều xe mấy Bác gắn biển em chỉ lưu thông được trên đường Otofun thôi chứ chạy lung tung nơi khác em không bảo đảm

jawa350

Xe đạp
Tôi muốn tìm thông số kỹ thuật và hình ảnh của Gentra mà không thấy có trên web của GC Daewoo VN.

Các bác có địa chỉ nào thì cho biết nhé.

Xe của bác Huy Dần độ rất đep.

HuyDan

Xe đạp

HuyDan

Xe đạp
@Bác Lạc Đà: Do mấy hôm nay mưa bão suốt nên em chưa chụp lại hình em nó, để vài hôm nữa rảnh rỗi sẽ dẫn em nó ra studio chụp vài kiểu nuy nghệ thuật trình các Bác xem chơi

Miiter

Xe máy
Các bác cho em lời khuyên nên mua Laceti hay Gentra với nhé. Em đang phân vân chọn 2 em này. Hoặc các bác khuyen em với 20K mua trả góp thì cưới em nào là hay nhất. Cám ơn các bác nhiều

hanhlexus

Xe tải
Miiter nói:
Các bác cho em lời khuyên nên mua Laceti hay Gentra với nhé. Em đang phân vân chọn 2 em này. Hoặc các bác khuyen em với 20K mua trả góp thì cưới em nào là hay nhất. Cám ơn các bác nhiều
Với 20k mua trả góp thì theo em bác mua GENTRA SX. Lý do:
- Giá hợp lý: Trên dưới 18K.
- Mua trả góp: Trả trước 50% và trả dần trong 36 tháng (Trung bình khoảng hơn 4 triệu/tháng giảm dần đến 36 tháng).
- Hợp lý: So với tính năng của xe và túi tiền của mình.

Chúc bác lựa chọn được vợ hai theo túi tiền.

pvc

Xe buýt
hanhlexus nói:
Với 20k mua trả góp thì theo em bác mua GENTRA SX. Lý do:
- Giá hợp lý: Trên dưới 18K.
- Mua trả góp: Trả trước 50% và trả dần trong 36 tháng (Trung bình khoảng hơn 4 triệu/tháng giảm dần đến 36 tháng).
- Hợp lý: So với tính năng của xe và túi tiền của mình.

Chúc bác lựa chọn được vợ hai theo túi tiền.
mua laceti cũ hay mới cũng trả góp được mà bác

pvc

Xe buýt
hanhlexus nói:
Xe cũ em không biết xem, thật đấy. Lành nhất là cứ chơi luôn xe mới.
mịa thế thì bác phải off thường xuyên với các bác ofer nhà ta, trình lên ngay!
kekeke

hanhlexus

Xe tải
pvc nói:
mịa thế thì bác phải off thường xuyên với các bác ofer nhà ta, trình lên ngay!
kekeke
Mấy khoản cơ khí, máy móc, sơn xì em dốt đặc......... Học mãi không vào đầu được. Chán thế. :77:.

Tuy nhiên nếu người cần bán gặp người cần mua thì cũng có thể tin tưởng được. (y)

Chỉnh sửa cuối:

minhninh

Xe tải
Miiter nói:
em thấy báo gia Lax 1.6 (19.8k)chỉ hơn Gentra 900USD, bác lấy Lax hay hơn chứ

Khoai

Xe hơi
Miiter nói:
Cám ơn bác đã hỏi giúp em, em cũng đang phân vân giống bạc Thật là khó lựa chon. Nhân đây có bài nói về mua xe trả góp để bác tham khảo:
MUA TRẢ GÓP
Điều kiện vay vốn:

§ Mua xe ôtô mới 100%

§ Trả trước tối thiểu 40% giá trị xe. Nếu khách hàng đảm bảo khoản vay bằng bất động sản, giấy tờ có giá thì sẽ phải trả trước thấp hơn mức 40%.

§ Mua bảo hiểm toàn bộ thời gian vay vốn.

§ Đối tượng được mua trả góp: Công ty cổ phần, Công ty TNHH, Doanh nghiệp tư nhân, cá nhân.

Phương thức vay:

Thời hạn vay vốn: Tối đa 03 năm
Hàng tháng khách hàng trả một mức tiền cố định (gồm gốc + lãi)
Tài sản bảo đảm: Bao gồm Bất động sản, giấy tờ cso giá hoặc bằng chính chiếc xe ôtô do ngân hàng cho vay.
Đăng ký xe: Mang tên khách hàng
Lãi suất vay: Lãi suất được tính theo quy tắc trừ lùi và được quy định tuỳ theo từng thời kỳ cụ thể.

II. THUÊ MUA TÀI CHÍNH

Đối tượng được thuê mua: Công ty cổ phần, Công ty TNHH, Doanh nghiệp tư nhân.

Trả trước tối thiểu 20%

Thời hạnh mua tối đa 5 năm

Đăng ký xe mang tên công ty cho thuê tài chính và được chuyển đổi thành tên khách hàng sau khi kết thúc hợp đồng thuê mua.

Các điều kiện khác giống như hình thức trả góp.

CÁC GIẤY TỜ DOANH NGHIỆP CẦN CHUẨN BỊ KHI MUA XE TRẢ GÓP HOẶC THUÊ MUA TÀI CHÍNH

Giấy phép thành lập

Đăng ký kinh doanh

Điều lệ hoạt động

Quyết định bổ nhiệm giám đốc, kế toán trưởng

Bảng cân đối kế toán và báo cáo tài chính 02 năm liền kề

Giấy chứng nhận đăng ký thuế

Biên bản họp hội đồng quản trị đồng ý vay vốn

Giấy đề nghị vay vốn (có mẫu)

Ngoài ra tuỳ trường hợp cụ thể khách hàng có thể phải chuẩn bị một số giấy tờ khác.

CÁC GIẤY TỜ CÁ NHÂN CẦN CHUẨN BỊ KHI MUA XE TRẢ GÓP

Chứng minh thư nhân dân
Sổ hộ khẩu
CÁC BƯỚC CHÍNH KHI MUA XE TRẢ GÓP

Bước 1: Khách hàng ký hợp đồng mua xe và trả trước một phần tiền cho công ty bán xe.

Bước 2: Nhân viên bán xe sẽ giới thiệu một số ngân hàng chuyên làm trả góp ( hoặc khách hàng có thể tự tìm ngân hàng cho mình , nếu muốn). Đại diện ngân hàng sẽ gặp khách hàng để thẩm định dự án cho vay vốn và hoàn tất các thủ tục mua xe trả góp.

Bước 3: Ngay khi nhận được giấy bảo lãnh của ngân hàng, công ty bán xe sẽ cùng khách hàng đem xe đi đăng ký...

NHỮNG VẤN ĐỀ LƯU Ý KHI MUA XE TRẢ GÓP

Việc mua xe trả góp gồm 2 phần công việc chính độc lập là:

- Tìm mua chiếc xe mới ưng ý với giá cả hợp lý

- Vay vốn ngân hàng để mua xe trả góp.

Trường hợp bạn không công tác trong ngành ngân hàng: Việc vay vốn để mua xe trả góp là một công đoạn rất phức tạp, cần có một người chuyên làm trả góp hướng dẫn, hỗ trợ.

Thông thường, khi mua xe trả góp, nhân viên bán xe sẽ kiêm luôn việc hướng dẫn khách hàng làm thủ tục vay vốn. Nếu nhân viên bán xe làm trả góp không chuyên hoặc mối quan hệ với các ngân hàng không rộng, khách hàng có thể gặp những vấn đề sau:

1 - Lãi suất vay cao + phải trả trước cao.

2 - Thủ tục thẩm định kéo dài - mất thời gian, lâu được nhận xe.

3 - Không được vay vốn do một số điều kiện của khách hàng không đáp ứng được yêu cầu thẩm định của ngân hàng.

4 - Lượng tiền mua bảo hiểm thân vỏ xe lớn.

5 - Phát sinh nhiều vấn đề khác ...

Đặc biệt với các hãng Taxi, các khách hàng có nhu cầu mua số lượng xe lớn, công ty Việt Hàn và các Ngân hàng sẽ áp dụng nhiều hình thức hỗ trợ đặc biệt khác về giá cả, hỗ trợ dịch vụ sau bán hành cũng như lãi suất.

Quý vị có thể tự tra cứu số tiền phải trả hàng tháng khi mua trả góp hoặc mua tài chính các loại xe

Bằng việc liên kết với nhiều ngân hàng lớn, Công ty Việt Hàn luôn sẵn sàng hỗ trợ khách hàng về vốn khi mua xe ôtô thông qua hình thức trả góp hoặc thuê mua tài chính với thủ tục nhanh gọn, tiết kiệm thời gian và các chi phí.

Chỉnh sửa cuối:

hanhlexus

Xe tải
minhninh nói:
em thấy báo gia Lax 1.6 (19.8k)chỉ hơn Gentra 900USD, bác lấy Lax hay hơn chứ
Cách đây 5 tháng LAC LX (Thì phải) hơn GENTRA SX $2500, LAC MAX hơn GENTRA SX $3500.
Nếu chênh lệch có 900USD thì nên lấy LAC hơn.

vinacar

Xe tải
Xe nào độ lên nhìn mà chẳng đẹp, có điều dúng là GENTRA nguyên bản nhìn xấu và rẻ tiền thật!

Miiter

Xe máy
Cám ơn các bác nhiều. Không hiểu nội thất Gentra với Lac con nào đẹp hơn nhi?

HuyDan

Xe đạp
vinacar nói:
Xe nào độ lên nhìn mà chẳng đẹp, có điều dúng là GENTRA nguyên bản nhìn xấu và rẻ tiền thật!
Chủ yếu là cái nhìn của Bác có vấn đề thôi, với em thì em thấy Gentra đẹp hơn Lac do đó em chọn Gentra. Với tầm tiền trên dưới 20K thì đối với em hoàn toàn chẳng "rẻ tiền" tí nào, có lẽ Bác chỉ sd các loại xe trên dưới 100K thành ra Bác chê em nó cũng phải:D :D

fanxehoi

Xe máy
Đợt vừa rồi công văn dưới nhà máy về các đại lý, sẽ không khuyến mại giá của Lac và Mag nữa. Bây giờ Lac 1.6 20.8K, 1.8 24.3K. Nhưng giá gentra vẫn thế 18.9K.