Gentra Sx

fanxehoi

Xe máy
Miiter nói:
Cám ơn các bác nhiều. Không hiểu nội thất Gentra với Lac con nào đẹp hơn nhi?
Quan trọng là con mắt của bác thôi, còn nội thất của ghen được bọc nỉ màu vàng, còn Lac thì màu ghi tối. Khi bác mua về thì chắc chắn phải làm bộ ghế da thôi.
Bác quyết định chưa? Nếu QĐ thì PM cho em Hà 0904989065, Giá rổ bác yên tâm. Hỗ trợ bác tối đa luôn.(Riêng anh em trên OF và OS thôi)

hanhlexus

Xe tải
fanxehoi nói:
Đợt vừa rồi công văn dưới nhà máy về các đại lý, sẽ không khuyến mại giá của Lac và Mag nữa. Bây giờ Lac 1.6 20.8K, 1.8 24.3K. Nhưng giá gentra vẫn thế 18.9K.
Ối, Bác có nhầm giá của 6 tháng trước và có update giá mới không đấy,

Khoai

Xe hơi
HuyDan nói:
Tớ lại thấy bên trong xe ngồi cảm giác khá rộng rãi so với các loại xe cùng loai. Do gầm cao, đầu ngắn nên tấm quan sát khi lái cũng dễ dàng hơn. Không biết các Bác đang chạy em nó có cảm nhận giống tớ không?
Bác HuyDan cho anh em trong OF biết 1 vài cảm nghĩ khi chạy xe Gentra đi, tôi cũng đang quan tâm tới nó nè. Em nghe nói tuy chỉ là 1.5 nhưng nó cũng hao xăng lắm, nghe khó tin quá

hanhlexus

Xe tải
Khoai nói:
Bác HuyDan cho anh em trong OF biết 1 vài cảm nghĩ khi chạy xe Gentra đi, tôi cũng đang quan tâm tới nó nè. Em nghe nói tuy chỉ là 1.5 nhưng nó cũng hao xăng lắm, nghe khó tin quá
Đường trường: 7L/100km.
thành phố: 9L-10L/100km.

TheOne

Xe điện
em này nhìn cũng có lý quá chứ các bác nhỉ

Lexuc

Đi bộ
Tớ đang xài em này được mấy tháng. Có tật oà ga, nói chung chưa thấy có vấn đề gì cần phải ly dị cạ

Miiter

Xe máy
hanhlexus nói:
Đường trường: 7L/100km.
thành phố: 9L-10L/100km.
Sao mà nhiều thế bác, có nhầm không vậy? Em tưởng chỉ khoảng 6,7 l/100Km trong TP thôi chứ? Nếu tốn xăng thế thì cũng ngại nhỉ. Lại còn nghe nói động cơ là của Lanos, không tốt lắm. Tuy Gentra sản xuất 2006, nhưng về động cơ thì vẫn không thay đổi (động cơ Lanos). Đó là thông tin em nghe được, không biết đúng hay sai, các bác chỉ giáo cho em với, vì đang phân vân chọn vợ hai mà chẳng quyết định được

HuyDan

Xe đạp
Miiter nói:
Sao mà nhiều thế bác, có nhầm không vậy? Em tưởng chỉ khoảng 6,7 l/100Km trong TP thôi chứ? Nếu tốn xăng thế thì cũng ngại nhỉ. Lại còn nghe nói động cơ là của Lanos, không tốt lắm. Tuy Gentra sản xuất 2006, nhưng về động cơ thì vẫn không thay đổi (động cơ Lanos). Đó là thông tin em nghe được, không biết đúng hay sai, các bác chỉ giáo cho em với, vì đang phân vân chọn vợ hai mà chẳng quyết định được
Nếu Bác sd máy lạnh trong tp thì mức tiêu hao ấy cũng hợp lý với các loại xe từ >1.5 thôi (9-10l/100km). Đúng là động cơ Gentra cũng như của Lanos, Em cũng nghe nói xe Lanos không tốt nhưng cũng chỉ là nghe chứ chưa thấy Bác nào là chủ xe chê bao giờ.

Em cũng mới sd em nó một thời gian ngắn, nên cũng chưa thấy điểm nào để chê, đến nay vẫn còn hạnh phúc. Tuy nhiên chỉ tiếc là so với nguyên bản là hơi bị thiếu option (Cd, mâm đúc, AB, ABS).

Về kiểu dáng thì đối với em là đẹp, hiện đại, dáng thể thao, nhưng có lẽ nhiều người lại không quen mắt với kiếu dáng của em nó nên không thích.

Miiter

Xe máy
ABS thì ko có rồi. Nhưng mâm đúc, CD thì thay được chứ các bác nhỉ? Em thấy còn thiếu một thứ mà trên website của Hàn Quốc DEMO: sunroof. Nhưng độ như của bác zippo thì khó theo quá, trông cứ sợ thế nào ấy, nhỡ nó lệch khung thì toi :)

Miiter

Xe máy
Tuần sau em cưới Gentra rồi các bác ợ. Thank các bác về các ý kiến tư vấn. Cho em hỏi các bác về vụ mâm lốp: Mâm Gentra nâng lên 15" có đẹp ko, và có bị trên 2% chu vi bánh để xxx có thể hỏi thăm không? Có cần phải mua lốp Michelin không các bác ơi. Giúp em phát nhé.

Lãng Du

Xe tải
Tớ lại thấy bên trong xe ngồi cảm giác khá rộng rãi so với các loại xe cùng loai. Do gầm cao, đầu ngắn nên tấm quan sát khi lái cũng dễ dàng hơn. Không biết các Bác đang chạy em nó có cảm nhận giống tớ không?
hôm trước xe em vào xưởng nên mượn Gentra của bạn chạy mấy hôm, cảm giác xe khá chắc chắn, rộng rãi, phanh - côn -ga dễ dàng. có mấy cái không thích lắm là: cửa kính sau ko xuống hết được, âm thanh mạnh nhưng nhoè, ngồi ghế sau cảm giác hơi ù ù, gương điện chỉnh tay nên hơi bất tiện. nhưng với mức giá đó ở VN em nghĩ chiếc xe này là được

vietle

Đi bộ
fanxehoi nói:
Đợt vừa rồi công văn dưới nhà máy về các đại lý, sẽ không khuyến mại giá của Lac và Mag nữa. Bây giờ Lac 1.6 20.8K, 1.8 24.3K. Nhưng giá gentra vẫn thế 18.9K.
Nếu đây đúng là giá kịch, không cò kè gì được thì lượm em Lac 1.6 vừa ngon vừa sang hơn nhiều!

Miiter

Xe máy
Em mua 18,5K các bác ợ. Mấy bác có Gentra (Hanhlexuc, Huy Dan,...) cho em biết về các thứ cần độ, địa điểm, rổ rá ... với nhé.
Em cám ơn các bác rất nhiều.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Lãng Du nói:
hôm trước xe em vào xưởng nên mượn Gentra của bạn chạy mấy hôm, cảm giác xe khá chắc chắn, rộng rãi, phanh - côn -ga dễ dàng. có mấy cái không thích lắm là: cửa kính sau ko xuống hết được, âm thanh mạnh nhưng nhoè, ngồi ghế sau cảm giác hơi ù ù, gương điện chỉnh tay nên hơi bất tiện. nhưng với mức giá đó ở VN em nghĩ chiếc xe này là được
Em ko hiểu ý bác, gương điện thì vẫn phải có cái nút để chỉnh chứ, mà đã có nút thì phải dùng tay, ko lẽ bác dùng chân để chỉnh :D hay xe bác chỉnh gương bằng ý nghĩ???????????? hay nó tự động chỉnh??????? :^) :^) :^)

vietle

Đi bộ
chắc bác ấy muốn chỉnh theo kiểu " VỪNG ƠI MỞ CỬA RA"...

HuyDan

Xe đạp
Lãng Du nói:

Em nghĩ Bác ấy nhầm với kính chiếu hậu 2 bên phải chỉnh tay

HuyDan

Xe đạp
Miiter nói:
Em mua 18,5K các bác ợ. Mấy bác có Gentra (Hanhlexuc, Huy Dan,...) cho em biết về các thứ cần độ, địa điểm, rổ rá ... với nhé.
Em cám ơn các bác rất nhiều.
Chúc mừng Bác Miiter có vợ mới nhé. Em chỉ thay có đầu CD, 4 mâm đúc 14" và gắn thêm đuôi cá. À, có thêm bộ remote nữa.

Em nghĩ lắp mâm 15 vào thì sẽ đẹp lung linh, nhưng chắc sẽ bị mấy chú XXX hỏi thăm nên không dám

Bác ở Hà Nội hay Sài Gòn ?

Miiter

Xe máy
HuyDan nói:
Chúc mừng Bác Miiter có vợ mới nhé. Em chỉ thay có đầu CD, 4 mâm đúc 14" và gắn thêm đuôi cá. À, có thêm bộ remote nữa.

Em nghĩ lắp mâm 15 vào thì sẽ đẹp lung linh, nhưng chắc sẽ bị mấy chú XXX hỏi thăm nên không dám

Bác ở Hà Nội hay Sài Gòn ?
Cám ơn bác, mai em đi làm biển xong sẽ up lên trình làng. Cũng nhờ có các bác động viên nên em mới quyết tâm lấy con này. Công nhận là với tầm tiền như thế, đi Gentra hay hơn hẳn. Dáng và nội thất ngon, máy mới thì chẳng có vấn đề gì, mỗi tội cái cần số không được "nuột" lắm, nhưng thế đã là quá tốt rồi. Em đã từng "vặn" Volga rồi, thì con này là quá đỉnh :)).
Em ko định thay CD, vì sợ nó không vừa, mất mỹ quan, dùng iPod cắm vào cho lành. Mâm thì cũng định thay quả 14" của Nubira, nghe nói cũng vừa. Gương hậu hai bên em sẽ thay bằng gương điện, bác Lãng Du sẽ không phải chê nữa :). Lắp thêm cái đuôi cá, cái loa sub, remote có tự động kéo cửa kính, em nghĩ thế là cũng hòm hòm rồi (tốn phết bác HD nhỉ).
Em ở HN bác ợ, bác ở SG à? Hôm nào em vào SG công tác off phát nhỉ?